[ LG Optimus 2x - P990 ] Ngôi nhà của Optimus 2x [update : 16.03]

kutkut
3/3/2012 15:40Phản hồi: 3.317
3.317 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tình hình là up bản fix lỗi nghe gọi rồi vẫn dính chưởng... nản quá bác nào hướng dẫn mình về rom 2.3.4 ( xin rom gốc ) với... ở CM7 mãi roài ....chán lắm.....4.1 thì như shit ý ( nghe với chẳng gọi )
@itsme7i_hehe Uhmm mình online bằng đt nên ko chụp ảnh màn hình để bạn rõ, nhưng túm lại khi đt đã nhận drive nvflash rồi thì bạn cứ vào folder rom đã giải nén kick vào các file, cái nào chạy lên cmd là đc, kick ko fải file chạy cũng chả sao đâu 😁

Sent from my LG-P990
@banghuu thank bác trc....may là giờ an ủi có cái máy tính bảng chạy 4.1 lên cũng an ủi phần nào....muốn con p990 lên 4.1 cho bằng bạn bằng bè ^^ nghe có vẻ khó khăn quá....ngồi đợi tiếp 4.2 😆
@itsme7i_hehe Chẳng hy vọng j đâu bạn ơi, một khi ko có rom stock thì cũng ko co rom cook ổn định đâu.

Sent from my LG-P990
MrTux
ĐẠI BÀNG
11 năm
@banghuu
Bác nói chuẩn rồi đấy. Tất cả sự mong mỏi stock ics/jb cũng vì đống binary blob/source code với baseband thôi.
nguyentaift
ĐẠI BÀNG
11 năm
treo máy rồi chả hiểu nữa có nghịch gì đâu mà bị bị brick nhỉ...... tắt máy đi.. 1 lúc sau bật lại cứ treo logo chạy vòng tròn hoài chán thật
@nguyentaift có chỉnh build.prop ko ? lần trước mình add thêm mấy cái tweak cũng bị như vậy 😔
ức lòi mắt
nguyentaift
ĐẠI BÀNG
11 năm
@HDD18HAMLONG ko luôn thế mới là.. hồi trước nghịch mấy cài lock screen 4x hay cái tweak đấy bị brick thì đành chịu ..đằng này độc tắt mấy đi bật lại mà bị brick... tức quá.. đang phải cài lại từ đâu
khanhdt2
ĐẠI BÀNG
11 năm
Lâu lắm em mới quay lại diễn đàn! Các bác cho em hỏi giờ bản ROM nào ổn định nhất cho em P990 này ạ! Cho em xin link với ạ! Em cảm ơn! 😁
mrcoi92
ĐẠI BÀNG
11 năm
@khanhdt2 Dùng cm10 đi bác.
khanhdt2
ĐẠI BÀNG
11 năm
@mrcoi92 Có bản ROM stock nào ngon cho ổn định hả bác? ICS cũng được! 😁
mrcoi92
ĐẠI BÀNG
11 năm
@khanhdt2 stock thì bác dùng 2.3.4 ây còn ics ko có tiếng việt mà ram dư ít.
@khanhdt2 nếu muốn stable thì cứ cm7,GB các kiểu nhé, còn ics hay cm9-10 thì chả có bản nào là đc 100% đâu, ko què chân thì cụt tay, nhẹ thì cũng đi.."chân giữa" 😃
vẫn chưa tìm ra cái nào ưng ý 😁
đã sang ngày thứ 4 ko thấy build mới của cm10 .. ko biết bao giờ stable 😔
mrcoi92
ĐẠI BÀNG
11 năm
@HDD18HAMLONG Có khi mấy hôm nũa có 4.2 cũng nên 😁
Minh dang dung cm10 lam the nao de vao phan the nho ngoai cac bac nhi?

Gửi từ LG-P990 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
nguyentaift
ĐẠI BÀNG
11 năm
@quysupro88 dùng es explorer thì chỉ vào biểu tượng ngôi sao bên trên trái chọn cái thẻ nhớ
nguyentaift
ĐẠI BÀNG
11 năm
nếu dùng rootexplorer thì vào strorage chon sdcard1
Cam on bac nhe! E thay rui!

đã bác naof thử bản rom này chưa ?
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=2007968

Nhìn sơ qua thì hình như flash -= nvflash. ai hướng dẫn mình cái , mình chưa xài nvflash bao giờ 😁
nguyentaift
ĐẠI BÀNG
11 năm
@HDD18HAMLONG :D...... ca này khó ha...hehe
@nguyentaift khó chứ ko phải là ko đc nhẻ :D hihi
nguyentaift
ĐẠI BÀNG
11 năm
@HDD18HAMLONG cm10 5 ngày rồi chưa ra bản mới chắc sắp bản stable rồi.. để chuẩn bị lên 4.2 rồi... thì up lại ics làm gì ra..hj;)
@nguyentaift sáng nay free time, cài chơi. nx về bản rom ics đó như sau:
1. cài qua nvflash dễ hơn ăn cơm, quay về cm7 cũng dễ, ng ta làm sẵn hết rồi, chỉ viêc chạy các tập tin lô(.bat) là xong
2. thất vọng về ics toàn tập. thấy bản đó ở home thì mượt, nhưng menu thì cứ lắc lư như đi tàu vũ trụ( mặc dù đã óc ách lên 1.3ghz) . vậy mà cũng đc cmt là mượt mà nhất trong các bản ics leak :| ko hiểu origin thì lắc đến thế nào nữa
3. lại quay về cm7 sau 30ph trải nghiệm !

