Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[ LG Optimus 2x - P990 ] Ngôi nhà của Optimus 2x [update : 16.03]

kutkut
3/3/2012 15:40Phản hồi: 3.317
3.317 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nguyentaift
ĐẠI BÀNG
11 năm
CẦn gấp trong các bản ics stock a e test thì bản nào tốt nhất vậy.... máy đang brick định chọn bản nào tốt để flash lại cái
dungqc
ĐẠI BÀNG
11 năm
ICS V28G dùng rất mượt nhưng tốn pin.
Sau khi điều tra thì mình thấy khóa màn hình rồi nó lại tự bật lại nên phần pin tốn cho màn hình quá lớn
=> hết pin cực nhanh.
Có bác nào biết cách tắt màn hình (khóa bằng nút Power) mà nó không bị tự động bật lại thì chỉ dùm nhé.
CM7 không bị lỗi này.
thanks ae nhiều,mình dạo này làm về ip nên ít có time tìm hiểu P990 đc như xưa,nếu ae nào tâm huyết PM riêng,mình sẽ Edit bài viết + update thường xuyên hoặc đưa pass để bạn vào Edit bài đc thường xuyên hơn 😃
anjeliq
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kutkut Bắt đàu từ ICS v28e hay là v28g :D
wyhu
ĐẠI BÀNG
11 năm
@mrcoi92 Tớ xuống đời x10. Vợ đòi dùng 2x khỏe hơn nen fải nhường. Hix. Mai kia đòi lại 2x để cùng ngâm cứu vơi a e cho vui!
wyhu
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kutkut Thế này là nóng rồi đấy bác à. Hi vong bác có time để cùng a e ptr box.
@wyhu đang cố gắng ngâm cứu trong time rỗi đây bác,vừa up thử cái rom V28G nhưng nó ngốn pin quá + camera xấu kinh khủng 😔
Toàn các cao thủ ẩn danh bây giờ mới lại xuất hiện 😁:D:D

Sent from my LG-P990
nguyentaift
ĐẠI BÀNG
11 năm
bạn nào dùng bản cm10 khi copy file ( game hay data game) vào sdcard chậm ì ạc ko.. chậm kinh luôn
Sao gân hêt thang 11 roi mà chua thay ics tu lg vay troi chán LG quá !

Sent from my LG-P990 using Tinhte.vn
nguyentaift
ĐẠI BÀNG
11 năm
ak còn điểm tồi của bản này là ram thừa ít ha...
.. nên khi chơi game nặng t tắt hết các app khác đi mà
minh dang o room v28g bay jo muon ve cm10 phai lam ntn cac bac nhi?
MrTux
ĐẠI BÀNG
11 năm
Của mình khi sử dụng V28G thì pin dùng khá lâu so với CM7 hay CM10. Không nhai pin như bản CM 10 PA hackfest và CM10 nightly.

Không biết lý do gì mà mình thấy khá nhiều bác kêu tốn pin với V28G này. Mình test v28G đã gần 2 tuần và thấy ổn về khoản pin. Hơi lag trong thao tác và chuyển ứng dụng.

