[LG Optimus G - E973-971] Hội Optimus G - Thủ Thuật - Giao Lưu - Chia Sẻ Kinh Nghiệm

BadboyXP
21/12/2012 3:37Phản hồi: 2.024
2.024 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

uh.lg thì chả mấy con có cam đẹp.nhưng biết chỉnh thì vẫn đc chứ.đủ sáng chụp vẫn xấu ah.đc cái dáng chuẩn hơn bản hàn cam ko lồi và ko có râu 😁
@tienbao_bg uh, mình cũng đinh mua nhưng mua bản hàn cho lành, vi chưa có bản QT hàng trôi nổi nản lắm
gatayvha
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình vừa đổi đc LG G quốc tế r, nói chung mọi thứ test okie

Sent from my LG-E973 using Tinhte.vn
Ở sg mua bản quốc tế ở đâu vậy mấy bồ. Đọc thảo luận một hồi ko biết bản nào là bản quốc tế luôn.
@Nguyenthanh250987 làm j có bản quốc tế hả bạn.có thì đã bán tại việt nam. mấy bản F180- thì là bản hàn. mấy bản E973 970 là bản mỹ cânda thôi.đc cái bản mỹ cnd ko pair fix lỗi j chỉ dùng tiếng anh luôn thôi.
E973 e970 là hàng gì mà cái camera chán thế tôi chỉ thấy camera là nản nhất mà nghe nói là hàng test nên cũng nản😔 vì nó rẻ hơn cả bản hàn quốc:p
9củ thì chả hàng test chứ chả phải nghe nói j nữa.bên mỹ 11.5 củ.bên cnd là 13 củ.mang vềvn ít ra phải thêm 2củ nữa.thế thì khác j iphone
mới được LG USA thông báo là chưa có thông tin gì về bản G quốc tế hết, y chang thằng LG VN. Chán ! chắc phải bỏ 15 chai rước em AT&T về quá. Vậy mà nó sắp giới thiệu G2 rồi mới ghê chứ !
Bay giờ nhiều luồng tin về e này quá.Chắc quất e Hàn thôi!
có ai mua hàng bên đại phú minh chưa nhỉ.bên đó 10củ full box bản hàn. nghe rẻ nhưng sợ ko chính hãng
@tienbao_bg Bác đừng mua bên đó.Bên do dính mấy vụ rồi!
ai biết e này giá bên hàn chuân bao nhiêu ko nhỉ.về ta còn biết giá mà xem.
ah mà còn bên trung mobile bán 11củ nữa đã có ai mua ở đó chưa vậy
bên Hàn có lẽ rẻ hơn rồi, cần gì mua full box😁 bản thân nó sinh ra ở hanf nên có lẽ dùng bản Hàn vẫn chuẩn thôi. lỗi tin nhắn thì giờ đã fix được rồi😔 và em nó đã lên 4.1.2 rồi:p
còn camera bản Hàn thì không biết hơn bản Dev không nếu chup như bản Dev thì chán lắm:D
cam ban dev là 8mp chán lắm ah.
Uh cam 8 chấm chụp room lên vỡ hình kinh. Xấu ....
hieplv
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vumaianh Công nhận là camera của em này xấu kinh hồn. Còn xấu hơn em bản 5 chấm ở em Captivate trước của mình nữa. Nhưng được cái ko có ăngten ;)

Sent from my LG-E971 using Tinhte.vn
@hieplv co angten nhjn cho no mau.hahaha buon moi camera va la hang dev co le ko co tjeng viet. Sr on= nokja
hieplv
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vumaianh Mình thì chưa bao giờ dùng Tiếng Việt trên điện thoại nên không quan trọng. Cái mình băn khoăn là hàng Dev thôi. Nhưng mà một cái điện thoại chắc cũng chỉ dùng độ 1-2 năm là cùng, nên chấp nhận hên xui 😃
Chán nhỉ.ddag định lấy e g 8mp cho rẻ mà

Sent from my GT-I8160 using Tinhte.vn
tat nhjen roj. Get moj cam no xau qua. Hang dev re nhat. Ban chup anh em no chua? Cho vao pc thj co dep = cam 8 cham cua samsung ko? On= nokia.sr
hieplv
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vumaianh Mình đã chụp thử và so với hình của em note 2 của gấu nhà mình. Thê thảm về mọi mặt, từ tốc độ lấy nét, chụp cho tới chất lượng. Chụp thiếu sáng hay ko cũng thế. Nhưng nhu cầu cam trên điện thoại của mình cũng ko nhiều nên ko sao😃

