[LG Optimus 2X Su660] - Hướng dẫn chi tiết: Up rom, root, fix lỗi... Update ICS + CM10.1

aries.1482
30/5/2012 8:0Phản hồi: 19.499
19.499 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

sao mình hog cài dc driver recovery vậy ,xin hướng dẫn mình cách cài nhé ???
@thanh_hoai Chuột phải vào APX-> Properties-> Chọn tab Driver-> Update Driver-> Browse-> Duyệt đến thư mục chứa invidia usb driver mà bạn đã down về-> Next vài cái nữa là được. Nếu vẫn k làm được thì cài teamview mình làm cho 🆒
Khi nào bạn rảnh Teamview làm dùm mình nhé
nick yahoo : xukhac.hoahong@yahoo.com
đã làm dc
Thank nhé😃
cho mình hỏi rom stock có fix lỗi tin nhắn 80 ký tự không. thank
@songtoan1711 rom stock vẫn bị lỗi tin nhắn, thế nên mới cần up rom custom đó bạn.
baoquoc_kg
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình không hiều lắm, máy mình hiện giờ là đang ở 2.3.4 chưa root. vậy thì mình chỉ cần up custom lên thôi phải ko bạn? nếu up như thế thì các phần mềm của nhà mạng hàn quốc có mất đi ko? hiện tại có quá nhìu phần mềm của nhà mạng làm mình thấy bực quá vì ko sữ dụng tới. thanks
@baoquoc_kg Bạn nên flash về bản stock 20m rồi up rom custom, 20m là rom stock mới nhất dùng sẽ ổn định hơn. tất nhiên sau khi up rom custom thì các pm hàn sẽ bay hết và sẽ có thêm các pm hữu ích khác.
Cứu với các bác ơi, con Su660 của e khởi động máy toàn zô ClockWorkMod Recovery, e xài CWM 5.0.2.8, như zậy là có mất boot k các bác!! giúp e với huhu 😔
@chettui Bình tĩnh đi, chả sao cả, cũng không mất mát gì hết, bác nói rõ hơn xem bác làm gì trước đó thì mới biết để giúp bác chứ
kin1235
ĐẠI BÀNG
11 năm
@chettui Bình tĩnh . Lên google tim su660 lỗi vào recovery . Có bài của mình up đó làm theo là về được rom stock

