LG G Pro 3 sẽ dùng màn hình 6" QHD, SnapDragon 820 và 4GB RAM?

sonlazio
5/7/2015 1:37Phản hồi: 115
LG G Pro 3 sẽ dùng màn hình 6" QHD, SnapDragon 820 và 4GB RAM?
LG G Pro 3.jpg
LG có hai dòng sản phẩm cao cấp là G series có kích cỡ thông thường và G Pro dành cho những ai thích máy lớn hơn. Cuối năm ngoái, người ta tin rằng LG đã tạm ngừng dòng G Pro trong một thời gian ngắn để tập trung hết cho G, và giờ thì những thông tin đầu tiên về G Pro 3 đã được xuất hiện: có vẻ như nó sẽ sử dụng màn hình 6" 1440×2560, SnapDragon 820, 4GB RAM, 32GB bộ nhớ trong và hỗ trợ khe cắm thẻ nhó ngoài. Dự kiến G Pro 3 sẽ bán vào cuối năm nay với giá khoảng 790$.

Ngoài các thông tin trên thì camera G Pro 3 sẽ có độ phân giải 20.7MP, vẫn chưa rõ là do Sony sản xuất như thường lệ hay do Toshiba (HTC One M9). Camera trước 8MP và đặc biệt là G Pro 3 sẽ có cảm biến vân tay.

Các bạn cần lưu ý phân biệt rõ G Pro 3 với G4 Pro bị lộ trong thời gian gần đây. G4 Pro là bản cao hơn của G4 còn G Pro 3 là dòng phablet. Đúng là cách đặt tên của các hãng điện thoại Hàn Quốc quá khó hiểu...

Tham khảo: Mobilepicker
115 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bkpro185
TÍCH CỰC
9 năm
Đã ra mắt cái nào đâu mà ad bảo khó hiểu
Tất cả chỉ là tin đồn
Màn hình vậy mới đã, cuối năm nhiều sự lựa chọn đây, G4 pro, G pro 3, Note 5 rồi BB chạy Android. Ôi tuyệt làm sao.
@phuocxuan2004 Bạn quên b phone rồi à ((=
@phuocxuan2004 Bạn quên b phone rồi à ((=
@Kill me or Love me B phone là cái gì?! Dùng làm gì vậy? Mình chưa nghe và chưa từng dự định mua cái gì tên b phone cả. Hahaha...
RIM
CAO CẤP
9 năm
Mong rằng em nó sẽ có mức giá hợp lý như truyền thống của LG 😃
daibangqn
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nhìn hình thì không biết cảm biến vân tay đặt ở đâu nhĩ.
Hornet2012
TÍCH CỰC
9 năm
@daibangqn Cái hình là gpro2 mà bạn!!

