Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

LG-G : TOPIC KHÔNG DÀNH CHO RIÊNG AI ( PHẦN II)

lelong3010
9/2/2013 19:16Phản hồi: 58.561
58.561 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tính ra bản vn ok lắn đó ae.flash baseband v20j xong clear sạch lỗi.xài wifi 3g cực kì ok.em chơi dota wa wifi của g mà ko lag ko giật tí nào =))

Sent from my LG-E975 using Tinhte.vn
@tulove1 chuẩn luôn mấy anh em bản k cũng quất rồi.chén thôi. 😁
anhtuankt86
ĐẠI BÀNG
11 năm
@prolathe114 các bác làm thế nào thế?
mình dùng f180l flash v20j toàn bị lỗi thẻ sim không hợp lệ chỉ flash được bản v20l thôi thì có sóng.
mình làm thế này có đúng không?:
- chép bband v20j vào bộ nhớ máy, đổi tên thành firmware_f180l
- vào cài đặt chọn usb debuz, unknown sỏuces
- vào flash baseband chọn flash baseband - F180l
nhấn phím bất kì, enter
nhưng làm hoài không được
cũng không thấy máy hỏi quyền root, chỉ flash được bản firmware v20l thui.sóng hơi yếu.😔
anhtuankt86
ĐẠI BÀNG
11 năm
@anhtuankt86 Bác lelong giúp mình vs

@anhtuankt86 http://www.mediafire.com/download.php?ubu16fb631uadcw
Download xong chép file a.img để ở thư mục sdcard (/sdcạrd) bật usb debug cắm vào may tính rồi chạy file .bat trong thư mục fix audio vừa giải nén. hoàn tất.
Theo cách này đi . vừa fix sóng, vừa fix âm thoại luôn
saytocdo
ĐẠI BÀNG
11 năm
các bạn cho mình hỏi tại sao máy mình ko root được, máy mình up lên 4.1.2 rồi, mình làm theo hướng dẫn root thì nó hiện
lỗi : cannot find path specified , với bản root tiếng anh
còn với bản root bên msmobile hay choimobile thì hiện lỗi : " adb is not recognized as an internal or external command operable program or batch file
máy mình là F180k
Vâng em phang luôn. Chết là chửi nhau đấy, kekekkek
Quên, các bác cho em hỏi flash BASEBAND như thế nào ấy nhỉ. Mà em đang úp được 5ph rùi mà chả thấy động tĩnh gì,
Ngon roài, sao của em úp xong sóng sánh có sẵn luôn. có cần flash flash BASEBAND nữa không ạ
các bác cho em hỏi flash BASEBAND như thế nào ấy nhỉ
@tulove1 Trích bài của @ p3duy

Dùng KDZ để flash như bình thường, sau khi flash xong sẽ không có sóng nhưng cứ yên tâm.

Sau khi flash xong, nên wipe máy bằng cách dùng cách giữa phím Vol - và phím Power nhé (cái này chắc ai cũng biết rồi)

Sau khi wipe xong các bạn tiến hành root máy theo tool root trên trang 1 dành cho Rom 4.1.2

Rồi down cái này về.

http://up.4share.vn/f/6755505e57525351/Flash Baseband.rar.file

Ai sài máy nào thì các bạn copy cái file firmware tương ứng của máy mình (như của tôi là firmware_f180l.img) vào thẻ nhớ của máy rồi chạy cái file Flash Baseband tương ứng cho từng máy luôn nhé, sau khi flash xong máy sẽ khởi động lại và lên sóng bình thường.
Ý mình muốn hỏi là chạy file firmware_f180l.img như thế nào a. Dùng KDZ chạy ạ. Vì mình không biết vào Recovery như thế nào để úp như rom zip
@tulove1 Down file về
http://up.4share.vn/f/6755505e57525351/Flash
Chép file firmware_f180l.img vào điện thoại.( 10a, 20... tùy bạn )
Trên PC chạy file Flash Baseband
@lelong3010 Tức là từ PC chạy file firmware ạ, mình không chạy được
@tulove1 http://www.tinhte.vn/threads/1816719/
Qua đây thamkha3o. do mình chưa hỏi ý kiến của các bạn này nên mình không đưa bài về
paralesty
ĐẠI BÀNG
11 năm
Haiz. E up bb linh tinh cả giờ không có sóng rôi. Bản K chạy rom Vn ạ. Phải làm sao giờ ak 😔

