LG: Lỗi quá nhiệt của Snapdragon 810 đã được sửa, G Flex 2 sẽ vẫn bán ra đúng hẹn

Blaze1st
29/1/2015 18:56Phản hồi: 108
LG: Lỗi quá nhiệt của Snapdragon 810 đã được sửa, G Flex 2 sẽ vẫn bán ra đúng hẹn
Các quan chức cấp cao của LG hôm nay đã xác nhận rằng lỗi kỹ thuật quá nhiệt phát sinh từ chip xử lý Qualcomm Snapdragon 810 đã được khắc phục, vì vậy LG G Flex 2 sẽ vẫn được bán ra đúng hẹn. Được biết lỗi này xuất hiện ở lô hàng chip Snapdragon 810 đầu tiên mà Qualcomm phân phối đến các hãng đối tác, Qualcomm cũng đã lên tiếng thừa nhận và nhanh chóng khắc phục ở những đợt hàng sau. Đây là thông tin rất tích cực không chỉ cho LG mà còn cho những hãng dùng chip Snapdragon 810 như HTC với M9 chẳng hạn, họ sẽ đảm bảo được khách hàng sẽ nhận được những sản phẩm tốt nhất.

LG G Flex 2 sẽ được bán ra đầu tiên tại Hàn Quốc vào hôm nay (30/1).

108 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tin mừng 😃
ongnooii
TÍCH CỰC
9 năm
Hi vọng là đã khắc phục được triệt để. Cuối năm nay xem em Snap 820 thế nào.
Quyetlq
ĐẠI BÀNG
9 năm
thế là bác SS ns đúng rồi à :eek:
@Quyetlq Yep. Samsung đã nói đúng.
Vậy là ngon cho LG rồi 😁
@Hiep Quang Hiep Ngon hơn Round của Tím Sam ko???
@EmGiaKhang Bạn thấy Round có thế hệ 2 không?
Hay là bay luôn rồi 😆
@EmGiaKhang Ờ,Flex thì hầu như ít nhiều người ta còn để ý và biết tới,Round thần chưởng mà chả có ma nào biết và ngó tới:rolleyes:
chiêu độc của Samsung.

Gửi từ iPhone 6 của tôi sử dụng Tinhte.vn
seishiro
TÍCH CỰC
9 năm
@AaronT92 nhin cái cách viết bài hiểu thuộc phe nào :3 cứ thấy samsung là sồn sồn 😁
@seishiro Phe phe cái con khỉ. Bác này đầu óc lúc nào cũng chỉ có phe này phe kia thôi ah
dienvo
ĐẠI BÀNG
9 năm
khi nào bảo ko nóng h lại bảo khắc phục đc:eek:
@dienvo Samsung bị trúng lô nóng. LG đợt sau ko dính hoặc dính ko nhiều 😁
RIM
CAO CẤP
9 năm
Thái độ rất cầu thị của Qualcomm
Giá mà bọn nó cho mình một con nhỉ quá nhiệt chứ quá hạn em cũng lấy :rolleyes:
Quyetlq
ĐẠI BÀNG
9 năm
@kieuminhtien994 bác về lắp vào đt rùi n khét lẹt do quá nóng hay bu`m 1 cái do quá hạn 😁
@kieuminhtien994 cho nguyên con dt có SOC 810 quá nhiệt thì còn đỡ chứ cho mỗi cái SOc 810 quá nhiệt thì .... ko làm ăn gì được bạn à !!!!
@kieuminhtien994 về nhà bác vừa chơi game vừa nướng thịt cũng được! 2 trong 1 mà! 😁
@kieuminhtien994 cũng đang nghĩ thế thì gặp ngay bác này
Ngon khi nào bán ở VN thì tui sắm 1 cái nhóe ! Lý do nóng là gì sao ko nghe nói ta?
Snapdragon 810 chưa xuất hiện thì đã lỗi thời rồi, vì đã có thông tin Snapdragon 830 trên trang nước ngoài rồi, mạnh hơn 820 khoảng 35% và hơn 810 khoảng 70%, sẽ xuất hiện trên các thiết bị vào năm sau!
@ngua.hoang Các sản phẩm đc giới thiệu thực ra đã lỗi thời so với nghiên cứu rồi,quan trọng là mấy công ty đó muốn hút máu thế nào thôi
@ngua.hoang Snapdragon 830 cũng đã lỗi thời rồi bác nhá, vì theo thông tin e hóng đc thì Snapdragon 850 cũng sắp ra, mạnh hơn 840 khoảng 35% và hơn 830 khoảng 70%, sẽ xuất hiện trên các thiết bị vào 2 năm nữa! :p:p:p
@ngua.hoang 2016 lận mà kêu lỗi thời?
Elnino242
TÍCH CỰC
9 năm
@ngua.hoang Thông tin chỉ là thông tin , chỉ khi nó được giới thiệu thì mới được tính là nó tồn tại , chẳng ai so một chiếc xe gần như tốt nhất hiện nay với một chiếc xe được dự đoán sẽ xuất hiện trong tương lai cả , vì vậy không thể nói là lỗi thời được , với qualcomm thì 810 đã xuất hiên vào đầu năm ngoái , thậm chí thông tin còn có từ cuối năm 2013 kìa , nhưng mãi đến giờ mới có lẻ tẻ vài con tích hợp và chỉ 1 con bán ra , 820 không biết đến lúc nào mới có , điều gì khiến bạn dám chắc 830 sẽ xuất hiện và thậm chí tích hợp vào ngay cuối năm sau ?
longchitchit
ĐẠI BÀNG
9 năm
@thienquang07
Theo thông tin mình ngâm cứu mấy hôm nay thì Snapdragon 850 cũng đã lỗi thời mất rồi. Snapdragon 890 mạnh hơn 840 175% và hơn 830 khoảng 205% sẽ xuất hiện vào năm 2019 nhé.
Lô hàng bị lỗi người ta sẽ lam gì ta? Bán lại cho a khựa hả? Hihi
4 nhân thì tiêu nhiều năng lượng và nóng hơn 2 nhân .
nếu làm chế độ nhàn chỉ chạy 1-2 nhân thì sẽ mát . khi cần sức mạnh gánh nặng chơi game thì mới kích hoạt 4 nhân . như vậy sẽ đỡ hơn .bên máy để bàn ngta gọi là turbo
@_-=TinhTế=-__-=SắcXảo=-_ Nói chung là xin góp ý nhẹ nhàng tình cảm với bạn là nên củng cố lại kiến thức thêm chút nữa trước khi phát biểu
ly_huynh
ĐẠI BÀNG
9 năm
@_-=TinhTế=-__-=SắcXảo=-_ Trên CPU của Intel gọi là Speed Step.

