Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[LG Optimus G] [Global] • Hội những người cuồng |G| • GIAO LƯU | CHIA SẺ KINH NGHIỆM

HoliCf
8/3/2013 7:34Phản hồi: 5.028
5.028 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

AE cho hỏi mấy bản Hàn bây giờ còn lỗi gì không vậy?
@phong1781992 Vẫn liên quan đến SMS và danh bạ thôi, nhưng các thương gia fix được rồi.
Giờ thì bạn nên mua bản quốc tế, sản xuất tại VN, dùng sướng/ bảo hành chính hãng, chả lỗi lầm gì...
Làm j co chuyện đó! Có mỗi cổng micro USB và jack 3.5! Máy thiết kế khá ít lỗ...À,ngoài ra còn có lỗ để chọc sim 😆

Sent from my LG-F180L using Tinhte.vn
Mãi mới có người tâm huyết! Đang tính bỏ E nó để sang táo mà có topic này nên lại giữ lại. 😃
Có phải mình xóa SuperSU trên đt là mình đã unroot phải ko các bro... Còn vụ bootloader thì làm chưa tới 1 phút là xong hjz hjz
nxnxnx
ĐẠI BÀNG
11 năm
@galeonui9590 Bác vào Language & input rồi vào keyboard bỏ chọn sound & vibration
@nxnxnx Thanks ban
HoliCf
TÍCH CỰC
11 năm
@tqconan chuẩn là thế ^^! bởi thông số smartphone bây giờ con nào cũng có 3G mà (nếu ko phải CDMA) .. có thể là bị khóa mạng 3G .. nhưng làm thế nào hay ở đâu có thể mở khóa thì mình ko biết ..
HoliCf
TÍCH CỰC
11 năm
@galeonui9590 nếu là tiếng bấm phím trong gọi điện thì - cài đặt âm thanh . nếu muốn tắt tiếng bàn phím nhắn tin thì - cài đặt bàn phím > nâng cao (mò đi nà) 😁:D
Có phải mình xóa SuperSU trên đt là mình đã unroot phải ko các bro... Còn vụ bootloader thì làm chưa tới 1 phút là xong hjz hjz
Nếu mua bản Hàn thì có ok không AE nhỉ?Vấn đề quan tâm là sóng sánh ra sao?Định mua bản S cho nó kinh tế😁
jaylu
ĐẠI BÀNG
11 năm
Co rom 4.2 cho E970 ko bác HoliCf
jaylu
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình thử cách dùng 5457#*970# trên máy att 970 mà không đc mong bác giúp HoliCf
nxnxnx
ĐẠI BÀNG
11 năm
@jaylu đây bác 3845#*970#
jaylu
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nxnxnx Ko có gsm only hả bác
nxnxnx
ĐẠI BÀNG
11 năm
@jaylu có nhưng tốt nhất thì làm theo hướng dẫn ở đây có menu cho chọn luôn (bài số 4/)
http://www.tinhte.vn/threads/lg-optimus-g-tang-thoi-luong-su-dung.1938049/
HoliCf
TÍCH CỰC
11 năm
@jaylu hàng quốc tế chỉ xài đc 3845#*970# thôi .. cái 5457 dành cho F180
ubergeek
ĐẠI BÀNG
11 năm
các bạn cho mình hỏi, nếu relock bootloader mà mở lên không vào OS được thì sao giờ?
nxnxnx
ĐẠI BÀNG
11 năm
B
Bác relock bằng cách nào mà mở không vào được OS
ubergeek
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nxnxnx Mình làm theo hướng dẫn trong đây http://www.tinhte.vn/threads/lg-optimus-g-global-•-hoi-nhung-nguoi-cuong-g-•-giao-luu-chia-se-kinh-nghiem.1949144/#post-34250235 . không biết làm sao để cài lại đây 😔
nxnxnx
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ubergeek bác lại tiếp tục cài lại rom stock kdz là sẽ relock được mà
Bác nào biết xóa thanh công cụ Google trên đỉnh màn hình đi không ạ, em muốn xóa đi để cái icon dự báo thời tiết lên trên mà không biết xóa như thế nào. em mới mua máy Optimus 975
mashima0905
ĐẠI BÀNG
11 năm
Link die rùi bạn ơi. Hix bữa update lên E97310h nên giờ ko ROOT được. Có bác nào có fw f ko? Chắc phải downgrade mới root đc. 😔

