[LG GT540] Tổng hợp rom( Gồm cả rom MIUI, CM9, Lewa OS, iOS, CM6)

dragon291188
9/3/2012 11:34Phản hồi: 602
602 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tminhdn
TÍCH CỰC
11 năm
Hi guys. I want to introduce my quick port (5 mins ): GingerDX. It's based on Doixanh's GingerDX for Xperia X8 and tejasdj12's Build Three. It's very fast and smooth, and come with many great feature (read the list below ). There is no other init.d tweak script except the default ones, you can add what you like
"The main goal of GingerDx is to have a fast, smooth and lightweight CM7 based ROM with special features"
Thanks go to the CyanogenMod Team, doixanh, tejasdj12, B.Jay, eagleeyetom, Maze_fr and djnilse for this great ROM.

Minimum system size: 150MB
rongcoi258
ĐẠI BÀNG
11 năm
Rom j vậy bạn, link cũng die rồi.
tminhdn
TÍCH CỰC
11 năm
@rongcoi258 GingerDX, rom mình mới port từ xperia x8 sang 😁 nhanh hơn SDSL 3.0. SDSL 4.0 thì chưa test nên chưa rõ
http://www.mediafire.com/?oicccp2n47spj34
rongcoi258
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có sdsl 4.0 à, mà bạn thấy bản aosp 2.0 thế nào?quote="tminhdn, post: 29020158, member: 98101"]GingerDX, rom mình mới port từ xperia x8 sang 😁 nhanh hơn SDSL 3.0. SDSL 4.0 thì chưa test nên chưa rõ
http://www.mediafire.com/?oicccp2n47spj34[/quote]
tminhdn
TÍCH CỰC
11 năm
@rongcoi258 [/quote]
có. sdsl 4.0 mới có vài ngày.
aosp 2.0 thì quá mượt rồi bác
trinh khoi
ĐẠI BÀNG
11 năm
@rongcoi258 [/quote]
Rom gì mà cùi vậy, treo máy hoài, dùng 4.1.2 đi mình thấy mượt pin trâu lắm ( không hiểu sao Hôm đầu pin ảo vãi)
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1936015
tminhdn
TÍCH CỰC
11 năm
@trinh khoi Rom gì mà cùi vậy, treo máy hoài, dùng 4.1.2 đi mình thấy mượt pin trâu lắm ( không hiểu sao Hôm đầu pin ảo vãi)
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1936015[/quote]

chắc máy bác bị điên chứ bên xda người ta xài rom của mình và review rất tốt nhé 😁

rom 4.1.2 mà mượt @@ trên gt540 thì chẳng có cái rom 4.0 trở lên nào mượt cả 😆 cấu hình cùi mía thế này chạy được là may lắm rồi, chứ nói mượt e là hơi quá 😃)
trinh khoi
ĐẠI BÀNG
11 năm
Vứt con máy lâu quá mấy hôm nay lấy ra nghịch cài 4.1.2 thấy mượt nhưng pin thì ảo quá
sao mình ko cài dc driver cho GT540 😔 mình down đủ 4 driver về nhưng vẫn báo waiting for device :(( ai giúp vs
tamkeo
ĐẠI BÀNG
11 năm
CM7 SDSL v3 vào thấy pin nó kỳ quá mấy ban ơi
Sạc đầy pin rồi, xài khoảng 10 phút là nó giựt xuống còn 50-60%
Xài thêm 30 phút nữa là còn 5 % à
Gắm sạc vào thì 10 phút là pin lên lại full
Ai xem giúp mình nó bị gì thế
Em úp ROm từ 1.6 lên 2.1 bằng KDZ chạy thì vẫn ok nhưng lúc khởi động không thấy logo LG nứa (cả logo Android cũng không), máy chỉ chạy 1 lúc sáng đèn màn hình (nhưng không thấy gi) rồi vào thằng luôn. Giờ em muốn khắc phục thì phải làm như thế nào. Máy em vẫn vào fastboot được, vẫn up rom được. Ai biết chỉ giúp dùm em nha. Thanks all
@asiatech82 Vẫn vào fastboot được thì up rom khác mà dùng bạn ah 😁
Dùng rom stock làm gì
cho hoi may minh da up room 2.3.3 roi zo muon up ban CM7 thi lam the nao
@dienkk bạn biết up Rom rồi thì chỉ cần kiếm 1 bản Rom CM7 nào đấy rồi up thôi @@
Mình thấy có mấy bản chạy ổn định , mượt như : ZOE 6.0 của LeoPosas , Second Life của miroslav , hoặc là GingerDX ngay post bên trên kìa . Bản ZOE và GingerDX có giao diện ICS , ZOE thì hay bị chậm khi streaming ( nghe nhạc , xem phim online... ) , GingerDX thì mình chưa test . Còn bản SecondLife thì dùng rất tuyệt .
sau 1 thời gian sử dụng e này thì mình thấy mấy bản AOSP là mượt và pin dùng đc lâu nhất !
nhung em cung k biet up rom bac ak,dien thoai dang gap van de la e nghich va xoa di mat cai man hinh chu di, roi bat lai va k vao duoc ben trong nua,mat man hinh chu roi,co bac nao giup e voi,e o ha noi,gia lam ay, bac nao giup e e xin duoc hau ta.
bác nào up rom thành công rồi thì chỉ em với. em lần đâù bập bõm với việc up rom nên chưa dám tự mình up. kon lg gt540 của em vẫn ở 1.6 cùi quá. bác nào tận tình hướng dẫn cho em xin số. số cua em là 0972077115
Vãi đạn các thím. Các thím úp hết rom này sang rom khác rồi đem ra khoe nhau.
Em ko pít up rom nên đã thành khẩn nhờ vả thế mà chả bác nao vạch đường soi lối cho kon gà ms nhu em pit đuờng up rom.
Thử mãj chư
@ola win lúc đầu mình cũng giống bạn thôi,cứ vọc vạch nhiều là biết hết bạn à
có lần mình còn lm chết boot nữa mà.đã có toppic hướng dẫn cụ thể đó còn gì.quan trọng là bạn phải cài đc driver cho máy đã .máy thì hiện tại mình đã bán rồi !bạn nên chú ý lúc cài Driver cho máy là :bạn vào phần Cài đặt>>>Bộ nhớ máy và thẻ nhở (memory...)>>bỏ tích chọn dòng đầu tiên đi (chỉ usb thứ cấp...)..... tại vì hồi trước mình cũng loay hoay mãi ko cài đc Driver là do cái này !
Các bác cho em hỏi? Em root may bang phan mêm UNIVESAL ANDROOT. em test ngay bằng TITANLIUM sau do thử xoá 1 số ứng dụng mặc định. Xoá xong 1 lat sau thì TITANLIUM ko hoạt động bình thường nữa.
Em gỡ nó xuống và vào Market tải bản khác nhưng ko tải được. Roi kũng ko taj đc nhữg ứng dụng khác.
Em reset lại máy. Nhưng vẫn vậy.
Bác nao bíêt cách khác phuc ko.
ai chi e cach up rom voi, k vao duoc man hinh chu nhe

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019