Sent from my iPad using Tinhte.vn
humadat3
ĐẠI BÀNG
9 năm
@_-=TinhTế=-__-=SắcXảo=-_ cái này chip 4 nhân vốn đã hoạt động như thế rồi cần j bác nói
vậy có cải thiện hơn được chất lượng?
@nam.khanh2002 cứ chờ xem coi thê nào bác ạ
@nam.khanh2002 thử coi sao đi bạn
@anh.nguyen1987 uhm, hóng thôi
kazenjin
TÍCH CỰC
9 năm
Thôi em chip A8 của Apple vẩn là bá đạo và đẳng cấp nhất!! khỏi phải bàn, tụi snapdragon update liên tục thì cũng chỉ vẫn lagg và hao pin thêm thôi.:rolleyes::rolleyes::rolleyes:
Anh em nào đồng tình vote 1 phát nào..
@kazenjin Ếch ngồi đáy giếng.
lehunghmu
TÍCH CỰC
9 năm
@kazenjin vén đêm ôm cái iphone của bạn lên bàn thờ đi . người ta đang bàn đến chip snapdragon lại lôi A8 vào làm gì
@kazenjin Tớ thật sự đến bh cũng koh biết cái CPU của Apple tên là gì nữa. Câu hỏi của tớ dành cho bạn là CPU Apple tên là gì vậy và nó đc hoàn thiện ở đâu vậy. Mong có câu trả lời từ bạn để mình đc khai sáng. Thân
@Love Siliently http://en.m.wikipedia.org/wiki/Apple_A8 đây là câu trả lời của bạn, còn của iPad Air 2 là đây http://en.m.wikipedia.org/wiki/Apple_A8X, còn nếu muốn xem mấy cái bài đánh gia hiệu năng thì gõ apple a8 vs a8x là ra thôi
Lúc đầu thì gân mồm lên cãi, giờ thì bảo là đã khắc phục...
Hờ hóa ra ss nói đúng à.
Hôm trước chính thím LG bảo không bị lỗi gì cả và chạy mát hơn những máy còn lại. Giờ chính thím này bảo lỗi nhiệt, nhưng sửa xong.
Vậy cuối cùng là có lỗi thật hay chỉ là lời nói trấn an? Dòng flex này cũng khá kén người dùng.
@ragefighter trấn an dư luận đó mà. nhưng cứ yên tâm là LG đã làm xong rồi. h thì mát lạnh rồi.
@vidia.vn Khắc phục bằng cách tăng miếng tản nhiệt thì không hẳn là khắc phục. Đó là giải pháp tình huống vì nhiệt vẫn tồn đọng và ngốn pin.
Còn sửa thiết kế cpu thì không thể vì cần nhiều time.
Vả lại doanh số flexx này ko cao đâu. Dợt này ss ko mua s810 thì dễ gì sửa.
shakaro
TÍCH CỰC
9 năm
Vẫn chưa mơ 810. Đang mơ 801 mà vẫn chưa có.
kitarodo
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mới đầu mấy bác bảo là ko nóng, giờ bảo nóng đã khắc phục dc. Tin bọn SS có lý hơn @@

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019