Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[LG Optimus 4X HD] Hướng dẫn nâng cấp firmware lên V20A cho LG P880 (Jelly Bean)

thanhma2
2/9/2012 20:0Phản hồi: 1.151
[LG Optimus 4X HD] Hướng dẫn nâng cấp firmware lên V20A cho LG P880 (Jelly Bean)
Có vẻ Optimus 4X HD là con cưng mới ra mắt (nhưng lại hơi nhiều sạn 😁) nên LG có quan tâm hơn về vụ cập nhật.

Điển hình là các lỗi như camera focus không chuẩn, chụp ảnh/quay video bị tối, hao pin nhanh...

Trong bản firmware mới nhất V10F mới được LG phát hành gần đây nhất có những điểm mới/cải thiện sau:

Cập nhật 3/12: firmware bản mới nhất là V10H có một số cải thiện sau:

Cập nhật 9/3: đã có firmware V20A leaked, Jelly Bean 4.1.2 với nhiều tính năng mới, giao diện mới, pin tốt hơn, camera lấy nét tốt hơn...

Cập nhật 7/4: LG đã chính thức đưa ra firmware V20A JB 4.1.2 cho thị trường châu Âu, châu Á vẫn chỉ có V10. Những thay đổi trong V20A:
Tuy nhiên firmware này mới chỉ được cung cấp qua OTA một vài nước châu Âu, còn các nước châu Á như VN, Sing, HK... thì mới nhất mới chỉ là V10C, V10E

Vì thế nếu máy của bạn là hàng VN/SG/HK thì để upgrade lên được bản V10H thì sẽ phải làm như sau:

Chuẩn bị:
  1. Download USB driver cho LGMobile: http://www.mediafire.com/?ifqywqxqbdmi0zj -> giải nén và cài file LGUnitedMobileDriver_S4981MAN37AP22_ML_WHQL_Ver_3.7.2.exe
  2. Download tool KDZ Update: http://www.mediafire.com/?br80cprquutnw18 -> giải nén kdz-udpate.rar
  3. Trong folder kdz-update, Cài MSZML Parser: msxml.msi
  4. Download firmware V20A official: http://csmgdl.lgmobile.com/swdata/WDLSW/LGP880/ANEUBK/V20a_00/V20A_00.kdz
Tiến hành:
  1. Tắt điện thoại, tháo SIM và thẻ nhớ (giữ nguyên pin trong máy), rồi khởi động lại ở chế độ S/W Upgrade (bấm giữ nút Giảm âm lượng ( Volume -) rồi cắm dây USB vào, khi nào thấy hiện S/W Upgrade là đc)
  2. Đợi 1 tẹo cho Windows nhận xong drivers rồi vào Device Manager của Windows, disable Modems > LGE Mobile USB Modem
  3. Trong thư mục kdz_update, chạy file KDZ_FW_UPD.exe với quyền admin
  4. Cũng trong thư mục kdz_update, chạy file Windows Enabler.exe với quyền admin -> sau khi chạy sẽ có biểu tượng ở dưới taskbar, click chuột trái vào đó 1 lần cho hiện chữ On lên là đc
  5. Quay lại trình KDZ vừa mở ở bước 3, bấm vào nút Open có biểu tượng màu vàng và chọn đến file .kdz đã tải về lúc chuẩn bị
  6. Ở ô Type: chọn là 3GQCT, PhoneMode: chọn là DIAG
  7. Nhấn Launch software update và ngồi đợi.
  8. Ở cửa sổ bên dưới sẽ in ra nội dung log, tầm khoảng 5p thấy ko thấy in log nữa, máy reboot và hiện lên logo LG thì là đã nâng cấp thành công
Jelly Bean 4.1.2 trên V20A​
Hiện tại máy mình upgrade xong, thấy có tính năng chụp ảnh bằng giọng nói rồi :D Còn mấy cái cải thiện kia thì đợi test tiếp đã ^^ (V10F)
(lần đầu dùng Android, có gì sai sót mong các bác thông cảm ^^!)

Nguồn: xda-developers

(+) Xem thêm:
History:
1.151 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hok phải bản chính thức cho Việt Nam, update xong sóng siếc 3g và dữ liệu như thế nào bạn
thanhma2
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Bùi Công Nguyên Vẫn căng đét 😁 ko rớt sóng đâu bạn
Mình vẫn đang online bằng 3G đây ^^

Sent from my LG-P880 using Tinhte.vn
Mình định mua con này, chủ thớt cho biết máy xài tốt ko? Sóng DT, 3G ổn định chứ? Pin? Khi tắt màn hình có bị mất sóng ko? Hiện tinhta đang xài HTCSensationXL khi tắt màn hình lâu là mất sóng đt hoàn toàn. Bực lắm ko biết bị hư cái gì nữa. Uwfh cho mình hỏi giá bạn mua bao nhiêu luôn. Cảm ơn bạn nhiều.
thanhma2
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tinhta Máy chạy nhanh và mượt, có cái là khi dùng wifi và 3G thì hao pin nhanh. Khi tắt màn hình thì máy tự ngắt wifi nhưng sóng điện thoại/3G thì vẫn bình thường.
Nếu ko dùng wifi và 3G thì thời gian chờ rất tốt, ít hao pin. Để lát mình up cái biểu đồ dùng pin lên sẽ thấy.
Còn giá thì mình mua ở Huyền Mobile, hàng xách tay giá 11m. Chỗ khác chính hãng thì là 13m.

@tinhta Đánh dấu để đó

Sent from my F160L using Tinhte.vn
DXPERIA
ĐẠI BÀNG
11 năm
@lelong3010 á à bác bắt được chủ topic lte2 nhé haha. em mới bán LTE2 hum nay. đang phân vân 4X HD. a cũng vậy hả a long? anh có chuyển qua em này ko? nếu a chuyển thì e mua máy này lun, khỏi suy nghĩ hehe.
@thanhma2 Bạn ơi, mình nâng firmware xong thì ko vào được LG SmartWorld nữa, cứ chọn 1 app nào đó là nó lại bật ra mất!
ngon rồi. Mình thấy các version ở các nước không khác nhau về dung lượng nên chắc cũng hok khác gì nhiều, VN chắc sẽ có sớm thôi. Hiện tại cứ up manual chạy trước cho sướng haha. Many thanks!
hix sao hok bật đc cái s/w update nhỉ, toàn ra android system recovery hok à :-s
thanhma2
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Bùi Công Nguyên Sorry my bad 😁
Chỉ cần bấm giữ phím Giảm âm lượng và cắm dây USB vào nhé, ko bấm nút nguồn đâu 😃
Hơ, tính hỏi có bị mất dữ liệu hok, vô thấy bật đc cái s/w update cái mần luôn. May mà nó hok mất dữ liệu 8-}. Thanks again!
Quên mất confirm cái này update ok. Xài đỡ VN ra update lại cũng chưa muộn. Hix khi nào mấy anh mới nấu xong room đậu Jelly cho em này nhỉ 🤔
Chẹp bạn up lên có bị lỗi gane Asphalt 7 Heat hok. Con của mình flash hoài vô hok đc
thanhma2
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Bùi Công Nguyên Mình cũng ko cài game nên ko bít 😃 Để tối thử xem sao
neverdielv2
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sặc phải tháo thẻ nhớ à 😁 . Hàng cty nó gắn cái tem bảo hành vào đấy đếch giám tháo :D. Thôi đợi LG VN cung cấp vậy.
thanhma2
ĐẠI BÀNG
12 năm
@neverdielv2 Thấy bảo là tháo nhưng mình cũng chưa thử vì hàng xách tay ko có kèm thẻ nhớ :D Nhưng có lẽ là không sao đâu :D Trên XDA bảo có thể mất data trên thẻ, nhưng mà đến soft cài trên máy còn chẳng mất nữa là data ^^
Hix tình hình là toàn bộ tất cả các game của gameloft hok chơi đc sau khi update lên version này 🤔
thanhma2
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình vừa cài Asphalt 7 xong 😃 Chơi bình thường mà bạn 🤔
@aminana Bạn cho mình hỏi là KDZ_FW_UPD.exeWindows Enabler.exe kick đúp là được chứ ko cần chạy với quyền admin cũng được đúng ko?
aminana
TÍCH CỰC
11 năm
@qv_k43 Chuẩn bác chủ cẩn thận quá nên mới viết cần quyền admin thôi chỉ khi root chạy file
Runme.bat mà ko có quyền admin là ko mở đc file thôi
Bạn cứ làm y hệt như hướng dẫn của mình đảm bảo được 100% và ko cần vô hiệu hóa Modem LG đâu nhé cái đó ko cần thiết mình chạy kdz trên 100 lần rồi ko cần vô hiệu modem LG đâu.
Gửi từ LG-P880 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
aminana
TÍCH CỰC
11 năm
@qv_k43 Lúc đầu đợi hơi lâu tí đó như hình là kdz đang giải nén rom mà phải mất gần 5p kdz mới giải nén xong rom của p880 để nạp vào máy đó.
Nếu bạn dùng win7 thì phải dùng flash tool mới chạy đc vì win 7 nó kén lắm nhưng vẫn có bạn chạy đc như hình là kdz đang làm việc đó

Gửi từ LG-P880 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
hix, máy bạn là hàng xách tay hay cty, máy mình hàng cty up lên cái khỏi chơi game gameloft luôn 😔
thanhma2
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Bùi Công Nguyên Máy xách tay bạn ah.
Nhưng vẫn chơi bt mà.
Ah bản của mình là mua trên Google Play, bạn dùng bản offline ah?

mình mua trên google play luôn. Hix thế mới tiếc xèng. Chắc phải đợi bản up chính thức của Vn mới fix đc lỗi này rồi :-<
Sao mình không download được v10f ta? click vào toàn ra quảng cáo. Mà các bạn dùng version của nước nào vậy?
thanhma2
ĐẠI BÀNG
12 năm
Down bản EUROPE bạn nhé
Mình mới update xong, đang nghiên cứu xem có gì hay không đây, Cám ơn bác.
Mình cũng vừa up thành công. Đang thử root máy theo hướng dẫn bên xda xem sao.

Tks bác đã chia sẻ.
trt
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình vừa lấy em này. MPin thì dùng bình thường chứ không lâu cũng như không mau hết quá (24h thì quá ok).
Hôm qua giờ chỉ lăn tăn có mỗi việc khi tạo danh bạ mới thì nó chỉ cho tạo trên điện thọai chứ không cho tạo trực tiếp trên gmail. Còn làm sao chuyển danh bạ từ điện thọai qua gmail thì...bí.
Bro nào chỉ cách giúp với, chẳng lẻ mở gmail ra chép từng cái, trong khi BB9700 mình cho phép tạo danh bạ là nằm trên gmail luôn.
thanhma2
ĐẠI BÀNG
12 năm
@trt Khi tạo contact nó có cho chọn lưu vào Phone contact hoặc Google contact mà bạn 😁
trt
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thank thanhma2, mình làm được rồi. Bản v10f bạn up firmware có còn tiếng Việt không vậy bro?
thanhma2
ĐẠI BÀNG
12 năm
😁 hihi giờ mới check là V10F ko có tiếng Việt (vì mình ko dùng tiếng Việt nên cũng chẳng để ý), chắc do bản EU nên ko có
@thanhma2 bác thanhma2 cho e hỏi bác mua máy ở đâu vậy e tính làm 1 con mà chưa bít đi đâu cả , nghe mấy bác trên tinhte nói về hàng xách tay e rung quá

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019