p/s : tối nay test lại lần nữa xem thế nào, bởi cmt trên xda rất khen rom này 😁
CM 10 sao lúc kết nối với PC k thấy USB Storage nhỉ các bác.
luc trang so 75 trong dien dan co day
mrcoi92
ĐẠI BÀNG
11 năm
mấy bản 28G vào thẻ nhớ tn vậy các bác
langmanhtu
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình vừa cài lại rom cm 7.2. Nhưng không hiểu sao bây giờ không nghe được bằng tai nghe. Cắm tai nghe vao mở nhạc thì chỉ phát trên loa ngoài.
Có bác nào biết cách khắc phục thì chỉ giúp.thank:d

Sent from my Optimus 2X using Tinhte.vn
Ban thu tat di bat lai may xem tn. Minh cung bi mot lan.hi

langmanhtu
ĐẠI BÀNG
11 năm
@quysupro88 Mình thử rồi mà không đc. Dùng HDMI cũng bị thế luôn.

Sent from my Optimus 2X using Tinhte.vn
Mơ về một nơi ..... xa lắm 😁:D:D

Sent from my LG-P990
@banghuu nhớ cách đây nửa năm mấy ae hội p990 cứ ngồi đợi ics, xong giờ ra ics thấy như shit rồi lại ngồi đợi tiếp jb 😆

cơ mà với cấu hình của p990 thì mình tin chắc kể cả jb 4.2 vẫn chiến tốt, ko lo đâu. cm10 chỉ cần fix hoàn chỉnh lỗi call sound là 100% rồi mà
@HDD18HAMLONG ICs bản nào zay bac. cho em link đi
dung roi do nhung up baseband thi phai up truoc
randy95
ĐẠI BÀNG
11 năm
em này bây giờ giá khoảng bao nhiêu và mua ở đâu thì tốt nhất anh em nhỉ 😃
thấy bên digiphone bán 4tr8 thèm quá
nguyentaift
ĐẠI BÀNG
11 năm
@randy95 máy này trước mình mua cũ 3tr9.. mua mới thì mình ko biết...hj
Mình thấy hầu hết các room cook đều bị lỗi rất khó chịu là khi thay pin đều ko hiển thị đúng. Vd pin cũ còn 15% thay pin mới 100% vào máy cũng hien thi 15%. Có ai khắc phục dc ko?

Sent from my LG-P990 using Tinhte.vn
MrTux
ĐẠI BÀNG
11 năm
@bucminh123 Trước mình dùng CM7/CM9/CM10 đều bị (CM nguyên bản từ get.cm), nhưng giờ đang dùng một cái ROMs khác thì không bị, ICS leak V28G cũng không bị vậy 😁
@bucminh123 mình cũng bị vậy, wipe pin cũng ko hết nên rút ra 1 cách, đó là xài 1 pin thôi. 2 pin ko giải quyết đc tình thế lắm. cách đây mấy năm bắt đầu xài smartphone thì giật mình vì pin, nhưng giờ mình ko quan tâm nữa, đã xài smartphone, nếu vọc vạch thì con nào chả 1 ngày sạc 2/3 lần. ( trừ phi idle tắt màn mà sụt đều thì mới có vấn đề)
@MrTux trên 28G chỉnh swap thẻ nhớ ntn bản nhỉ ? mình vào thấy nó toán loạn hơn cm10 😔
MrTux
ĐẠI BÀNG
11 năm
@HDD18HAMLONG Stock ROMs nó mount external sdcard vào /mnt/sdcard/_ExternalSD với /mnt/sdcard là internal sdcard.
Bác định swap 2 cái này cho nhau hay đổi lại mount point cho nó đúng kiểu /mnt/sdcard và /mnt/emmc của CM7?
@bucminh123 Like....
Bạn tháo pin cũ ra để khoảng 2' sau đó thay pin mới vào. Max luôn

Gửi từ U30GT mini của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
Mình thì nhất quyết ko về CM7 😁 cũng như viêc bạn có 2 cô bồ, 1 cô trẻ đẹp sexy, 1 cô cũ (già) vậy bạn thích cô nào hơn. Cô trẻ đẹp sexy thì bao giờ cũng đỏng đảnh rồi, nhưng thích thì chiều thôi :D:D:D

Sent from my LG-P990
@banghuu bạn đang dùng "hàng" gì ? :D
@HDD18HAMLONG Tất nhiên là ẻm CM10 rồi :D, lúc nào chán thì về v28g 😃

Sent from my LG-P990
@banghuu Ban co xai dev fix callsound ko? Minh sau may ngay dau test ko sao, hom qua vua dinh roi. 😔

Dag test v28G nen chua cai tv, sorry

Sent from my LG-P990 using Tinhte.vn
@HDD18HAMLONG Mình ko cài, dùng cm10 đc 3 ngày chưa thấy lỗi. Chắc nghe gọi ít 😁, đang định tối nay về v28g để dùng lâu dài 😃

Sent from my LG-P990
mình muốn giống y xì cm7, tức là dùng sd card ngoài làm bộ nhớ chính. vì mình cài nhiều app, game, dùng cm7 data của nó nằm trên thẻ nhớ ngoài đó hết. giờ muốn chuyển sang bộ nhớ trong cũng ko đc, vì hơn 6gb lận 😔
bạn giúp mình nhé, cám ơn bạn nhiều

file void của mình như sau, bạn xem giúp nhé

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019