Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

LG Optimus G Pro có pro ko ???

Mạnh Phước
3/5/2013 10:15Phản hồi: 96
Mình thấy máy này cấu hình cao mà chưa có topic thảo luận nhìu, chỉ toàn đánh giá lúc máy chưa lên kệ nên xin mạn phép lập topic này :p mong các anh (chị) đã và đang xài LG Optimus G Pro bản Hàn hay sắp tới là bản quốc tế chia sẻ những điểm mạnh yếu của máy. Thêm là sắp tới mình có định mua G Pro nên hàng tá câu hỏi xuất hiện trong đầu 😕 . Chẳng hạn pin G Pro xài độ sáng cao liên tục thì đc bao lâu ??? Wifi mạnh và xa ko ??? Cách kiểm tra máy hoàn hảo nhất khi mua tránh hàng lỗi ( hoặc tệ hơn là hàng dựng ) 😔 ??? Chỗ nào bán máy xách tay uy tín ??? Mà mình nghĩ chắc đây cũng là câu hỏi thường gặp. Mình gà mờ nên coi tùm lum thấy mọi người bàn về pin G Pro ko bằng Note 2, rồi màn hình ko đẹp bằng. Nhưng lỡ thích em nó quá 😁 và có đi coi máy ở gian hàng trải nghiệm ở cellphones thì thấy là màn hình G Pro tuy là full HD nhưng sao thấy ko sáng bằng Note 2 và s4, có coi thử 3 con s4, Note 2 và G Pro thì thấy màn hình theo mình đẹp theo thứ tự S4 > Note 2 > G Pro :( . Lúc test duyệt web của Note 2 và G pro thì thấy điểm lạ là G Pro gần cục wifi hơn 1m so với Note 2 nhưng sóng chỉ 3/4 vạch nhưng duyệt web rất nhanh và đã, còn Note 2 xa cục wifi hơn mà sóng wifi thường 4/4 vạch nhưng load web chậm hơn, khó phân giải quá :oops: , loa 2 cái nghe lớn như nhau, Note 2 thì mình ko để ý là phiên bản gì nhưng G
Pro thì nhân viên nói bản Hàn Quốc. Mong tin các bạn tư vấn và cho ý kiến về Pin và wifi G Pro. Xin cảm ơn 😃
96 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hic hiếm người xài G Pro quá 😔
Optimus g pro man hih dep hon note 2 nhiu nhe ban. Min hon note 2 rat nhiu. Cau hih thi khog can pai ban. Man hih tuy ko bang s4 nhug cug mot 9 mot 10 nen ban ko can pai qtam nhieu vi deu full hd. Co dieu kieu dag thi mih ko thĩ lam
@Davidduong1994 Min hơn Note 2 là sao 😕
Mịn hon doa ban.
@Davidduong1994 Bạn đang xài G Pro ah
Ah. Minh dung qua roi chu ko pai cua mih. Og a mih tren tp dem ve mih xai ke' khoag 1 tieg. Cam nhan dau tien la man hih dep vs may muot. Con pin thi mih chua dk dug lau nen chua pit
Mih dag tih mua kon nay mak so may han quoc co nhieu kai loi. Nen chua dam. Dag tih mua e z
@Davidduong1994 Thấy H Pro ngon hơn Z, Z thì nhìn cũng đẹp mà loa nhỏ hơn
Mình đang xài G Pro bản Hàn quốc nè, đang giữ nguyên rom gốc. Thấy Pin nghịch thoải mái 1 ngày, wifi ngang ngang với con laptop của mình. Chẳng biết như thế đã được chưa vì mình chưa xài qua Note 2 hay S4 nên ko so sánh được
@Ngô Mạnh Lâm bác ơi.g pro của bác có tv k ạ? bác dùng wf thì chính xác pin đk bao lâu nếu mà lướt web? 😃
Bạn xài bản L,S hay K. Wifi thế là siêu quá, để vào túi quần jean có cấn nhiu ko bạn, cảm ơn
mình xài LG-F240L, cho túi quần jean cũng hơi vướng vướng xíu (tình trạng chung của dòng đt từ 5inh trở lên mà) nhưng mà được cái các tính năng giải trí như xem phim, lướt web, chụp ảnh đã mắt lắm
@Ngô Mạnh Lâm Thấy bạn nói pin nghịch thoải mái 1 ngày, vậy khi xài liên tục wifi online được mấy tiếng thì hết pin, có bao giờ bạn canh chưa, cảm ơn
trừ thời gian đi ở ngoài đường, còn về nhà hay ra chỗ làm đều bật wifi chẳng bao giờ tắt bạn ạ. Nhưng cũng tùy bạn dùng wifi để làm gì nghe nhạc lướt web hay chơi games online. Nói chung là bạn làm gì thì làm cũng được thoải mái 1 ngày. ĐT mình sạc căng pin lúc 9h15 sáng đến bây giờ chơi game khoảng 20 phút, đọc đủ thông tin báo chí trong ngày, chụp ảnh hơn 100 tấm, nghe gọi gần 50 cuộc, tính đến bây giờ là 2h 25 phút chiều pin còn 76%.
Bác chủ lăn tăn làm gì, cầm cục tiền ra mua luôn đi, cứ hỏi han, loanh quanh lại đạp vào...lúc trc cũng ko ưa LG nhưng từ khi dùng optimus g và giờ là g pro thì thấy rất happy, còn theo ý chủ wuan của mình thì g pro hơn note 2, chưa đc dùng s4 nên ko ý kiến 😁

