Lenovo S820: Root, CWM và rom

Casper_HN
24/12/2013 10:21Phản hồi: 735
735 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tien273
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình phát hiện ra 1 vấn đề rất lạ đó là mấy hôm nay máy mình tự nhjên chiếm ram. Dữ. Qá từ ram trống 59% bay lên kòn trống 70% có khj bị đơ cả máy, mình tháo pin ra và ráp lại thì ram kòn 44% trống kòn tình trạng đơ thì mình đag test lại. Có pro nào giải thjk dc k
Ừm, vậy thôi. Bữa up lên s113 lag quá cài lại s108, mượt mà thoải mái;)
@Minh Duy BMW em cài k được. giúp em với. hướng dẫn chi tiết đc k ạ
pro nào giúp mình so sánh camera của htc one x với lenovo s820 với nhỉ??
@stupidboy92happy khỏi so sánh cũng bít con hàng tàu lenovo lõm hơn rùi, chụp chán òm,camera trước còn thua con mobistar bean 454 tàu trước sài
Trên máy lâu lâu là có folder "T.viện Thumbnails" tốn từ 40-120 mb, rất vô duyên, trong khi bộ nhớ tron thì có 1 tẹo, có ai có cách không cho nó tự tạo folder này không? Mình có xoá thử thì không mất gì cả, nhưng mỗi lần phải xoá lại thì tốn công quá 😁
Tien273
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Minh Duy BMW Cai thumbnail đó chỉ là file ảo tạo ra khi máy mình có 1 ảnh mới
Ừm, nhưng mà nó nặng quá, rất khó chịu, máy còn cỡ 150mb rom hà!!!😕
@idislikesnsd thì dùng clean master mới phát hiện này, tại làm biếng vô xoá 😁
@Minh Duy BMW ngồi up rom lộn ruột vì cái này. cứu cháu với[​IMG]
Casper_HN
TÍCH CỰC
10 năm
@idislikesnsd Nhìn thoáng qua đã thấy bác làm không đúng hướng dẫn rồi, bác làm lại từ từ từng bước một xem sao... Riêng việc không đánh dấu vào DA DL All With Check Sum đã đủ để bác flash xong gặp lỗi boot rồi...
@Casper_HN Chỗ đấy k tick được bác ơi ko hiểu sao 😔
Casper_HN
TÍCH CỰC
10 năm
Có bác nào chán S820 trắng không thì để lại cho em nhé 😁
@Casper_HN Bác mua mới luôn đi?!
Casper_HN
TÍCH CỰC
10 năm
@Minh Duy BMW Nguyễn Kim hết bán rồi...
@Casper_HN Bác mua dc bao nhiêu e để lại cho. Mới mua 1 tháng ở NK màu trắng
S820 nhà mình có ROM CyanogenMod không ta?
Mà có link flash rom bằng flashtool bên mobistar cx có tick đâu?
Casper_HN
TÍCH CỰC
10 năm
@idislikesnsd Em không biết chỉ biết có bác làm vậy bị lôix boot thôi...
@idislikesnsd Có bác à! Quy trình như nhau hết, cùng xài chip mtk mà! 😁
@Minh Duy BMW Nhưng em cũng không biết là mình lỗi chỗ nào. lap nhận máy. down đầy đủ những gì cần thiết nhưng toàn thế. cx k dám tìm gì vì sợ hỏng máy. em chịu rồi. dùng rom s120 k root đc lại còn lag. hồi xưa s113 cài launcher rõ mượt bây h thì ì ạch. đã thế chứ mở lock screen là hiện phần tin nhắn trong khi đó mở đa nhiệm thì k hề có phần tin nhắn? mới mua đc 1 tháng mà chỉ muốn bán mua find neo 😔
Casper_HN
TÍCH CỰC
10 năm
@idislikesnsd Bác bán thì ới em nhé 😁
@idislikesnsd rom nào chả root dc bác, dow kingo android root về, cắm máy vô, bấm phát xong, cài lại 108 ở gò vấp hcm thì mang wa mình cài giùm cho
Các bác cho em hỏi tại sao up lên bản s120 xong thì bị sóng H ko dùng được nhưng sóng E thì lại dùng được. Máy e mua ở Nguyễn Kim dù đã đổi qua cái thứ 2 nhưng vẫn tình trạng đó. E up trực tiếp trên máy qua cập nhập hệ thống
Tình HÌNH là vọc phá hơn tháng nay, vào 1 buổi chiều đẹp cuối tuần thì em nó đã hổng .... Khởi động lại bị đứng ở "Lenovo".... không vào được Recovery luôn...thế là hết cuộc đời .