Sent from my LG-F350S using Tapatalk 2
xlive
TÍCH CỰC
9 năm
@daibangqn Mong nó trả lại như Gpro ban đầu với nút home cơ là cảm biến vân tay, nút back và nút menu cứng cảm ứng. Chỉ vì mấy mút này mà tui vẫn dùng Gpro (đã dùng thử note 4 nhưng ko hợp nên đưa cho vợ dùng). Mọi tính năng và cấu hình nâng cấp chỉ cần giữ lại nguyên cơ cấu và bố trí phím là ok
@xlive bác đúng ý tôi..rất ghét phím ảo trong màn hình..và dừng chân con F240L.....mới lên F500L tuy có đẹp nhưng vẫn không ưa nổi 3 cái phím ảo
weakpig
ĐẠI BÀNG
9 năm
@daibangqn chắc không phải thiết kế GP 3 đâu bạn..mình thấy nó giống GP 2 hơn :p mà không thích cái cảm biến vân tay lắm, vì chưa thấy thật sự hữu dụng. chỉ cần nâng cam trước và sau lên cho ngon là đượ, chứ như em G2 mình đang xài cam trước ẹ quá 😁
6 inch thế là mang nguyên con tablet trong túi rồi.
@dualshock Bạn đã từng xài con G Pro 2 chưa? Nếu bạn đã xài qua thì chắc suy nghĩ của bạn sẽ khác! Phải nói là tuyệt vời trên cả tuyệt vời!
@tum lum tum la Mình chưa. Nhưng đối với mình thì trên 5 inch là to quá rồi.
ôi đặt tên ==! LG lên cấu hình thì khoẻ còn phần mềm thì gần như máy nexus
4Pro hay Gpro 3 cũng được 😃
Hãy đợi đấy!
Cuối năm là bắt đầu cuộc đua SD 820 của các hãng rồi, đợi xem hiệu năng của e nó ra sao 😃
@huytrunghc6 Dự là sẽ làm được món ốp la tốc hành
Rij
TÍCH CỰC
9 năm
Và họ cứ nói ss đẻ nhiều, trong giới phablet android thì note của ss vẫn gần như chưa thể bị đánh bại! Tới h note3 vẫn còn rất ngon!
sẽ có nhiều lựa chọn đây. nhưng note 5 vẫn là mục tiêu hướng tới.
note 5 , iphone 6S Plus , HTc One M9 MAXX 2, One Plus One 2, LG G Pro 3 hay G4 Pro, Galaxy S6 EDGe PLUS, còn gì nữa ko ta?
@yeucongnghe.vn Bphone phờ-lút nữa
charon666
ĐẠI BÀNG
9 năm
@yeucongnghe.vn Chắc LG rẻ nhất trong đám này 😁
Long kengg
TÍCH CỰC
9 năm
pờ rô trước và pờ rô sau 😁
6' thì cứ xác định ế dài nhé LG
@Handsomeboys LG vien mong cong nhan
@QXPro Giống nexus 6
@Handsomeboys Ghét nhất htc và asus màn 6in = 5.5in người ta và 5.5in = 5in.
hoaquynhth88
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Handsomeboys Rất kết câu này của bác , nhưng ai dùng con g pro2 6'' thì biết thôi , so sánh với ip6 plus mà gần như nhau
duy900020004
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình thấy sản phẩm của LG cũng tốt, giá cả cũng cạnh tranh. Nhưng LG chưa tối ưu được nhiều phần mềm như SS. Hi vọng là LG sẽ sớm cải thiện được vấn đề này.
phanthai1985
ĐẠI BÀNG
9 năm
@levibinhdinh Không hẳn bạn ạ. Muốn nói cho thằng nhóc kia biết. Nó cứ tưởng mỗi nó biết dùng điện thoại. Nói mình có tiền thiếu hiểu biết. Có cái điện thoại không biết dùng thì làm được gì.
Mình đâu giàu, nhưng quan điểm mình khi ít tiền thì đừng nói những người có tiền thiếu hiểu biết. Họ có tiền do họ có năng lực hơn mình,thế thôi.
weakpig
ĐẠI BÀNG
9 năm
@phanthai1985 uhm, thì ai đọc khòm men từ đầu giờ chắc cũng hiểu. mình nói bạn giàu mà thiếu hiểu biết hồi nào? đọc mấy cái khòm men càng về sau càng thấy buồn cười! bạn nói không giàu có hơn ai, nhưng lại bảo "Tất cả các điện thoại đời cao mình đã đều dùng, không trừ 1 con nào" thế có mâu thuẫn lắm không? và còn dám khẳng định "người ít tiền ngu hơn người có tiền" 😁 khoa học nào hay báo chí nào đã chứng minh điều đó chưa?:pmình nhỏ tuổi, nhưng mình vẫn hơn khối người bạn à! nhất là cái dạng cứ tưởng có tiền là hay lắm ấy! vui lòng lên các trang công nghệ review mà xem, sẽ có câu trả lời cho cái lý luận dòng LG không mượt bằng dòng sony :D ngay cả các review cỡ Vật Vờ còn chưa dám nhận định như vậy, mà bạn dám nói thì bạn hay quá rồi :p và bạn dùng qua rồi, thì cũng không nói lên điều gì cả, vì tại sao biết bao nhiêu người dùng không nghe kêu ca lag, giật này nọ...mà vào tay bạn thì lại bị?;) thân!
phanthai1985
ĐẠI BÀNG
9 năm
@weakpig Dùng tất cả các điện thoại thì k thể gọi là giàu, chỉ đơn giản là thích thôi.
@phanthai1985 Dòng LG mà không mượt...thế muốn so em nào của bên Sony....nghe là biết chảnh.....người có tiền vẫn thích xài LG mà bỏ Sony đó thím
Máy mạnh, Màn hình đẹp. Chỉ khổ cục pin
p905itv
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nếu thực sự dùng cam của g4 thì sẽ lên luôn G pro 3, bỏ qua g4..
khanh0304
ĐẠI BÀNG
9 năm
sao ai nói G Pro 2 là ngưng rồi mà? @.@
Không biết bao giờ các hãng mới đưa các nút cảm ứng lên viền như iphone hay samsung nhỉ.
Nhất là con htc m, đã viền trắng rồi viền đen lại thêm 3 cái nút zô màn hình, máy thì to mà màn bé tí
mr dinh
TÍCH CỰC
9 năm
@quocanh_ltk Cái bài ca muôn đời cứ ca lại hoài . biết rồi, khổ lắm, nói mai. Chẳng phải là bao giờ đưaiphím ra đâu bạn. Trước kia người ta làm phím ngoài cả giờ đưa vào màn hình đó bạn. Không biết bạn đã dùng cái máy nào có bàn phím ảo chưa vậy. Mình đang dùng đây và ngoài man hình home ra thì toàn bộ có thể ẩn đi và chỉ cần quẹt lên một cái là ấn đc. Có thêm không gian cầm tay ở viền phía dưới mà không lo ấn nhầm phim ảo. Chẳng có gì bất tiện vướng víu ở đây cả. Người ta đưa vào trong là có nguyên nhân cả. Không dưng tự nhiên làm cho sản phẩm của mình bất tiện lên như bạn nói đâu.
@quocanh_ltk Đưa lên làm j? Ko biết j nói lung tung, dở nhất là phím cứng, đt giờ ko cần phím ở mặt trước. Suy nghĩ xưa lắm rồi, cập nhật công nghệ đi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019