LG-G2 F320/D802 : TOPIC KHÔNG DÀNH CHO RIÊNG AI (PHẦN IV)

lelong3010
24/8/2013 15:22Phản hồi: 25.609
25.609 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cuongh
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chào cả nhà, em mới chuyển từ gpro sang. Cho em hỏi khi chơi game như asphatl 8 có ẩn ba nút cảm ứng được ko ạ, chơi hơi kho chịu

Sent from my LG-F320K using Tinhte.vn
root được rồi giờ chờ fix lỗi sms 80 ký tự thôi, bác lelong3010 ra tay cho anh em nhờ đi 😃
Root ok tiếng TQ hơi khoai nhưng cuối cùng cũng thành công.đợi fix lỗi 80 ký tự nữa là ổn.
Chú ý các bạn root xong ko đc cài recovery g2 nhé lỗi mất thẻ nhớ,lại phải flash về stock.
Thank bạn Haiaune nhiều.
Fix SMS 160 ký tự đơn giản cho các bạn tự xử 😃
Cài Root Explorer lên điện thoại. Sau đó vào Root Explorer chọn chế độ R/O. Tiếp tục vào thư mục etc theo đường dẫn system/etc/ tìm file featureset.xml. Chọn chế độ Open in text Editor để sửa file.
Tìm dòng sau:
<item name="max_user_data_bytes_ex">80</item>

Sửa thành:

<item name="max_user_data_bytes_ex">160</item>

Cuối cùng là Save lại featureset.xml.( Save and exit)
Reboot điện thoại
@lelong3010 em làm rồi, nó ra 320 ko à 😕
@lelong3010 bác copy file featureset.xml ra share cho mọi người xài luôn đi😃
mình đổi thành 160 rồi mà vẫn ko đc.mình làm đc rồi,các bạn sửa dòng tiếp sau dòng bác Lelong hd trên từ 80 thành 160 rồi reboot.
Mình root xong ko hiểu sao có cuộc gọi đến đưa lên tai ko tự bắt máy như trước nữa cái này chỉnh ở chỗ nào nhỉ các bạn.
CTNHT
TÍCH CỰC
11 năm
Trong thời gian đợi G2 xuống giá để nhập hội thì mình định đổi từ S4-LTE A xuống 870, không biết có nên không.

Đang phân vân 870 với Gpro, vì con nào màn hình cũng đẹp, mà Gpro cầm hơi mỏi tay, mạng mình hợp màu trắng mà Gpro màu trắng nó có hoa văn, trông yếu sinh lý quá nên hơi nghiêng về 870. Nào giờ chưa xài Sky bao giờ, không biết 870 có ổn không? Anh em góp ý dùm nhé 😁
@CTNHT Cái đẹp và ăn tiền của G Pro là cái hoa văn caro 3D mặt lưng đó bác, mình thấy S4-LTE A ngon nhất trong 3 con sau đó là G Pro rồi tới A870. Hồi trước cũng thik A870 vô cùng nhưng cuối cùng làm con G Pro vì thích màn to hơn:D
hôm nay lấy cho cu em ở cq 1 em mọi thông số giống hệt máy mình,mở lắp pin ra thấy cũng ghi là F320 L/s nhưng kt pm trong máy và logo khởi động lại là bản S trong khi đó máy mình là bản L.các lão làng cho mình hỏi liệu 2 em chạy chung rom đc ko.
Thank.

Read more: http://choimobile.vn/threads/huong-dan-up-rom-goc-lg-optimus-g2-f320.9110/page-2#ixzz2eNqIqT9t
bác nào giúp e up rom fix lỗi vs,e root toàn bị lỗi thôi
stops123
ĐẠI BÀNG
11 năm
Giúp mình với, giải nén ra đc mỗi 1 file apk

Sent from my LG-F320L using Tinhte.vn
@stops123 Thì bạn cứ copy file đó vào và xoá 2 file cùng tên với nó đi. Tốt nhất bạn cứ di chuyển 2 file cùng tên đó ra thẻ nhớ hoặc bộ nhớ máy để còn có đường về.
stops123
ĐẠI BÀNG
11 năm
@lelong3010 :p chưa root ko xóa đc đúng ko bác, để quên lap trên cơ quan nên giờ chưa root dc 😔

