[LG Optimus G] [Global] • Hội những người cuồng |G| • GIAO LƯU | CHIA SẺ KINH NGHIỆM

HoliCf
8/3/2013 7:34Phản hồi: 5.028
5.028 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

HoliCf
TÍCH CỰC
11 năm
Dạo này nóng thật .. mỳnh vẫn "còn lười" .. chưa chịu lên G cho bằng a bằng e 😆 vẫn ở F choa nóa "bão hòa khí tiết"
akiravjp
TÍCH CỰC
11 năm
@HoliCf Lên đi cụ :p:p:p

Gửi từ LG-E975 của Christian Wayne
duvandong
TÍCH CỰC
11 năm
@HoliCf Lên nhanh còn cảm nhận, nó tốt lém

Sent from my LG-E975 using Tinhte.vn
HoliCf
TÍCH CỰC
11 năm
@akiravjp =]]] đừng có dụ ..😁:D:D:D khi nào hứng thì lên ..hê hê .. đang bận Mod cái ROM choa nóa tẹt ga roài
akiravjp
TÍCH CỰC
11 năm
@HoliCf Hehe e rất ít khi dụ nhưng 1 khi đã dụ là chỉ có thành công

Gửi từ LG-E975 của Christian Wayne
tiephien2
TÍCH CỰC
11 năm
180s lên bản quốc tế nào thì ổn định và hoàn hảo thế các a ơi, e mới dùng nên gà quá 😔
duvandong
TÍCH CỰC
11 năm
@tiephien2 Lên 10g sing đi

một sự yên lặng đáng sợ 😁, mọi người đâu hết rồi
mrhisme
ĐẠI BÀNG
11 năm
hic sao mình up room Mod 4.1.2 ko kết nối với camera, ko goi điện đc có cách nào fix lỗi này ko các bro!!!! ^^
dinosaour
TÍCH CỰC
11 năm
Cho iem hỏi ké chút. Đang dùng bản at&t stock 4.1 mà unlock boot mão ko đc, feegee báo unlock boot oke,à reboot lại thì toàn bị treo logo. Bây giờ em up xuống 4.0 có bị sao các bác, đọtw trước dùng atrix downgade là die luôn nên phải hỏi kĩ trước
S máy e v10c mà nó lag thế k biết. Có phải là do file build.prop k ạ. Bác nào có cái build ngon ngon share e vs. Xon cám ơn và hậu tạ ạ

HoliCf
TÍCH CỰC
11 năm
Dòng máy mã gì mà đi Up Rom mod đó vậy brồ ??
về 4.0 ùi unlock lại xem
factory reset lại đi 😃 có thể do up KDZ nhìu nên bị đúp nền cũ
@lelong3010 KDZ a à... E phân biệt được mà. Hix.
@ThaoNDLSB60762 E CHẠY BẢN NÀO MÀ KDZ ĐƯỢC. PHONEMODE ĐỂ CHẾ ĐỘ GÌ : DIAG HAY ...
@lelong3010 Máy e là quốc tế. Up rom 10c. KDZ. Đt ở dowload mode. Phonemode là Emegercy!
@lelong3010 có mà, bữa e đang dùng 4.0 với 4.1.2, xong KDZ lên 4.1.2,các app cũ vẫn còn nguyên chỉ mất root thôi à
bin_beo85
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hic, cam 8 Mgp bác ợ. Chán thế
duvandong
TÍCH CỰC
11 năm
@bin_beo85 Up rom gốc cho nó đj

maikacuabo
ĐẠI BÀNG
11 năm
các bạn cho mình hỏi cách tắt đồng hồ trên màn hình lockscreen không
nhờ các bạn hướng dẩn giúp mh nhé..thank
duvandong
TÍCH CỰC
11 năm
@maikacuabo Cài đặt/ khóa màn hình/ đồng hồ và phím tắt

maikacuabo
ĐẠI BÀNG
11 năm
@duvandong bạn ơi mình đâu thấy chổ tắt đồng hồ đâu chỉ thấy chọn các kiểu đồng hồ thôi bạnn...mình đang sài bản rom quốc tế
HoliCf
TÍCH CỰC
11 năm
mashima0905
ĐẠI BÀNG
11 năm
@HoliCf Bồ tiên phong đi. Mình còn chưa unlock bootloader
mashima0905
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hello mọi người,

