Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[LG L3 E400] Hướng dẫn up rom CM9, rom stock cho LG L3 E400

truonganvo
30/5/2012 18:20Phản hồi: 2.185
2.185 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

viaipi
CAO CẤP
11 năm
có tiền mua L9 cũng đc, hoặc 4x HD
namlepy
TÍCH CỰC
11 năm
Lg optimus l3 còn tùy game tùy rom chứ đâu phaiar rom nào cũng nhào vô chiến dc đâu

Sent from my LG-E400 using Tinhte.vn
anhdaica
ĐẠI BÀNG
11 năm
Sao bản rom v10n của T-mobile UK mình k root dc nhỉ ? bản v10j thì xài đúng tool đó thìok ???
yenmovn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@anhdaica úp về v10j -> root -> úp v10n -> root
@anhdaica up lại trong emg gì đó là ok bạn à
mấy bác cho em hỏi nếu cài rom v10k cua tmobi bây giờ cài cm9 thì nó chạy ổn không?
lúc trước v10j của vn, cài cm9 thì ổn chỉ có kết nối pc quá tệ k pik các bác có cách nào làm nó kết nối nhanh hơn được không
tuanendy
TÍCH CỰC
11 năm
@Don1996 CM9 k liên quan đến bản stock trc khi up nhé

Sent from my Optimus L3 using Tinhte.vn
bản v10k vs v10n cái nào xài ngon hơn
yenmovn
ĐẠI BÀNG
11 năm
Toàn hỏi mấy kái vớ vẩn. Éo mún trl.

Done 96
Sao ko tim hieu ki di roi hoi.hoi vo van wa.

Gio em muon up CM9 thi up phien ban nao on dinh nhat

sinhluong
ĐẠI BÀNG
11 năm
@GiaoPV23 Cứ bản mới mà tiến thôi

yenmovn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@GiaoPV23 Cứ bản cuối mà úp 😁
Dung the nao bac.thag ban em no pai dung ko bang ban goc

yenmovn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@GiaoPV23 Tùy thôi. Giao diện mới lạ. Free ram tầm 120. Mình mới úp bản 9-12. Nhưng dùng lúc chán quá lại úp về stock luôn. Nói chung ai thích thì úp.
tuanendy
TÍCH CỰC
11 năm
@yenmovn CM9 chán bỏ mợ...có thay cái font chữ mà có font thay ok có font thay xong reset máy cứ load mãi ở boot animation k chịu vào trong. Sau 1 tgian dùng rút ra kết luận là dùng rom stock vẫn sướng hơn. Nhẹ vầ load nhanh. Lâu lâu reset máy phát cho mượt

@tuanendy Thanks cac bac!

trả lời thì có tốn mấy thời gian,nếu biết thì ai hỏi làm gì cho bị khinh hở?
trả lời thì có tốn mấy thời
gian,nếu biết thì ai hỏi làm gì cho
bị khinh hở?
yenmovn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Don1996 Những cái họ hỏi chỉ tìm 1 tí là ra. bạn nói trl mất mấy time. Thế tìm tòi sáng tạo k hơn à. Nhưng cái khó mới nên hỏi. Hỏi toàn cái dông dài.
@yenmovn Đúng

M
Mình chưa hiểu hết ý của bạn,mih nói thật mih cũng thích vọc lắm nhưng lại ở quê nên còn thiếu điều kiện trao đổi nên k pik nhiều nên mới hỏi mình thấy mih hỏi cũng có lí mà
@Don1996 Ban chui kho doc lai bai viet cua cac bac pro y.len google tim hieu them nua co gi ko hieu thi hang hoi

Các bác cho em hỏi có cách nào làm cho nút power làm nút chụp ảnh được không ạ? Cm9 thì làm được nhưng 2.3 thi chưa biết.mấy bác chỉ tận tình nhé!
yenmovn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Don1996 Bằng niềm tin

tuanendy
TÍCH CỰC
11 năm
@Don1996 Ng ta đang hạn chế dùng nút Nguồn thì bạn lại định dùng nó làm nút chụp ảnh à @.@ dùng nhiều chỉ mau hỏng thôi. Hỏng nút nguồn thì hơi phiền

Z là k có cách rồi hở bác
nói thật ,người ta k biết mới hỏi để gỡ rối về android ,nếu sống it kĩ cứ cho mình biết là đủ thì còn gì là diễn đàn hỏi dap,tính mình là thế ,k biết lắm mới hỏi ,nếu ai hỏi mình mình củng rất nhiệt tình trả lời
tuanendy
TÍCH CỰC
11 năm
@smartphonelg Có nhiều vấn đề đã giải đáp ở những trang trước...chỉ cần search là có nhưng lại ko search mà hỏi luôn rồi phải đợi câu trả lời...tgian đợi thì search chắc ra rồi à

Cac bac cho em hoi gio dien thoai em bi hong loa.mun mang di bao hanh.nhung root roi.co cac nao unroot ko a.tks cac bac

yenmovn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@GiaoPV23 Thank thì phải nhấn like. 😁:D

@yenmovn
yenmovn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@GiaoPV23 Chuẩn

@yenmovn Bác o dau?co gan sab gôn ko?

anhdaica
ĐẠI BÀNG
11 năm
các bác giúp e với. máy e mới mua thì có sẵn V10j vn. e root ok. xài tẹt ga. nhưng v10j nó ngốn ram quá. e đành úp qua v10n t-mobile. thông qua dkz. nhưng sau đó root lại thì k dc. nó báo lỗi permission denied j đó. đổi qua máy khác cài đầy đủ theo hướng dẫn thì vẫn báo lỗi đó. đã xóa driver cài lại mới nhất. sử dụng supperoneclick vẫn k dc. sau khi úp rom e đã factory reset. mong các bác giúp đỡ. e xin chân thành cảm tạ
yenmovn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@anhdaica Làm trên máy khác chắc đc. Nhiều lúc Win nó k tương thích
namlepy
TÍCH CỰC
11 năm
Ai giúp với cái room nào chơi game dc hết ngon mượt đâu hướng dẫn 1 rom + cách chơi game mượt trên lg l3 = 1 bài viết đi chứ stock rom tui chuyễn heetts rùi từ 10d lúc đầu giờ là 10n rùi 10m rùi 10j chả thấy cái nào chơi dc game mà youtube post cả giúp em cái rom mà anh chơi game post lên youtube đi rùi phần mền hỗ trợ nữa chứ em sắp điên rùi nè giờ mấy chả chơi dc game gì mới từ 10n chuyễn về 10j

mình thỉnh thoảng
mình thỉnh thoảng lại làm phát up rom lên v10n r root bt có vấn đề j đâu?
Lên đây xem lại xem:http://www.tinhte.vn/threads/1601096/

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019