Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

LG chính thức ra mắt Optimus L7 P705 ở Việt Nam, giá 7,9 triệu đồng

Duy Luân
7/6/2012 16:22Phản hồi: 219
LG chính thức ra mắt Optimus L7 P705 ở Việt Nam, giá 7,9 triệu đồng

LG vừa công bố rằng hãng sẽ bán ra chiếc máy cao cấp nhất trong dòng Optimus L, đó là chiếc L7 (mã hiệu P705). Hãng cho biết máy được thiết kế theo phong cách L-Style với ngôn ngữ thiết kế "Floating Mass" giúp thiết bị trở nên mỏng (8,7mm), thời trang và vuông vắn. L7 được trang bị màn hình cảm ứng điện dung 4,3", tấm nền IPS và độ sáng tối đa đạt mức 500 nit nên sẽ hiển thị tốt ngay cả dưới ánh nắng. LG Optimus L7 chạy trên hệ điều hành Android 4.0 với giao diện Optimus 3.0, đi kèm theo đó là tính năng Power Saver để kéo dài thời gian dùng pin. Sản phẩm dùng CPU lõi đơn tốc độ 1GHz, RAM 512 MB, máy ảnh 5.0 MP với tính năng lấy nét tự động nhanh và chụp liên tục được 6 ảnh. Máy sẽ được bán ra với giá 7.890.000 VNĐ với hai màu trắng hoặc đen, tặng kèm thẻ microSD 4GB và bộ phần mềm học tiếng Anh văn phòng "English AntPlus Office Edition". Ngoài L7, dòng L của LG còn có L3L5, trong đó chiếc L3 (mã E400) đã được bán chính thức ở nước ta với giá 3,2 triệu đồng.

