Lenovo S880 : Các vấn đề sử dụng và up rom gốc,custom,,Recovery ,Root,sửa lỗi,brick....

hangdocpro
11/10/2012 4:22Phản hồi: 208
Lenovo S880 : Các vấn đề sử dụng và up rom gốc,custom,,Recovery ,Root,sửa lỗi,brick....
Có thể nói,bản rom này khá chuẩn,từ giao diện đến tính năng,sóng 3G rất tốt,2 cột sóng mạng rất căng,đầy đủ các ngôn ngữ(có tiếng Việt).Y chang GalaxyNexus 😁

Screen shot:

😃

I...Root Lenovo S880:
Trước tiên,download bộ source này về: Root s880,giải nén ra
  1. Trên điện thoại,Vào Setting > Aplication >Development
  2. Check USB debugging
  3. Connect với máy tính
  4. Tìm 3 files trong dbl folder, copy vào máy tính: windows/system32/..
  5. Sau đó, cài đặt ZhuoDashi 2.2.9 -setup trên máy tính,cài đặt đầy đủ driver trên máy tính,đảm bảo khi cắm máy vào sẽ nhận ra thiết bị,và không bị thiếu driver,nếu khó cài driver thì download Snapea của bác này về cài lên máy tính cho nó tự download driver cho bạn
  6. Mở ZhuoDashi lên,chọn mục có cái Cờ lê,bấm Root,sau đó ngồi chờ vài phút,cứ để máy tự boot khoảng vài 3 lần
  7. Bây giờ máy bạn đã có Supper User
II...Phần cài đặt clokmod cho S880:

Trước tiên,download Flashtool về máy tính,cái này quan trọng,dùng để up rom gốc,sửa boot..v..v...

Down load Driver MT6575 usb Vcom

Cuối cùng download bản Recovery CWM

Giải nén tất cả các file download về
Installation:

1. Mở SP_Flash_Tool_v3.1216.05
  2. Chạy Flash_tool
  3. Click vào mục “Scatter loading”
  4. Chọn đường dẫn đến Recovery_CWM_S880
  5. Click Download
  6. Tắt Lenovo s880
  7. Gỡ, sim card và memory card,thao pin ra
  8. Kết nối điện thoại vào máy tính
  9. Khi nó đòi driver, Cài driver MT6575 USB VCOM
  10. Sau khi cài driver đầy đủ,máy sẽ tự cài Clockmod
  11. Chờ một chút khi máy tính hiện dòng … “download OK”
  12. Gỡ cáp kết nối
  13. Gắn sim,thẻ,pin vào,khởi động điện thoại,vào market,download cái quickboot về,vào quickboot chọn reboot/recovery,bây giờ máy bạn đã có Clockmod,có thể up được rom custom từ thẻ nhớ

Quảng cáo

III...Up romgốc,có thể chỉnh sửa boot,logo boot và các thành phần khác của HĐH:
Những thứ cần thiết:
1. Micro USB cable
2. MediaTek USB VCOM drivers
3. SP Flash Tool
4. Bản rom ROW dành cho Lenovo S880.....Rom gốc download

Bạn đã có Flashtool ở trên,bây giờ chỉ cần down bản rom gốc cần up về,giải nén rom
Mở Flashtool lên,bấm vào mục scatter-loading,chọn đường dẫn đến file rom đã giải nén(MT6575_Android_scatter_emmc.txt).Nằm trong mục: "S880_ROW_/target_bin/target_bin"

Quảng cáo

Tắt điện thoại,tháo pin,sim,thẻ ra
Cắm cáp kết nối vào máy tính,trên Flashtool,bấm "Download"
Bây giờ ngồi chờ vài phút khi nào máy báo"Download ok" là xong.

[​IMG]Vào đây download các kiểu rom custom cho S880
208 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Download Rom Galaxy Nexus For Lenovo S880
@hangdocpro ban nay sao ma mở 3G lên không duoc handocpro
Những bản rom mod của S3,rom MIUI.....ai có yêu cầu sẽ up tiếp nhé

