[LG Optimus 2X Su660] - Hướng dẫn chi tiết: Up rom, root, fix lỗi... Update ICS + CM10.1

aries.1482
30/5/2012 8:0Phản hồi: 19.499
19.499 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

haiau101079
ĐẠI BÀNG
11 năm
Lỗi CH play mình nêu ở trên là do ko thằng titanium pro gây ra,mình tháo ra là hết lỗi ngay.
Bản CM 10 ngày 26/11 chạy cực nhanh các bạn ah,pin thì mình vừa up chưa Kết luận đc ji.
@haiau101079 Vẫn bình thường mà bác, chắc wifi bác yếu đó
Có quà sáng tặng ae đây: Theme LG Optimus UI 3.0 cho CM10. Dùng cái này mới đúng chất su660 😁.

Cách dùng như #1.
@HưngNguyễn29 down bt mà, bạn click vào free download
bkpro185
TÍCH CỰC
11 năm
Xem ai cao hơn nào 😁

Bonus cho anh e.Ứng dụng tải hình nền HD,3D tuyệt đẹp.Cực kì nhiều hình nền đẹp nhé!

https://www.kleii.com/f/50b4279a882567bd3700001b
cq40_630tu
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có android 5.0 rôif
bkpro185
TÍCH CỰC
11 năm
@cq40_630tu Có bao giờ,mới chỉ là thông tin rò rỉ thôi.

Đẻ như thế mà mãi không fix được lỗi nghe, gọi cho ae hichic
Lạ nhỉ,máy mình dùng cm10 có bị lỗi nghe gọi đâu,nhưng lại bị lỗi ngủ luôn khi cắm cáp usb mà tắt màn hình.Trong khi đó nhiều bác lại ko bị,đúng là con su660 này mỗi máy 1 lỗi @@
23-24-25-26 cm10 đẻ như gà thật :eek:
Đẻ như thế mà mãi không fix được lỗi nghe, gọi cho ae hichic
@hieu181287 cái này đâu phải lỗi của cm10, mà là lỗi của đt hàn.
@hieu181287 Chính xác là chưa fix được mấy lỗi đã report trên xda.

Tới nay, CM10 ngày 26.11.2012 vẫn chưa fix được:
- Face unlock không được. (Mở khoá bằng khuôn mặt)
- Chỉ có 1 chế độ là tự động lấy nét liên tục và không chỉnh được các chế độ "Mặt xấu" và "Màu nền" trong quay video.
- Chụp ảnh chế độ Panorama (toàn ảnh) full kích thước là out không tạo được.
- Mở data 3G là không lên, phải chuyển sang chế độ máy bay rồi tắt mới mở được data 3G.
- Wifi cực kì hao pin.
- Thỉnh thoảng tắt màn hình mà cắm sạc hoặc USB là ngủ đông. (Fix bằng cách mở chế độ USB Debuging là ok) :p
- ... quá nhiều lỗi vặt.
bkpro185
TÍCH CỰC
11 năm
@thanhtrung2000 face unlock có lẽ stable cũng ko có.

3G ko lên là do ấn hờ trên thanh Notification.Fix bằng cách ấn mạnh và sâu vào nút công tắc 3G đó.

Thỉnh thoảng tắt màn hình mà cắm sạc hoặc USB là ngủ đông.cái này mình bật USB Debuging vẫn bị,ko hiểu sao nữa.Ko lẽ do cáp? Bạn dùn cáp của hãng nào?

P/S:hình nền mình ưng ý nhất từ trước đến giờ
@thanhtrung2000 bật chỉ dùng 2G rồi lại tắt đi là được 😁
CÁC BÁC CHO E HỎI, E ĐÃ UP 2.3.4 VÀ UP ROM MIUI, ĐÃ BACKUP ROM NÀY VÀO THẺ NHỚ. HIỆN GIỜ ĐANG DÙNG CM7, BÂY GIỜ E MÚN RESTORE LẠI ROM MIUI THÌ SAU KHI RESTORE CÓ PHẢI WIPE ĐẦY ĐỦ KO HAY CỨ REBOOT LUN AK?
@duyhung2709
@duyhung2709 đừng wipe, wipe là mất hết app đã cài
@aries.1482 E CŨNG NGHĨ VẬY. THANKS BÁC
Được chết liền đó bác :p

