Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[LG Optimus 2X Su660] - Hướng dẫn chi tiết: Up rom, root, fix lỗi... Update ICS + CM10.1

aries.1482
30/5/2012 8:0Phản hồi: 19.499
19.499 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cm 7 cug dep nhj
mình dùng cái kernel update-120102-open2x-v1.0.1-release-cm7-r118.zip
bạn xài cái nào mà tắt dc mấy cái phím cảm ứng hay thế

@thanh_hoai à! bạn dùng thử cái kernel còn lại xem! cái có số 32MS ấy! mình dùng cái đấy nút cảm ứng ko sáng! 😆
à có một lưu ý cho các bạn nhé! nên kiếm bản adobe flash 10.3 để cài trên ROM CM7! bản mới nhất trên market bị lỗi với rom CM7, cài vào bị crash liên tục!
máy bạn sau khi xài CW7 nó có nhận thẻ nhớ trong hay không ???
sao cái của mình nó không nhận thẻ nhớ trong ,biểu tượng thẻ nhớ có dấu ! ,cắm vào laptop hog nhận USB

@thanh_hoai cái kernel kia nó bị lỗi thì phải! hôm nọ mình cài kernel đấy nó cũng bị! sau đổi sang cái 32MS thì lại được!
bạn xài ban room này hả ,sau đó mở file updater-script" sửa lại là SU660
http://temasek.hopto.org/?dir=LG Optimus 2x - p990/
cm7kang-O2x-123.zip 99.19 MB
14.06.12 03:59:38

cm7 sao lẫn nhiều tiếng hàn nhỉ chuối vãi :p
ok xong rồi ,như ý luôn 😃 ,cài game PlantvsZoobies vào chơi thử ,khoái game này 😁