Bữa giờ xài E973 mà mới chỉ root. Giờ đang ngứa tay mún unlocked bootloader để up room. Không biết app freegee trên playstore có unlock được ko mọi người
HoliCf
TÍCH CỰC
11 năm
😃 Mỳnh đang sử dụng Player Pro òi , hài lòng rồi nên ko mặn mà mới mấy cái walkman..beat..
unlock thì về 4.0 - unlock cái ở trang 1 - UP ROM Mod 4.1 - chiến thoải mái
mashima0905
ĐẠI BÀNG
11 năm
@HoliCf lại phải về 4.0 à. Thế thôi vậy 😃
Đẹn vãi chầy mới lấy e Opt G AT&T E970 hàng bản Deverlop 2 mặt k có biểu tượng gì nhìn đen tuyền đẹp k chịu đc , thế mà sáng nay rút ra khỏi túi nghe điện cái k hiểu sao rơi xuống nền nhặt nên tất cả ngon ôi thôi xong cái mặt kính sau nứt kiểu như xa mạc Shahara ấy nhìn ảo vãi ... Đang tính ngậm ngùi đi dán lên vậy . Thế là mất đẹp rồi , đang lo dán vào xong sau này k may bong ra nó lột cả lớp kĩnh vỡ ra mất . Bác nào có cao kiến hay biết chỗ mua CASE cho Opt G E970 chỉ e với nhé !
Jay Huy
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Khongbonchen bắt tay phát nào -.-
hình như E975 với 70 ko khác nhau về kích thước nhỉ, ra didongthongminh ở hoàng văn thụ ấy ( nếu bác ở HCM ) 1 cái ốp 150k -.-'' còn mình đi thay luôn thì 1 triệu 443k =''= bây giờ phải chờ LG nhập hàng về rồi mới thay được =.=''
@Jay Huy Để không thì nhìn máy đẹp vãi >"<...... Mình dán mỗi cái màn hình, lạy trời em nó sẽ sống sót lâu tý ???
Jay Huy
ĐẠI BÀNG
11 năm
@boy_fu thì chỉ nát bét mặt sau thôi mà, vẫn xài ok chứ 😃 tốt nhất là mua ốp, về nhà cẩn thận lôi ra ngắm cho an toàn =''= nhưng công nhận là để ko nhìn nó đẹp kinh hồn =.= cũng vì cái mặt sau nó đẹp quá nên chủ quan ko thèm mua ốp, gắn bumper case vào thôi tại sợ trầy cái viền máy, nhưng sau vụ này thì sau khi thay mặt sau xong mua luôn cái flip cover, sợ tới già luôn rồi =.=
Nhà mình có ai xài rom 10c không ạ. Cho e xin ké cái bản backup với...
duvandong
TÍCH CỰC
11 năm
@ThaoNDLSB60762 backup gì em ?
Chuẩn đới, up KDZ ko mất dữ liệu, download mode, emegercy, mỗi lần up xong phải factory reset thì mới về nguyên bản
chạy KDZ, phonemode để cs emergency, đi tong hết, vừa từ cm10 về 20i 😔

F180K Using Tapatalk 4 Beta
mình mới xài LG Optimus G E975 Make in Korea, mình nghe nói là mặt kiếng không trầy nên muốn tháo miếng dán màn hình ra lun, anh em nào xài lâu rồi cho mình lời khuyên dùm nha. Thanks.
duvandong
TÍCH CỰC
11 năm
@boy_fu Không nên tháo làm gì cả, có vẫn tốt hơn.
Có bạn nào biết chương trình nào mà đọc web chạm thanh Status nó trở lại đầu trang giống iPhone không ???Thanks
mashima0905
ĐẠI BÀNG
11 năm
em G này mua bumper ở HCM thì ra đâu hả mọi người. Tính dán keo trong 2 mặt rùi thêm cái bumper cho nó sexy 😃
Cài CWM cho f180l như thế nào các bác ơi.
gúc gồ nãy giờ mà chưa ra. :oops:
@tosathanhisang vậy thì kiếm tiếp đi há

F180K Using F180L20P-Mod by cụ Hoàng
@danchoivt Đã kiếm ra, nhưng ko phải trong topic này, mà là trong topic LG G ko dành cho riêng ai.
Cảm ơn sự nhiệt tình của các bác ở đây. Các bác ở lại vui vẻ, em sang bên đó.:rolleyes:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019