Lenovo S820: Root, CWM và rom

Casper_HN
24/12/2013 10:21Phản hồi: 735
735 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thấy ham nhưng mà hơi sợ. Con LG L3 trước của mình cài ROM tùm lum, có lần bị bootloop rồi cài lại ROM không được luôn nên từ đó không dám cài nữa. Con S820 có CWMRecovery chưa bác?
ilymticsce
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Minh Duy BMW CWM thì có đầy ra mà, bác chủ thớt cũng có up ở trang đầu ấy, bác vanhoa188 cũng có up rùi đấy.
Bác cho 1 vài screenshot đi ạ? Hình như mục Pin trong cài đặt bị ẩn còn nhiều tính năng trong Developer Options cũng vậy? Có cách nào khắc phục không ạ?
@Minh Duy BMW Rom row nó khoá phần đó rùi, cài gravity box có thể kích hoạt lại , tham khảo, kiếm phần fix Developer Options
http://www.tinhte.vn/threads/app-gravitybox-ban-mod-khong-the-thieu-cho-dong-may-xai-chip-mtk.2190199/
ilymticsce
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Minh Duy BMW screenshot thì mình chụp vài cái đây bác. Còn vụ pin thì mình cũng k biết, lúc đầu mình nghĩ là do lenovo nó có phần mềm quản lý pin riêng nên nó xóa trình quản lý pin mặc định của android.
Không có app drawer hả bác? Ram trống so với stock? Camera, gallery, music app thì sao?Root hoàn toàn bình thường? Thanks bác nhiều.
@Minh Duy BMW app nó quăng ngoài màn hình như miui ấy, chứ ko để bên trong
ilymticsce
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Minh Duy BMW Ram, Camera, gallery, music cũng giống như stock thôi. Ram trống hơn 400mb. Rom vibe thì được cái bấm và giữ phím home khi ở menu app chính nó hiện ra đa nhiệm và hiển thị ram trống còn lại lun, dễ quản lý ram. Root thi dùng CWM như bác vanhoa188 đã hướng dẫn.
@ilymticsce Xài gravity box cài nhấn giữ home cho multitask luôn.
Mình có lần cài dodol launcher, có widget quick settings, có mục pin. Bấm vào thì mở ra, trong đó có tuỳ chọn hiển thị phần trăm pin (kế bên cục pin chứ không phải % trong lenovo power), vậy là nó còn nhưng bị ẩn!

a
@Minh Duy BMW sài app quản lý android assistant , vô phần pin nó cũng chuyển cho vào phần quản lý pin gốc, vô đó chỉnh hiện % pin nhìn đẹp hơn, % nó nằm cạnh pin
.
Tắt lun cái cái chế độ giới hạn cpu để tiết kiệm pin,có lẽ nguyên nhân gây lag ở rom row chăng, do cpu bị giới hạn ?
em dang xài S820 , nhưng chi biết nghe goi chẵng biet rôt , up gì hết chán
các bác cho hỏi em này xài tai nghe gì vậy ạ. Bác nào ở SG còn dư tai nghe phù hợp để lại cho em, hay chỉ chỗ em mua với ạ.
bác nào mua s820 k nhỉ
Casper_HN
TÍCH CỰC
10 năm
@idislikesnsd Bác cho cái giá và tình trạng vào box nhé...
rom viber có việt hóa ko vậy mọi người ai đả sử dụng chỉ dùm thank
Ai mua s820 trang ko.minh moi mua tai nk dc 4 ngay. Bh co 1 nam ah. Chua root. Dang s121 may chay cung kha muot. Hic thong cam viay hong co go tieng viet.may dung cung ngon ma minh dang dinh doi cai htc. Ai can cho gia lun nha. Minh o daklak.neu ai o sg minuainh gui len cung dc
mọi người có cách nào cài recovery cho rom stock 120 ko vậy và rom viber có việt hoá ko vậy chỉ dùm mình cái thank
các bác cho hỏi cái vụ con s820 sao cài la bàn vào không chạy , ko hoạt động là sao nhỉ?
sao la bàn không chạy được trên con này mấy pro ơi
hình như không có la bàn
mấy bạn xài rom Vibe có bị lỗi Location như v hk. Sao nó cho mình qua TQ luôn r. Có ai biết sữa giúp với 😃
Casper_HN
TÍCH CỰC
10 năm
Ai có s820 trắng bán lại thì ới mình nhé, đang kiếm một cái cho con em, lúc đưa thì nó chê, giờ lại đòi mua, vừa bán 1 cái đi xong...
manhps
TÍCH CỰC
10 năm
@Casper_HN vừa được cho em này nhưng nữ tính và đút túi cộm quá
nên muốn giao thông sang 1 em cũng 2s2s và quadcore với màn tầm <=4.5 inch
ae ai có hàng kiểu htc desire 600 thì alo mình nhé, có thể thêm tiền nếu đẹp hơn của mình
lấy k a ơi :d, hôm qua e thử dùng buổi tối thấy nó nữ tính quá 😔
ilymticsce
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Casper_HN NK có hàng lại rùi, bản 8GB lun, thêm được 3 màu trắng, đen, đỏ để lựa chọn nửa, giá k đổi 3tr9, bác đến xem thử đi
hoang022
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ilymticsce bác cho em hỏi cách vào recovery khi đã flash xong
nam.phan
ĐẠI BÀNG
10 năm
Có cao thủ nào ở Tp.HCM giúp mình với. Mình chia lại bộ nhớ bằng tool, máy khởi động treo logo. Mình dùng flashtool flash lại rom S119, nó chạy xong 100% nhưng khời động logo lenovo chớp chớp báo lỗi => TOOL DL image fail, =>uboot is bloking by dl info.
Bây giờ phải làm sao mọi người. Help me!
Casper_HN
TÍCH CỰC
10 năm
@nam.phan Lỗi này đã được giải đáp ở trang 4 topic này, bác chả chịu đọc kỹ gì cả. Lỗi do bác khi flash không đánh dấu vào ô "DA DL All With Check Sum".

