Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[LG L3 E400] Hướng dẫn up rom CM9, rom stock cho LG L3 E400

truonganvo
30/5/2012 18:20Phản hồi: 2.185
2.185 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tuanendy
TÍCH CỰC
11 năm
Root 1,2 lần k đc thì đừng nản. Reset lại điện thoại & rút cáp ra kết nối lại r root lại là ok

Sent from my Optimus L3 using Tinhte.vn
Các pro cho ý kiến xem nên dùng rom stock hay rom CM9 hơn hả các bác.
tuanendy
TÍCH CỰC
11 năm
@vannhan9x Vote cho rom stock
@tuanendy e mới dùng nên chưa biết vote là thế nào hả bác.
yenmovn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vannhan9x Sặc. Vote là từ tiếng anh ông ạ.

Sent from my LG-E400 using Tinhte.vn
@yenmovn
yenmovn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vannhan9x Nếu mà dùng tiếng việt sao mà bác biết đấy là từ tiếng anh. Học hỏi thêm cũng tốt. K cần thiết lúc nào cũng phải tiếng việt 😁
Ai có bị cái cảm giác xài launcher bất kì tiêu biểu là GO Launcher EX hay bị giật giật ko, chẳng hạn như vừa thoát app mà trượt app mãi mà nó chả thèm lăn sang page khác, rất ức chế, hoặc bật màn hình lên unlock cũng bị thế mặc dù RAM trống 100, không chạy gì hết mà vẫn giật tung đít.
Hoặc có khi ko phải là giật mà là chạm vào cảm ứng trượt lướt gì đấy nó ko thèm nhận tín hiệu để thao tác nó.
Lỗi do cài nhiều app hay là set hình động đây :mad:
tuanendy
TÍCH CỰC
11 năm
@vietnamworka Cái gì cũng có độ trễ của nó hết bạn ạ. Ngay launcher gốc của máy khi bạn vừa thoát game mà trước đó vừa chơi khá lâu ( ví dụ tầm 30p-1h chẳng hạn ) thì máy cũng phải load một chút mới ra màn hình đc. Như PC cũng thế. Chơi game lâu cũng đơ 1 chút ms bình thường đc ( k tính máy cấu hình cao )

@tuanendy Không, ý mình là lúc unlock khóa hoặc mới vào cái menu trong bảng app gốc thoát ra trang chủ chính nó cũng trễ trễ như thế, chứ có phải thoát app thôi không đâu.
Giờ mình càng cài nhiều plugin thằng GO launcher là càng nặng hoặc kèm theo app live wallpaper càng giật tung đít
@vietnamworka nên cài mấy cái launcher nhẹ thôi.máy vừa chạy nhanh vừa đỡ tốn bộ nhớ máy.trc mình cũng đã dùng Go r nhưng thấy máy chạy chậm + tốn pin + tốn bộ nhớ hơn nên nghỉ luôn.Nên tìm launcher nào nhẹ như Holo hay iLauncher nhìn khá đẹp
hung9x95
ĐẠI BÀNG
11 năm
vãi giật ddug rồi.plugin go laucher nặng lắm.cài mỗi laucher thôi,hình động cũng được
cộng đồng LG L3 cứu LG L3 mình với
1-máy mình chẳng cài app nào ,mà sao máy hay bị đơ lắm ,bị đơ 3s thì hết
2-mình có tải game cs portble chơi nhưng máy chơi giật lắm (MÌNH thích game này lắm ,máy mình root rồi ,cài chainfire3d nhưng làm theo hướng dẫn rồi máy tự khỏi động lại nhưng vào lại chainfire3d thì k thấy cái chứ setting de mình cài đặt ,ai biết giúp mình vs

3-sao máy mình tốc độ mạng lag và kém lắm,chập chờn nữa
mình dùng tốc độ 3g de xem hay dow gì đó nhưng tốc độ rùa lắm
nhưng mình tháo sim ra lấy vào pc thì tốc độ vẫn nhanh khoảng 800kb/s ,mình cho vào LG L3 thì tốc độ dc 50kb/s à ,mình đã chọn chỉ dùng WCDMA RỒI,nhưng tốc độ vẫn thảm (mình rất bực bội
@smartphonelg Máy mih cũng vậy nên giờ chẳng cài game gì.úng dụng chỉ có opera với tinhte.vn ma van lag.root roi nhung đag tìm hiểu thêm để up lên CM9 xem ntn

