[LG GT540] Tổng hợp rom( Gồm cả rom MIUI, CM9, Lewa OS, iOS, CM6)

dragon291188
9/3/2012 11:34Phản hồi: 602
602 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tminhdn
TÍCH CỰC
12 năm
nếu bạn về kernel 29 thì flash file ...29 ấy, khỏi flash các file còn lại. còn dùng .35 thì flash các file còn lại trừ file ...29 😁
@tminhdn Tất cả file còn lại hay chỉ 1 bạn, mình thấy nó hơi giống nhau 😕
Thế nên dùng .35 hay .29 ok ta :oops:

Sent from my LG GT540 Swift using Tinhte.vn
tminhdn
TÍCH CỰC
12 năm
@nhatkhanh2310 Ah minh nham. 3 cai supplicant ban chon 1 cai, cai nao cung dc. Tot nhat nen dung .29 😁

Sent from my LG-GT540 using Tapatalk 2
@tminhdn Để mình xem, thanks bạn nha 😃
Sent from my LG GT540 Swift using Tinhte.vn
Talobin
ĐẠI BÀNG
12 năm
Code:
Đầu tiên là rom CM7 (android 2.3.7) SDSL v1 Final xài kernel 2.6.29 .... do Miroslav_mm viết
Link download:

For fastboot: http://depositfiles.com/files/968qrn0t4
    For recovery: http://depositfiles.com/files/htr870lnh
    Rom này thì mọi thứ đều xài tốt.
    Update version 1.1 Final :http://www.mediafire.com/?ry9dep5ind92tvd (Update 16/03/2012)
Bác chủ thớt bảo Ver 1.1 Final là ổn định nhất. Vậy mình down file theo link mediafire được file Zip về thì up như thế nào? Bằng phuơng pháp Fastboot hay sao? hay la update như thế nào. Xin được hướng dẫn cụ thể hơn.
Thanks
@Talobin Up bằng recovery, nhưng bạn lên xda đi có bản 2.1 rồi 😃

Sent from my GT540 using Tinhte.vn
@nhatkhanh2310 bản cm9 dùng có tốn pin k bác ơi, có bản nào dùng k tốn pin k ạ
@thinhdaigia92 Mình ko biết mấy bác kia sao, chứ mình up lên CM9 được tầm 1 tiếng là quay về 2.3.7 tại thấy nó khá chậm
@nhatkhanh2310 e toàn để chờ mà nó cũng hết pin, dk mỗi cái giao diện đẹp, bác cho e link down bản 2.3.7 intall bằng file zip dk k?
@thinhdaigia92 Bác thông cảm, đang onl dt nên ko có link bác chịu khó qua xda tìm đi có xíu à
.35 xài smartass v2 đã hơn bản .29
@johnduong1510 Mình dùng .35 load thêm file zip gì đó nữa nhưng mở wifi kết nối ko đc, dùng .29 thì đc. Khó hiểu 😕

Sent from my GT540 using Tinhte.vn
tminhdn
TÍCH CỰC
12 năm
Aokp b40 di bac. Nhanh hon cm9 nhiu

Sent from my GT540 using Tapatalk 2
@tminhdn bác ơi e hỏi tí, e backup rom dang dung.la 2.3.3 sau đó e reset lại máy sau đó cài.mấy cái app.linh tinh rồi k.thích lại.restore nh.ma khi.reboot.now den.chỗ.lg gt540 swift droid nó chỉ đến đấy.thôi.k chạy.dk.nữa, e swip data vẫn k dk, lại dùng.tạm.rom 4.0 beta3 nh k.thích.h pải làm sao.để restore hả bác
@thinhdaigia92 em 1 lần up rom bằng cách restore rom cũng bị như bác, đành vào recovery up lại bản rom khác thôi..hay bác up lên 2.3.7 hay 4.0 luôn đi..theo em thấy 2.3.7 thì bản build three là ổn nhất..còn 4.0 thì bản aopk..
@ruudy bác có link bản aopk nào k e xin vs, dow ở xda k dk bác ah
@ruudy thế h e đang dùng cm9 có up dk 2.3.7 k bác .
sao rom 4.0.4 của AOPK ko nhận usb vậy bác , e cài driver hết cả mà vẫn ko nhận dc, nó báo MTB usb failed😔
tminhdn
TÍCH CỰC
12 năm
@mokuro Rút cáp usb ra, Vào C:\Windows\inf xóa 2 file wpdmtp.inf và wpdmtp.PNF rồi cắm cáp vào lại là được nha bác.
@tminhdn e làm dc rùi thx bác :d
Bác TMinh cho e hỏi rom CM9 PARANOIDANDROID xài tốt ko bác ?
tminhdn
TÍCH CỰC
12 năm
@mokuro Rom này đang bị bug trong Settings, bác đợi khi nào fix được rồi hãy xài. Còn tốc độ thì nói chung là cũng tốt, nhanh hon CM9.