Cấu hình của LG Optimus L7:
  • Màn hình: 4,3" độ phân giải 480 x 800, tấm nền IPS, góc nhìn 178 độ, độ sáng 500 nit, 16,7 triệu màu
  • CPU: đơn nhân, xung nhịp 1GHz
  • RAM: 512MB
  • Bộ nhớ trong: 4GB
  • Máy ảnh chính: 5 megapixel, có tự động lấy nét, đèn flash LED, chụp liên tục 6 ảnh
  • Hệ điều hành: Android 4.0 và giao diện Optimus 3.0
  • Hỗ trợ hai kho ứng dụng: Google Play và LG Smart World
  • Kết nối: Wifi, 3G, GPS, DLNA, Wifi Direct, microUSB
  • Hỗ trợ thẻ nhớ microSD tối đa 32GB
  • Kích thước: 125,5 x 67 x 8,7mm
  • Pin: 1700mAh
219 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Triết lý thiết kế L Style đẹp!!!
Giá khá tốt với một chiếc Smartphone.
@iphonespirit Giá này quá chát cho 1 chiếc smartphone lõi đơn thì có
@sunspider Chuẩn.Giá này chơi sony arc s còn vui hơn.
@iphonespirit HTC one V ăn đứt con này mà giá có 6tr8 chính hãng , 5tr8 xách tay thôi bác
giá khá ổn nhưng thiết kế nhìn hơi thô nhỉ ^^
@thaihue_nh9 nhìn giống SS GALAXY S2 chỉ khác là nó vuông vứt .
nhìn thô wá 😔
@thaibaolam23691 Chưa cầm trên tay mà phán như thánh. Cả một đội ngũ thiết kế của một trong những hãng điện thoại lớn nhất thế giới làm ra, ông đủ tư cách chê người ta sao?
@baggio021084 Thế bạn định nghĩa cho mình từ "nhìn" đi, "thô" đó là cảm nhận của mình khi nhìn thấy cái đt này đó, còn cầm lên thì chưa biết 😆
manhhavard
ĐẠI BÀNG
12 năm
tất cả mọi thứ dường như đều tốt, ngoại trừ 1 điều.bi h mà vẫn dùng lõi đơn :|
@manhhavard Con này là tướng tiên phong cho đại quân "Optimus 4x" (4 nhân) đó bác.
@tieuvuvotinh lõi kép 7 triệu cũng nhiều mà bác: Sony U, Sony Sola, Atrix, Galaxy Ace 2,...
@tieuvuvotinh 7củ 9 coi nhu la 8 củ rồi bác ạ!chip đơn 1g ,ram 512 cho androi 4.0 thì lắc tung chảo nếu là em sẽ ko lựa chọn.nhưng dc cái thiết kế đẹp tuyệt,pin cũng tạm
@phiphong_78 1 chiếc ĐT thì nói thẳng 1Ghz là mượt tất, trừ khi đú thêm game hd với 3d đồ họa cao thôi, và với mấy má cứ thấy dual ra nhiều rồi cứ chê đơn chậm.
mrdanny
ĐẠI BÀNG
12 năm
thiết kế giống Prada 3.0 như lột
@mrdanny Cùng hãng sx thì giống có sao chỉ sợ 1 anh ifan lại nhào vô kêu là giống cái nút home vật lí của iphone nữa lại khổ 😕
@mrdanny cái này 2 góc dưới cong chứ không vuông hết.Các phím dưới là 1 vật lý và 2 cảm ứng chứ không phải 4 nút cảm ứng mềm như Prada. Mặt sau thì khác hoàn toàn nên khỏi nói 😃
Đẹp thế! từ trước đến giờ mình mới thấy LG có con này là đẹp nhất, đẹp cả hình thức lẫn giá thành. Không biết chất lượng thì ntn 😃
cấu hình các máy tầm trung giờ đã được nâng cấp nhỉ?
chưa hài lòng cái nút giữa cho lắm
đang hp với lg 3d ủng hộ lg
giống GS2 vậy :oops:
@luke valentine Có giống đâu 😔
@luke valentine có giống đâu bác, bo 2 cạnh dưới thui, canh trên nhọn hoắc
Cái clip cũng rất ý nghĩa nữa này
@bh_sparkling đâu có quảng cáo chi tiết L series gì đâu, nhảm
Kiểu đẹp và giá cũng hợp lí.
Thô quá. Ko đẹp mà giá lại cao.
ram 512 thực sự đuối với android 4.0
@blueseaN9 bạn có nhầm k vậy ?
1 máy mình ram 512,free 300.k phải như bạn nói.
2 họ làm đt chip 4 nhân,ram 2g là chuẩn bị cho các tựa sau sắp ra,k phải cho các game hd hiện nay.
3 mình chưa bao giờ nói chip 4 nhân Ram 2G mà ko khác j con galaxy mini,bạn đừng nói bừa nhé.
4 mình chưa bao giờ chê cấu hình lumia 800,900 nhé.
@ungnguyenhoangphuc ko nói nữa! chán rồi! bibi
autk08
TÍCH CỰC
12 năm
@blueseaN9 2 bác này rảnh quá, ý 2 bác đâu có trái với nhau đâu, các bác ko biết đang nói gì đúng ko, do các bác ko hiểu ý nhau thôi! Stop!!!
@autk08 hờhờ.kủg gjống như hai thằng kải nhau.thằng thì nói pữa ni thứ 2,thằng kia lại nói là mai thứ3.haiz thật.
giá tương đương OPTIMUS BLACK,cấu hình cũng tương đương.
chỉ được cái mỏng hơn,os mới hơn.
lyhuynh2008
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ungnguyenhoangphuc Màn hình lớn hơn nữa
@ungnguyenhoangphuc xách dép cho Optimus Black bác ah, con này dùng chip MSM 7227A đấy, lõi A5 cực cùi mía, so với Nexus One còn đuối ấy sao so với Black dùng chip MSM 8255 đc
ktphoenix
TÍCH CỰC
12 năm
@vqt907 =)). black là TI OMAP 3630 =)).
@ktphoenix 😁 ờ hén nhầm, nhưng mà vẫn mạnh hơn con msm7227a kia chán :D
480 x 800
đẹp quá
raiso
TÍCH CỰC
12 năm
Chip đơn mà chạy Android 4.0 chắc chậm rì 😁

Xu hướng