@thanh_hoai đổi kernel thì khỏi cái bệnh thẻ nhớ hả? cái đèn phím nó cũng tắt hả?
langtuhd93
ĐẠI BÀNG
12 năm
M.n cho minh hoi tý, mình vừa thực hiện thao tác đặt về dữ liệu gốc, máy báo tất cả các dữ lệu sẽ bị xoá, mình ấn ok điện thoại tự tắt va vào một phần gì đó có hình hộp và mũi tên chỉ (có vẻ như đang cài đặi gì đó) nhưng chưa được tý % nào thì con robot android cung biểu tượng dấu chấm than hiện lên trên đầu, mình tắt máy va khởi động lại thì thấy ko có gì thay đổi cả, mong m.n giúp đỡ. Mình muốn đặt lại dữ liệu gốc vì cái máy minh có hơn 500 số điện thoại xoá đi thì vài hôm nó tự đồng bộ và 500 số lại quay lại, lại phải ngồi xoá từng số 1. 😔
@langtuhd93 tả như bạn thì rất khó hiểu! 😁 bạn có về mặc định thì sau này đăng nhập vào tải khoản google trên máy thì nó lại sync nữa thôi! bây giờ bạn vào setting/ account and sync tắt chức năng sync đi! rồi xóa danh bạ! là được!
@langtuhd93 Sau khi xóa xong thì sync, danh bạ trên google sẽ cập nhật giống với danh bạ trên đt. Muốn xóa hết cho nhanh thì vào tài khoản google trên pc mà xóa, sau đó sync lại với đt. Tóm lại là bạn sửa đổi một trong hai chỗ: danh bạ trên google hay trên đt, sau đó sync thì sửa đổi sẽ được cập nhật đến chỗ còn lại, (nhớ đặt thời gian trên đt chính xác vì sync sẽ tính theo thời gian mới nhất). Cái sync này là một thao tác cơ bản khi dùng smart phone, bạn nên tìm hiểu kĩ nhé!
Tình hình e xúc em SU660 này cũnddeeens 2 tháng rưỡi rồi mà chỉ dám dùng PC tải game và pm linh tinh cho nó (e ko dùng nổi 3G nó mới điên chứ dù đã cài đặt như HD nhiều trang trên mạng. E thử hết SIM 3G đến D-com rồi. Chập chờn dã man). Hôm nay ngồi ngâm cứu 2pic của bác chủ từ 8h đến bjo là 10h35 và đã down cả về rồi 😁.
E mới dùng máy HDH nên gà lắm. Sợ làm sai là chết 😔.
Máy e nó ghi thế này: Android: 2.3.4 Báeband 1035.21_20111020 Kernel 2.6.32.9-00001 j j nữa ý nhưng e nghĩ các bác nhìn mấy cái kia là biết nó cũ lắm rồi nhỉ.
E định sẽ liều vào ngày mai. Cho e hỏi bác chủ ghi V20j (đã root) và V20m (chưa root) là sao ạ. E down V20m rồi thì phải làm sao ạ.
E sẽ phải làm bước nào đầu tiên và tiếp theo là những bước nào. Bác nào vui lòng chỉ giùm e với. E cảm ơn nhiều nhiều!
E thêm tí. SD File Splitter&Joiner là mình giải nén các part down về rồi sau đó dùng Joining để đè part2 lên p1 rồi đến p3 lên p1 rồi tương tự p4 p5 p6 hay là thế nào ạ. E làm thế xong cái file .fls có mỗi hơn 8 Mb. Còn cái file bin sao ở part nào cũng có và đều hiện gần 900Mb nhỉ, E ko hiểu.
@thachquy1012 v20j hoặc v20m là rom do hãng LG làm ra! nó chỉ làm nền để ta up các ROM khác thôi! chứ chả ai dùng cái ROM của hãng LG cả! vì là Rom của hãng ko có tiếng Việt, còn rất nhiều phần mềm Hàn Quốc, nhắn tin chỉ được 80 kí tự, một số ROM lỗi 3G, .... nên ta chỉ up rom hãng để làm cơ sở up tiếp các ROM do các lập trình viên tự do tạo ra(gọi là Rom mod hoặc custom rom)! một trong những Rom custom tốt nhất là CM7! đầu tiên là bạn phải up Rom của hãng. chọn bản rom hãng v20m cho nó mới! sau khi up rom hãng xong thì Root (root là để ta có thể tự do thêm bớt sửa chữa hệ điều hành, chưa root thì không làm được vì android có cơ chế che dấu nội bộ của nó và ta ko sờ vào hệ điều hành được)! sau khi root thì cài recovery (cứ hiểu là nó như chương trình ghost trên máy tính, nó giúp ta có thể ghost 1 bản ghost ngon vào máy vậy). cài xong tất cả thì tải bản ROm (là 1 file .zip) về để vào thẻ nhớ hoặc bộ nhớ trong, vào recovery và cài cái ROM ấy vào! thế là xong! cứ yên tâm đọc kĩ và làm từng bước một như bác chủ hướng dẫn! có thể hẹn bác chủ online yahoo để hỏi! hẹn mình cũng đc nhưng mai ngày kia mình đi chơi ko tiện online lắm! hí hí! và bạn yên tâm nhé, cài kiếc thoải mái ko đc thì làm lại chả sao cả. ko hỏng được! như kiểu là cài win trên máy tính ấy, thích thì cài lại! :D máy nội địa hàn quốc còn bền hơn cả bản quốc tế, vọc tẹt ga luôn!
@thachquy1012 Có gì pm vào yahoo mình sẽ giúp, dung lượng file như vậy là đúng rồi.
@aries.1482 Cơ mà trong h hành chính thì chỗ e ngồi đc chiếu sáng bởi sếp tổng nên ko cựa quậy được bác à. Với lại cái máy tính ở công ty e nó là 1 ổ virus nên e ko muốn em SU giao lưu với nó 😁. Buổi tối chắc bác bận chơi với vợ con không biết bác thu xếp được tối nào hướng dẫn cho e với.
@thachquy1012 he he bác giống em, đc cái sếp e k phải tổng lại dễ tính nên nhiều hôm k có việc vẫn aoe được :D. bác cứ add nick e vào, tối e rỗi thì sẽ nháy. nhớ để lại tên nick trên này e còn biết
umh ,nhận thẻ nhớ rồi đó
cái kernel lúc nãy bi sao ấy ,cài lại cái của bạn nói thì hết ;)
đèn 2 phím cảm ứng chỉ sáng 5s lúc mở màn hình lên thoy ,sau đó tắt luôn :p quá đã

