[LG L3 E400] Hướng dẫn up rom CM9, rom stock cho LG L3 E400

truonganvo
30/5/2012 18:20Phản hồi: 2.185
2.185 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

namlepy
TÍCH CỰC
11 năm
Thì lên diễn đan game tinhte

Sent from my LG-E400 using Tinhte.vn
đã test V10p 😆 công nhận giống V10j n m 😃) giờ lại chuyển về v10j r 😃) ngon r! ram lúc nào cũng trống 90-130mb 😁 moi tội chả hiểu tại sao dùng thỉng thoảng đang chơi nó out ra mà chả thông báo gì @@ thỉng thoảng thì nó kêu ứng dụng bị ngừng đột ngột. vẫn chưa biết nguyên nhân lý do tại sao :D
@bemyheart9x cài càng nhiều app thì máy nó load càng chậm
@hùnggfdgdg mới cài có mười mấy app thôi mà 😔!
@bemyheart9x là khởi động lại máy đó pa. jả naj k bjết sao
@eocanten ah bít ^^ :p
Em lên CM9 bản 02-12 sao k đc nhỉ, update xong nó chỉ chạy ở cái logo khởi động, đến 10p rồi vẫn k xong
máy bạn ơi ,máy LG l3 BỘ nhớ trong dc 1gb sao máy bác chơi game và cài data dc dzậy ,có cách nào de chuyển data sang thẻ nhớ SD k
@hqlanpm up...giúp em vs ,em phân vùng dùng link2sd lau rồi ,í em là làm sao để chuyển data game từ bộ nhớ 1GB sang thẻ SD ấy ,DATA de chạy game ấy
@hqlanpm me too 😔(
tuanendy
TÍCH CỰC
11 năm
@hqlanpm Dùng Directory Bind link data game từ thẻ nhớ vào để chơi

Sent from my Optimus L3 using Tinhte.vn
@tuanendy bạn hướng dẫn đc ko! Mình có data của ấnt6 r cài DB r@ làm theo hướng dẫn r! vào game nó vẫn yêu cầu wifi để download data từ trên mạng về @@ pos tay chấm com lun 😔(
ai chia sẻ cách phân vùng thẻ nhớ rồi dùng link 2sd để cài apk và chay data trên thẻ nhớ điiiiiiiiiiiiiiiiii :X thanks các bác trước 😁
@bemyheart9x hướng dẫn ở đây www.youtube.com/watch?v=tOdPwjhbeZE
@bemyheart9x đay nà :
namlepy
TÍCH CỰC
11 năm
Bác ấy hỏi chuyễn data mà mấy bác đọc kỹ suy nghĩ đi cài cái kia chứ ko fải link2sd trời bầy bậy chết em nó nghe anh cài derctory bind

@namlepy day. tui với! đang loay hoay với anfast 6 900Mb đây 😔(!
mà cho mình hoi? mình dùng link2sd chuyển sang thẻ nhớ rồi1 sao vào quản lý ứng dụng mà vẫn thấy nó ghi là bộ nhớ trong là sao ?? thế này thì cài làm sao đc 70 app ???
tuanendy
TÍCH CỰC
11 năm
@bemyheart9x Bạn vào link2sd bấm menu chọn Memory Info xem thông tin bộ nhớ

Có cm9 moi rui kia

viaipi
CAO CẤP
11 năm
hôm nay đã có rom CM9 9/12 mới nhất
tuanendy
TÍCH CỰC
11 năm
hướng dẫn dùng Directory Bind ở đây nhé http://www.tinhte.vn/threads/1601096/page-25#post-29009757
tuanendy
TÍCH CỰC
11 năm
@hqlanpm Sặc. Vẫn chưa hiểu à. Có 2 khung đúng ko. Giữ lì 1 chút vào cái khung nó cho mình chọn thư mục chứ viết làm gì cho khổ ra. Khung trên dẫn đến data game thật trên thẻ nhớ ngoài. Khung dưới dẫn đến data game giả (thư mục trống) trên bộ nhớ 1 Gb. Tác dụng của Directory Bind là đánh lừa game để nó tưởng data nằm trong bộ nhớ 1 Gb nhưng thực ra thì data lại nằm trên thẻ nhớ

@tuanendy hi...hiểu rồi ,mình củng làm dc rồi ,bạn tốt quá ,chúc bạn luôn vui
@hqlanpm Nữ nhi ma k chịu thua kém. ham Vọc Vạch. hoan nghênh hoan nghênh.^^!
tuanendy
TÍCH CỰC
11 năm
@vanthat7791 Chắc j bạn ấy là cgái
:rolleyes:

Up
Bro nào giúp em, tình hình là em ko lên đc CM( bản 02-12 update xong nó cứ chạy logo của CM9 thôi, đến 10p ý ko lên đc màn hình, rút pin ra lắp lại thì lại bị cục pin trắng trắng sau đó nó lại boot như vậy tiếp, k lên đc
tuanendy
TÍCH CỰC
11 năm
@hoangquyengroup Load mãi ở Boot Animation...chỉ còn cách up lại rom...có thể vào Recovery để up lại CM9 luôn cũng đc (nhớ wipe all)
hì hì cái máy của em phân vùng thẻ r, chia làm 3 phần FAT32-EXT-FAT32 link2sd nó nhận cái giữa, vào máy mở ES File lên nó nhận khúc cuối, khi vào CWM thì nó nhận khúc đầu mà khúc đầu em để có 3 mấy MB với lại cắm cáp qua USB nó cũng chỉ nhận khúc thứ 3 ko thể copy vào đc, đến nản, mà nếu copy vào bộ nhớ trong máy cái phần hơn 800MB đó thì khi WIPE nó mất tiêu r, đến bực
tuanendy
TÍCH CỰC
11 năm
@hoangquyengroup wipe đâu có xóa bộ nhớ 1GB đâu nhỉ
@tuanendy xoá hết mà a, em WIPE là đi sạch k còn cái gì luôn, còn nó chỉ còn mấy thư mục thôi, còn trong đó rỗng hết, EM WIPE cache, battery, davik cache... như đầu topic luôn
ae cho xin cái CH play vs
@silver jack link đây : http://www.mediafire.com/?1lzshpac2gfiwk0
đây là bản CH play mới nhất hiện nay
link bên blog die rồi
Co ban CM9 9/12 roi kia ai thu up xem co loi gi khong thong bao cho ae! Cam on.
Xin loi vi may khong viet duoc tieng viet.
Có cm9 ngày 9/12 rôi kìa. Xem có còn lõi gì không ae?
hic A Tuan ơi cho e hỏi khi copy vào Internal Storage rồi thì Factory data reset nó làm gì còn gì nữa mà Install hả a, hic
tuanendy
TÍCH CỰC
11 năm
@hoangquyengroup trước tớ cũng bị như cậu flash lại rom CM9 luôn đc mà...k nhớ là có wipe hay k nữa (hình như là có thì phải)
@tuanendy hôm nọ em WIPE thì nó mất sạch trong đó k còn gì, nhưng mà thư mục đã tạo trước đó thì còn nguyên, nghĩa là nó mất tất cả các File dữ liệu còn các thư mục nguyên k bị mất tí nào, e chẳng hiểu sao nữa, nếu trước khi mình Flash mà copy cái rom vào bộ nhớ trong đó thì WIPE nó k còn để mà Flash ý. coi như là mất tiêu luôn, mà khởi động lại thì làm gì còn ROM manager nữa mà Flash, lại phải cài lại
tuanendy
TÍCH CỰC
11 năm
ặc...sao mà mất đc...lần trước có bản CM9 mới thì cũng cop vào bbộ nhớ 1GB rồi wipe & flash luôn vẫn ok đấy chứ
@tuanendy để e xem lại đã, vì những cái gì em copy thì khi WIPE xong nó mất hết luôn.
ai giải đáp thắc mắc giúp tui vs
-có nên cập nhật "supperuser" k
-cho tui xin link game modern combat 3 hoặc 4 cho LG L3 và game N.V.O.3 THÌ CÀNG TỐT ,tks nhiey65 tình
tuanendy
TÍCH CỰC
11 năm
@smartphonelg Super User đang dùng tốt thì update lên làm gì. Nhiều cái update xong lại k bằng lúc trc update. Như t chả bao h động tới cái đấy cả nên cứ kệ nó k quan tâm.

@tuanendy uk ,dz thôi ,khỏi update nữa,có game như trên k cho mình xin với
tuanendy
TÍCH CỰC
11 năm
@smartphonelg Mai rảnh tìm cho. Giờ online điện thoại k tìm đc

@smartphonelg http://appstore.vn/android/home/app/3857
của bạn đây.Bạn cứ đăng nhập = fb sau đó gõ tên vào mục tìm kiếm là có hết.Thỉnh thoảng lên xem xem có bản nào update nữa là ok

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019