Sent from my LG-F320L using Tinhte.vn
@stops123 Hú hú, chưa root thì "tào chiu" rùi. Root cẩn thận không là máy không nhận thẻ nhớ đâu.
@lelong3010 đi root dạo hả anh 😁
Bên Mẽo bắt đầu bán bản AT&T giá 11triêu500k vnđ. Dự đoán là các em G2 hàn chuẩn bị đại hạ giá như bánh trung thu 😁
@justbenice Sao rẻ thế:eek:
@nakimushi bên mỹ nó rẻ thế đấy. hix. Cho nên dự đoán là bản quốc tế xách tay sẽ chỉ bán với giá tầm 13tr . Lúc đấy bản Hàn Xẻng chắc đại hạ giá vì pin thấp + có cái anten 😁
@justbenice Chưa chắc, VN mình giàu lắm nên thương gia xách về sẽ hét giá 16 củ cho coi:D
quanghtvn
ĐẠI BÀNG
11 năm
Anh em dùng con này rồi xem trên tay có thích không ạ
cuongh
ĐẠI BÀNG
11 năm
@quanghtvn Mình từ gpro và s4 chuyển sang g2, cảm giác cầm trên tay cực thích, cầm gọn, đầm tay ko to như gpro và nhẹ như s4. Màn hình rất sáng như g và nét như gpro. Hiệu năng và các pm đi kèm tốt. Mua thời điểm nầy có thể giá hơi cao nhưng bù lại được trải nghiệm

CTNHT
TÍCH CỰC
11 năm
@cuongh Đang xà tạm s4 chờ g2 giảm giá để nhập hội với anh em nè, xsfi màn hình samsung chán quá chừng.

Mà sao mình cầm g2 new, có cảm giác mấy phím bấm tăng.giảm âm lượng noa không dc chắc chắn cho lắm, sợ xài lâu nó ọp ẹp thì khổ.
cuongh
ĐẠI BÀNG
11 năm
Sao em root bằng pm của tầu thì ok nhưng khi cài superSU lên rồi xóa root của tầu thì cái superSU lại ko chạy đc, bác nào biết cách thay thế hướng dẫn giúp em

@cuongh
Gửi từ LG-F320L của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
@cuongh bác giống e rồi,phải dùng tạm cái vrôt của tàu thôi
@shortonlove Cài them app này, sau đó gở bỏ hoặc đóng bang root của Tàu đi
http://www.mediafire.com/download/h3877kfr5l79ik8/Superuser.pro.apk
ae cho e cái địa chỉ tin cậy mua e này với đang máu mà k biết chỗ
@dangdao9311 bạn ở HN thì ll với Vinhit 0904860487 giá chuẩn hàng chuẩn mình lấy 2em cho mình và cu em cùng cq.
@trongvinh.nt E ở tp bác ơi...có ai đã mua ở chỗ nào uy tín cho e địa chỉ với
hôm nay lấy cho cu em ở cq 1 em mọi thông số giống hệt máy mình,mở lắp pin ra thấy cũng ghi là F320 L/s nhưng kt pm trong máy và logo khởi động lại là bản S trong khi đó máy mình là bản L.các lão làng cho mình hỏi liệu 2 em chạy chung rom đc ko.
Thank.
Ko Pro nào biết vụ này nhỉ...
@trongvinh.nt Chung tuốt. Nếu qua tay mình😃

Gửi từ IM-A870L của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
Con này nghe tin lá bản quốc tế đã cho đăng ký mua trong tháng 9 này giá 13tr990 kèm hàng khuyến mãi khoảng 3tr nữa, vạy giá hàng xách tay còn rớt nua
@Tthanh1964 Em tưởng anh mua rồi. Thôi làm con QT sài cho đã anh ơi

Sent from my IM-A870L using Tapatalk 2
Oánh dấu . Số ??????????😁
Á rớt quá nhiều rồi, thôi đứng lại giá 13tr là đc.
CTNHT
TÍCH CỰC
11 năm
Đang hóng em nó còn 11 để nhập hội đây, giờ giá S4 xuống quá trời, mà tiền lệ thì hàng LG lúc nào cũng thấp hơn SS nếu cũng phân cấp.
box G2 dạo này đông vui quá

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019