Sent from my LG-F240K using Tinhte.vn
Wow pin khỏe dữ ...của bạn có tiếng Việt ko ???
Của bác có tiếng việc ko, xài happy chỗ nào và hơn note 2 chỗ nào thế
pngbatho
TÍCH CỰC
11 năm
@Mạnh Phước Chào Phước,

Note màn hình contrast cao nên bạn cảm giác thế thôi vì điểm chung của Amoled mà. Nhưng hình ảnh nhìn lâu rất khó chịu (p/s: Note 2 đã xài qua, Màn hình màu trắng là xanh lè lè lun). G pro dùng IPS True HD nên màu chân thật, không tiểu xảo nên nhiều khi bạn thấy nó không nổi bằng nhưng thật màu hơn.

Pin G pro thì chắc cú hơn rùi, Mình cũng đã có dịp vọc qua hơn 3h. Chắc cú là Note2 xài lâu nóng hơn em này nhiều.
@pngbatho Cảm ơn Thọ, đang xài điện thoại nào thế ....
pngbatho
TÍCH CỰC
11 năm
@Mạnh Phước Tui hết tiền pán hết mua LG VÚ òi...vì tui thik True HD màu của LG nó thực hơn. Màn hình to xài đã, office sướng
trantam1307
ĐẠI BÀNG
11 năm
Note 2 màn HD 720p, G Pro màn full HD 1080p => G Pro mịn hơn. Còn độ sáng thì liên quan gì đến độ phân giải đâu?? Thường thì IPS của LG sáng hơn Amoled của Samsung rất nhiều.
Dung lượng pin 2 con gần tương đương nhưng cấu hình G Pro cao hơn, màn hình độ phân giải cao hơn => ngốn pin hơn Note2. Vậy nếu dùng tương đương thời gian thì Note 2 dùng lâu hơn.
Mình đang dùng F240L nè. Đang chạy bản ROM V1.4. Cảm nhận qua nè.
- Màn hình thì nói thật là ăn đứt Note II. Sáng hơn, mịn hơn, tuy nhiên màu không sặc sỡ như Note II (Màn hình SS là vậy mà- Mình đã dùng cả S3 và Note II rồi ).
- Cảm ứng ngon hơn Note II.
- Tốc độ máy OK hơn Note II.
- Pin tệ hơn Note II. Mình dùng em Note II kể cả bản Korea hay bản QT thì Pin đều ngon hơn em G Pro này.
- Có cái phần mềm Qremote hay. Cả cái phòng xem của mình gồm em TV LED TCL 50 inches + Receiver DENON + Đầu phát Bluray LG mình chỉ cần dùng mỗi em G Pro này điều khiển hết. Tạm cất 3 cái điều khiển kia vào một chỗ khi ngồi xem. Hi hi.
- Vì bản này là bản hàn xẻng nên nó mắc tất cả các điểm yếu của máy Hàn Xẻng khi về VN. Và đặc biệt là nếu vọc mà không may bị sao thì thời điểm hiện tại sửa chữa khó và đắt đỏ.
da doi note 2 lay LG G PRO xai thu . lg hon note2 nhieu .camera 13m chup hinh bang 2 camera nhu s4 . pin 3140 hon note 2.chip co xung 1.7MH xu li nhanh hon .man hinh 440nit min hon
trantam1307
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thanhvan1961 3140 > 3100 là đúng, nhưng so sanh thời gian sử dụng pin với Note2 thì sao bạn 😆
G Pro nghe nói có cover có chức năng mở cover là mở máy giống ipad, có bác nào xài và xác nhận chưa
bingbong
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kiemthu123 http://www.lg.com/us/cell-phone-accessories/lg-CCF-210-folio-case