@Tien273 Gì vậy nào..... Muốn ROM nào thì tải về PC rồi Chạy Bằng SP Flash Tool cho mau khoảng 15 phút là xong..... Còn trang 1 đã hướng dẫn
Tien273
ĐẠI BÀNG
10 năm
@YaMaHa LuViAs K up bằng recovery đc hả bác? Bạn có rom s108 k cho mình xjn link down nhé đag mún ze lại nó
@Tien273 Chịu khó lật lại mấy trang trc đi mà xem, thay vì ngồi đấy lải nhải kêu ca. Tôi có share tài khoản needrom đấy.
@YaMaHa LuViAs hiện tại row s139 - s507, s129 là của tàu vậy có ch play ko bro
Tien273
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mấy bác sử dụng đến nay có thử độ bền của e nó chưa ạ? Riêng mình từ tết đến h đã vô tình thử e nó rùi chẳng là 1 lần rơi từ trên yên xe xuống đất, 2 là 1 lần mình giận qá ném e nó xuống giường cách đó 2m, 3 là vô tình để e nó rơi từ trên tay xuống đất văng ra rất xa nhưng không sao cả. E nó xứng đáng số tiền mình đã bỏ ra cưới e nó 😃
bán 2tr5 thì bác có mua đc k ạ?
Casper_HN
TÍCH CỰC
10 năm
@idislikesnsd Dạ, mua ngay, bác cho địa chỉ em tới lấy nhé.
@idislikesnsd Còn không vậy .... Bán cho mình 2 cái. .... nhé
@YaMaHa LuViAs E có 1 thôi😃
@Casper_HN Bác đợi đến cuối tháng rồi em quyết nhé bác vì mua bán gì phải hỏi u em mới đc bán
Volume Key backlight Mở sáng nàm hình bằng Phím Âm lượng: Lenovo s820 ROM s129
S129 ROM Volume Key.jpg
Có Cao thủ nào rút file ứng dụng này ra để cài vào máy khác được không vây? và tích hợp vào hệ thống như thế này luôn...???
@YaMaHa LuViAs Rom này hình như của S820 chứ không phải của S820_ROW ?
ai cài dc rom vibe hay miui ko ? chỉ mình với, mình cài nó ko khởi động dc, vô cwm cài đặt xong khởi động nó ko chạy
Tien273
ĐẠI BÀNG
10 năm
Có bác nào bjk thay màn hình e nó bao nhiêu k ạ, cảm ứng vẫn đc nhưng màn hình thì nứt rùi
cài dc cái rom MIUI vất vã quá, cơ mà thấy nó nhẹ, có 330m so với cả G của rom gốc, cài xong root.xoá mấy app tàu là xong,thấy nhẹ ,mượt, cá nhân thì thấy sài thích hơn rom gốc
@vanhoa188 nó update rừ stock lên vibe luôn hả bác, ngộ vậy? Nenamark2 được nhiêu fps vậy bác?
@Minh Duy BMW vibe vốn dĩ là rom gốc bên tàu mà, up trực tiếp lên lun
ilymticsce
ĐẠI BÀNG
10 năm
@vanhoa188 bác còn xài rom vibe k vậy? định vị có ok k? mình k định vị googlemap được, tải bản đồ bằng wifi hay 3g đều bình thường, nhưng định vị k dc, hix
@vanhoa188 chân thành cảm ơn bạn ^_^
ROM tàu có ngôn ngữ nào, mượt như S108 quốc tế hông? Nếu được chắc up qua, tại thấy có thêm nhiều chức năng hay 😁
ilymticsce
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Minh Duy BMW Rom vibe mượt hơn hẳn bản gốc S108. nhất là khi lướt web, lướt danh bạ hay facebook, chỉ thấy thua ở Gallery nhưng mình thay bằng Photo Gallery thì hơn hẳn, mượt như Picasa trên máy tính. Còn mấy bản rom tàu như: S137, S139, S141 thì cũng lag như mấy bản rom ROW khác thôi ( trừ S108 ). Ngôn ngữ thì chỉ có tiếng anh và tiếng tàu. Không có tiếng Việt.
Được cập nhật hàng tuần không bác?
ilymticsce
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Minh Duy BMW Chắc là có, mình up được khoảng hơn tuần, lúc đó là bản 1403, bây giờ cập nhật lên 1407 đang là bản mới nhất.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019