LG bán được 14.5 triệu điện thoại quý rồi, lợi nhuận hoạt động toàn tập đoàn 600 triệu đô la Mỹ

sonlazio
24/7/2014 7:15Phản hồi: 151
LG bán được 14.5 triệu điện thoại quý rồi, lợi nhuận hoạt động toàn tập đoàn 600 triệu đô la Mỹ
Tinhte_LG_G3-47 copy.jpg
LG Mobile đang trở lại mạnh mẽ hơn bao giờ hết khi họ đã phá kỷ lục trước kia để đạt được doanh số 14.5 triệu máy trong quý vừa qua, nhiều hơn cùng kỳ năm ngoái tới 20%. Sự thành công của LG có đóng góp lớn của G3 cũng như dòng sản phẩm trung cấp :L-series. Với đà tăng trưởng này thì LG Mobile có doanh thu 3.5 tỷ đô la Mỹ trong quý rồi, lợi nhuận 150 triệu đô la Mỹ. Tính trên phạm vi toàn tập đoàn thì LG có lợi nhuận hoạt động 599 triệu đô la Mỹ trong quý rồi.

Tham khảo: LG
151 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

MrBoC
TÍCH CỰC
10 năm
G2 thành công nhưng g3 là 1 thất bại của LG. Mong chờ g4.

Gửi từ iPhone 5s của tôi sử dụng Tinhte.vn
hungtran81
ĐẠI BÀNG
10 năm
@MrBoC Bạn chê gì ở g 3 quốc tế bán tại việt nam
vin263
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Hungdunghcmc G3 là một bản nâng cấp tốt nhưng giá còn ở mức cao so với G2. Nếu thời gian nữa giá hợp lý hơn thì chẳng có lý do để không nâng cấp lên G3.
@MrBoC Ai nói G2 thành công, G2 thất bại thì có.
@MrBoC Ủa sao lại thế ạ, e lại thấy thích G3 hơn, cảm thấy nó sang hơn G2 mà 😃 E đang dùng G2
G3 chưa đủ hấp dẫn như G2, hóng các siêu phẩm tiếp theo.
chính nhờ sự đột phá về thiết kế mà LG đã được các tín đồ công nghệ trên thế giới quan tâm
Lg. Cố lên. Với những siêu phẩm như g2 g3 thì lg sẽ lấy lại thị trường thôi. Tui g3 ko bằng g 2
các hãng đua nhau báo doanh số tỉ đô, cty mình chỉ cần tìm doanh số tỉ đổng mà cũng chật vật.
Nhà em bây giờ từ Tivi,máy lạnh điện thoại đều mua của LG,giá cả nó cạnh tranh mà lại bền với đẹp.Sắp tới e đợi LG G3 down giá e lại mua rồi nhượng lại G2 cho Cha. 😁
@hyo108 cha dùng G2 cho nó gọn hả. ha ha!!!
nambeo6789
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hyo108 nhà mình cũng thế tivi máy giặt tủ lạnh LG hết nhưng dt thì mình chon iphone
@hyo108 Máy lạnh thì Lg cùi lắm bác ơi. Xưa thì trâu bò thật. Giờ toàn là Nhôm.
G2 cầm vừa tay nhưng ra G3 to quá 😕
Cái cụm nút dưới cái camera trông chả đẹp, mà nó dùng vỏ kim loại thì chất hơn.
hakuyosha
ĐẠI BÀNG
10 năm
@trungnthut Cái cụm đó giúp g2 tạo nên sự khác biệt đó bác.

Sent from my LG-LS980 using Tinhte.vn mobile app
@hakuyosha Mình lại ko thích sự khác biệt đó 😁
LG sáng tạo, tự tìm lối đi riêng cho mình, thành công là chuyện rất xứng đáng, chứ ko giống ai kia 😁, câu nói mang tính joke thôi nha các bạn trẻ
có lãi là vui rồi, sao chưa thấy HTC báo cáo nhẩy
cantho_
TÍCH CỰC
10 năm
@xuhariver Ôi Hoang Tưởng Company báo cáo thì chỉ có lỗ thui
Cố gắng vượt nhà Sam.
Respira
ĐẠI BÀNG
10 năm
@dunghananycall Đây chỉ là lợi nhuận mảng mobile của LG Electronics thôi đó bạn, chứ không phải của nguyên tập đoàn LG đâu.
@Respira Trong bài có nói mảng mobile lời 160 tr, toàn tập đoàn lời 600 tr. Nhưng chỉ là LG Electronics, chứ không phải LG Group, vì trong LG Group còn nhiều mảng khác như LG Chem,... Và doanh số của LG Group cũng lên tầm 150 tỷ USD vào 2013.
@Respira LG Electronics Inc. (LG) announced a 165 percent increase in second-quarter net profit compared with the same period last year, reflecting strong earnings from both the TV and mobile operations. LG reported second-quarter 2014 net profit of KRW 412 billion (USD 399.8 million) and operating profit of KRW 606 billion (USD 588.5million), an increase of 26.5 percent year-over-year. Unaudited second quarter consolidated revenues of KRW 15.37 trillion (USD 14.93 billion) increased 7.7 percent from the previous quarter.
là trich từ nguồn nè
thua SS electronics 10 lần
Wasimodo
ĐẠI BÀNG
10 năm
@dunghananycall Samsung là 1 tập đoàn trải rất rộng nhiều ngành nghề bạn ah, từ điện tử thường thấy cho đến xây dựng, thời trang, đóng tàu, nông nghiệp, xe hơi... Nếu so thì so mảng điện tử hoặc điện thoại thôi thì được.
Đang xài em LG G1 đây, chưa có tiền đú tiếp. Chán gê 😕
minhcongskt
ĐẠI BÀNG
10 năm
@datinh9001 G đẹp bác nhỉ? trước đây cũng có dùng G , máy đẹp,sang trọng nhưng pin có 2100 mpa nên lên con Gk luôn 😃
Đúng là G2 làm lên thành công cho LG.
Tớ chúc mừng ấy nhé! :d
LG đang vượt mặt SS

Sent from my Galaxy F làm bằng nhôm vát cạnh cho giống Iphone
@patienn Lợi nhuận mụ Sam chưa dưới chữ tỉ nha bạn 😃 có quý nào đc khoảng 8 tỷ 😁 nói chứ thấy nó giàu thôi chứ đt thì k mê
cuong.pm
TÍCH CỰC
10 năm
Bài dài quá, nguyên tiêu đề là đủ ý ko cần đọc nội dung..
lg dạo này đỉnh rồi nhưng mấy cái đt tầm trung toàn 2 sim, muốn mua bản 1sim mà không có
curlybaby
ĐẠI BÀNG
10 năm
@llxperiall gắn một cái sim thôi,có chết thằng tây nào,hay lại máy 2 sim mau hư,sóng yếu .....
ông cùng cơ quan tháng trước quất em g3 ai củng khen đẹp, mình thì thấy bth. lên tt thấy anh em củng chê nhiều, có lẻ tại em nó được kì vọng nhiều quá sau khi g2 đả thành công và g3 phải có sự bứt phá nữa mạnh mẻ so với g2.
Tính ra cả LG và HTC đều có thay đổi khả quan. Vậy ai sẽ là người tụt hậu đây?

Sent from my iPad using Tapatalk

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019