Mình backup và sử dụng hầu hết các apps như khi dùng với CM10 nightly
@MrTux mình k xài thêm gì cả,test ko cài gì trong vòng 1 ngày nhưng nó sụt pin cứ ầm ầm 😔
@MrTux Uh, mình cũng thấy pin trâu hơn mấy bản kia nhiều mà cũng chả hiểu sao mấy bác trên than ngốn pin nữa @@
mrcoi92
ĐẠI BÀNG
11 năm
@emkieu_anh_vanyeu bác thử tắt 3G và dada chưa?
Mình đang dùng bản v28G của Stefan Gündhör http://d-h.st/PdT flash bằng NVFlash. Dùng được 1 tuần rồi, cũng tạm hài lòng về khoản pin thì mình cũng thấy ổn đc 1 ngày 😃, mỗi tội hơi lag tý. Mấy bản CM10 thì mượt thật nhưng tốn Pin kinh, nạp thì lâu thôi rồi với lại dùng đc khoảng 1 ngày là bị lỗi nghe, gọi cũng đã cài các loại Baseband nhưng chẳng ăn thua gì 😔
@banghuu mình cũng bị tình trạng giống bác này dùng được vài hôm tự nhiên lỗi nghe gọi bực cả mềnh >"<
Tuan1002
ĐẠI BÀNG
11 năm
có bác nào ở đây có lg 2x p990 bản quốc tế hàng công ty hoặc xách tay tình trạng còn mới chưa sửa chữa bán ko nhỉ, em đang săn lùng. Thanks!
mrcoi92
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Tuan1002 môt tháng trước thì em có ý định bán nhưng giờ thì ko bán nữa 😁 bác ra ttmobile ấy 5tr8
Tuan1002
ĐẠI BÀNG
11 năm
@mrcoi92 Con của bác là hàng cty hay xtay vậy bác. Em muốn mua của anh em tinhte cho chắc ăn chứ của thương giá thì cũng có baothymobile, namamobile, starmobile...bán giá 4tr8 trở lại có ghi là mới 100% nhưng mà giờ nghe bảo mấy thương gia hay bán hàng dựng, fake nên sợ quá. Thôi thì em cũng chưa vội khoảng tháng nữa khi nào bác cần bán thi reply em nhá. Miễn máy ok đừng cá xấu là được. Thanks!
@Tuan1002 đang còn 1 em mới up lên 4 chấm : màn đẹp k xước,viền dính rơi 2 phát nên xước,lưng thì đẹp nhưng cái lỗ camera chụp ảnh thì bị sứt 1 tý ti 😁
Tuan1002
ĐẠI BÀNG
11 năm
@emkieu_anh_vanyeu Chắc ngoại hình em nó xấu lắm đây. Nếu mà có cái hình thì hay bác nak. Dù sao bác cứ ném em cái giá vào inbox để em tham khảo và lưỡng lự nha. Thanks
@Tuan1002 Mình có 1 con đang sài không lỗi gì. Mua đầu năm đến nay chưa có biết mang đi sửa pao giờ. Bạn thích mua qua Gia Lâm xem máy ưng thì mua. Máy mình đúng tiêu chuẩn bạn cần tìm. ĐT mình 0984900976
mrcoi92
ĐẠI BÀNG
11 năm
hịc rẻ vậy 10 con thì chắc khoảng đên 6 con bị lỗi bác à.Trước em cũng mua cho thằng bạn con 3D mà chọn mãi mới đc con trùng Imel về đc tuần thì ăn nguồi đổi con khác giờ thì ổn định rồi nhưng pin thì pin lô.Con của em là xách tay bác à nhưng em mua ở nc ngoài.
Tuan1002
ĐẠI BÀNG
11 năm
@mrcoi92 Uhm nếu ko cũng đành hên xui với bọn cửa hàng thôi chứ biết tìm đâu khi mình đang cần và kết hả bác. Tiện đây bác cho em hỏi luôn con Lgp990 này up rom có dễ chết ko? Lướt web 3g có nhanh và pin được bao lâu nhỉ?
mrcoi92
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Tuan1002 trong các dt chay android thì em thấy up rom de nhất là thằng LG và thằng samsung từ lúc mua máy tới giờ em fai up đến vài trăn lần rồi mà có chết đâu nếu có chết thì cũng cứu đc thôi mà bác rum mình nhiều cao thủ lắm.
co ai bi nhu minh ko vay.minh dua ve stock rom thi dien thoai minh tro thanh su660..gọi không được,người khác gọi đen cũng ko đươc lun,😕 mình đã thữ voi ban v20m,v20j....
Nói thật vs mấy bác chứ e chán cái bọn LG này quá,rom nào cũng lỗi,cm10 thì nghe gọi,cm7 thì có nhận usb nhưng máy tính lại ko nhận bộ nhớ toàn lỗi ko thể bỏ qua đc !!!
@thinhhp11 Mình thấy thằng LG về phần cứng thì ổn còn phần mềm như bạn nói cũng khắc phục được dần dần mà. Mình giờ sai rom CM7 nhưng không thấy lỗi khi máy tính không nhận USB. Mình cài đủ driver là máy nhận ngon lành mà bác. E lười kết nối qua usb nên toàn bắt wifi rùi dùng phần mềm Ardroid copy dữ liệu.
Chào các bác. Em dang sài bản 2.3.7 dt em hàng chính hãng cho VN. Giờ em dang kết cái ứng dụng mà dùng thao tac vẽ vẽ trên man hình để điều khiển thay vì 4 phim kia. Nhưng yeu cầu android 3.2 trở lên. Em ko cần ICS hay 4. Nay no gì cả. Chỉ cần 3.2 tro lên thôi. Các bac phán cho em 1 phát xem em nen up bản rom nao ổn dinh va it lỗi nhất. Em ở saigon. Bac nao ở sai gon hom nao anh em minh hop mat cafe chơi đi. Em cám ơn.
@mixiko :eek::eek::eek: HĐH Android 3.2 Honeycomb là chỉ để dành cho MÁY TÍNH BẢNG bạn nhé 😁