Sent from my LG-P990 using Tinhte.vn
e up rom cook NovaHD rebuild 1.0.1 như bình thường ( có wipe cache & dât luôn) xong nhấn zô Reboot System Now (trong CMW) thì nó reboot xong lại vào CMW Recovery. e tưởng rom lỗi nên e up rom khác cũng k đc. huhu có khi nào bị brick k các bác 😔
@chettui Bạn đã up kernel chưa?
Up kernel cũng dzậy ak bác ơi. Bác biết cách nào zìa rom stock 2.3 k. để e thử đưa zìa rom gốc lại coi sao!!
@chettui flash về rom stock v20m, sau đó up lại nhé, cách làm mình đã hd chi tiết ở post #1 đó
mình up rom CM9 chạy mượt nhưng lại bị lỗi cứ cắm USB vào để kết nối với pc là máy bị khởi động lại ko hiểu vì sao, ai bị giống mình không vậy
@aries.1482 bác dùng rom đó có lỗi *101# không bác? em đang chạy CM7.2 RC3 của 1 cái diễn đàn gì của tàu ấy mod riêng cho su660 mọi thứ ngon nhưng mỗi *101# thì lại không được! thế mới cú! bác đang dùng Rom nào ổn định bảo em với để em up!
lockool
ĐẠI BÀNG
11 năm
@aries.1482 bác cho e hỏi muốn khắc phục lỗi gọi điện (lỗi 5) thì cũng phải up lại rom ah?
@lockool ko cần,
flash fls luôn
lockool
ĐẠI BÀNG
11 năm
@aries.1482 bác hướng dẫn e chi tiết hơn đc không
có ai biết cách khắc phục lỗi sập nguồn khi cắm cáp không???? ở rom ISC nova hd ấy!!
giúp mình với!! rom dung hay mà bị vậy !! nản quá!!
có ai biết cách khắc phục lỗi sập nguồn khi cắm cáp không???? ở rom ISC nova hd ấy!!
giúp mình với!! rom dung hay mà bị vậy !! nản quá!!
@hieu.ladykiller Mình cũng bị như thế này, cứ cắm cáp kết nối với pc là sập nguồn khởi động lại ngay, cắm sạc thì ko bị.
baoquoc_kg
ĐẠI BÀNG
12 năm
sau khi mình up lên wimu thì hai phím cảm ứng ko còn sáng đèn nữa các bạn, có trong phần thiết lập hay là do lỗi rom nhỉ??? và vào menu như thế nào mà mình tìm hoài không thấy.
sau 1 hồi đọc e vẫn chưa hiều cái gì
mới xúc 1 con
đang ở 2.3.4
bác nào cho dạy + cho xin bản rom nào có tv pin trâu ổn định k ạ
baoquoc_kg
ĐẠI BÀNG
12 năm
sau khi mình up lên wimu thì hai phím cảm ứng ko còn sáng đèn nữa các bạn, có trong phần thiết lập hay là do lỗi rom nhỉ??? và vào menu như thế nào mà mình tìm hoài không thấy.
@baoquoc_kg mình cũng bị như bạn khi up cm7!! không biết khắc phục sao đây!!!
bác chủ hướng dẫn e đường đi nước bước vợi ạ e gà quá :|
Star_NA
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bác cho e cái rom ổn định nhất đi. chơi game tốt ý
sao e up rom cm7 thì báo lỗi rom nova thì giải nén rom từ thẻ ra thì nó bắt set up thêm cái gì e ấn linh tinh thì k rs phone về rom gốc
Mình xài đồ của chủ Pic úp thấy rất ngon .
Trải nghiệm của mình như sau
  1. Có thể xài *101#,*102#,*#06#
  2. Đèn 2 phím cảm ứng không sáng .
  3. Chơi game PlantvsZoobies hog có dc 😔 bị đơ ,các game khác Ok (BLOODandGORY,Spiderman,tam quốc,Samurai2,đào vàng ,cờ tướng,nông trại,Alpha 6.....)
  4. Sau khi chỉnh APN thì vào 3G rất nhanh ,coi youtube mượt lắm 😁(mình hay coi phim châu tinh trì 1h30 phút luôn ).
  5. Cắm vào Laptop hay bị đơ ,phải khởi động lại dt mới nhận usb .
  6. Cài nhiều theme MIUI đẹp lắm ( thích nhất là cái này ) ;)
  7. Pin xài 2 ngày chỉ nghe ,gọi ,nt thậm chí hơn 2 ngày .(mình chơi game ,lướt web liên tục hơn 5 tiếng/ngày nên ngày nào cũng sạc😕 )
@mrchan93 thế thì vào recovery up rom khác! 😆 hoặc là rom đó không chạy được! hoặc là bạn up sai ở chỗ nào đó! lưu ý là lần khởi động đầu tiên sau khi up rom thường lâu hơn! nhưng cũng ko lâu quá đâu!
@4ever1lov3 e đag up lại rom stock v20m bác ở hn hay ở đâu có gì mai giúp e với e mới học up rom 😔
@mrchan93 cứ mày mò nó mới hay! mình cũng ở hà nội thôi! chắc bạn cũng 93 nên cứ gọi mình là bạn! 😆 nếu thấy khó thì pm yahoo mình: mr.hoang_hd bây giờ đi mình chỉ cho!
@4ever1lov3 Bạn có f k? Kết pạn đi

tapatalk2x
cái này lúc khởi động vào ,sau đó nó sẽ vào màn hình chính luôn,nếu không thì bạn up lại từ đầu thử coi,lần đầu vào sẽ rất lâu bạn cứ để im đó 1 chút ,mình làm theo y như chủ pic hướng dẫn àh ,từ A-Z up chừng 10-15 phút.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019