Sent from my lenovo s880 using Tinhte.vn
toan_bsb
ĐẠI BÀNG
12 năm
up tiếp đi bạn ơi. Mình up qua 1 số bản room thì bị lỗi như sau
+ Rom gốc: Sóng chập chờn, lúc gọi điện bên kia ko nghe mình nói gì hết
+ Rom Cook: Khi có người gọi tới thì đen mất 1/2 màm hinh (Không biết do room, hay do máy - Lỗi này thường hay bị đối với các room cook)
Bạn có room nào xài ok thì up lên cho mọi người tham khảo
p/s: Các room ở đưới đây có bồ nào up rùi thì có bị những lỗi như mình kể ko nhé, để mình xem xét mang máy đi bào hành http://www.tinhte.vn/threads/1527046/
@toan_bsb Up rom này thử xem có lỗi không đã nào 😃
toan_bsb
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình
mình up rùi. Bị lỗi khi có cuộc gọi tới thì bị đen nửa màn hình.
Còn sóng thì vẫn chưa test thử
toan_bsb
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hangdocpro Máy mình cũng là FPT chính hãng mà.
Vấn đề là chỉ bị đen 1/2 MÀN HÌNH KHI CÓ CUỘC GỌI TỚI, ẤN TRẢ LỞI THÌ MÀN HÌNH TRỞ LẠI BÌNH THƯỜNG. Không hiểu tại Room mặc định như vậy hay tại máy
@toan_bsb Cho mình xem Build number nhé.
toan_bsb
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hangdocpro Build number: S880_ROW_S108_120906
Sẵn tiện cho mình hỏi bạn có bản MIUI hoàn chỉnh nào ko
+ Có tiếng Việt
+ Ko bị lỗi đen 1/2 Màn hình khi có cuộc gọi tới
Thì gừi mình với nhé
Thanks
@toan_bsb Vạy là bản rom gốc mới nhất rồi,mình cũng đang xài bản này,rất ổn...Nếu bạn cần,mình sẽ upload cho bạn bản rom MIUI nhé,up lên mặc định là ngôn ngữ "Xủng xẻng" 😆 sau đó bạn vào cài đặt lại ngôn ngữ English hoặc TV,nhìn icon mà đoán thôi 😃
Vấn đề đen màn hình khi có cuộc gọi,mình nghĩ nên up lại bản rom gốc khác(mình nghĩ có thể lỗi BB),và nếucầnn mình sẽ up luôn bản rom gốc Build Number khác cho bạn
Chào anh zai S880 😁 Bro lập Hội đi cho anh em vào giao du . Hì hì

Sent from my Lenovo P700 using Tinhte.vn
Khi nào rảnh mình sẽ up luôn bộ tool dùng để up rom,có thể sửa lỗi từng phần,up rom không cần pin,dùng để về rom gốc và unbrick
Các bạn cho hỏi: Sao trong phần Pin của mình lại hiện cái thông báo: Pin hoạt động khi điện thoại ở chế độ rảnh các bạn nhỉ? Mà lại chiếm khá nhiều dung lượng pin gần = với Pin hoạt động khi đt ở chế độ chờ. Làm thế nào để tắt nó đi? 😆
@Ngo Gia Bạn chọn ngôn ngữ VN nó dịch nghe chẳng đâu vào đâu,không hiểu gì hết.Nó hiện thông báo chỗ nào?Nếu dùng rom gốc thì phải vô setting mới xem được,mình dùng hoài chẳng thấy bao giờ nó thông báo ra màn hình cả.
toan_bsb
ĐẠI BÀNG
12 năm
UH bạn up cho mình bản room gốc khác đi và bản MIUI nữa
thank bạn
Rom MIUI for S880 01
Rom MIUI for S880 02

Down 2 file về,nén lại thành 1 file zip rồi up qua recovery nhé.
@hangdocpro File thứ 2 lỗi rồi bác ơi.
Các bác đã có bản S880_Row_S112 chưa up cho em xin với
toan_bsb
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thanks bạn. Bản mày mình đã up rùi và lỗi cũng bị đen 1/2 Màn hình khi có cuộc gọi tới
Bó tay
@toan_bsb Để mình up tiếp bản rom gốc bạn up lại xem,nếu không được nữa thì vác qua BH thôi 😔
Rom gốc Build: S 105_120730
Chắc bác biết cách up rom gốc rồi,cứ thế mà làm 😃
Tình hình thế nào rồi bạn?? 😃
toan_bsb
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hangdocpro Tất cả các room mình up đều lỗi 1/2 Màn hình khi có cuộc gọi tới nên mình up lai Rom gốc Built 120906 rùi.
Đổi khe sim 3G - ViệtTell, 2G - Mobile: Thì sóng tốt, nghe gọi ok. Chắc tại 3G Mobile ko được tốt cho lắm
Thanks
@toan_bsb Vậy theo mình thì bạn nên đem máy đi BH cho chắc
Bạn đã root ùi đúng không hangdocpro? Bro dùng face không? Bạn lên Hội những người sử dụng smartphone Lennovo thảo luận nhé. Hì hì.

Sent from my Lenovo P700
@still_loving_you Mình ít khi lên facebook lắm,trao đổi ở đây hay hơn 😃
Tình hình là up rom custom xong,gỡ mấy cái app "xủng xẻng" đi rồi unroot xài mượt hơn(vẫn xài clockmod bình thường)
hvkhvk68
ĐẠI BÀNG
11 năm
May minh hang fpt nhung sao ko up rom bang pc dc nhi?Da lam dung theo cac buoc roi ma up hoai ko dc.

Sent from my Lenovo S880 using Tinhte.vn
@hvkhvk68 Phải dùng tool để root,cài recovery mới up rom custom được,muốn up các rom ship phải có tool kèm theo bạn nhé
Để rảnh mình up tool up rom,root......lên cho anh em vọc
Bạn hd root S880 đi

Sent from my Lenovo P700
hvkhvk68
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bac co rom nao .zip ma ko bi loi tieng viet ko?Con rom tren of bac van bi loi tv trong phan danh ba do.May minh ko up rom goc dc.