Sent from my GT540 using Tapatalk 2
thank bác, vậy e đợi dậy :d
Rom 2.3.7 nào giờ ổn định mọi ng! Up cái bản v2.1 dùng .29 thì nó chậm quá, còn dùng .35 load thêm cái file kia thì wifi xài được lát tự động nó tắt bật lại thì nó nói lỗi, mở bluetooth rồi bật thì ok như bản của pcf vậy . Tối qua ngủ quên tắt wifi lúc đó pin còn 50% sáng ra hết sạch, thấy pin nhanh hết ghê ko biết phải do pin ảo ko chứ pin mình mới mua
À, sẵn cho hỏi nếu cài rom của pcf rồi mình load cái kernel .35 kia được ko nhỉ và có cách fix lỗi wifi nó ko
tminhdn
TÍCH CỰC
12 năm
bác dùng recovery nào vậy? Nếu là clockwork recovery thì bác phải up lên bản mới nhất (5.5.0.4) mới có thể restore được. Các bản trước bị lỗi backup, tuy làm được nhưng restore sẽ lỗi. Bác down ở đây: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1485915

Lưu ý là các bản backup trước coi như hỏng rồi, bác xóa đi cho đỡ tốn thẻ nhớ.
@tminhdn sao e cai cai android sdk mà k dk vậy bác, nó bắt cài jdk mà k dk, bác cài nhanh k
@thinhdaigia92 Mình ko cài android sdk cũng giống bạn ko biết cài jdk. Mình chỉ cài 4 cái driver của LG cũng làm được bình thường đấy, bạn thử xem
tminhdn
TÍCH CỰC
12 năm
@thinhdaigia92 Lúc cài SDK, tới đoạn nó đòi JDK thì bác nhấn Back, rồi vào trang này
http://www.oracle.com/technetwork/java/javase/downloads/jdk-7u3-download-1501626.html
Download cái JDK7 cho Windows về, cài vào.
Cài xong thì qua SDK nhấn Next là nó sẽ nhận ra JDK 😁
@tminhdn ơ, sao e cài.dk cái sdk rồi, sau đó.bật dt chế độ fastboot cắm vào Pv sao k thấy j, bật run =>cmd nó.vừa hiện ra lại tắt mất, k viết dk lệnh, e chả hiểu sao.bác chỉ giùm e cái
Sao ko ai trả lời mình nhỉ
thế h e đang dùng cm9 có up dk 2.3.7 k bác .
ah, bật cmd là vào run=>cmd=>zong gõ cái kia vào ah, thế có cần để máy ở chế độ fastboot ui ms kêt nối dt vs pc hả bác.
@tminhdn ah thế h cứ cài cái kia rồi vào chế độ fastboot rồi cắm vào là.nó nhận hả bác, xong.cứ chạy lệnh.cmd, câu lệnh hoàn.chỉnh cho bản recovery 5.5.0.4 là j bác nhỉ
tminhdn
TÍCH CỰC
12 năm
@thinhdaigia92 fastboot flash recovery tên-file-recovery.img

tên-file-recovery.img là tên cái file .img bác down về ấy
@tminhdn ơ thế cũng.k phuc tap lắm bác nhỉ, thế up dk lên có up dk rom từ 4.0.3 về 2.3.7 k bác
@thinhdaigia92 Bình thường mà đâu gì đâu
sao cái rom AOPK nó k chuyển đc ứng dụng sang thẻ nhớ nhỉ bác tminhdn ?chỉ chuyển đc vài cái ứng dụng thôi..đa số là k chuyển đc..cài vài ứng dụng đã hết bộ nhớ rồi..bác có cách nào khắc phục k ? thanks bác !
@ruudy tạo phân vùng thẻ nhớ và cài link2sd chưa
@nhatkhanh2310 mình chưa bạn à..mọi lần dùng 2.3 nên k cần phân vùng thẻ nhớ..chuyển sang cái rom AOPK k thấy chuyển đc ứng dụng..chắc phải phân vùng thẻ nhớ thôi..à phân vùng thẻ nhớ trong recovery cũng đc phải k bạn ? cái phân vùng đó là ext 2 nhỉ ?
@ruudy uh, trong recovery luôn đó bạn mà ko phải etx2 mà là etx3 😃
phân vùng trong recovery là ext3 hả bạn ? mình cứ tưởng ext 2..😃
@ruudy uh, etx3 đó 😃. đang tính up thử rom aopk đây, rom đó có gì hay ko bạn :oops:
up trải nghiệm đi bạn..có khá nhiều cái hay đấy..mình thấy so với cm9 thì nhanh và mượt hơn nhiều..có cái rom control tùy chỉnh rất hay..thực ra thì mình up từ mấy hôm trc nhưng do k chuyển đc hầu hết các ứng dụng lên thẻ nên quay lại với bản build three..2.3.7 vẫn ổn định nhất bạn à..à lên 4.0 tạo swap sẽ tốt hơn..mình k biết tạo swap..bạn biết k ?
@ruudy trong recovery khi bạn tạo phân vùng thẻ nhớ xong, nó lại hiện cái tiếp theo nữa đó là tạo swap đấy 😃
@nhatkhanh2310 mình cũng thử cách đó rồi nhưng cảm thấy chẳng khác biệt gì cả..😃
@ruudy vậy vô smake search cái swap đi sẽ có app đó 😃
@ruudy Có ngốn pin k bác, e dùng cm9 mà cài juice defender ultimate mà k ăn thua, chỉ dùng dk nửa ngày, cái aopk dùng dk lâu k bác