Update: Đã thử cách này và root được. Bác chủ topic up lên trang đầu lun hen.
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=2181103
HoliCf
TÍCH CỰC
11 năm
@mashima0905 nó là cái Recovery loại 2 đó bạn ^^~ lên trang đầu gì nữa ..
beochunchut
ĐẠI BÀNG
11 năm
máy mình ko hiểu sao ko chạy được cái mp3zing hay nhạccuatui nhỉ? khi vào bài hát nào đó thì nó cứ loading mãi mà vẫn 0%. trong khi đó thì chạy youtube ầm ầm.
máy mình đang dùng OS 4.0.4, update AdobeFlashPlayer11.1_11.1.115.47 rồi mà vẫn ko chạy được. bro nào biết thì chỉ giúp với ;)
thiendung
ĐẠI BÀNG
11 năm
ủng hộ toppic các bác cho em hỏi máy ảnh em này có đẹp ko trước dùng con 4x hd máy ảnh kém quá .màn hình thi đẹp pin cũng tốt ko biết e G này thế nào.đang dùng sony z ma thấy nhớ màn hình lg
nxnxnx
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thiendung máy ảnh em này trung binh kém bác ạ. nếu quan tâm máy ảnh thì chỉ có iphone 5 hoặc lumina 920 thôi. máy ảnh LG G chụp đủ sáng cũng đẹp màu hài hòa nhưng nhìn hình giống như bị photoshop.
điểm yếu nữa là phần mềm camera chụp thiếu sáng trên android chưa có phần mềm nào ra hồn cả. còn IOS có cameraboost và nightcap thì số 1 hiện nay, kể cả lumina 920 cũng không lại. mình dùng máy bán chuyên Canon S5IS mà chụp thiếu sáng vẫn thua chiếc Ipad 3 thế mới đau.
lát nữa mình sẽ úp hình chụp bằng G và Ipad 3 để bác tham khảo
thiendung
ĐẠI BÀNG
11 năm
ủng hộ toppic các bác cho em hỏi máy ảnh em này có đẹp ko trước dùng con 4x hd máy ảnh kém quá .màn hình thi đẹp pin cũng tốt ko biết e G này thế nào.đang dùng sony z ma thấy nhớ màn hình lg
Đã thử các kiểu hướng dẫn tiết kiệm pin mà tình hình .... vũ như cẩn: - 2,3% / 1 hour chế độ chờ... Ặc....ặc....:mad:. Đi làm mà không dám lấy đt ra xem luôn vì sợ hết pin...hô...hô 😃
nxnxnx
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nguoiradizz khó giải thích cho bác nếu bác không phải là dân lập trình.
trong android có một dịch vụ hệ thống tên là wakelock. các ứng dụng android gọi hàm hay thủ tục wakelock để điều khiển trạng thái của CPU, giữ cho CPU luôn chạy (running) bình thường thì khi máy tắt màn hình thì sẽ vào trạng thái ngủ sâu (deepsleep) còn ông wakelock nầy thì làm ngược lại. CPU hoạt động liên tục thì sẽ hao pin thôi. máy nào cũng bị hết, bị ít hay nhiều do chip sử dụng, kernel, và phần mềm cài thêm. ví dụ viber tango facebook gmail map location service gây ra wakelock hơi nhiều , còn thằng greenify thì ép bọn này đi ngủ😃
@quangtrung1439 Thôi lỡ rùi sống chung với lũ thôi bác ơi. Hổng lẽ mới mua lại tiễn em nó lên đường. Mà em này điểm yếu là pin & chụp ảnh thôi, còn lại là Good!
@newnguavan Sao chỉ có 2 đứa mình bị nhỉ, em tìm làm đủ các cách hướng dẩn mà vẩn ko thay đổi dc. Chán😔:(

Sent from my LG-E975 using Tinhte.vn
@mashima0905 em thử rồi mà ko ăn thua bác ạ.
ubergeek
ĐẠI BÀNG
11 năm
bây giờ cắm máy vào là nó không nhận, sao cài lại bây giờ 😔
nxnxnx
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ubergeek thế có vào được menu recovery không? nói chung bác nói chi tiết tình trạng máy bác từ khi còn sài bình thường cho đến tình trạng bây giờ anh em mới giúp bác được
nxnxnx
ĐẠI BÀNG
11 năm
đây là hình do ipad 3 chụp trong điều kiện thiếu sáng
đây là hình do LG Optimus G E970 AT&T chụp trong cùng điều kiện :
tất nhiên sự chênh lệch quá lớn này là do phần mềm quyết định. mình đã gởi mail cho thằng interealtime software hy vọng nó sẽ phát hành bản nightcap cho android.
còn nếu dùng phần mềm gốc thì ipad cũng tệ như LG thôi.
0omrbayo0
ĐẠI BÀNG
11 năm
Các bác cho em hỏi mua bản F180 thì S,K hay L tốt hơn. Và có up được các ROM trên không.
Chắc tại số "hên" nên bốc được 2 con "hàng hiếm" uống pin như uống nước ;) .....Ước gì pin được như con P500 cũ của mình thì tuyệt (cả đêm uống có 1 --> 2% thôi)
@newnguavan Haha, đen thật.

Sent from my LG-E975 using Tinhte.vn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019