Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[LG L3 E400] Hướng dẫn up rom CM9, rom stock cho LG L3 E400

truonganvo
30/5/2012 18:20Phản hồi: 2.185
2.185 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

các bạn ơi ,google player mới ra mắt 1 app xem tivi với tốc độ siêu nhanh ,ăn dứt vietTV ,đặt biet app này mạng 2G xem vẫn bt
APP TÊN LÀ : VTV truyền hình viet nam K+
anh chị em... tuần này có gì hót k vậy. chia sẻ cho a e đê ^^!
ôi chán. ai úp room 9/12 cho ý kiến xem cái
yenmovn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tuanendy Cài mi lock rồi. Nhược điểm lớn nhất kủa kái này kũq như holo locker là khi có cuộc gọi đến thì màn hình k khóa. Rất pất tiện.
Sent from my LG-E400 using Tinhte.vn
tuanendy
TÍCH CỰC
11 năm
@yenmovn Màn hình k khóa là như nào ?

Sent from my Optimus L3 using Tinhte.vn
yenmovn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tuanendy Thì khi có cuộc gọi nó k khóa. Như thế rất dễ chạm vào nút hủy cuộc gọi. Bt fải vuốt để ngke mà. Đây là chạm. Thử đi rùi piết. Dùng hết mọi cái rồi.

tuanendy
TÍCH CỰC
11 năm
@yenmovn của tớ buồn cười lắm...như thằng bạn vừa gọi thì phải vuốt từ trái sang giống kiểu mở khóa của Widget Locker để nghe...lúc khác có người gọi thì lại chạm chứ ko phải vuốt...chả hiểu kiểu gì luôn (đều đang cài Mi Locker nhé)
c
chơi bản này đây bác ,chứ dơ bản lung tung k hợp phân giải hoặc k chơi c thì khổ
@smartphonelg nếu muốn xem có hợp vs máy mình ko thì phải đồng bộ máy vs Google Play sau đấy thì lên gõ tên game cần down trc r bấm vào xem có hợp vs l3 ko là được.Hợp thì cứ việc lên appstore down thôi
tuanendy
TÍCH CỰC
11 năm
@Whiski nhiều thứ lên GG PL kêu k tương thích mà vẫn cài đc bạn ạ
Cho mih hoi sao l3 cua mih vao ung dung lai bi day ra.khoang 15phut day mot lan nhat la vao trinh duyet wed.vao wifi rat lau.may hien chu Đang bật neu thoai thi may bi treo. Mjh dag dung room v10j

tuanendy
TÍCH CỰC
11 năm
@GiaoPV23 bạn nên xóa cache tất cả các ứng dụng đi...trước mình cũng dùng v10j nhưng k bị như bạn
@tuanendy Cam on nhieu.mih xoa roi.nhug mih nghi khi mih reset may thi cache tat ca ung dung ve 0 chu.khi xoa cache may chi chay on dinh mot thoi gian thui ban a.minh gà lam.lần đầu dung android do.hi.minh thay may nguoi cung keu nhu mih ma.chac so mih sui nen pai may rởm.

tuanendy
TÍCH CỰC
11 năm
@GiaoPV23 reset máy k làm mất cache đc đâu bạn ạ
hic anh tuanendy giúp em với em vừa về stock nhưng quên k WIPE data của cái CM9 đi bây h up về r nó cú chạy lên logo rồi lại reset lại k khắc phục đc, giúp e với
tuanendy
TÍCH CỰC
11 năm
@hoangquyengroup lên logo rồi màn hình trắng toát xong reset chứ j`...tắt máy bấm 3 nút như vào Recovery là ok
nhưng em up lại 2 lần rồi ko đc anh ạ, hic lo quá sợ nó thành cục gạch
viaipi
CAO CẤP
11 năm
@hoangquyengroup bấm volume down + home rồi bấm nút nguồn, lên nguồn thì nhả nút nguồn ra
yenmovn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@viaipi Sau đó factory reset rồi root lại là đc. CÁi này bị hoài 😁
ai giúp với ,máy mình giờ lỗi lung tung ,giờ làm sao để reset hoàn toàn 100% mất hết dữ liệu + cache với 😔
tuanendy
TÍCH CỰC
11 năm
@smartphonelg Vào Setting => Privacy => Factory data reset
namlepy
TÍCH CỰC
11 năm
@tuanendy Cũng như ko lúc còn ở rom 10m cài game vào nó bảo ko hợp drive là ko hợp với máy nên chuyễn qua 10n cũng facory đầy đủ xóa hết giờ cài game vào vẫn ko hợp với mấy giúp đi chứ huhu đang cần giúp nhanh nha huhu ngoài asphalt7 ra ko có game nào hợp với mấy chán huhu

tuanendy
TÍCH CỰC
11 năm
@namlepy Có rom chơi đc game này có rom chơi đc game kia. Trc cài 1 đống game vào mà có chơi hết bao giờ đâu. Cài nhiều game cũng chẳng làm gì

@tuanendy uk,làm dc rồi,minh thường format = lệnh : *3845#*400#
viaipi
CAO CẤP
11 năm
đã có bạn nào up rom MiUI chưa vậy? test ra sao?
tuanendy
TÍCH CỰC
11 năm
@viaipi điều mà bạn muốn làm sau khi up rom MIUI là up lại rom khác ngay =))
viaipi
CAO CẤP
11 năm
@tuanendy thế thì wipe data/reset factory cho nhanh =))
ok tks các bác nhiều
Có bác nao đọc đc file tren e400 hướng dẫn cho em voi.e down ve may khi mở lên nó bi mat chữ . Chữ đọc được chữ bi mat.