Sent from my Optimus using Tinhte.vn
@thinhdaigia92 mình dùng bình thường aopk đc 1 ngày, dùng nhiều thì k đc..nói chung cm9 và aopk đều "uống" pin lắm 😃
kunkute28
ĐẠI BÀNG
12 năm
các bác ơi cho em hỏi tý có bản rom miui nào hỗ trợ Tiếng Việt không bác
@kunkute28 hình như là ko :oops:
Cho mình hỏi sao mình cài AOKP và CM9 đến khi khởi động lại thì màn hình khởi động bị treo, không lên đc, chờ rất lâu rồi tháo pin lắp lại vẫn thế
@thanhminh135 bác lại giống e ui, chắc bản recovery của bác cũ rồi, giống e rồi, mãi chưa sử lí dk, bác chỉ chạy dk cm9 beta 3 thui
máy mình recovery 4, ko cài đc à? Phải lên 5 á@@
@thanhminh135 lên bản ms nhất 5.5.0.4 bác ah.đầu topic.này có link đấy
@thanhminh135 recovery 4 vẫn up đc bình thường mà bạn..mình đang dùng bản 4. up đc cả aopk và cm9..up xong lần đầu khởi động sẽ rất lâu..bạn thử kiên nhẫn đợi xem..k thì vào full wipe rồi up lại xem sao..
Bác ơi sao e up rom AOPK vào dc tới logo LG là nó quay trở về màn hình recovery dậy bác, e up 2.3.7 vẫn bt mà 😔
sHjn.stAr
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chốt là e mún hỏi mấy bác những điều sau, ai bít chỉ giúp em :
1. Máy e đã úp rom CM7 2.3.4 của muri4k tại topic http://www.tinhte.vn/threads/613805/ bây h mún úp lên rom 2.3.7 của các bác thì phải làm sao ??? sr e hơi gà ,tại lâu rồi cũng k có vọc ROM 😔

2. Rom nào hiện nay xài ổn định ????

3. Máy e muốn vô chế độ Recovery là phải cài à ,e giữ phím nguồn ,chọn reboot ,chọn recovery sau đó nó hiện chữ LG rồi màn hình đen thui ??? có bác nào chỉ e cài dùm lun ko :(

4. Xài phần mềm nào back up dữ liệu tốt , back up everything hay titatium back up ???
sHjn.stAr
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tminhdn Bác ơi , sr bác nhưng lại phải nhờ bác nữa rồi , hay bác inbox e cái yahoo đi chứ e làm toàn lỗi k à ,ức chế lắm ,tks bác đã hướng dẫn tận tình , e đọc hiểu hết nhưng cái vụ kết nối pc với đt e làm hoài ko đc
1.Bật máy lên , gắn cáp vô ,nhận ổ đĩa ,vào kiếm tra như bác nói là dùng lệnh adb devices >> ko đc
2.Bật chế độ fastboot ,gắn cáp vô , không nhận ji hết mặc dù đã cài driver fastboot như bác nói ,tối wa kết nối đc thì ko bít làm, sáng nay bít làm nhưng lại ko kết nối đc , máy cùi xài win xp nó khổ thế đấy , bác làm ơn inbox e cái yahoo đi ,giúp e với 😔
@sHjn.stAr Nghe rối kinh
sHjn.stAr
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nhatkhanh2310 E cũng sắp điên vs nó rồi đây 😔
@sHjn.stAr Thử dùng máy khác xem, mượn lap của bạn chẳng hạn
kunkute28
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình mới up bản rom Android 4.0.4 base on CyanogenMod 9 with 2.6.35.10 kernel thấy cũng ổn nhưng sao cái lick2sd nó ko nhận phân vùng lúc ở 2.3.7 thì nó nhận phân vùng ext3 còn lên 4.0 nó ko nhận reboot lại máy xong vào lại nó lại hỏi chọn phân vùng bực quá
@kunkute28 mình cũng bị như bạn.. mỗi lần cài bản rom khác là cái link2sd nó k nhận phân vùng ở bản rom trước nữa mà phải phân vùng lại rồi cài link2sd mới đc..mình cg k biết tại sao nữa..mà mỗi lần phân vùng lại là phải backup dữ liệu thẻ nhớ k là mất hết..
kunkute28
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ruudy thank bạn, vậy là phải phân vùng lại rồi thôi chịu khó 1 tý cũng được

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019