[LG Optimus 2X Su660] - Hướng dẫn chi tiết: Up rom, root, fix lỗi... Update ICS + CM10.1

aries.1482
30/5/2012 8:0Phản hồi: 19.499
19.499 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

k nó đứng im luôn
đại loại như kiểu die r hay sao ý em đang cố up lại rom stock
cảm ơn chúa sau khi up rom stock v20m nó đã vào menu chính
fuck sao báo thành công mà k có tv vẫn hàn anh
baoquoc_kg
ĐẠI BÀNG
12 năm
@mrchan93 bạn up rom v20 thì đó là rom stock của su660 rồi, vẫn là tiếng anh và tiếng hàn thôi làm gì có tiếng việt, muốn có tv thì dùng rom cútom đi.
@thanh_hoai lạy bố k dạy thì thôi post máy lên làm chi
bạn cứ làm theo bài từng bước 1
mình cũng làm theo đấy thôi
làm r hóa
ra máy mình chưa root k up đc rom :|
baoquoc_kg
ĐẠI BÀNG
12 năm
sau khi mình up lên wiui thì có cảm nhận là mượt, đẹp tuy nhiên mau hết pin và có một số lỗi như: hai đèn cảm ứng ko sáng (khi mở khoá sáng một tí rồi tắt luôn), ghi âm bị lỗi, và theo cảm nhận của mình thì camera chụp hình ko đẹp bằng rom stock..
@baoquoc_kg miui thì pin chỉ bằng nửa CM thôi! =)) mà Miui nó nhái iOS quá! nên mấy bác fan android ko thích! 😃
@baoquoc_kg hai đèn cảm ứng k phải k sáng mà chỉ sáng khi bạn mở khoá màn hình rồi tắt, k phải lỗi mà là do bản rom như vậy, dùng một thời gian bạn sẽ thấy 2 đèn cảm ứng sáng rất bất tiện khi dùng lúc trời tối, đặc biệt là khi đọc sách hay lướt web, rất chói mắt và hao pin.
ghi âm thì mình k bị lỗi, bạn có thể vào setting, bỏ chọn enable high quality sẽ hết lỗi.
đếc hiểu sau khi cài cm7 123 vào xong thì máy vẫn như rom gốc + viên pin thì có dấu hỏi ở trong
Cho em hỏi sao máy em khi root thì hiện toàn chữ Korea thôi.
Em chưa biết root nhưng thằng bạn nó đưa file rồi em copy vào thẻ nhớ rồi đưa nó root. Vào menu thấy toàn chữ Korea không biết đọc làm sao và làm sao chỉnh về English.

