LG G4 sẽ sử dụng màn hình độ phân giải 1620 x 2880?

Duy Luân
30/1/2015 22:28Phản hồi: 298
LG G4 sẽ sử dụng màn hình độ phân giải 1620 x 2880?
Ảnh minh họa: LG G3

Một thiết bị mới của LG mang mã hiệu LG-VS999 mới đây đã xuất hiện trong đoạn mã của một trang web thuộc nhà mạng Verizon (Mỹ). Theo đó, thiết bị này sử dụng màn hình độ phân giải lên đến 1620 × 2880, cao hơn so với mức 1440 x 2560 (2K) hiện đang có mặt trên LG G3. Ngoài ra, còn một điều đáng nói nữa đó là mã hiệu của G3 bản cho Verizon là LG-VS985, thế nên rất có thể chiếc VS999 ở đây chính là mẫu G4 sắp được ra mắt trong thời gian tới. Cách đây ít hôm cũng có một thiết bị khác với mã H810 được cho là G4 bản dành cho nhà mạng AT&T nhưng độ phân giải màn hình chỉ là 2K mà thôi. Các bạn nghĩ sao? G4 sẽ dùng màn hình 1620 × 2880 hay 1440 x 2560? Chúng ta hãy chờ xem.

Nguồn: LGPhones
298 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tuyenthu13
TÍCH CỰC
9 năm
Chi dữ?
luxupu
TÍCH CỰC
9 năm
Màn hình thì LG "number one" rồi 😁
@hhd357 Gpro mà liệt á..e980 mua từ lúc mới ra tới nay vẫn nhạy cơm bữa.....G2 mang tiếng đắt hơn nhưng liệt nhanh hơn cả G đó.....nc toàn trên trời dưới đất....Gpro không có incell thì liệt cái chi
macpro87
TÍCH CỰC
9 năm
@EmGiaKhang xin thưa voi bác em mới xài androi nhưng g2 em dùng ngót chục con rồi ạ, bác thích inbox em vẫn con xót 1 con vk đang dùng hơn năm nay rồi, nhà em là dân táo nhảy sang thì tất nhiên nó phải có cái hay mới dùng rồi, bác dùng đc 3 con rồi phán "chuyên liêt" phải chăng bác tài giỏi quá, có khi còn tài hơn cả ceo cuả Lg nữa, hoặc phát ngôn của bác ko đi cùng với số tuổi mà bác xưng với em tôi chú
@luxupu Độ phận giải cao để làm gì nhở ? nó mà vỡ hay vô nước thì coi như xong
@boyoctober Quá khứ rồi bác ơi.
an.nguyen128
ĐẠI BÀNG
9 năm
có khác nhau rõ rệt ko khi 2 đpg hơn kém nhau ko đáng kể
G2 chắc sẽ là con cuối cùng của LG mình xài quá 😆 Độ phân giải vừa đủ mà lại mượt mà, pin tốt.

Các đời sau này nếu vẫn tiếp tục cái màn hình vừa ngốn pin, vừa khiến lag giật, độ phân giải chỉ mang tính lòe thông số, độ sáng khi coi ngoài trời thì không ngon thì thôi vậy.

P/S: giờ mới biết trên tinh tế gõ chữ "l ừa đ ảo" trong bài cũng phải chịu kiểm duyệt mới được đăng 😃)
@dnhdnh Iphone 6 màn 2k chắc bạn đi mua tấm nền loại rẻ tiền bên LG nó bán cho vô hả....LG nó chả ngu đem cái màn cao cấp của G3 mà gắn vô ip 6 nhé,nghe khiếp quá
@dnhdnh Đâu ra tin đồn 1242x2208? Mấy cái này toàn tự suy luận chứ dựa gì trên mã nguồn của ios mà công bố?
KevinBui1111
ĐẠI BÀNG
9 năm
@dnhdnh Bó tay bác, tôi ko dev cho IOS nhưng đã vào đọc các link của bác gửi, bác đọc hiểu kiểu gì mà nói độ phân giải thực là 1242×2208, đó là độ phân giải ảo lúc bác lập trình thôi, khi xuất ra màn hình thì ảnh bị downscaled xuống full HD 1920x1080, đó mới chính là độ phân giải thật (Physical Pixels).

