[LG Optimus 2x] Tổng hợp ROM cho P990 và SU660 mà XDA hay dùng [ Update liên tục ]

saotinhyeu
5/5/2012 11:30Phản hồi: 94
94 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

1/6 : update
[CM9][ROM][ICS 4.0.4][JUN01] Nova HD Rebuild v1.0 | LG UI 3.0 | Highly Customizable
@kumoyuki9x_1st ha ha, thế bác thử xem gọi 0904 có nghe thấy gì ko. em sài wiui 2.5.25 h nghe gọi đều nhận cuộc gọi tốt rồi, ko bị im lặng nữa rồi
@saotinhyeu Ah,máy e từ hồi mua đến h ms có 2,3 lần lắp sim gọi dc thôi còn toàn lắp sim dcom vào mạng suốt 😁

Sent from my Optimus 2X using Tinhte.vn
@kumoyuki9x_1st :O úi xùi, hóa ra vầy, hóa ra là dùng thay usb dcom :p
@saotinhyeu bị tắt máy khi cắm vào máy tính. còn ;lại ok, pin ok
Cứu với các bác ơi, con Su660 của e khởi động máy toàn zô ClockWorkMod Recovery, e xài CWM 5.0.2.8, như zậy là có mất boot k các bác!! giúp e với huhu 😔
@chettui Bác chắc sửa được lỗi rồi chứ?
hoangsydao
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bản UPDATE mới nhất của WIUI vừa cập nhật
[ROM][MOD] WIUI 2.5.25 Stable (GB) v4 (ICS) b0 - MULTiLanguage :http://uploadmirrors.com/download/2KPBECP1/WajkIUI_LG2X_multilang_2.5.25.zip
Cái rom này ai dùng chưa cho em cái ý kiến với nào
@hoangsydao Cho mình hỏi là cài xong bản này cần cài thêm gì nữa để dùng phím cứng của LG SU 660
@cadoi Cài wiui 2.5.25 thì chỉ cần cài thêm kernel 32ms vào là ok.ko cần thêm kernel nào nữa.Đang xài rất tốt.bấm *101# ok ko bị lỗi

Chưa thử nhưng đọc cái này bên XDA là nản rồi:

@xsat_boy_142 nhầm à bạn, cái đó là bản V4. còn kia là WIUI 2.4.20
thanthai
ĐẠI BÀNG
12 năm
SU660 cài bản nào ổn định vậy? Mong các pác hướng dẫn tận tình!
dlcr
TÍCH CỰC
12 năm
@thanthai rom stock nhưng remove hết các ưngs dụng hàn
Hix tháng sau mà nhà vk hok cho con vk su660 của em lên đời là...em sẽ bỏ con này lấy con khác.

dlcr
TÍCH CỰC
12 năm
@se7enhehehe chắc em giống bác, qua s2 đi, con này chán rồi
@dlcr Đang nghiên cứu dòng sky.

dlcr
TÍCH CỰC
12 năm
@se7enhehehe sky rom it qua. sợ lỗi phát ra đi. cầm s2 đẹp hơn sky ak. nhưng sky có cấu hình khủng thiệt
mình vừa cài xong cái này, vẫn bị lỗi cứ cắm cap USB vào máy tính là bị tắt nguồn
Có ai sửa được lỗi cứ cắm vào máy tính là tắt nguồn khi cài NOVA HD rebuild không, hiện đang bị lỗi này mà chưa biết sửa sao; còn tất các các thứ khác thì oki
vẫn chưa có thông tin gì về lỗi cứ cắm vào máy tính là tắt của thằng NOVA HD rebuild này a`;
Nếu dùng rom Nova HD 1.0 cho Su660 thì phải Flash lại Kernel này mới hết bị cắm USB vào là tắt nguồn...
boot-cm9-for-su660-3.0.8-120322.zip
mình sẽ test ngay, cho mình hỏi có cách nào giúp sửa lỗi force close, nữa k nhỉ, có phải dùng lancher khác khong,
DragonVN88
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cho mình hỏi giờ xài rom 2.3 nào chuẩn nhất cho SU660 vậy? ICS thì chưa ổn định lắm. Thanks
dlcr
TÍCH CỰC
12 năm
@trunghieu_qbvn stock remove all Korea application
DragonVN88
ĐẠI BÀNG
12 năm
@dlcr Stock ko nhắn tin 160 ký tự đc bạn à
dlcr
TÍCH CỰC
12 năm
@trunghieu_qbvn HANDCENT SMS nhắn được 160kí tự đúng lun. em test rồi
Sweetlov3
TÍCH CỰC
12 năm
Mình dùng HD nova up cho su660 up kernel fix phím home nhưng giờ cắm capble vào máy tính cái là máy tắt ngỏm có cách nào khắc phục đc ko bro ơi
DragonVN88
ĐẠI BÀNG
12 năm
ok để mình thử, remove các ứng dụng HQ bằng Root Explorer hay Titanium vậy?
dlcr
TÍCH CỰC
12 năm
@trunghieu_qbvn titanium cho lành, remove cả đống chừa lại 2 cái là smatshare vs tsevice
hoangsydao
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mấy bác có bản rom nào chạy ổn trên LGO2X P990 chưa, cho em bản nào, hiện em đang xài CM 9 suppernova HD hic, lâu lâu tự nhiên mất mạng ĐT hoặc bị mất đường truyên GPRS hic
hoangsydao
ĐẠI BÀNG
12 năm
mấy bác ơi cho em hỏi, hiện em đang dung LG OP 2x P990 đang chạy CM 9 supper nova HD, có cách nào gửi và nhận MMS đc ko cho em với
happytoon
ĐẠI BÀNG
12 năm
E mới xài su660,cho e hỏi bản rom nào free ram nhiều tí và chạy ổn định ki?e đang xài rom stock 2.3.4 free ram tầm 100mb ah?

Sent from my LG-SU660 using Tinhte.vn
QuanDay
ĐẠI BÀNG
12 năm
rom nào ngon nhất bây giờ hả các bác..............pin trâu..mượt,,,,,,,,,,,,,e mới mua nên chưa biết j............
dlcr
TÍCH CỰC
12 năm
@QuanDay stock
QuanDay
ĐẠI BÀNG
12 năm
@dlcr
bác có bản nào ko..............share cho e với..............down trên xda mãi ko đc...................
dlcr
TÍCH CỰC
12 năm
@QuanDay bác up lại rom 2.2 rồi cắm vào LG update là nó update lên 2.3.4
p/s chuẩn bị lên 4.0 lun rồi đó.
mình đang đi làm nên hok có time huơngz dẫn cụ thể, bạn tìm ZZ ấy
@dlcr Ko biết khi nào mới đc ăn bánh kem trên con này bác nhỉ?

dlcr
TÍCH CỰC
12 năm
@lychanhhao tháng 9
nobita2k
ĐẠI BÀNG
12 năm
hình như là sắp ra ICS, nhưng chỉ cho SU660 =) trước thì su660 dùng rom p990, gió sắp đổi chiều 😃

đang dùng stock quen r, thấy cũng mượt, chỉ có thỉnh thoáng game nặng quá thì rs máy, đợi lên ICS xem thế nào rồi mới chơi CM 😃
dlcr
TÍCH CỰC
12 năm
@nobita2k Uhm. Bác giống em neh. E chơi game nawbgj cũng bị rreset nưa. Nếu mình lên ics dc mà tụi p990 k lên được thì chắc tụi nó túc chết. Haha
cho mình xin file fix lỗi 3G bản cm9 Rc0 kang30

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019