Sao link rom gốc F180L 20j ở trang 1 link nào cũng báo Not found nhỉ. có host nào khác ko a?
Link này copy hay click trực tiết đều báo not found http://csmg.lgmobile.com:9002/swdata/WEBSW/LGF180L/ALGTBK/F180L20J_00/F180L 20J _00.kdz
@lelong3010 Thanks bác. Đây là 20h. Có 20j ko a

Tungb3o
TÍCH CỰC
11 năm
@motrethu Con này còn chưa lên kệ mà bác 😁
Con LG 180L của mình cứ up lên 4.1 là bị mất imei, mất sóng nhỉ. Chỉ có về 4.0 là có imei. A e nào biết cách back up lại imei để restore lại lúc mất không a, hjx chẳng nhẽ chạy 4.0 suốt
vipcasper
TÍCH CỰC
11 năm
20J thì lấy baseband đuựơc rồi. Hehe.:rolleyes:

Sent from my LG-F180L using Tinhte.vn
Ngồi nhìn các bác dùng bản VN mà thèm download đến giờ vẫn chưa xong để nghịch. Đang xài wifi chùa nên chẳng dám chửi😕
paralesty
ĐẠI BÀNG
11 năm
bác nào có kinh nghiệm vụ không có sóng không ạ? máy e up bb linh tinh giờ không có sóng. về 4.0.4 cũng ko có sóng. vẫn có imei bình thường. bản k ạ 😔
banhsukem
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nếu đã về stock mà ko lên sóng thì phải đi xem lại phần cứng. con mình cũng bị dính 1 lần bệnh này,do bị rơi 1 phát, lúc nhìn ngoài thì không sao, nhưng mất sóng luôn. thử các kiểu firm vs rom vẫn tịt, lúc mở máy ra thì con chíp sóng ở gần khe sim bị long chân ra, hàn lại là sóng lại điên cuồng 😃

paralesty
ĐẠI BÀNG
11 năm
@banhsukem tối qua vẫn sóng bình thường. sau khi e up rom tiếng việt vào rồi flash bb 20j vẫn bt. nhưng khi flash 1 bb khác vào thì từ đấy không có sóng. lẽ nào là bị lock 😔(
banhsukem
ĐẠI BÀNG
11 năm
chắc không lock đâu. mình dùng bản L nên ko rõ bản K thế nào, chứ bản L mình up các kiểu vẫn chạy phè phè. còn baseband 20j cho bản L thực sự tốt, bắt sóng khỏe và ổn định hơn các bản khác n. tốt hơn bạn ko nên vọc sâu nữa nếu chưa có kinh nghiệm, mang đi sửa, ra msmobile cho uy tín

paralesty
ĐẠI BÀNG
11 năm
@banhsukem hầy e đã sửa đc rồi ạ. học theo 1 bác up bb 20j cho bản k. giờ sóng rất yếu T.T
paralesty
ĐẠI BÀNG
11 năm
Rom 975 có 1 hiện tượng rất lạ. Các bác thử nghe 1 bài nhạc online trên zing chẳng hạn. Rồi tắt web đi. Gọi điện thoại đi đâu đó bất kỳ rồi tắt đi xem có hay ho như máy e ko ạ 😃

banhsukem
ĐẠI BÀNG
11 năm
các bác nhận xét gì về app music mặc định. cá nhân e thấy khá tốt, dùng Beats tour nghe ở chế độ Dolby thì phê phết. e dùng cùng 1 tai nghe và 1 bài trên 2 máy là Ss Captivate và Lg G. phải nói là cảm nhận khác hoàn toàn

tien phi
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hầu như các bạn đã lên 975 heets rồi thì phải

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119