Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[LG Optimus G - E973-971] Hội Optimus G - Thủ Thuật - Giao Lưu - Chia Sẻ Kinh Nghiệm

BadboyXP
21/12/2012 3:37Phản hồi: 2.024
2.024 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bác thông cảm nhé, trước mình lấy máy lte2 được 1 tuần muốn đổi lên con G mà A Muộn ko có ý cho đổi nên ko thích ms nữa 😃
@Phambinh1087 Ms là vậy mà bạn ko lấy lại máy cũ vì máy cũ phải chịu nhiều phí với mức bảo hành như vậy thì tốn lắm lên bên Ms ko có chính sách nhập lại máy cũ .
nguonsong
ĐẠI BÀNG
11 năm
thế nào máy mình cũng không có logo và imei rất lạ 000023320000161
không biết là thế nào bác nào biết chi giáo gúp
@nguonsong cũng mua ở đó bác ạ, bác tính sao ...
@dragonvn06 xúc em Hàn Quốc cũng được mà:p
@Phambinh1087 bạn mua ko mình mua hàng xịn cho.mang cả hoá đơn bằng tiến hàn quốc về cho bạn bóc hộp.
@tienbao_bg Mình đang nói mua bản quốc tế cơ, bản Hàn mình ko thích lắm
mình mua brandnew luôn nhé 😃
@Phambinh1087 Uh đúng rồi trước mình cũng hỏi anh Muộn như vậy anh ấy cũng bảo cửa hàng ko có chính sách nhập lại máy cũ vì chi phí cho bảo hành nó quá cao nên vậy .sao bạn ko rao bán trong top rao vặt ?
Thanks bài viết khá chi tiết của bác chủ.

Sent from my GT-I9300
trum123
ĐẠI BÀNG
11 năm
làm sao root trên bản Optimus G F180L10p nhỉ, hạ version như thế nào, e ko rành android lắm :|
quanhtc
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bác nào biết mua bản canada ở Hà nội mua chỗ nào k ạh ? E đang dùng hàng hàn nhưng gét cái camera lồi lên quá. Con canada đẹp luôn 😔(
h88
ĐẠI BÀNG
11 năm
@quanhtc bác nào thích đổi hoặc mua thì pm inbox cho mình cũng mới lấy 1 con g canada ở hà nội đây ko có logo lg (imei 354035050011574) và kết quả check imei tại trang http://www.imei.info/
IMEI CHECK - Free Online IMEI Number Checker | IMEI.info
imei.info

đây : http://www.imei.info/?imei=354035050011574
Thực tế là mình thấy pin máy này không được bằng SIII. Cùng cường độ sử dụng mình thường hết pin khi hết ngày làm từ 8hAm đến 6hPm. Nhưng ngoài vấn đề về pin và nghèo rom & hướng dẫn thì mình thấy khoái em này hơn s3 cả về màn hình và tốc độ. Mặc dù S3 cũng rất mượt. Thêm điều nữa là em lg O G này thiết kế rất đẹp.
Đó chỉ là nhận xét riêng của mình.
Sent from my LG-F180L using Tinhte.vn
ở Hồ Chí Minh mua LG G ở đâu tốt nhất các bác ơi ? Có con nào cũ càng tốt, sinh viên nhà nghèo mà....
thấy nhiều người nói em này chụp ảnh xấu lắm hả các bạn. thua cả S3 nữa. potay camera 13m😁:D ai dùng rồi cho cảm nhận về camera với nhé:D
Khi check emei trên mạng thì con Lg Optimus G của mình nó thông báo thành con LG Nexus 4 mới sợ chứ. Ai biết lý do vì sao không?????
m
máy bạn root chưa vậy ? khi mua có fix lỗi tin nhắn ko ? và quan trọng khi nghe gọi có gặp vấn đề gì không ? cho biết lun chổ mua máy. thx
Bạm nào đã từng sờ vào con Optimus G fullbox hoặc nguyen sell màn hình thì cầm lên con ở Lương sử B thì sẽ thấy có vấn đề ngay nhé.hôm mình lên đấy xem thử thì có 1 con ở chỗ cắm tai nghe còn ko có chân tiếp xúc.sợ quá chạy ngay về duchuymoblie làm một con nguyên seal dùng cho lành.chênh nhau có vài trăm k mà yên tâm.xem mấy con đấy dòng cao cấp mà vỏ thì ọp ẹp,cong vênh và cảm giác cứ đểu đểu thế nào ấy
Sory các bác thương gian vì mình ko cố ý ném đá hay dìm hàng đâu nhá
Hôm đấy lại còn dc nghe là phân phối cho cả DTG nữa mới hoảng.thôi thi làm con 180l cho lành