Hơn nữa chả thằng nào sản xuất màn hình độ phân giải cao mà lại nói giảm xuống cho thấp cả.

Còn vụ độ phân giải cao mà chữ ko bé đi là vấn đề khác ko liên quan tới các này, tôi thấy bác hiểu lơ tơ mơ lắm, bác có dẫn link thì link tiếng việt cho lành bác à, chứ bài viết 1 đằng là lại hiểu 1 nẻo thì buồn cười lắm. Thế tôi hỏi bác, G2 full HD, G3 2K, thế chữ trên G3 có nhỏ đi tí nào ko. Tablet 7inch tuy độ phân giản chỉ ready HD thua smartphone full HD, nhưng chữ bên nào bé hơn. Vấn đề này cơ bản về đồ hoạ trên mobile device thôi bác à.
macpro87
TÍCH CỰC
9 năm
@ragefighter nhung cái điều mà anh nói ý, trẻ trâu chơi đồ 2 tháng nó cũng hiểu, chẳng ai mua cái điện thoại về để soi pixel cả ông ạ, vis dụ như 6 và 6+ bình thuong kêu màn như nhau nhưng người dùng sành sẽ thấy cái màn 6+ nó màu đẹp hơn, đown giản the thoi, chứ từ cái thời ip4 đa kêu retina mat ko phan biet đc rồi
Thôi lạy mấy hồn.
Cứ như Sony với Huawei đi. Tăng lượng pin lên chứ cần gì 2k với 3k
@Ryzkie Mấy tay khựa cũng như hàn xẻng là chúa khơi mào chạy đua cấu hình. Vì về cơ bản chung chả có gì nên luôn có có tư tưởng lấy thịt đè người, lấy số lượng đè chất lượng.
@Ryzkie tăng lượng pin chi như iphone đó chủ yếu làm app ko hao pin mới hay. tăng dung lượng pin nó mà nổ thì ăn axit luôn.
xtmg1
CAO CẤP
9 năm
Sao k phang luôn cái độ phân giải 8k luôn nhỉ.
Vãi lg....
Mắt dân thường cần FHD là hạnh phúc rèo🆒
@Jameslwoodward Bạn bị vấn đề đọc hiểu à? Nói lung tung.
Razor11
CAO CẤP
9 năm
@Jameslwoodward Mấy thằng làm báo toàn chém mình chỉ tin cảm nhận của mình thôi
@familyshonors Tôi đang phải hỏi bác câu đấy đây, bác bảo ppi cao, thông số cao thì thu hút người dùng, vậy bác giải thích tại sao các hãng android chỉ có tụt và tụt, t cũng đang buồn vì sony đang thua lỗ đây mà trong khi đó iPhone theo các fan android nói thì có cái éo j, cam thì 8 chấm, màn hình thì HD, chip chỉ lõi kép xung nhịp thấp bằng mấy con giá rẻ, viền trên dưới to tổ chảng vậy sao nó đủ sức đè bẹp bất kỳ thằng android nào, bác giải thích nguyên nhân hộ e với
@Jameslwoodward Bạn nên đọc cả bài mình quote trước đấy và ngẫm nghĩ rồi hẳn đánh chữ. Bạn cứ xồn xồn lên vậy.
LG không có cái j cạnh tranh, thôi thì bí quá cứ nâng độ phân giải cho nó oai, cây nhà lá vườn, cũng là thế mạnh duy nhất của LG 😁
@Sonltt Mang tiếng là "ko có gì cạnh tranh" mà doanh số tăng ầm ầm, chứ ai như anh Sung năm vừa rồi :D
3k de lam gi nhieu fhd nhu z3 cua minh cung khong phan biet khi dung cánh g3 ma ban minh keu nhanh het pin qua
Mắt ong - ruồi để nhìn độ phân giải đó trên diện thoại à.. 😕 Chạy theo xu thế chả ra gì đúng bựa. Full HD đã là max opt cho những con mắt hay soi mói roai
@ongiavacuibap Cho các thánh sô trên facebook xài đấy chú ạ
inhongthai2
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Hồ Trung Nhân Trên face thì ko cần quá rõ, mờ mờ ảo ảo mới thú vị
full hd đã ko thấ rổ, giờ 2k, rồi hơn nữa, chả biet làm gì
macpro87
TÍCH CỰC
9 năm
@iloveyoutoo Cầm 2 con mà so bạn ạ, xem video, duyệt ảnh,mịn và màu khác hoàn toàn đó
326 ppi là đủ, cao hơn mắt người đâu có phân biệt được 😁