Bác flash lại xem sao nhé.
@nam.phan Được chưa, nếu chưa thì mình hỗ trợ. B813 chung cư An bình, dĩ an ,bình dương. Ngay cầu vượt sóng thần.
ROM VIBE 1411 có gì mới nhỉ?
ilymticsce
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Gionee pocketfasfasfas Bạn UP lên 1411 chưa? bạn biết bản ST với bản DEV có khác gì nhau k? mình chỉ thấy khác mấy cái game bắn cá thôi, k bít có gì khác nhau k?
ST là Stable version
DEV là Development version
Mình up lên 1411 rồi. Không hiểu sao cài superuser.zip với gapp k được 😔
ilymticsce
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Gionee pocketfasfasfas bạn úp lên thì cái supersu sẽ bị lỗi. Phải cài lại CWM rùi dùng CWM cài superuser.zip lại là được.
hoang022
ĐẠI BÀNG
10 năm
các bác cho em hỏi cách vào recovery khi đã flash xong
@hoang022 bấm đồng thời Nguồn với 2 nút Volume đến khi hiện chữ Lenovo
hoang022
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Gionee pocketfasfasfas thank bác!
hoang022
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Gionee pocketfasfasfas bác cho em hỏi chút! em muốn up rom vibe hoặc miui thì có thế up trực tiếp từ rom 108 row được không ah?
ilymticsce
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hoang022 Cái này bác vanhoa188 đã hướng dẩn rõ rùi mà, up trực tiếp bị lỗi nhé.

mình phải cài qua rom tàu rùi mới cài miui dc,cài từ rom row qua toàn bị lỗi, miui hay vibe cũng bị,ko khởi động dc, chả hỉu sao nữa ,phải đi vòng qua rom tàu, cài cwm, xong mới cài dc vibe or miui, rom bên tàu cài xong vô update nó cài thẳng lên vibe lun

Rom s139 tàu : http://lenovo-forums.ru/Files/OS/S820/CN/S820_S139_130723.rar
.
mà bác cài dc vibe rùi thì cài miui đơn giãn muh, tải file về, cwm cài là xong, root rom miui thì sài Kingo Android Root, bác lên google seach tải về.

Rom miui : http://en.miui.com/download-92.html, bấm vô older version, bản 4.1.24 có tiếng việt,bản 4.2.14 trên chỉ có tiếng tàu và anh thôi

Vibe thì cài cwm xong, cài file zip super su là root dc, chứ sài mấy chương trình khác root mình thử đều ko dc. bác vô đây tải

Root, Cwm Vibe : http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=2600865

Google play : http://www.needrom.com/wp-content/uploads/2013/09/gapps-4.2.x-Miui.zip mình chôm bên miui qua, cài đại, đã chạy dc , sài tốt cho vibe và miui

vibe với miui giao diện như nhau nhưng thấy vibe đẹp hơn, hiện tại cũng chạy qua vibe

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019