LG G3 nhận bản cập nhật mới, màn hình chính mượt hơn

vuhai6
22/10/2014 13:2Phản hồi: 100
LG G3 nhận bản cập nhật mới, màn hình chính mượt hơn

Ai dùng LG G3 chắc hẳn rất khó chịu với sự chậm chạp của giao diện chính, sự chậm chạp không phải đến từ cấu hình mà đến từ sự tối ưu phần mềm. Chính vì thế hôm nay LG đã tung ra bản cập nhật mới khắc phục hiện tượng này, bản cập nhật chính thức qua OTA với mã hiệu V10L (anh em nào dùng rom cook chắc có trước rồi). Gói cập nhật có dung lượng 174MB dựa trên Android 4.4.2 KitKat, hiện tại đã xuất hiện tại các thị trường như Ấn Độ, Thái Lan và một số nước Châu Âu. LG vẫn chưa cung cấp thông tin chi tiết về những đổi mới, anh em nào phát hiện ra tính năng mới thì nói cho mọi người biết luôn nhé.

Tham khảo thêm: [G3] Tổng hợp hướng dẫn và nhận up rom gốc stock, rom cook fix lỗi cho LG Optimus G3 F400 D855.

Nguồn: Digipassion
100 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vu huu hai
ĐẠI BÀNG
9 năm
Chết thật.ko có G3.
n_hnam0711
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ss dạo này cập nhật chậm hơn mấy hãng khác nữa Ms đau chứ 😔 note 3 mãi chẳng thấy new ui
tuyendev
ĐẠI BÀNG
9 năm
@n_hnam0711 Sẽ không có new Ui đâu nhé bạn. SAMSUNG là vậy mà , chỉ nâng cấp mỗi hệ điều hành , không thêm tính năng và new touchwiz Ui . Có vậy nó mới bán đc hàng mà =.=
@n_hnam0711 Đâu phải cứ định kì bao nhiêu lâu là có up đâu bạn, up firmware đâu phải up app đâu 😆 có vá lỗi hay phiên bản android mới mới up chứ đâu ra up qài. Ss còn chê chậm 😃)
@n_hnam0711 Cập nhập note 3 để note 4 báo cháo ah bạn
pomnhim
TÍCH CỰC
9 năm
@n_hnam0711 Up rom cook thôi 😁
cập nhật phần mềm mà để hình cái đít đt, cứ tưởng cập nhật cái đít
LG G2 đợi nâng cấp lên Android L chắc chờ tới tết là có, mà không biết là tết năm nào 😁
@mr.kavil Tết Công Gô :eek:

