[LG L3 E400] Hướng dẫn up rom CM9, rom stock cho LG L3 E400

truonganvo
30/5/2012 18:20Phản hồi: 2.185
2.185 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bản v10m UK... dùng rất ổn định ^^
Ai up dùm bản 10k và 10m Tmobile lên mf với. pc mượn của trung đội trưởng nên k dùng lâu đc. down hết về đt rùi mượn pc làm luôn 😔
tuanendy
TÍCH CỰC
12 năm
@famousGL Down ở link trang 1 cũng đc chứ sao mà phải up lên mf làm gì

Sent from my LG-E400 using Tinhte.vn
@tuanendy Mình down = đt k đc 😔
@tuanendy Mình down = đt k đc 😔
10J cua Vn ko do dk
@silver jack Là sao bạn? Sài tõt k?
@famousGL chat luog qua kem"
@silver jack Bạn up dùm mình bản 10m t moble lên mf đc k?
@famousGL mih on = dt

ai giup minh voi ! mình chuyển từ cm9 về bản rom gốc nó bị thế này ! bật máy lên hiện logo lg rồi cứ reset lại ! huhu ~
@one_love2603 Úp lại bằng chế độ ergemcy thử xem

mình thử rồi vẫn không được !!!
vẫn hiện logo lg rồi reset lại !!!
tuanendy
TÍCH CỰC
12 năm
@one_love2603 Tháo pin ra lắp lại đừng bật máy lên r up như bình thường xem

thanks mình thử rồi không được ! mai mang đi bảo hành vậy !
Da up 10k tmobile. ngon lanh k gap loi. tks chu top 😆
bảng rom V10M của T mobie . khởi động hơi lâu phải , em cài khởi động hơi lâu phải, e cài 20 app ( game + app) app hệ thống còn 20 cái,
tuanendy
TÍCH CỰC
12 năm
@toanguner tớ thấy khởi động bt.có lần đầu tiên sau khi up rom thì lâu 1 tý xong lại nhanh ngay
@tuanendy em đã can đúng 45s ^
Đã up lên v10m Tmobile mới xài lướt 1 đêm, cảm ứng khá mượt mà. Hiện tại chưa thấy lội gì, ram cũng khá cao nhưng mà hơi thắc mắc ở chỗ này mong ae giải thích với : Nếu vào app manager từ màn hình home thì ram free là 96mb, còn vào setting > running app thì nó lại báo là ram free 153mb. Không biết cái nào chính xác nữa.((
tuanendy
TÍCH CỰC
12 năm
@tiennhathk Ng ta dùng v10m mượt chán r h ms đánh giá à 😁

@tuanendy ng` ta post lên hỏi, còn bạn zo xoắn ng` ta
tuanendy
TÍCH CỰC
12 năm
@phungchaudn có liên quan đến bạn k vậy 😃
vietbang102
ĐẠI BÀNG
12 năm
Room v10i của VietNam vẫn là đỉnh nhất.ram lúc nào cũng trên 150mb.cài 48app bộ nhớ máy còn 97mb.sd card còn 800mb.extra sd 8g đủ lưu game hạng nặng.asphat7.combatd.assiandesin.nova.bia2.v.v.cài tất tần tật lên thẻ là xong.
Sent from my nokia 1100i Tinhte.vn
tuanendy
TÍCH CỰC
12 năm
@vietbang102 Thật á bạn. Từ hồi mua máy tới h xài đúng rom 10d mặc định lúc mua là của việt nam còn lại toàn xài của T mobile 😁

vietbang102
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tuanendy Thật ra room nao cung thế thôi.quan trọng là bó làm cho phù hợp với nhu cầu sử sụng của từng nước.chứ máy nào chẳng như máy nào.cấu hình vẫn thế.quan trọng là khi sử dụng ta biết chọn lọc và xóa bỏ những gì ko cần thiết để máy ổn định hơn.room vietnam vô đối

co kha nang l3 nang cap len adroid 4 ko nhj Cac bak!
@Thachphabom Dang xai 4.0 4

Bản 0909 mới bị rs tức thì, tức thật

minhdang81
ĐẠI BÀNG
12 năm
@sirius1012 Link đây : http://oss.reflected.net/jenkins/8160/cm-9-20120916-NIGHTLY-e400.zip

up rom xong bạn flash tiếp cái này để có CH Play nhé :

link : http://cmw.22aaf3.com/gapps/gapps-ics-20120317-signed.zip
@minhdang81 Thank bac

@minhdang81 plash kiêu gi de co' CH play??? noi' ro di pro
minhdang81
ĐẠI BÀNG
12 năm
@silver jack Thì bạn down file zip đó về chép vào thẻ nhớ, sau khi flash rom xong thì flash tiếp file đó ( làm y như flash rom )
Cụ thể như sau :
sau khi flash rom xong đừng reboot máy.
Đang ở recovery chọn install zip from sdcard/choose zip from sdcard/chọn file zip đã tải về(gapps-ics-20120317-signed.zip) rùi flash thui.
Flash xong reboot máy là ok 😃
V10i với v10j của việt nam cái nào tốt hơn nhỉ ?o_O
K biet may bac kia xao chu minh thi thay ban v10i sai cung tot nhung co moi cai wifi bat len la treo may lau lam moi duoc con v10j thi ok nhung ma y minh la vay con muon chinh xac hon tot nhat bac nen thu ca 2 🆒;)

á vừa up 9/9/ xong nó ra bản mới liền đểu thế:eek:
@0942484208 Bac thay ban do dung duoc k co loi gi k

@sirius1012 thì vẫn những lỗi mọi người đã nói thôi, reset thì ra hình cục pin nhấp nháy, thiếu ứng dụng của google, ko có polaris viewer, ko nhận thẻ nhớ, còn lại ok xài rất đã. sáng đụng hàng con kia nó ngó máy mình lạ lạ cứ ngó hoài=))
@0942484208 Vay la k co google play ha may minh da root phan vung the luon roi vay khi up len co mat gi k

@sirius1012 tốt nhất là sao lưu dữ liệu trước khi up vì nó bắt wipe data mà, còn thẻ nhớ phải phân vùng lại mới nhận, nếu bạn muốn trải nghiệm thì up còn run tay thì đành đợi vậy
@0942484208 K biet phai doi den bao h 😃

Ai lam chuot bach thu ban 16/9 chua nao

ai thử rom cook 16/9 chưa.hùi trc mình up thử 1 lần nhưng mà lỗi nhìu wa.nên up lại ram stock.hix.bắt e tui reset mấy lần tội ngịp nó wa😔
cho mình hỏi máy lg l3 của mình khởi động lại nó hiện lên cục pin rồi tắt may không sao vô được có ai chỉ mình với cám ơn nhiều
@nam3000 Vao CMW Reboot la vao` ma
vietbang102
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nam3000 Chịu khó đọc bài đi bạn.trả lời khá nhiều câu hỏi như bạn rồi đó.tắt máy nhấn tổ hợp phím *nguồn + volum down + home* khi màn hình lg hiện lên thì nhả nguồn ra.máy sẽ khôi phục cài đặt gốc.xong

Dt minh luc moi mua da root dc nhung. Mjnh up room bang kdz bj mat root,bay gjo root lai k dc. Dang dung v10i. Ban huong dan mjnh dc k
Co anh chup man hjnh nhing k bjet boot len. Pm yahoo cho mjnh. Codonminhanh_tv64.
Thank

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019