mấy pro cho hỏi có cách nào giảm độ sáng của 2 cái fím cảm ứng k ?
tuanendy
TÍCH CỰC
11 năm
@eocanten Nếu có đã tích hợp sẵn trong rom rồi

Pro oi cho em hoi cai driver lam sao em tai ve roi loay hoay ca mot buoi chieu,xem clip voi doc topic mai ko root dc.gà quá

tuanendy
TÍCH CỰC
11 năm
@GiaoPV23 Driver là file exe down về cứ click mà cài thôi có gì đâu

ngồi mãi buồn tay xóa mấy file hệ thống đi cho đỡ vướng
mình cẩn thận chỉ xóa những cái không cần thiết như Email và một vài cái nữa
Nhưng mà khi xóa xong mới nhận ra không thể vào được Google play nữa thi thoảng vào được nhưng khi tải ứng dụng về là tự out ngay
Có ai biết giúp minhg cái
Bạn chủ thớt cho minh xin yh để tiện hỏi nâng cấp android lên 4.0 cho máy LG e400 được không bạn? Ai biết up lên android lên 4.0 thì pm giùm mình yh: kulangthang_kudilungtung nha. Mình mới mua nên chưa rõ cho lắm. Cảm ơn các bạn đã đọc...
viaipi
CAO CẤP
11 năm
@rf.yslegends2 up rom CM9 là lên android 4.0.4 đó, đọc trang 1 đi
yenmovn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@rf.yslegends2 Đọc hướng dẫn đơn giản thế mà k làm đc à
Chỗ nào k hiểu cứ hỏi.
Mà nói thật CM9 có rì đâu. Dùng k bằng stock. Mới úp bản 9-12. Úp song về stock luôn. Nhìn rồi hết cả mắt.
viaipi
CAO CẤP
11 năm
ai thích dùng CM9 thì dùng chứ có gì mà cực lực phản đối thế, mình đang dùng CM9 và thấy rất ok, giao diện chức năng phù hợp, mình thích kiểu gạt ngang để duyệt app hơn là gạt dọc
yenmovn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@viaipi Stock vẫn gạt ngang đó thôi. Đưa App ra màn hình chính là song 😁
viaipi
CAO CẤP
11 năm
@yenmovn ngoài home thì nói làm j, chẳng lẽ lôi hết short cut ra còn rối hơn =))
yenmovn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@viaipi Cứ thử đi. làm 2 hàng đó. 😆 k rối tí nào. chẳng # rì touchwiz của sam. Chỉ những cái nào hay dùng mới cho ra màn hình chủ thôi thím. [​IMG]

Co bac nao chuyen giao dien truot ngang e400 huong dan em voi em root roi

viaipi
CAO CẤP
11 năm
@GiaoPV23 đơn giản là cài Go launcher
@GiaoPV23 roo thì lên google tìm có cả đống
muốn trượt ngang thì dúng go launcher ex ,có rất nhiều hiệu ứng rất dep như :
trượt ngang ,trược tròn .trược 3d ,trược kểu thác nước,...
link tải bản go launcher ex việt hoá
http://appstore.vn/android/home/app/10274
@smartphonelg Thanhk cac bac

@GiaoPV23 Nếu muốn máy nhẹ thì dùng holo launcher.Nhẹ mà có giao diện như máy 4.0.Tuỳ ý để ngang hay dọc
Link đây:http://appstore.vn/android/home/app/11453
@Whiski Thanks bac gio em thu

em up rom cm9 rồi! nhưng mà em vào wifi không được. mấy anh giúp em với???
cần bán LG L3 E405 giá new ở TGDD là :2tr9
thông tin :
-bảo hành : còn trên 10 tháng
-chất lượng : k có 1 vết trầy nào cả ,mình xài rất kĩ ,máy chạy bình thình ,k có 1 lỗi gì,chưa up rom lần nào ,chỉ root máy thôi
-tặng 2 viên pin LG l3 CHÍNH hãng (vì trước mua máy lên LG mua 1 viên dự phòng
-màu sắc : đen
camera nâng cấp lên thnh 3.2 nên chụp hình nét hơn con LG L3 E400 (đã test
-máy 2 sim rất tiện lợi : 1 sim 3G lướt web ,1 sim chính để tám vs bạn bè
giá bán lại là : 2triệu
p/s : bán để góp tiền mua LG L5(MỚI XEM ở TGDD thấy LG L5 màu trắng đẹp lắm) 😁
tuanendy
TÍCH CỰC
11 năm
@viaipi Thì L3 300mb ram để chạy ứng dụng cơ mà...viettel v8403 có 256mb mà chưa biết có phải share cho vga k nữa

viaipi
CAO CẤP
11 năm
@tuanendy như vậy chắc ko đc, trừ đi khoảng 80mb cho rom và 1 phần cho hệ thống, còn lại free đc khoảng 70-80mb, game PvZ tổng cộng 75Mb, mà bật cái out, còn chơi trên L3 vô tư
yenmovn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@viaipi K chơi game trên phone.
@duyquyen88 mua máy cái giá 2trt k oan toànmua ở TGDD còn này giờ là 2tr9 ,lúc mới ra con này mình mua 3tr5 đó
viaipi
CAO CẤP
11 năm
tgdd thì siêu đắt rồi, chỗ khác có 2tr6 con đó, nhưng mà giá 2tr mua L3 e400 dùng sướng hơn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019