Sent from my LG-P990
cugieo
TÍCH CỰC
11 năm
chờ LG Optimus 2x P990 mãi ko có Android 4.0 chính thức từ LG nên chia tay và mua Sony Xperia S tận hưởng Android 4.0 và tới đây sẽ có Android 4.1
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=2013025
bản rom mới ai rảnh test thử đi, máy mình đang kẹt 1 số thứ nên chưa test được bản này chỉ bị lỗi wifi chập chờn, nhưng mà có cách fix luôn r
nguyentaift
ĐẠI BÀNG
11 năm
@mixiko bạn cài gaaps vào nha.. http://goo.im/gapps
@nguyentaift gapps rồi bác ơi. nhưng mà không dc. lại quay về CM7 đã. đợi tiếp thui
nguyentaift
ĐẠI BÀNG
11 năm
@mixiko bạn mắc những lỗi lạ nhỉ..... kết lỗi pc thì chắc là do máy tính hay gì rồi chứ làm gì có lỗi đấy.. còn ko vào dc CH play là do google apps chứ bạn.......😁.. còn mình còn đang bị lỗi mất mạng đây.. cả 2g và 3g đều ko có.. ko biết do mạng hay do máy
@nguyentaift dau phai do may tinh. bản cm7 em van kết nối phà phà mà.2g, 3g của em chạy ngon lành. bị 2 lỗi nhẹ này mới tức chứ.
cac bac pro giup em voi. e dang o room v28g hom qua em co lam theo huong dan ve romm 2.3.4 nhu trang nay huong dan.http://www.modaco.com/topic/352036-rom-atomicmod-updated-220612/gio may ko bat len duoc nua. cam cap de chay lai room stock may cung khong hien S/W Upgrade Please? gio em phai lam ntn? mong cac bac pro giup do.😔
@quysupro88 Trong topic này có bài giải quyết vd của bạn..chịu khó tìm đi

Gửi từ LG-P990 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
ban phai dung room Cuối cùng thì lại ngon roy! chạy nvflash lại rom:
[ROM] Opti-3D v-1.4.4 V20s Stock limpia CWM NVFlash

là oke! màn hình S/W upgrade lại ngon lanh roy! quay về dùng tạm 2.3.4 stock vậy! Đợi khi nào có ICS việt nam chuột bạch tiếp vậy;)
MrTux
ĐẠI BÀNG
11 năm
Việc gì phải tìm patch. Dùng cái editor nào đó sửa /etc/vold.fstab là được thôi mà, đổi lại vị trí của /storage/sdcard0 và /storage/sdcard1 là được. Muốn mount lại thành /emmc và /sdcard thì phải viết mount scripts
nguyentaift
ĐẠI BÀNG
11 năm
@HDD18HAMLONG bạn sửa lỗi wifi như hướng dẫn chưa.. mình vào recorvery install cái hướng dẫn thì là brick luôn.. mất công cả tối up rom lại...😔
@MrTux chắc mình đổi sai thế nào chứ mình cài fresh rồi mới đổi mà
MrTux
ĐẠI BÀNG
11 năm
@HDD18HAMLONG Chú ý là chỉ cần đổi 2 số 0 và 1 cho nhau thôi chứ đừng có đổi đoạn sau và cũng đừng copy từ chỗ khác vào.
Mình làm với CM10 nightly build cách đây khoảng 2 tuần và thành công.

Nội dung cái /etc/vold.fstab nó tùy từng máy sao á, nhất là mấy chữ đằng sau, mỗi ROMs nó hiện ra một cái path khác.
Nhớ mount rw /system đã nhá.
@MrTux đổi chỗ tất cả số 0 và 1 hay thế nèo bạn ?
edit, dã thành công. đổi số 0 và 1 ở đầu tiên là ok . thank bạn rất nhiều. đang xài cm10 build 26/11 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019