Nghe nói là có nhưng chưa thấy chỗ nào bán.
@bingbong
Uh mình search trên mạng cũng thấy nhiều nhưng chưa thấy ai xài và xác nhận. Mình thích tính năng mở flip cover là mở máy lun, khỏi bấm phím cứng nữa, vừa bảo vệ đt vừa tiết kiệm thao tác 😁

Mình có đứa bạn xài LTE 2 bấm phím nguồn riết hư lun, giờ phải dùng phím HOME để mở máy :D

Còn mình thì đang quan tâm con này, tính bán cái iphone đi để lên đời con G Pro này
gadote
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kiemthu123 Mình đang dùng , nhưng khá là bất tiện, vì máy to, đang đi xe thì phải dừng hẳn lại mới nghe được. Dang muon mua cai nap lung moi ma gia chat qua. 400K
@gadote
Mua đi bác rồi cái gì rì viu cho anh em 😁
Khoi che vao dau dc.wifi lien tc suot 5 tieng coi phim game.
@vuongchihieu bác ơi ..ko phai 6 tiếng đâu .. để màn độ sáng 20 % xem phim mạng wf 5 tiếng chắc còn 48 -- 50 % tùy vào xem chỉ xem phim hay quay tay nữa :v
Cho mình hỏi về con LG optimus GK. Ở HN có địa chỉ nào mua uy tín ko!
nhiều người dùng note2 và z đều chuyển qua g pro đó bạn. ngay cả s4 cũng ngang ngang thôi. s4 cấu hình mạnh hơn chút nhưng có vẻ như nhau khi test 2 máy lướt web và game. chỉ có chạy bemkmack mới cho kết quả s4 hơn. chứ dùng thực tế ngang ngang nhau thôi. man hình thì pro rất đẹp. cả 2 dều rất mịn ko hể nhìn thấy răng cưa. nhưng mầu xắc thì theo sở thích của từng người. ss mầu luôn ảo hơn. lg mầu rất thật và trong. khi cầm 2 máy song song xẽ nhận ra mầu của ss bị lạc mầu rất nhiều. còn cầm ss riêng sẽ thấy mầu ss rất đep vì được tôn lên rất nhiều. tuy theo sở thíc của mỗi người. mình thic màn lg hơn vì thật mầu và rất trong nên đã chọn lg.
Luong0405
ĐẠI BÀNG
11 năm
Làm sao để mình biết xài bản k,l nhỉ
@Luong0405 đằng sau máy có ghi đó bạn. teong máy cũng ghi đó. mà nhìn logo của máy cung biết ma bạn.
Luong0405
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hainguyenthao Mình nhìn ko biết bạn chỉ kỹ cho mình đc ko. Có hình ảnh minh hoạ là tốt bạn ơi
@Luong0405
Bạn vào setting/phone information (nhớ na ná là vậy, vì chuyển qua xài IOS lâu rồi), tìm thông tin về máy, nó sẽ có ghi F240x (trong đó x là bản mà bạn đang xài)
Luong0405
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kiemthu123 cảm ơn bạn nha mà bản nào xài tốt vậy
@Luong0405
Mình cũng ko biết vì chưa xài qua con này. Nhưng lúc trước xài LTE 2 thì mình xài bản L thấy rất ok và ROM thì đa dạng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019