LG Optimus SU660, phiên bản Korea.
@pila root xong thì máy reset về trạng thái ban đầu do wipe, nên toàn tiếng hàn là đúng rồi. bạn vào setting chỉnh ngôn ngữ về english thôi, nhưng phải mò theo biểu tượng thôi chứ tiếng hàn thì đúng là chịu...
@pila bạn vào settings (hình bánh răng)chọn dòng có biểu tượng bàn phím, chọn dòng thứ 2 tìm tiéng việt tích vào là ok
Rất nhiều ae thắc mắc những vấn đề mà mình đã hd chi tiết ở bài đầu rồi, ae chịu khó đọc kĩ từng bước rồi hãy làm, nhớ làm đủ các thao tác và dùng đúng các file mà mình đã post. Sau khi đã đọc kĩ mà vẫn k làm được thì có thể pm vào nick yahoo của mình, mình sẽ hd:
aries.1482@yahoo.com
(mình chủ yếu online trong giờ hành chính)
e chịu thua sau khi up thử đủ mọi loại rom nó về như rom gốc màn tối đi 1 chút còn viên pin bên trong có biểu tượng dấu hỏi
set 3g kiểu gì vậy bác cái apn ý
@mrchan93 như vậy là bạn up rom chưa thành công rồi, bạn dùng rom stock gì. còn apn thì set tuỳ theo mạng.
Bác nào cho e hỏi. E có con 2x nhưng hàng xách tay. Ko có tiếng việt. Có bản rom nào dùng tốt và có tiếng việt ko. Va cho e hỏi luôn có lên đc 4.0 ko. Và cho e hỏi fần mềm của LG để up bằng pc như kise của samsung tên là gì a. E cám ơn trc
@kizunlove có tiếng việt bạn xem trang1, mình dang dùng bản miui 2.5.25 dất mượt bin được 1,5 ngày( cài xong nhớ fit lỗi phím bấm và ngủ đông nhé )
hungjvc
ĐẠI BÀNG
12 năm
@dungdss Bạn có thể nói rõ hơn cách fix lỗi ngủ đông và đèn phím cảm ứng k
Tks bạn
e cận thận flash cả rom gốc v20m của bác r
sau đó root up room đúng như bác
rs thì nó cứ rom gốc thôi
e xài viettel
@mrchan93 sau khi up rom có báo suscess k.
viettel thì vào phần apn, bấm menu chọn new apn, set như sau:
name: tuỳ ý
apn: v-internet
port: 8080
user name: mms
pass: mms
các chỗ khác để nguyên, save vào, restart máy là được
@aries.1482 e cung k do aj o hn k de e mang gjay but d len hoc caj
thangthuong
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sao mình cài miui 2.5.25 và up kenel của nó thì mấy phím cảm ứng không sáng nữa vậy,màn hình tắt rồi bấm mở khóa thì nó mới sáng,còn đang dùng thì nó đen thui
@thangthuong cái kernel của takeo nó thế! bạn cần nó sáng để làm gì chứ? tốn pin mà ban đêm mất tập trung!
co' rom cook la tot r
day con k biet vi sao k cai dc
ai o hn mai cho dia chi mang giay but len hoc cai :|
cha hieu v sao
may dk 3g + mimax ma cham di` di`
thi thoang chu 3g bien mat r chu G hieen len r co khi mat luon bo tay .com
@mrchan93 nếu bạn muốn vào nhanh thì chỉ để ở 1 chế độ 3g thôi còn khi nào không vào mạng thì để 2g cho đỡ tốn pin (đã dùng các bản cm7,miui 2.3.40,room gốc đều bị chập trờn, còn bản miui2.5.25 ổn định hơn)
@dungdss còn chưa biết up rom ntn
làm đúng như bác chủ dạy mà k đc :|
Các bác cho e hỏi. Giờ có rom nào tốt nhất. Ít lỗi sóng khỏe pin trâu....
@kizunlove ừ thế thì là rom gốc! =)) thật đấy! rom gốc chạy rất ổn định, pin ngon. có điều nó có nhiều ứng dụng linh tinh đc cài sẵn (cái này root máy là xóa đi được!) với lại nhắn tin chỉ được 80 kí tự 1 tin!
@4ever1lov3 Khổ nỗi nó ko có tiếng việt bác ơi
@kizunlove các Rom mod có tiếng Việt nhưng cũng ở mức rất hạn chế! dịch chưa hoàn toàn! như CM7 chỉ có tí tiếng Việt ở setting, chỗ cyanogenmod setting quan trọng hơn thì vẫn tiếng Anh. mà trước giờ dùng điện thoại với máy tính toàn tiếng Anh giờ nhìn mấy từ tiếng Việt dịch ra nghe cứ ngô nghe, nhiều lúc còn thắc mắc ko biết nó là từ nào trong tiếng Anh để biết chức năng nó là gì! 😁
@4ever1lov3 Hehe. Đó là đối với ng bít tiếng a còn đối với ng ko bít thì nó quan trọng chứ bác. Bít thì mới thông thạo mới khám phá đc hết tính năng của nó. Vậy nên em mới hỏi bản nào có tiếng việt để kài cho ông a. Máy của ổng mang ra tiệm nó ko có để chạy wa tiếng việt :p:p
O rom goc caj gjao djen khoa man chja ra lam 2
1 ben la local hjen tjme cua mjh
1 ben la seul bac nao bjt xoa seul dj k

Sent from my LG-SU660 using Tinhte.vn
.
có bác nào gặp trường hợp như em thì giúp em cái!!
em gọi cho những số trong nội thành hà nội thì được mà gọi đi vùng khác lại không được!! cứ kết nối là không nghe cũng như không nói được gì luôn!! bác nào biết chỉ em cái!!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019