sinhluong
ĐẠI BÀNG
11 năm
@GiaoPV23 Xài cm9 tốt mà mấy bác trừ mấy cái lỗi k bgio dùng đến thì chả bgio lang cả. Ram bgio cũng trên 120m . Còn mấy bản rom stok gì đó của mấy bác trên này cũng mượn lắm

tuanendy
TÍCH CỰC
11 năm
@smartphonelg Đã trả lời bên topic kia

mình vừa up rom 10n tmobi xong nhưng k thể đồng bộ vs google, ai biết chỉ mình khắc phục vs
@eocanten chưa có mạng phải không
có mạng mà. wifi và 3g đều ok hết p ah 😔
hum wa cài rom 10p (chẳng nhớ của ai nữa) thì mọi thứ đều ok nhưng bị xoá nhiều thứ quá nên hum nay up rom 10n gốc
có ai thử rom CM9 17/12 chưa?cho cái ý kiến đi
@Whiski Dung rat muot ban ah
@loading04991 còn lỗi gì ko bác ?
sao m up cm9 xong rs lại nó cứ hiện màn hình của cyanogen nhỉ, chẳng vào máy gì cả
Rom cm9 sao ma den wa, chag bjet xaj lun, p nao bjet chjh cho man hjh dep va sag hon k, chjh sag max roaj mak van toj thuj
tuanendy
TÍCH CỰC
11 năm
@eocanten Lỗi màu rồi

công nhận sao up lên cm9 17/12 mà màn chán quá
Ve laj rom stock dy, man hjh phan gjaj thap roj ma con den den nhoe nhoe thay gom
Omg ! Tat may roj mo may laj no hjen hjh cuc pin xog man hjh trag roaj die lun oy. Hu hu ! T_T
chac ca doj nay eo them choj vs bon cm nua
hôm qua vừa up rom cm9 xong ko nhận cái thẻ nhớ lại up về rom stock.có ai biết lỗi tại sao ko @@
tuanendy
TÍCH CỰC
11 năm
@Whiski phân vùng thẻ cho rom stock & CM9 khác nhau chứ còn sao nữa...stock phân 3 vùng còn CM9 phân 2 vùng thôi
sinhluong
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cho hỏi ai có phần mềm việt hóa pin của con này k ? Lần trước thấy có bạn đăng trên toppiic thấy hay hay nhưng giờ tìm k thấy nữa

tuanendy
TÍCH CỰC
11 năm
@sinhluong việt hóa pin là cái gì vậy @@
sinhluong
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tuanendy Hôm nọ e thấy có 1 bác việt hóa pin như khi pin yếu nó sẽ hiện thông báo là anh ơi e mệt lắm rồi cắm sạc vào hộ e đi. E thây hay hay nhưng giờ tìm k thấy đâu rồi

tuanendy
TÍCH CỰC
11 năm
@sinhluong À...nhớ rồi...chịu khó tìm lại đi 😁
sinhluong
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tuanendy E cũng k nhớ rõ ở topic này hay topic khác nữa. Hôm nay e tìm mãi k ra

viokute
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mấy ban cho mình hỏi, cài Rom Stock hay CM9 sẽ tốt hơn.
Mình mới cài rom stock xong, do lầndaaufdf sử dụng Android nên mình ko bik nhiều.
Mấy Bạn chỉ giúp mình với.
mà mình mún backup rom stock để lên CM9 thì làm ntn vậy ?
tks !
@viokute dùng rom stock thích hơn bạn ak
tuanendy
TÍCH CỰC
11 năm
@viokute lần đầu sử dụng android thì k nên up CM9 làm gì cả
lại có CM9 23/12 rồi.có ai thử chưa?
viokute
ĐẠI BÀNG
11 năm
OK.
Vậy tiếp tục dùng bản rom stock thui.
hi vọng sang năm mới có rom stock mới.
à mà bạn ơi, cho mình hỏi sao khi mình gắn thẻ nhơ vào máy tình, thì nó chỉ nhận ra phân vùng 30MB (mình chia thẻ nhớ thành 3 phân vùng như HD)...hjz, mún chép nhạc vào ko bik chép làm sao lun....
tuanendy
TÍCH CỰC
11 năm
@viokute CHÉP NHẠC THÌ CẮM THẺ VÀO MÁY RỒI CẮM CÁP NỐI MÁY VS MÁY TÍNH MÀ CÓP CHO NHANH
cho mình hỏi là mình thực hiện hết các bước như ở trên rồi mà khi khởi động lại nó cứ đứng ở màn hình khởi động của CM9 thì làm thế nào bây giờ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019