Samsung thì loè cấu hình, LG thì loè màn hình. Cuối cùng Apple lại bán tốt nhất :D
@manhquan90 Ai bảo nó bán rẻ, nó ra mới thì phải cao hơn nhưng giá ngoài thị trường xách tay hoặc 2nd thì đương nhiên sẽ same same với hàng mới chính hãng đời cũ chứ. Ví dụ như note3 chính hãng tầm khoảng 13, note 4 xách tay hoặc cty dùng 1 tháng bán cũ tầm 14 ông sẽ mua con note 3 ah. Tôi nói tới giá để phản bác cái ý kiến "đưa độ phân giải cao hơn trong mẫu mới là thừa" vì tôi thấy đó là một cải tiến hơn so với cái cũ. Đương nhiên là nếu LG làm ko tốt thì người dùng sẽ ko lấy sp của hãng mà sẽ chọn hãng khác làm tốt hơn nhưng chắc chắn người ta sẽ ko chọn mẫu có công nghệ cũ và lẽ dĩ nhiên là người ta đã chấp nhận mua ở tầm giá đó thì cũng sẽ chọn những sp có cấu hình và công nghệ tương đương. Tôi đánh giá cao những gì mới trong các sp mới dù có thể nó chưa hoàn hảo nhưng đó cũng là bước cải tiến chứ ko chê bai ai cả. Còn nếu nói thực, chê vậy chứ giữa sp mới và sp cũ ngay cả thằng chê cũng muốn sở hữu cái mới dù cho là thừa nếu vấn đề không phải vì giá cả. Còn đừng nói là ko có "nếu", đầy ra đấy, và nếu bác đừng vội vàng chê người ta dốt thì tôi cũng đánh gia cao sự hiểu biết của bác.
ilove1520
TÍCH CỰC
9 năm
@xxvideoxx Đến khi nào con ip6+ còn 4 triệu nhỉ
xxvideoxx
TÍCH CỰC
9 năm
@ilove1520 Khoảng 4 năm nữa ...mà giá đấy là đt cũ mua lại hoặc hàng dựng china...chứ chính hãng chắc vẫn 10 củ.
@Hiep Quang Hiep Thằng đấu, kẻ đá và gã cơ hội :D
jehovan
ĐẠI BÀNG
9 năm
Chiêu của Lg là chạy đua về độ phân giải, năm nào mà hắn chả đứng đầu
lg đc cái thôg số khoe hàg chả đc j
taolagi227
TÍCH CỰC
9 năm
màn hình của iphone retina là mình yêu nhất
@macpro87 mún biết anh hùng hay ko thì cứ hẹn ra hay up hình những cái điện thoại bạn xài lên đây , mún up thì mình up lên cho xem , cùng hình 1 nền nhà nhé . và nói cho thẳng ra là đang là admin duy nhất của group điện thoại hơn 8000 member chỉ sau 7 tháng thành lập thì trình về điện thoai đủ hơn chú chưa .
macpro87
TÍCH CỰC
9 năm
@hotboy115 Ngồi đấy mà khoe, đã nói stop rồi mà, coi như tôi thua, tôi đi làm giám đốc của tôi cũng chỉ là một người bt chưa bao giờ tôi phải nịnh nọt hay này nọ, cái admin của ông to quá
@macpro87 nói cho bạn hiểu thôi , bạn nên xài qua nhiều cái rồi hẳn nói, chứ ôm 1 cái g3 mà cứ tỏ vẻ hiểu về điện thoại thì thua , còn nói giọng shock shock dễ bị gạch là phải 😆
macpro87
TÍCH CỰC
9 năm
@hotboy115 Tôi chỉ xài mỗi con G3 thôi, xài nhiều sao đc bằng bạn, tôi xin thua,ok
asimo7777
TÍCH CỰC
9 năm
Càng cao càng lắc càng tốn pin
hihi, pin có giải quyết được hôn mà leo thang dữ.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019