Sent from my Lenovo S880 using Tinhte.vn
@taattoos Mình sẽ hướng dẫn toàn phần cho bạn làm nhé :
I...Root Lenovo S880:
Trước tiên,download bộ source này về: Root s880,giải nén ra
  1. Trên điện thoại,Vào Setting > Aplication >Development
  2. Check USB debugging
  3. Connect với máy tính
  4. Tìm 3 files trong dbl folder, copy vào máy tính: windows/system32/..
  5. Sau đó, cài đặt ZhuoDashi 2.2.9 -setup trên máy tính,cài đặt đầy đủ driver trên máy tính,đảm bảo khi cắm máy vào sẽ nhận ra thiết bị,và không bị thiếu driver,nếu khó cài driver thì download Snapea của bác này về cài lên máy tính cho nó tự download driver cho bạn
  6. Mở ZhuoDashi lên,chọn mục có cái Cờ lê,bấm Root,sau đó ngồi chờ vài phút,cứ để máy tự boot khoảng vài 3 lần
  7. Bây giờ máy bạn đã có Supper User
@hangdocpro Thank bro. Mình đang cần điều này. Hihi.

Sent from my Lenovo P700
@hangdocpro Không up được driver???
@taattoos Trong cái source "root s880" cũng có sẵn driver 1 phần,thiếu cái nào thì bác add vô,còn lại thì up tự động qua snapea nhé
II...Phần cài đặt clokmod cho S880:

Trước tiên,download Flashtool về máy tính,cái này quan trọng,dùng để up rom gốc,sửa boot..v..v...

Down load Driver MT6575 usb Vcom ,Cái này đến khi up rom cài clockmod thì không được thiếu

Cuối cùng download bản Recovery CWM

Giải nén tất cả các file download về
Installation:

1. Mở SP_Flash_Tool_v3.1216.05
  2. Chạy Flash_tool
  3. Click vào mục “Scatter loading”
  4. Chọn đường dẫn đến Recovery_CWM_S880
  5. Click Download
  6. Tắt Lenovo s880
  7. Gỡ, sim card và memory card
  8. Kết nối điện thoại vào máy tính
  9. Khi nó đòi driver, Cài driver MT6575 USB VCOM
  10. Sau khi cài driver đầy đủ,máy sẽ tự cài Clockmod
  11. Chờ một chút khi máy tính hiện dòng … “download OK”
  12. Gỡ cáp kết nối
  13. Gắn sim,thẻ,pin vào,khởi động điện thoại,vào market,download cái quickboot về,vào quickboot chọn reboot/recovery,bây giờ máy bạn đã có Clockmod,có thể up được rom custom từ thẻ nhớ
@hangdocpro phần thứ 4 (Chọn đường dẫn đến Recovery_CWM_S880) trong đó chỉ có (MT6575_Android_scatter_emmc.txt) không download được?
  1. Gỡ, sim card và memory card
  2. Kết nối điện thoại vào máy tính (tắt hay mở máy?)
  3. Khi nó đòi driver, Cài driver MT6575 USB VCOM. Không đòi driver? nên chưa làm được các công đoạn sau?
@taattoos Tất cả các kiểu up qua tool flash đều tháo pin ra(không dùng pin,cắm cáp kết nối vào máy tính)
@hangdocpro Rất cám ơn bạn, đã làm xong!!!
phần hướng dẩn của bạn rất đúng(nhưng chưa chi tiết, hihi; đối với win XP kiểm tra phần cứng phải vào System/hardware kiểm tra, Tất cả các kiểu up qua tool flash đều tháo pin), một lần nữa cám ơn nhiều!
@taattoos Mình đang dùng Win 7 mà 😁.Vậy bác up xong bản rom đó,máy đã hết những lỗi trước kia chưa?
@hangdocpro Vẩn chưa chưa gỏ tiếng việt được (lưu danh bạ), nhưng đã biết cách up room, mình vẩn xử dụng XP.
III...Up rom gốc,có thể chỉnh sửa boot,logo boot và các thành phần khác của HĐH:
Những thứ cần thiết:
1. Micro USB cable
2. MediaTek USB VCOM drivers
3. SP Flash Tool
4. Bản rom ROW dành cho Lenovo S880.....Rom gốc download

Bạn đã có Flashtool ở trên,bây giờ chỉ cần down bản rom gốc cần up về,giải nén rom
Mở Flashtool lên,bấm vào mục scatter-loading,chọn đường dẫn đến file rom đã giải nén(MT6575_Android_scatter_emmc.txt).Nằm trong mục: "S880_ROW_/target_bin/target_bin"

Tắt điện thoại,tháo pin,sim,thẻ ra
Cắm cáp kết nối vào máy tính,trên Flashtool,bấm "Download"
Bây giờ ngồi chờ vài phút khi nào máy báo"Download ok" là xong.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019