Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[LG Optimus 4X HD] Hướng dẫn nâng cấp firmware lên V20A cho LG P880 (Jelly Bean)

thanhma2
2/9/2012 20:0Phản hồi: 1.151
1.151 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

conque123
ĐẠI BÀNG
11 năm
sdt 01257892336
con này bắt sóng wifi tốt ko mấy bạn
tính quất 1 em xài Tết mà ko biết wifi + tốc độ web ra sao 😃
conque123
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tuyenvpb tốc độ ngon. nhưng chủ yếu là pin kém thôi bạn
conque123
ĐẠI BÀNG
11 năm

conque123
ĐẠI BÀNG
11 năm
nó lên cái này hoài mặc dù đã giữ nút volum - lúc khởi động ai biết chỉ với. bãn mình là bản hàn quốc. world hix
@conque123 bác làm thế này là được.tắt máy.sau do an giữ 3 phím .phím nguồn.phím giảm âm lượng.phím menu là dược
conque123
ĐẠI BÀNG
11 năm
@dantruong2011 thank nhe minh lam dc roi hihi ;)
Tính làm một e này mà sao ít rom vọc quá các bác nhỉ. thế này thì xúc note vọc sướng hơn
dracula3020
ĐẠI BÀNG
11 năm
@PrisonBreak1908 Note 2 thì đã chứ note 1 kém em này ngoài khoản màn to 😃

Sent from my LG-P880 using Tinhte.vn
có đồng chí nào xài bản V10H rồi ko ? e mới up lên nhưng chưa biết có j nổi bật so với bản gốc vì e lên thẳng từ V10C :p
thanhma2
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kaoruplayful Thời lượng pin cải thiện đáng kể đó bạn 😃 thêm nữa là auto focus của camera đã hoạt động tốt hơn, lấy nét dễ hơn :x
hì, tại vì sau khi up lên bản này mình tìm trên mấy trang nước ngoài họ bảo bản V10h bị lỗi cài apps, rồi pin bị hao nhanh khi để chế độ chờ, ...nên hơi hoảng loạn 😆 hy vọng đây là bản update cuối cùng của 4.03 để chbi cho JB :-s
lam_xman
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kaoruplayful trá lời đây nè

http://www.tinhte.vn/threads/1474997/page-11
Hiện tại mình đang muốn về lại v10e, ai có link firmware v10e của vn cho mình với
thanhma2
ĐẠI BÀNG
11 năm
@AbyssWalker208 Đây bạn nhé:
http://lg-phone-firmware.com/index.php?id_mod=15

phuongdian
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình cài xong usb driver và msxml.msi, sau đó mình giữ nút giảm âm lượng và cắm dây usb vào máy tính vậy mà sao máy tính không nhận được phone vậy các bạn
nói chung mình thấy em này có cái nhược điểm là pin hao nhanh. camera kém. vẫn dùng V10E cho lành các bác. em thì kết con optimus G ma hàng xách tay không dám xúc. cứ công ty cho lành
pngbatho
TÍCH CỰC
11 năm
Mình chỉ hơi khó chịu khoảng camera focus out hoài. Đã dùng LGcamera và camera360 ultimate rùi nhưng không cải thiện được. Có ai có cách nào không ạ
thanhma2
ĐẠI BÀNG
11 năm
@pngbatho Bạn up lên bản v10H đi. Autofocus tốt hơn nhiều rồi đấy 😃

pngbatho
TÍCH CỰC
11 năm
Dung lượng 1 tấm hình chụp ra là bao nhiêu vậy bạn
thanhma2
ĐẠI BÀNG
11 năm
@pngbatho Chụp bằng app stock thì khoảng 1.5MB q tấm, còn chụp bằng Camera360 thì 3-4MB.

vic2006vn
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mỉnh root xong có nâng cấp fw được k bạn, sao mình vào chế độ SW upgrade mà nó cứ vào android system recovery vậy nhỉ, bạn nào giúp mình với???
@vic2006vn Giữ phím vol (-) down rùi găm usb nhé bạn😃
Nâng cấp fw xong thì fải root lại nhé
lam_xman
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bác thanhma2 ơi

Cho em hỏi. Máy em đang ở ver 10h. Muốn downgrade về 10a, hay 10e gì đấy có được kg hả. Nếu d9uoc thì lam như thế nào?

thanhma2
ĐẠI BÀNG
11 năm
@lam_xman Bạn download file .kdz từ đây về rồi làm theo hướng dẫn ở post #1 xem nhé
vic2006vn
ĐẠI BÀNG
11 năm
Minh bam volume down thi no chay ra cai android system recovery chu k fai la sw upgrade , huc huc

K bấm fím nguon nhé ban

vic2006vn
ĐẠI BÀNG
11 năm
do hồi bửa mình root xong rùi mình cài CWM Touch recovery v6.0.1.1 nên khi vào sw upgrade thì nó lên màn hình của CWM touch recovery chứ k fai là giao diện của sw upgrade , ai biết chỉ mình với nhỉ
vic2006vn
ĐẠI BÀNG
11 năm
ok mình làm được rồi, thanks
DEVICE MANAGER của window là ở đâu vây các bạn... mình kg rành máy tính nên...
pngbatho
TÍCH CỰC
11 năm
Đã up rùi nhưng thấy cũng vậy à. FOcus có nhanh hơn 1 tí thôi. Nhưng camera thì vẫn tối hù. Mà ảnh chụp bằng Cam360 cũng cỡ 1.2 - 1.6MB/tấm à

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019