langtuhd93
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ban cho minh hỏi có cách nào xoá 1phát hết 500 số ko? Xoá từng số 1 chắc mình chết mất.hix😔
Bạn úp room CW7 đi ,giống như là mới cài lại WIn trên máy tính vậy đóa mất hết tất cả,tự vào 3G luôn này ,mỉnh mới up room chưa có cài đặt cái gì hết gắn sim vào thì nó cũng chơi dc 3g nè,mình xài sim 3G của mobifone .

@thanh_hoai anh ơi cho em xin bảm rom cm7 + kennel với ... mấy bản kia e cài dều bị treo logo .. tks
@nhokhuypro113 Bạn ra ngay page 1. Chính CM7 chính hắn đấy
kin1235
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác nào dùng qua wiui 2.5.52 rồi cho em hỏi vào chém hoa quả có bị hiện tượng miss ko ạ

Sent from my Optimus 2X using Tinhte.vn
@kin1235 em chịu bác, đây đâu phải top share game: 😔
http://apkvn.com/a/377-fruit-ninja-176-chem-trai-cay.html
kin1235
ĐẠI BÀNG
12 năm
@aries.1482 Ko em hỏi bác link wiui cơ , chứ chém hoa quả thì em có rồi ;)

@kin1235 link các loại rom đều có ở bài đầu bác nhé
kin1235
ĐẠI BÀNG
12 năm
@aries.1482 Thank bác nhiều

Star_NA
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình đổi custom rom khác có cần phải chạy lại stock rom ko?

@Star_NA K cần, nhưng nhớ wipe.
mình đang up tự nhiên nó báo error. Giờ die luôn boot 😔.
mà mình dùng USB JIG cho con này được không nhỉ
@newmorning pm vào nick yahoo mình sẽ giúp
@aries.1482 Yahoo anh là gì ạ.
@newmorning Con này trâu lắm bác,mình up rom mấy chục lần có bị làm sao đâu,lỗi ra quá chừng,bác thử up rom bằng vnflash thử xem,su660 mình nhớ không nhầm là có bản rom của bọn china theo kiểu nvflash đó. Có gì bác cứ pm xem mình có giúp bác được gì không.
@newmorning aries.1482@yahoo.com
đã pm cho bạn rồi đó
quocdonit
ĐẠI BÀNG
12 năm
Khả thi!
bạn biết thêm nút tắt và khởi động lại trong thanh kéo xuống trên màn hình desktop hog giúp mình với .
Cái thanh kéo xuống là thanh gì mình cũng hog biết tên ,mình xài room Cw7😔
@thanh_hoai bạn tìm trong setting hoặc ADW setting, thanh toggles. mình k nhớ chính xác vì dùng cm7 lâu rồi
Star_NA
ĐẠI BÀNG
12 năm
Wiui dùng ok. Mỗi tội chơi plant vs zoombie đc 1 tí là game đơ. Cài mấy game có data đi kèm cũng ko chơi dc.hjx

langtuhd93
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ac. Theo lời a bảo, sau khi xoá hết 500 số điện thoại e sync thì kết quả là 500 số điện thoại lại cười hôhô quay về danh bạ!! 😔
@langtuhd93 bạn xoá ở đâu, ở gmail hay ở đt. chú ý về thời gian như mình đã nói. cái này mình làm thường xuyên nên k thể nhầm đâu.
langtuhd93
ĐẠI BÀNG
12 năm
E vô danh bạ trong điện thoại rùi xoá từng số.
@langtuhd93 bó tay luôn, mình đã nói vào google xoá cho nhanh mà. thế này nhé, giờ bạn vào đt chỉnh lại ngày tháng cho chuẩn, sau đó vào danh bạ trên gg, bấm nút "chọn tất cả", bấm xoá. sau đó vào đt sync danh bạ. làm đúng thế mà k đc thì mình xin xoá luôn topic này he he

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019