LG đăng kí thương hiệu G Pad X, sẽ dùng để đặt tên cho một chiếc tablet Android mới?

Duy Luân
22/12/2014 21:13Phản hồi: 29
LG đăng kí thương hiệu G Pad X, sẽ dùng để đặt tên cho một chiếc tablet Android mới?

LG mới đây đã đăng kí với Văn phòng Bản quyền Mỹ (USPTO) một thương hiệu mới là "G Pad X" thuộc hạng mục máy tính bảng, smartphone, thiết bị âm thanh và những máy móc điện tử khác. Nhiều khả năng đây là một thành viên mới thuộc gia đình tablet Android G Pad vốn đang có 4 model: G Pad 7.0, 8.0, 8.3 và 10.1. Chữ X có thể gợi ý rằng màn hình của máy sẽ vào khoảng 10", nhưng cũng có thể chỉ là một cách đặt tên để ám chỉ đến một thiết bị cao cấp. Chỉ còn vài tuần nữa là triển lãm CES 2015 sẽ diễn ra, liệu G Pad X có xuất hiện tại đây không hay phải chờ đến sự kiện MWC vào tháng 3? Chúng ta hãy chờ xem.

Nguồn: USPTO
29 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

detno29
TÍCH CỰC
9 năm
tab màn tầm 10 inch là okay rồi.
haui2281
ĐẠI BÀNG
9 năm
Gpad thì đẹp rồi, chỉ hy vọng là có 3G phục vụ bà con thôi.. giá tầm <300 $ là ngon nhất .
ntrvietanh
ĐẠI BÀNG
9 năm
@haui2281 10 inch (ko 3G) mà dưới 300$ thì chỉ có thể là sản phẩm hoang tưởng thôi bác ơi, bác còn đòi 3G nữa thì LG nó phá sản 😆 đến xiaomi còn ko bán nổi cái giá đấy
Sao ko đăng ký G Spot luôn nhở?
G Pad rồi iPad . Các hãng đang tranh nhau "bát" cơm, manh áo của nhau thế này không biết anh người tiêu dùng được lợi gì không đây
Sau này lại có cụ đăng ký S Pad S....😁
con G Pad cũ cũng chỉ thấy trên tin chứ ngoài đời chả thấy đâu
@benchimto Chuẩn đấy. Chưa nhìn thấy con GPad 8" bao giờ. Hồi đầu năm định mua mà tìm hoài ko đc, cuối cũng quay lại với SS Tab 3 😃
ko dùng tablet nhưng tầm 8" là hợp lí rồi, còn 10" thôi mua luôn 1 cái máy tính bảng thật đúng nghĩa là surface pro 3 đi, bao hết game vừa trên pc luôn ... xem fan táo có anti được ko hahaha
@chuotthocam SF bán không chạy là có lý do. Đã ra tới SP 3 nhưng vẫn không cả thiện được máy nóng và thời lượng pin. Đừng nói là bao hết, ngay cả nghĩa vụ làm laptop còn không xong. Hiệu năng thua xa mấy OEM như vaio pro đi kèm với thời lượng pin hạng bét.

Còn về mtb, ít ứng dụng và pin kém thì rớt từ vòng gửi xe.
@benchimto Cài giả lập android, ios chạy appstore.vn chiến hết android vs ios ..... :p
@benchimto trời ạ tác vụ nặng thì nóng là phải, còn dùng bình thường time lâu tất nhiên nóng... nói chung khoảng ứng dụng thì surface chấp hết @@ giả lập là quất hết cả android và ios luôn cấu hình core i5 trở lên em surface bao hết... còn vì chuyện nó ế thì em ko quang tâm... với em thì em hạnh phúc với surface
thấy chữ Pad là liên tưởng ngay đến iPad liền 😃
Bản thân chữ "Pad" có nghĩa khá buồn cười và ko liên quan gì đến tablet hay công nghệ cả nhưng nó đc lấy tên cho Apple tablet đình đám và bây h LG lấy 😃 thử hỏi sao mà ko liên tưởng
boymafia1
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Đinh Quang Cường PAD có nghĩa gì buồn cười vậy bạn ?
ky_kisken
TÍCH CỰC
9 năm
@boymafia1 Haha băng vệ sinh đó pa
boymafia1
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ky_kisken Trích cái từ điển ra cho mình xem đi, chưa bao giờ thấy cái nghĩa như thế cả.
ky_kisken
TÍCH CỰC
9 năm
@boymafia1 Bạn tra tự điển Pad là ra mà. Cần gì trích ra nè.
Giống tên Gionee đặt cho smartphone nhỉ?
greywarden
ĐẠI BÀNG
9 năm
Hay phết, LG từ 2013 đá lại về mảng tablet và cũng khá thành công nhỉ?
Hiện đang dùng con Gpad 7, pin trâu và UI phẳng bê từ G3 sang nhìn cũng khá đẹp 😃
khuevu739
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đang dùng con LG Gpad 8.3. Nói chung máy cũng ngon nhưng ko hiểu sao hàng rất ít. Đợt mua phải mua lại trêm nhattao.
đang dùng con gpad 7.0 rẻ tiền của LG , mình thật sự hài lòng về nó các bạn ạ 😁
Mình dag dùng g pad 8.3, chất lượng kiểu dáng máy rất ok
Bác trên nói băng vệ sinh là đúng rồi còn gì, từ Pad có nhiều nghĩa nhưng thường đc dùng với nghĩa trên
boymafia1
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Đinh Quang Cường Có lẽ tiếng anh tôi kém cỏi nên chưa từng thấy nghĩa như thế. Dẫn cho tôi cái link coi nào.
@boymafia1 Thật ra bác tra trên từ điển di động như Lạc Việt hay E-V Dict cũng sẽ thấy nhưng sợ bác ko tin tưởng nên em chụp luôn nghĩa trong cuốn từ điển Longman Advanced Dict cho chuẩn
@boymafia1 nghĩa thứ 3: nôm na là băng vệ sinh đó (một miếng chất liệu mềm đặt dưới sịp khi tới tháng để thấm máu)
boymafia1
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Đinh Quang Cường Tôi cũng mới biết từ này có nghĩa như thế trong hàng trăm nghĩa nó có. Cám ơn nhé.
Vãi cả ông boymafia đã dốt lại cứ tỏ ra nguy hiểm : D
boymafia1
ĐẠI BÀNG
9 năm
@kay83hp Tao nguy hiểm nhưng không giống cách trẻ của mày.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019