[LG L3 E400 - cm9] S2e Chuyển Apps + Data 100% cho Lg L3 tốt hơn Link2sd

htn2205
13/11/2012 12:56Phản hồi: 15
[LG L3 E400 - cm9] S2e Chuyển Apps + Data 100% cho Lg L3 tốt hơn Link2sd
Đến nay Cm9 android 4.0.4 cho Lg L3 cũng khá ổn định, mượt và đẹp rồi 😃
Nên hôm nay mình sẽ chia sẽ các bạn 1 phần mềm (chỉ chạy trên cm7, cm9) mà chuyển gần như 100% app, data,... vào thẻ nhớ và mạnh hơn link2sd. Trước đây khi dùng rom stock chúng ta đã quen dùng Link2sd nhưng nó ko chuyển hết vào thẻ nhớ hoàn toàn, một phần dữ liệu vẫn chiếm bộ nhớ máy khá nhiều. 😔 (khi cài rất nhiều apps)
Sau đây là 1 vài hình ảnh trên máy Lg L3 của mình (cm9 11/11/2012), các bạn chú ý dung luợng bộ nhớ trong còn lại và ram (máy mình đã cài rất nhiều apps)😃

Thực hiện cài S2e:
(do máy mình cài mới nên ban đầu ko có app và dữ liệu quan trọng, nếu máy bạn có nên back up hay sao lưu lại trước)
Yêu cầu máy phải Root, thẻ nhớ phân vùng có Ext 4 (hoặc Ext 3)
(thẻ máy mình phân 2 vùng: 1 Fat 32, 2 Ext 4 để cài Apps

Quảng cáo

- Gỡ Link2sd nếu có để tránh xung đột rồi khởi động lại máy
- Tải S2E (simple2ext) cài đặt bình thường từ Google Play hay link này
https://www.dropbox.com/s/cq4l3tcorrs6ofy/S2E_apkvn.com.apk
https://www.box.com/s/11643442947bddfea6ad
- Chạy chương trình s2e, nhấn phím cảm ứng bên trái Lg l3 chọn Setting -> đánh dấu check chọn Muont as ext4 -> Reboot khởi động lại máy để s2e nhận phân vùng thẻ nhớ.

-Sau khi máy đã khởi động xong, bước tiếp theo đánh dấu check chọn tất cả các mục như hình dưới

- Xong lại reboot máy 1 lần nữa -> ok, apps, data... sẽ đc tự động chuyển vào thẻ nhớ khi bạn cài đặt
(vào quản lý ứng dụng xem Bộ nhớ trong free của máy)

Quảng cáo

chú ý: sao chép lại dữ liệu quan trọng trước khi thực hiện

Tha hồ cài đặt rất nhiều apps mà bộ nhớ trong vẫn free nhiều
Chú ý là khi cài S2e rồi thì ko đc cài Link2sd để tránh xung đột và lỗi apps
[​IMG] <----
15 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bạn ơi , máy mình đang chạy cm9 28/10/2012, giờ mình đang download bản mới. Lúc install mình Swipe những phần nào bạn ?
@thong1260 Bạn có thể update trực tiếp từ cm9 28/10 qua Wifi/3G. vào Cài Đặt -> Giới thiệu về điện thoại -> CyanogenMode Updates
Hoặc là bạn tải bản cm9 mới nhất rồi lưu vào thẻ nhớ rồi cài như bình thường.
Do apps mình ban đầu dùng link2sd gắn kết vào thẻ nhớ hết, khi nâng cấp bản cm9 mới mình wipe tât cả, sau đó cài lại link2sd rồi vào chọn gắn kết lại tất cả ứng dụng -> reboot lại -> apps cũ xuất hiện (apps cài ở thẻ nhớ vẫn còn)
Mình nghĩ bạn cứ wipe bình thường app nào cài ở bộ nhớ điện thoại mới mất thôi.
Anh ơi cho e hỏi là những game có data rời thì làm thế nào VD như FIFa 2012 hoặc PS chẳng hạn, a cho hướng dẫn cụ thể về phần này đc ko
bạn ơi ,mài đang ở bản android 2.3.6 gốc của máy ,giờ up lên android 4.0 ntn ,android 2.3.6 có cài dc s2e đó k bạn
mình hỏi thêm 1 câu nua
cứu em với ,máy em bị sao mà khi cài đặt file apk trỏng thẻ thì nó báo đang cài ứng dụng chỉ dc vài giây no báo chưa cài ứng dụng ,em thử lại rất nhiều rồi
em xin nói rõ hơn : em dow nhiều game và app trên appstore.vn dow từ pc em chép vào thẻ nhớ rồi cài nhưng cài thì nó đang cài 1 lát rồi báo như trên ,còn dow trên CH play thì cài đặt thành cọng
mong sớm hồi âm cho em
k biết máy em bị lỗi gi
lehieu95
ĐẠI BÀNG
11 năm
Phân vùng ext4 sao z bro? Mình phân xong rồi nó lại gom lại thành 1 ổ lun à !! 😔(
bạn ơi rom aokp build 2 dựa trên cm9 k chạy đc 😔 cài vào là bộ nhớ máy đầy ngay!
mình phân 2 vùng ext4 và FAT32 sao không nhận Ẽxt4 bạn ơi. rebot k tick mấy cái kia đc.bạn nói rõ phân vùng đc k?
à mình thử hết các ẽxt1,2,3,4 rồi nhé. Giúp mình với.chưa cài đc app j ngoài gõ tiếng việt
viaipi
CAO CẤP
11 năm
@Đào Trọng Nguyên CM9 thì phân 2 vùng, vùng đầu là Fat32, vùng thứ 2 là ext4, thế là xong
@viaipi thử hết rồi bạn ạ _ _"
@Đào Trọng Nguyên dùng CWM mà phân vùng nhé bạn
ĐÃ CÓ CÁCH GOM BỘ NHỚ CÀI ĐẶT 1.1GB CHO L3

http://congdongl3.blogspot.com/2013/05/gellmar-sdmerge-gom-bo-nho-11gb-cho-lg.html
em co con htc hd 2 android 4.0.4 cm9 da cai thanh cong s2e tu google play sau khi lam het buoc 1 đánh dấu check chọn Muont as ext4 -> Reboot khởi động lại máy để s2e nhận phân vùng thẻ nhớ. Nhung khi vao lai thi cac muc Application, privite app va application data khong hien len de bo dau check dc.
da phan vung ext4 la 3gb va fat 32 4gb tren the nho 16gb.Mong cac bac giup ho em

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019