@hieplv Hôm nay đã xem con bản Hàn thì camera nói chung là tạm được, đẹp hơn bản 8 chấm, wifi, 3g , 2g ngon lành, nhu cầu camera không cần lắm nên đã múc em nó về, mượt và pin chọn 100% độ sáng =ok dùng wifi 30' không thấy cảm giác nóng máy, tốc độ lướt web xem youtobe thì khỏi bàn luôn, mở 20 trang web tinhte và vào xem youtobe ngon lành vẫn mượt mà. mở tin nhắn thì chỉ 80 ký tự và toàn tin nhắn của bọn hàn quốc.:p
vỏ sau tráng lớp bóng nhìn giống như lớp kính. mỗi tội mầu trắng nhìn không khoái lắm, nhưng hàng hiếm quá nên múc, đợi hơi lâu...
cho mình hỏi con G này bản quốc tế vs bản hàn có zi khác nhau , và giá cả 2 bản nay thế nào 😁
gatayvha
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hoangga100 G nội địa Hàn: mã f180(S, K, L;tùy nhà mạng) camera 13mpx, camera lồi ra. sms = 80 ký tự
Bản L: hay bị uot 3G, ko dùng đc bluetooth, gọi phải qua 1 bước-Call to Local
G quốc tế: mã e97x tùy quốc gia thì phải, camera phẳng lỳ vì chỉ có 8mpx
(ko hiêu tại sao con mình dùng hqua chạy cực chậm, có cảm giác màn và chụp ảnh xâu hơn nội địa hàn)
@gatayvha thế giá cả thế nào cho 2 phiên bản vậy
gatayvha
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hoangga100 G đang hot, tùy giá thôi, mình ko trả lời đc,vì mình mua của ng quen,nên giá thấp hơn cả mấy bạn đang rao kia..
thích là nhích thôi bạn a
Mà bản DEV là bản thử nghiệm hở, thả nào chạy chậm thê
Đợi bản S vậy, xem có ngon như LTE2 bản S trc đây của mình ko?
@gatayvha trên tinh tế cũng có bài fix tin nhắn 160 ký tự và roaming rồi mà bác
em fix song dùng ngon lành chẳng pải call to local làm gì
3g cũng ngon vào ầm ầm , nhưng pải cài thêm cái network mới bật sang dc wcdma....
gatayvha
ĐẠI BÀNG
11 năm
@alohahp89 Hàn xẻng ko thích vọc vạch, rom root, tiếng việt, nt >160 ký tự thì bản S là ổn định nhất
Bản e973 và bản f180 đều vỏ sau= kính hết hả mọi ng

gatayvha
ĐẠI BÀNG
11 năm
vo
Vỏ = kính hết, và có loại có hoa văn và ko có j chỉ 1 màu đen xì như con mình xài hqua e973..
hieplv
ĐẠI BÀNG
11 năm
@gatayvha Đen xì vì nó là hàng dev thôi. Còn có loại có logo LG có loại ko. Hôm qua mình phải lục tung cả xấp mới chọn được em vừa có logo vừa có hoa văn. Dưng mà e này check imei thì nó báo là Nexus 4 :rolleyes: Hài vãi. Hình như các em ko có logo, vỏ sau trơn thì check được imei là op G😃

emiuanh
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ai có nhu cầu mua bản L mình bán này,fullbox trùng imei đầy đủ fk,còn bảo hành hơn 10tháng tại didongthongminh. Xài chã lỗi lầm j. Tại thấy có mấy ng hỏi mua trên thread này nên bán. 10tr chẵn ko trả giá, vì bán dc hay ko ko quan trọng 😁. Bán dc đổi s3 xài, ko thì tiếp tục. Ai cần pm nhé

Sent from my LG-F180L using Tinhte.vn
10tr ah.nghe đc đấy.bác ở đâu.có qua thái nguyên ko e ở đó
Ah mà màu j vậy.màu đen thì đẹp.
@tienbao_bg hàng likenew máy nhìn mới 99,9% + sạc + cáp 9t:p mầu trắng
bản f180L ở TP Thái Nguyên luôn bạn nhé

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095