Mình dùng cáp của Samsung hehe, chứ lúc mua đâu có full box đâu, lúc nãy tắt USB Debuging đi cái cắm USB là ngủ, nhưng mở lại thì lại ok hehe
@aries.1482 Dạ không anh à 😃 Gấu là giáo viên anh văn nên cũng biết cách cư xử lắm 😃 Vì có tý chuyện riêng nên tâm trạng không thoải mái ,vật vã @@
P/s: Có anh em nào mua ipad 3 4G 64GB hoặc biết ai có nhu cầu ở TP.HCM thì chỉ giúp mình với , mới 98 % , giá 11.5tr nhé . Thank 😃
@tuthanh686 he he làm nghề giống gấu nhà a. hỏi khí không phải, đã có gấu con chưa nhẩy 😁
@aries.1482 Chưa anh,em mới đi bộ đội về chưa bao lâu,còn long bong lắm anh à 😃
@aries.1482 hehe gấu nhà em cũng làm GV 😃
Mới tìm được app này của 1 ông ở trên G+ của cyanogen mod 😁 app tự động check ROM CM và download riêng phần update(chứ không phải cả bản ROM)

https://play.google.com/store/apps/details?id=com.cyandelta

mình mới up bản ngày 26 nên chưa có đk test :D ai chưa up test dùm xem :d
pin su660 có ổn không các bác.mà lỗi ngủ đông khi sạc là gì vậy ạ
Sau khi apply theme cho CM10 thì bị lỗi này:

@thanhtrung2000 đọc lại cách dùng ở #1 nhé 😁
http://changelog.bbqdroid.org/#p990/cm10/next ~> Hôm nay mấy anh bên CM team về ngủ với vợ hết rồi hay sao mà im zậy nè 😕
cq40_630tu
ĐẠI BÀNG
11 năm
Em có cách để máy ko bị ngủ quên khi cắm sạc hoặc cáp usb là vào càđât, bật tùy chọn nhà phát triển, root access chọn app&adb, đã test ok nhé 😁
bkpro185
TÍCH CỰC
11 năm
@cq40_630tu
Đã test ok 100%.Thanks bạn.
Vậy là lỗi lớn nhất còn lại đã xong,chỉ còn vụ chụp ảnh quay phim nho nhỏ nữa thôi.

Bác chủ xem xét đưa cách fix này lên #1 đi :D
bkpro185
TÍCH CỰC
11 năm
@bkpro185 Sặc,lại bị rồi,lúc đc lúc ko,mệt cái lỗi này quá @@
cq40_630tu
ĐẠI BÀNG
11 năm
@bkpro185 em test đi test lại ko bị gì cả bác ơi:oops:
http://apkvn.com/a/2038-cm7-mdpi-lg30-ui.html : mình đang ở cm7 mà không biết cài, bác nào hướng dẫn giúp !!!!
@sutra heart Adw là laucher chứ ko phải theme, có phần chọn theme đó nhưng lâu ko dùng cm7 nên ko nhớ rõ ở phần nào, bạn tìm kĩ đi
@aries.1482 Bac nao pik fan chon theme cm7 o dau ko,chi giup minh. Thanks all

Sent from my Optimus 2X using Tinhte.vn
@sutra heart trong CM7 chọn phần theme chooser ấy 😃
@aries.1482 Ah. Tim ra roi. Ma no bao loi.thua lun!

Sent from my Optimus 2X using Tinhte.vn
Bác nào đang ở 2.3 stock vào /system/media lấy cái bootanimation.zip share em với :p đang khoái cái boot này mà đang ở CM10
Mới lọ mọ qua xda, tìm thấy cái top này

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=2014677 ~> có liên quan tới SU660 của mình không nhỉ? Hình như topic của Dev thì phải, mình chắc phải chờ thôi hehe

http://www.multiupload.nl/3E5WLUSAUN ~> Đây là bản fix call mình tìm được trong topic này, ai test thử xem nào
Cài xong rom CM10 thì ko nhận bộ nhớ trong 12Gb nữa giờ ko chụp ảnh,... được phải làm sao đây ạ?
bkpro185
TÍCH CỰC
11 năm
@nguyenductien1 Flash lại bạn à.
haiau101079
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nguyenductien1 bạn phải Flash về Rom gốc 2.3 rồi up lên CM 10 đảm bảo nhận bộ nhớ 12Gb
Là sao ạ?
Gấu giáo viên chắc biết cách nói chuyện làm chồng zui lắm mấy bác nhỉ? :p
@thanhtrung2000 ko, gấu nhà em bướng lắm ạ, e toàn bị bắt nạt thôi. ko biết có bác nào đồng cảnh ko, hjc
lỗi ngủ đông là gì thế ai chỉ em với
bkpro185
TÍCH CỰC
11 năm
@hoangthangh2 Là lỗi mà điện thoại đang tắt màn hình nhưng bật kiểu gì cũng ko lên và chỉ còn cách là tháo pin ra rùi lắp lại.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019