Gửi từ SM-N9005 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
halong148
TÍCH CỰC
9 năm
@gts8003 Hờ hờ, nhân nói về chủ đề này thì theo cập nhật hiện nay Công gô đã có tết theo như người công giáo rồi nhé. Cả Ma rốc cũng thế. Mà thà là biết tới cái tết Công gô nó cập nhật còn hơn có thông báo cập nhật rồi mà chờ mãi đt ko cho tải. Như con sony của nhà mình thấy trên mạng báo có bản 14..155 rồi mà trên máy vẫn ở 14...108.
binh1204
ĐẠI BÀNG
9 năm
@halong148 Muốn nhanh thì vào trang chủ của Anh, hay Mỹ, nếu con của bạn là bản quốc tế thì tải tool của hãng về cài vào PC kết nối xong check update, mà bản cập nhật tự đông OTA(Over the Air) cho từng vùng thì rất lâu, nhưng bản chính hãng ở VN toàn là quốc tế thôi nên muốn nhanh thì làm như trên!
Chúc mừng anh em xài g3
thanhma2
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bản này cho G3 VN được phát hành mấy hôm rồi mà. Vẫn thỉnh thoảng hơi lag ở Home screen.
@thanhma2 Con này không hiểu LG tối ưu hóa như thế nào mà lag và chậm quá chừng, hiệu năng rất thấp, tốc độ loag game chậm kinh luôn, ngay cả cat 6 dùng 805 cũng vậy, nếu thi thố với các máy khác nó toàn đứng bét.
@junerain126 Đợi vài bản update sẻ ổn.Tới khi ổn rồi chắc đã ra G4.
@TrungReset Nếu vậy thì khó lòng cạnh trạnh bạn ơi, vì các hãng khác ra ngay bản rom đầu đã rất ổn rồi, LG hơi đuối trong khoảng phần mềm này rồi.
LYSM
TÍCH CỰC
9 năm
Tưởng G3 là trùm cuối của LG rồi mà vẫn ko mượt à, sao kỳ vậy nhỉ
@LYSM do giao diện chưa đc mượt mà và độ tùy biến chưa đc xuất sắc nên cải thiện thêm
@quyết thắng 86 Nếu như vậy thì rất khó cạnh tranh nỗi với Z3 và note 4 vì hai em này không hề lag và tốc độ nhanh khủng khiếp.
@junerain126 những dt ra sau khi nào cũng sẽ rút ra dc nhung kinh nghiệm của dt ra trước. Nhất là đối thủ của mình
Lobby Fam
ĐẠI BÀNG
9 năm
@quyết thắng 86 Mấy bản kia mình chưa so nhưng G3 vs S5 thì G3 ăn đứt về khoản cảm ứng.
Trường hợp lag hơi hơi tợn, mà bạn đã adjucd trong Developer options mà vẫn thấp thỏm đứng ngồi k yên bạn có thể vào Homescreen chọn touch effect "mặc định của nó là Slide" (tick mục thứ 2 từ dưới lên) đảm bảo cảm ứng mượt như tên bay (nếu không mình sẽ khao bạn chầu cafe). Trải nghiệm từ từ sẽ thấy nhiều cái hay
Đang xài G3 bản Hàn,chưa thấy rục rich gì.lấy cái màu Gold giờ máy nay thấy màu Titan sao ma thèm quá.Biet vậy tuần rồi không lấy Gold.AE tinhte ai thich Gold thì đổi màu chơi.
anhv41
TÍCH CỰC
9 năm
@TrungReset G3A hay G3 thường vậy bác đăng quan tâm con G3a
@anhv41 Mình G3 F400 bản nhà mang.Ram 3G.nói chung là theo quan điểm riêng thì đáng tiền.màn hình quá good.pin 2 ngày vô tư.bác muốn pro nữa thì f460 G3 Cat6 đi.chip 805 xung 2,7hz.Mà theo mình thì không hơn là bao
anhv41
TÍCH CỰC
9 năm
@TrungReset ít ra no ko lag o màn chủ bác ah .
binh1204
ĐẠI BÀNG
9 năm
@TrungReset Màu bạc, với trắng đẹp hơn, màu gold nhìn bựa bựa kiểu gì ấy mình cầm thử thấy không ưng màu này rồi =]]
Lobby Fam
ĐẠI BÀNG
9 năm
@anhv41 Dễ khắc phục mà?
phuoc34
TÍCH CỰC
9 năm
g3 Isai thì sao nhỉ
@phuoc34 Isai thuộc nhà mang nên update thì chờ mòn mỏi bác ơi.
cấu hình mạnh vẫn không đủ, quan trọng là tối ưu phần mềm và trải nghiệm ngời dùng
Chạy được bản GPE thì ngon biết mấy !
pvtq9
TÍCH CỰC
9 năm
Kinh. Cấu hình mạnh thế mà máy vẫn lag
cùi bắp rồi. tối ưu thì phải kể đến apple nhé 😆))

iPad mini dùng a7 chạy 8 vẫn delay bm luôn 😃)
Android do bị phân mảng quá nhiều nên không tối ưu pần cứng và mềm được.Ai chuộng Android thì phải chấp nhận.được cái này mất cái kia.Nếu android đem lê phần cứng của iphone thì sẽ là câu chuyen khác
@TrungReset Android có thím HTC và Sony tối ưu rất tốt và chăm cập nhật đó. Đặc biệt dòng cao cấp.
dusaigon
ĐẠI BÀNG
9 năm
G2 bao giờ lên L đây, LG cho AE xài G2 tí thông tin với
kyogre
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mang tiếng flagship năm nay mà giờ vẫn lẹt đẹt 4.4.2 :v

Trong khi con ZR của Sony thậm chí còn chả phải flagship cũng đã lên 4.4.4 :v

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp