[LG Optimus 4X HD] Hướng dẫn nâng cấp firmware lên V20A cho LG P880 (Jelly Bean)

thanhma2
2/9/2012 20:0Phản hồi: 1.151
1.151 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thanhma2
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hì vẫn còn bạn ạ, cả data cũng còn nguyên. Hơi kì nhưng thật sự là thế :oops:
funnypippi
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em đang tính lụm P880 , nhưng còn phân vân về Camera & loa ngoài wa', ko biết trên P880 thì 2 yếu tố này thế nào? Ai xài rồi cho mình ý kiến với! (trước xài Prada 3.0 chụp hinh thấy ko bằng cả Camera 5. của Xperia Sola nữa, loa ngoài thì phải nói là wá tệ,vừa nhỏ vừa rất dễ bị rè, thiếu âm, nghe ko bằng cả Nokia Asha 305 nữa... đây là trải nghiệm thực tế của mình. ko biết có bác nào biết cách khắc phục ko thì chỉ giúp với!)
funnypippi
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em đang tính lụm P880 , nhưng còn phân vân về Camera & loa ngoài wa', ko biết trên P880 thì 2 yếu tố này thế nào? Ai xài rồi cho mình ý kiến với! (trước xài Prada 3.0 chụp hinh thấy ko bằng cả Camera 5. của Xperia Sola nữa, loa ngoài thì phải nói là wá tệ,vừa nhỏ vừa rất dễ bị rè, thiếu âm, nghe ko bằng cả Nokia Asha 305 nữa... đây là trải nghiệm thực tế của mình. ko biết có bác nào biết cách khắc phục ko thì chỉ giúp với!)
em naỳ có nhiều rom cook , hay custom kernel, hay nhiều mod miếc gì không chủ thớt, vì mình đang định mua em này
neverdielv2
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chưa có rom cook !
Đừng so sánh camera vs sony 😁, nếu so sánh vậy thì ít em = sony lắm. Camera em này chỉ thuộc tầm trung mặc dù 8mp tức là kém hơn sony, loa ngoài ở mức khá(rất ít nghe loa ngoài-nhưng mà bạn muốn nó to đến mức nào = mấy em Tàu ???), cắm tai nghe vào nghe khá phê.
funnypippi
ĐẠI BÀNG
12 năm
@neverdielv2 Ac, ý mình ko phải là đua to mồm với Hồ Cẩm Đào mà là chất lượng âm thanh! chắc nhắm mắt wất đại thôi!
@funnypippi Mìh thấy đeo tai nghe vào có tíh năng tạo tiếg vòm ý..âm thah k trực tiếp nên k gây chát tai..nhưg ng ngoài nói vào thì k nghe thấy hehe

Sent from my LG-P880 using Tinhte.vn
thanhma2
ĐẠI BÀNG
12 năm
Camera nếu chụp bằng app stock thì hơi kém, mod lại chút thì cũng khá hơn 1 chút.

Nếu chụp bằng Camera 360 thì chất lượng tốt hơn nhiều 😃

Demo ảnh bằng app stock:

Demo ảnh bằng Camera 360 (lừa tình hơn ^^):

Loa ngoài thì cũng đủ nghe, mình ko nghe loa ngoài lắm nên cũng ko care lắm, toàn cắm phone vào nghe thôi, cũng ổn.
neverdielv2
ĐẠI BÀNG
12 năm
Theo mình nghĩ thì tùy cảm nhận riêng của từng người về từng dòng điện thoại thôi. Rất ít điện thoại đáp ứng đc tất cả các nhu cầu của người dùng mà giá lại phải chăng cả. Có chăng thì cứ ém tầm 15 củ đợi IP5 hoặc S3 thôi, còn không thì hãy chấp nhận vs những j nó sẵn có thôi, đt chỉ là vật chất thôi mà, chán thì bán đi làm cái khác...
neverdielv2
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ae box mình sang ủng hộ cái nào 😁
http://www.tinhte.vn/threads/1575569/
mình cũng định xách tay còn này về. H&V Moblile thì sao các bác. cho mình ít tư vấn đi.
thanhma2
ĐẠI BÀNG
12 năm
HuyenMobile đi bạn
Các bác cho e hỏi..trong phần music có lời bài hát..mìh tải nhạc từ trang nào để có lun lời v ạ ?

Chua co co hoi dc nghic 4x hd hĩ hix
tuyệt vời bạn ơi. chiếc đt đáng mua nhất hiện nay. mình mua xách tay 8c7 ở H&V Mobile mua về đc tự nâng cấp fire len V10e lun 😆
huyhoangxii
ĐẠI BÀNG
11 năm
Lg optimus P705 có sử dụng được rom này không chủ thớt ???
thanhma2
ĐẠI BÀNG
11 năm
@huyhoangxii Đừng thử bạn ơi, mình k biết đâu 😃
m lam theo huong dan da thanh cong, nhug ko con tieng viet nua. may m ban Hong Kong. co cach nao lay lai tieng viet ko ban? m ta kem wa, doi luc co tieng viec cung hay hon. voi lai neu reset lai may thi ban update nay co mat ko vay?
thanhma2
ĐẠI BÀNG
11 năm
@duongthanhhoa Hi bạn

Rất tiếc là không có cách nào để có tiếng Việt với bản firmware này 😔 Reset máy cũng không làm mất bản update này mà chỉ có recovery từ LG Support Tool thì mới quay về được bản gốc.
@thanhma2 vay ban co biet cach nao de nag cap len 4.0.4 ko? hien tai m dang la 4.0.3. may m cung root roi
thanhma2
ĐẠI BÀNG
11 năm
@duongthanhhoa Hiện tại thì chưa nâng cấp lên 4.0.4 được bạn ah 😃
the neu muon quay tro lai phien ban cu v10c co dc ko ban?m cung dc dc mot bai nag cap len 4.0.4 nhug ko biet the nao http://forum.phongcachmobile.com.vn/showthread.php?39299-Hướng-dẫn-nâng-cấp-room-4.0.4-LG-Optimus-4X-HD-P880
ban xem the nao nhe 😁
thanhma2
ĐẠI BÀNG
11 năm
@duongthanhhoa Mình thấy bài viết đó là hướng dẫn upgrade lên firmware V10C, phiên bản này vẫn là 4.0.3 thì phải

Bạn làm theo đó thì sẽ về được V10C đó, chú ý khi down file .kdz thì chọn đúng nước (nếu là máy xách tay). Xem list firmware latest tại đây: http://lg-phone-firmware.com/index.php?id_mod=15
@thanhma2 ban oi sau khi nang cap len V10f thi tinh nag software update ko hoat dong dc,moi lan kick vao no deu hien your device is not registered yet. gio jai sao ha ban? neu nhu sau nay co ban nag cap thi sao nag cap dc 😔
Thanks b nha . Moi co may men thích voc lih tinh .up lên 10f cug tot kho noi k co tviet 😔

thanhma2
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đó là do sau khi nâng cấp thì firmware của máy chuyển sang phiên bản của châu Âu, do đó tính năng update OTA (ở VN) sẽ không nhận máy bạn nữa. 😃

Nếu muốn sử dụng software update (mà biết đến bao giờ mới có update mới 😁 ) thì bạn chỉ cần restore lại về phiên bản V10C của VN (nếu máy bạn mua là chính hãng VN) hoặc của nước mà máy bạn đc xách tay về.

Mà mình thấy tự update bằng tay còn nhanh hơn là đợi LG phát hành quaOÂT :D
vay jai reset may lai nhu luc xuat xuong la dc ha b? ma cai tinh nag chup anh bang giong noi sao no chag hoat dong gi ca? t noi ma co thay dong tinh gi dau? chag le m noi sai tieng anh 😁
thanhma2
ĐẠI BÀNG
11 năm
Uh. Bạn bật cái chức năng đó lên và phát âm chuẩn thì nó mới chụp 😁 Chả hiểu sao lúc nói 1 phát ăn ngay, lúc nói méo cả miệng mà nó vẫn trơ ra =))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019