[LG L3 E400] Hướng dẫn up rom CM9, rom stock cho LG L3 E400

truonganvo
30/5/2012 18:20Phản hồi: 2.185
2.185 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

root rom nào cũng vậy à😕, úp xong rom là root liền mất có 3 phút
long_101176
ĐẠI BÀNG
12 năm
k
o hiểu sao mình up rom xong root thì nó bị reboot và trắng màng hình liên tục thay phiên nhau như vây
long_101176
ĐẠI BÀNG
12 năm
@long_101176
bạn nào đã từng bị như mình chưa , có cách nào cứu em nó ko , up ROM lại rồi nó vẩn vậy
@long_101176 đọc lại trang 1.chuc thành công 😃
long_101176
ĐẠI BÀNG
12 năm
@silver jack kết quả là reboot hoài . .
@long_101176 đợi 1 tí đi.mình cũng đang up lại bản T mobile này.dùng bản VN cùi bắp quá
Bản 10k open euro dc cập nhật rồi đấy mấy bác.

Gửi từ máy của bồ nhí bằng cách sử dụng wifi ở nhà nghỉ.
xài bản v10k-oragne cũng dc đó .. chứ xài bản rom của việt nam bộ nhớ ram toàn bị sử dụng vô lý hok .. chán lắm ..
meodenth
TÍCH CỰC
12 năm
sao em up mà nó đứng ko chạy gì nhỉ fin luôn nè
@meodenth Không biết đọc à, lỗi file rồi đó😃

Gửi từ LG Optimus L3 của tôi.
truonganvo
ĐẠI BÀNG
12 năm
@meodenth cái này thì 90% là máy ko nhận driver, bạn kiểm tra xem đã cài đầy đủ driver cho PC chưa.
ai hướng dẫn e root cái nào @@
E bị lỗi này 😔 và màn hình dừng luôn ở Emergency Mode :|
@SeanNo Thu nhat ban kiem tra ban room do du? dung luong chua(trong qua trinh dowload co the bi rot mang,ngung` va bao dowload complete.minh de y thay dieu nay) Thu 2 ban cai lai driver toan bo roi up lai Thu 3 ban xem da tat moderm Lg chua (cai nay` nhiu nguoi que^n day) Chuot phai Computer >>>management>>>>Device manager >>>tim den dong moderm Lg thi`disable no di roi up lai (OK) Chuc ban may man
truonganvo
ĐẠI BÀNG
12 năm
bạn thử tút máy ra và thực hiện lại xem sao.
@truonganvo Mình chuyển qua máy khác thì lại up đc 😁 giờ máy bt r @@!
meodenth
TÍCH CỰC
12 năm
cài cái driver 10mb ấy hả cài rồi mà
truonganvo
ĐẠI BÀNG
12 năm
@meodenth bạn reset lại máy tính và thực hiện lại xem, nhớ tắt các phần mềm đang chạy trên máy tính(biết đâu có pm xung đột với nó).
Máy mình bị đơ cảm ứng, khởi động lên được rồi mà hk mở khoá được 😔(
H phải làm sao??? :(
truonganvo
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Kevin0106 bạn thử tháo pin ra và khởi động lại xem, còn nếu vẫn ko được thì tốt nhất là đem đi bảo hành vì đơ cảm ứng là lỗi về phần cứng rồi.
Mình đang xài v10k của T-mobile, bây h up lại rom VN có được bảo hành ko bạn???
truonganvo
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Kevin0106 Up lại rom VN rồi thì vẫn bảo hành bình thường bạn ạ.
hung9x95
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bạn ơi cho mình hỏi máy mình đang bình thường chạy v10h sau đó mình cài cái clock work mod.CMW ý mà.cài xong ok nhưng khi cập nhật phần mềm mới qua 3g thì máy khởi động lại nhưng chỉ vào màn hình recovery của cái cmw thôi.chữa đủ kiểu rồi không được cài fw bằng kdz xong khởi động lại vẫn chỉ vào màn hình recovery của cwm.ai biết giúp mình với giờ máy cắm sạc không lên màn hình sạc pin nên mình tháo pin tắt máy rồi kẻo lỡ một ngày hết pin thì ko cứu nổi.mình cũng thử dùng factory reset nhưng ấn phím nguồn + âm lượng+ menu thì cũng chỉ vào chế độ recovery của cwm thôi.có ai giúp xoá cwm hay cài lại rom triệt để kiểu xoá tất cả không chứ kdz chỉ giúp cập nhật phần mềm nên không ăn thua.hu hu
@hung9x95 hì hì. gặp phải tình trạnh này chắc phải hoang mang lắm bạn nhỉ. bạn đừng lo. bạn dùng KDZ rồi cài lại một bản rom bất kỳ là ok mà. chúc bạn may mắn.^^!
hung9x95
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vanthat7791 to chay lai kdz roi ban a.update xong may khoi dong lai nhung van vao man hinh recovery cua cwm thoi
minhdang81
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hung9x95 đem lên TTBH và 50k phí là ok 😃
@hung9x95 hihi. bạn thử vào cái màn hình CWM rồi chọn wippe data/ factory reset: tiến hành hết các bước trong mục này xong chạy lại KDZ xem sao. mình vừa làm như vậy xong rồi mà. bạn thử đi ^^!
hung9x95
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vanthat7791 Minh thu roj nhug ko dk pan a.hjnh nhu may mat boot.pan cho mjh so pm.
có cái này cho e405 không bạn 😔. tớ dùng l3 e405 mà không root đc . định chuyển về bản cũ dùng thì có root đc k
Sau khi up rom V10i thì máy bị mất vài icon như ChPlay, điều hướng, gmail ... ( nói chung là những icon liên quan đến google và định vị) trong giao diện menu. Có ai bị như vậy không? Ai hướng dẫn giùm conan cách khắc phục với.
minhdang81
ĐẠI BÀNG
12 năm
@_conan89_ bạn reset lại máy xem sao nhé 😃
hung9x95
ĐẠI BÀNG
12 năm
Up up.ai giúp mình với
@hung9x95 Máy bạn không phai mat booot đau. ban da sua dc chua vay.neu chua duoc thj ban hay lam theo mjnh nha. khj ban khoi dong ma nó vào màn hình CWM thì bạn chọn phan "advan.." minh k nho het chu do.nhung may chu cạ dau là thế. trong mục advan này bạn chọn wippe davik cache va wippe betarry (sats bên duoi dòng wippe davik cache. tjep do chọn go back và vào wippe data/factory rếreset. roi.^^. dung voi vàng mà chọn reboot systerm ngay nhe. bạn hãy dùng KDZ cài room khác vào là duoc.(chọn bản K hoac I chang han) ^^¡ chuc ban may man.
hung9x95
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vanthat7791 À mình cũng tự sửa đk rồi nhưng vẫn thank bạn.ko biết sao dk nữa😔:(:(😁 mình cài v10d mãi ko đk hôm bữa ra wan kiếm v10i cài vô lại đk.đang hết hi vọng

