Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[LG Optimus 3D]Bản Rom tốt nhất cho LG Optimus 3D SU760(Korea)...Update

vuminhtu777
20/8/2012 11:31Phản hồi: 413
413 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

rockbuon84
ĐẠI BÀNG
11 năm
hôm qua mới mua em nằy về dùng...đây la con androi đâu tiên mình dùng...thấy người bán nói thì mắy đang dùng rom gốc nên toàn tiếng anh...giờ muốn có tiếng việt thì up rom nào là tốt nhất vậy mắy mình là p760 rom đang chạy 2.3.5
Vankhoa1989
ĐẠI BÀNG
11 năm
ban acura o tren trang 1 do anh.nhung 3g hoi kem hom qua e noi doi ma.
đã lên 4.0 bản v29d. cảm nhận ban đầu là cảm ứng mượt, nhưng có vẻ nó được nâng cấp giao diện của bản V20F mình đang dùng.
tin nhắn vẫn 80kt, không nhận thẻ nhớ trong.sóng thì 3G khỏi chê! cảm ơn bác thuandiennang nhiều!
@longnguyen47n thẻ nhớ trong vẫn nhận mà bác
hanzoo1504
ĐẠI BÀNG
11 năm
Máy em sản xuất Made in korea , Model LG P920 có chạy được rom trang 1 không ạ .Mays e đang ở Android 2.2.2 , các bác tư vấn giúp em với ạ
sau khi up xong thì phần chụp hình 3d nó lỗi hay sao đó, giống như ko lấy tiêu cự 2 camera bằng nhau nên nhìn hình nó nhòe nhòe, quay phim thì ok, ko biết có bạn nào bị giống mình không?
giờ mình muốn xuống lại bản rom 2.3.5 ở trang 1 thì phải làm như thế nào mấy bạn giúp mình với.
Bác nào ở Cầu Giấy giup mình cài cái rom này với,hoặc ở đâu mình chạy qua cài giúp mình chút.
@crazyhoang em ở cpc ... bác rãnh bay qua đây du lịch rồi em cài free cho 😁
@LaoYeu ok
!cho mình địa chỉ chính xác đi?hehe cũng sắp qua đó làm việc.
#5 str 369 chpam oum pov phnompenh ... có cần hướng dẫn viên du lịch free khg
sao mình up lên bản 4.0 xong rồi lúc up lại bản 2.3.5 nó bị lỗi, cứ mở nguồn lên nó hiện dc logo LG rồi lại tắt, up lại bản khác thì KDZ báo là phone not found, giải quyết sao bây giờ bạn😔
thanhcun
ĐẠI BÀNG
11 năm
@TruongNguyen1994 Flash lại bản 2.2 bằng file bin
Rồi up lên 2.3.5 bằng KDZ vô tư.
@thanhcun có thể hướng dẫn cho mình cách flash bản 2.2 bằng file bin ko bạn
@TruongNguyen1994 bạn down file bin 2.2 về, rồi down luôn cả flashtool nữa bật Smart flash tool, chuyển sang thẻ "ROM copy D/L" trong muc CP bin chọn file có đuôi fls" trong mục AP bin chọn file có đuôi AP.bin" (cẩn thận không chọn sai) - tắt máy ,đưa điện thoại vào chế độ S/W update ( giữ phím volume up đồng thời cắm cáp cho đến khi điện thoại vào chế độ S/W) -nhấn start (sau khi flash xong dthoai sẽ bị boot loop tại màn hình "LG", tháo pin rồi khởi động lại là máy đã về rom 2.2
Pin con này có dùng chung với con p920 dc ko a e

Sent from my LG-SU760 using Tinhte.vn
Pin con này có dùng chung với con p920 dc ko a e

smart flash tool sao ko start dc ở chế độ normal vậy, ở chế độ multi download thì nó hiện lên cái bảng to đùng ghi toàn portx với ready jh đó rồi đứng luôn, ai giúp mình flash về 2.2 với😔
autk08
TÍCH CỰC
11 năm
Mọi người ủng hộ và góp ý em về O 3D với nhé: http://www.tinhte.vn/threads/1593620/
em đang dùng king3g bị lỗi 3g và nhìu thứ khác mà ko dám up room khác
Pro vào bik giúp e vs ạ
Em cảm ơn nhìu
ujdauwa
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hotboyln Mình cho bạn 2 lời khuyên nhé.
1. Up lên ics - root - xóa app hàn - fix sms 160kt => Quá chuẩn
2. Nếu k dám up ics thì bạn nên up rom promethius của bác thanhquanqn đã post ý. Rom đó fix 3g rồi và dùng rất ổn. Chỉ bị 1 lỗi *101# thôi nhưng có thể thay bằng 900 call.
Cứ up thoải mái đi bạn. Máy này khó bị brick lắm.

@ujdauwa Bản 4.0 không bị lỗi j đúng ko bạn?
rockbuon84
ĐẠI BÀNG
11 năm
có bạn nào có link down bản v30a không..link của LG bị die rồi
mjjeje92
ĐẠI BÀNG
11 năm
Em lg optimus 3d này giá bn hả p?

Sent from my Galaxy S2 using Tinhte.vn
@mjjeje92 4tr3 fullbox
ujdauwa
ĐẠI BÀNG
11 năm
hotboyln 4.0 này vẫn đang ở bản beta nên không thể tránh khỏi lỗi nếu có phát sinh. Nhưng theo mình thấy thì bản mới nhất là V30A dùng rất ổn và hầu như ko có lỗi. Bạn cứ up thử xem nếu ko hài lòng có thể về 2.3 đc mà.
mjjeje92: giá cả thì bạn tham khảo ở các web đăng bán điển hình là vatgia.com nhé. Box này nói chung chỉ trao đổi về vấn đề up rom và kinh nghiệm sử dụng. Mong bạn để ý tránh loãng topic
@ujdauwa Mình ko dám up
Sợ brick
@hotboyln con này trâu lém bác ơi .. em nuốt gần 20 rom rồi ... mà răng vẫn còn khỏe lém
em up rom cook AcuraTeam_SU760_2.3_ROM.zip và Promethius+Rom+V1.5+20F+p920+for+su760.zip thì sóng Mobifone rất là yếu tronmg khi mạng khác thì ok.Các ace có ai chỉ em cách fix đc ko
mình up lên ics rồi, bị lỗi mất sóng nhưg cug đã fix, chỉ có điều 3G bị chập chờn, lúc dc lúc ko, tốc độ rất chậm, có khj mở 3G lên thì bị mất sóng luôn, có ai biết lí do & cách fix ko ạh, thanks all!
Cho mình hỏi chút
máy mình đang chạy bản king3g mà bị lỗi tùm lum, đã root rồi nhé
giờ mình muốn up bản nào ổn định nhất thì làm như nào?
cái này ko up file zip qua recovey đc 😔(
Bản 4.0 này bị lỗi những gì vậy các bác?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019