Sent from my LG-F180L using Tinhte.vn
Datboss91
ĐẠI BÀNG
11 năm
các pro cho mình hỏi là mình muốn mua 1 em op G của sprint thì về vn có unlock dc ko zay.
Datboss91
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Datboss91 Có ai biết trả lời dùm đi
@Datboss91 Mình thì ko biết 😃 Bác mua được con đấy àh?
Datboss91
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Phambinh1087 ec,chưa mình định nhờ người thân xách tay về,coi trên mạng thấy op G của at&t chụp hình thì chỉ có 8mp còn của sprint thì 13mp nên khoái con op G của sprint hơn
@Datboss91 bản sprint này là CDMA, không có GSM nha bồ tèo. Cái này 100% vì tui đã confirm với admin của Sprint. Chỉ có AT&T là xài được ở VN thôi. Theo nhiều review thì bản 8MP của AT cũng y chang 13MP của Sprint.
@Datboss91 mua của Sprint về VN ko xài được vì nó mạng CDMA. Nếu mua của AT&T thì mua pass để unlock. Giá 8$.
link :
đúng hàng dev rồi các bác ạ,anh chủ hàng đã xác nhận...
@dragonvn06 Bản dev là như thế nào vậy bác, mình chưa tìm hiểu kĩ lắm
cái vụ 2 máy trùng emei nhau thì giải thích thế nào hả các bác :|
@giaosudien12 Chắc là sẽ có 1 máy dựng lại và ghép imei vào 😃
Em là em bán hàng cho 2 bác mua Optimus G E973 đây . Bản này hàng nhảy của mấy Developer dùng test app . Mà hà ng dành cho Dev ko khoá mạng nhé . Chư bt bản E970 971 973 là khoá mạng do giành cho mỹ và canada .

Còn giá nó rẻ vì nó là hàng nhảy thưa các bác . Up rom tất cả các thứ đều bt cài recovery bt nên các bác khỏi lo . Em có sẵn file để chay rom gốc nhé . Thêm nưa file rom 971 và 973 chạy chung nhau nhé bác nào ko tin qua em up cho biết okie .

mademade
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hx. nghe các bác nói mà e phân vân quá. đang định lấy 1 con ở DTG. thấy giá có 9tr5 mà còn rẻ hơn cả bản Hàn nữa. @@.ko biết thế nào
@mademade lại giống mình rùi 😃
cutun233
ĐẠI BÀNG
11 năm
các bác cho em hỏi , có phải F108 S có pin tốt hơn l,k đúng ko , em thấy 1 bác bảo là tốt hơn 1/5
@cutun233 Bác đã dùng f180 chưa
V
Vậy à, nhưng thấy bảo camera 13mp nhưng cũng ngang ngang nhau thôi. mua ở bên đó bao nhiêu tiền hả bác? Mình cũng đang muốn mua bản đấy.
Datboss91
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Phambinh1087 hình như khoảng 500$😃
@Datboss91 Mình cũng kết em G này lắm, mua được thì ngon quá nhỉ, nhưng ko quen ai nên ko nhờ xách được 😃
Datboss91
ĐẠI BÀNG
11 năm
thế à, thanks bác nhìu

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019