Sent from my LG-E400 using Tinhte.vn
@vanthat7791 thanks nhé
@nhenxanh47 Có gì đâu.^^!. Chưa có room cook mà đã hí hửng cài CWM (giong mình. hjhj)
LG e400 của em bị khóa màn hình do vẽ sai nhiều lần! nó bắt đăng nhập bằng google, nhưng đăng nhập vào nó bảo sai tên hoặc mật khẩu. e đã up lai bản v10D và v10B rồi nhưng vẫn vậy! ae có ai biết giúp e với! thank ae trước!
@nguyenquoc03051 nick gg lúc mà mới mua máy nhập vào để đồng bộ ấy
@nguyenquoc03051 sau 30 s vẽ lại cho đúng
@soulhunter0901 nếu không có nick đó thì còn cách nào nữa không bạn! tai máy của khách nhưng khách không biết!
@nguyenquoc03051 Máy của khách hay máy gian đấy.nghi lắm. Tắt nguồn đi rồi factory reset là dc. Nút nguồn + home + volum dowm
bác nào cho e xin cái file build.pop trong sytem của bản 10k-Tmoile.tks các bác
cho em hỏi cái ạ! cắm tai nghe chính hãng của nó vào,nghe thì được, nhưng phím bấm thì không được,cũng không nói được. Có ai bị lỗi này không ạ? tai nghe không bi hư đâu ạ! hic...
từ ngày up bản v10h của VN thì ko bị reset máy nữa. kể cả vào wifi, choi game vô tư. ngày trước cái bản 10d máy mình rết hoài. lên bản 10i cũng vậy. thôi cứ tạm dừng ở 10h cái đã
tuanendy
TÍCH CỰC
12 năm
thế nói chung là rom nào dùng tốt nhất bây h vậy mọi người...k quan trong ngôn ngữ lắm...dùng tiếng Anh cũng được
@tuanendy 10k T-mobile

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019