LG Optimus G Pro •F240 L/S/K/E988•Thảo luận chia sẻ kinh nghiệm Sử dụng-Nâng cấp-Độ-Mod!

Phung_Phiu
19/7/2013 12:40Phản hồi: 2.490
2.490 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đây là hướng dẫn thêm về cách deodex ROM dùng autoDEOTool1.0.4 cho bác nào chưa biết cách làm.

I/ CÔNG CỤ

autoDEOTool1.0.4 : http://forum.xda-developers.com/show....php?t=1053227

II/ CHUẨN BỊ

1) Máy tính cài sẵn Java và có adb.

2) Nối điện thoại với máy tính. Điện thoại đã bật chế độ USB debugging.

3) Giả định các thư mục làm việc là e:/adb và e:/AutoDEOTool1.0.4
Từ thư mục adb, mở command prompt và chép toàn bộ ứng dụng và framework hệ thống trên điện thoại vào máy tính, bằng 2 lệnh sau:

adb pull /system/app/ e:/AutoDEOTool1.0.4/_app

adb pull /system/framework/ e:/AutoDEOTool1.0.4/_framework

Nếu có thể trích app+framework thẳng từ ROM thì ko cần làm 2 lệnh ở bước 3 như trên, mà copy toàn bộ app hệ thống của ROM vào thư mục e:/AutoDEOTool1.0.4/_app, toàn bộ framework vào thư mục e:/AutoDEOTool1.0.4/_framework.

4) Lấy Bootclasspath từ điện thoại

adb shell echo $BOOTCLASSPATH >e:/AutoDEOTool1.0.4/bootclasspath.txt

5) Dùng Notepad++ mở e:/AutoDEOTool1.0.4/bootclasspath.txt, dùng tính năng Replace để thay thế chuỗi “/system/framework/” bằng chuỗi “a/” rồi lưu thay đổi lại.

6) Sao chép tất cả các file .jar có tên trong file BOOTCLASSPATH từ thư mục _framework/ vào thư mục a/ nằm trong e:/AutoDEOTool1.0.4

III/ TIẾN HÀNH DEODEX
Chạy AutoDEOToolMain.bat để mở chương trình

Kiểm tra thông số hệ thống trước khi chạy, gồm:
a) Phiên bản smali/baksmali : mặc định là 1.4.2 là mới nhất hiện nay. Nếu cần chọn bản thấp hơn thì gõ số 50.
b) Phiên bản Android API: mặc định 16 (=Jelly Bean 4.1.x). Ấn số 53 để thay đổi API cho ICS 4.0.x (=15) hoặc JB 4.2.x (=17), (nếu cần).

Chọn số 3: Deodex toàn bộ app có trong thư mục _app. Kết quả lưu ở thư mục deodexed_APK
Chọn số 5: Deodex toàn bộ framework có thư mục _framework. Kết quả lưu ở thư mục deodexed_JAR

Quá trình chạy có thể nhanh hay lâu tùy thuộc số lượng file cần deodex. Nếu chỉ cần deodex 1 vài file thì xóa bớt những cái không cần ở _app và _framework đi cho nhanh. Riêng _framework thì tối thiểu phải giữ lại các file .jar có tên trong BOOTCLASSPATH.

Máy sẽ tự động bỏ qua các file đã được deodexed có trong _app hoặc _framework. Bạn phải chép thủ công các file máy để lại ở các thư mục này vào vị trí tương ứng (_app --> deodexed_APK; _framework -->deodexed_JAR).

Các lệnh khác tự tìm hiểu thêm ở màn hình chính.

ST
ninjadimoto
ĐẠI BÀNG
11 năm
em đang tính mua Gpro cũng vào đây hóng trước, thấy hình như nhà cũ có biến thì phải, cũng hơi buồn 😔
sao topic vắng vẻ vậy trời,có a e nào vào chém gió 1 tý cho vui nào,ảm đạm quá
8644265
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Trau bo hình như a bán quick cover 200k??
@8644265 k bạn ơi,mình chỉ làm video giới thiệu với a e thôi
8644265
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Trau bo vay a bik cho nao ko,cut tay nen mun dựng đứng nó lên xem *** cho mau lanh
@Trau bo Bác quên bây giờ là TỐI THỨ 7, các nam thanh nữ tú đi chơi cả rồi 😁

Chỉ còn Forever Alone bọn mình 😕
@Phung_Phiu Quên mất,cứ tưởng ai cũng như mình,nhờ bạn nhắc mới nhớ,sáng mai chủ nhật chở con đi chơi
ninjadimoto
ĐẠI BÀNG
11 năm
Gpro bản hàn có chạy đc rom quốc tế giống như G không các bác nhỉ?
8644265
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Trau bo truoc e co up ban 988 nao quen roi,xai cung dc ma thich stock han hon
ninjadimoto
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Trau bo em đang mong chờ một ngày không xa 😁
@8644265 Máy hàn thì xài stock là ổn định nhất,các bản qt xài 9/10 với stock có 10a của Hongkong(gọi đc viber),10b của thái(lổi k gọi đc viber nhưng nt đc,k gọi skype đc),gần nhất là bản v1.51 của lamhoang cũng k thua kém stock là bao nhiêu
8644265
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Trau bo e thì thấy 1.51 tuyệt cmn vời :X
hỏi vui chút: G Pro mọi người nhét túi đc ko hay mang theo túi xách😁
@ljnkjnp4rk_9x0 trả lời vui luôn:trừ khi mặc váy mới mang theo túi xách:eek:
vậ
vậy bác nhét túi vừa hả :p
@ljnkjnp4rk_9x0 bỏ vào vừa,nhiều khi từ trong túi lấy ra,sợ lấy lộn cái.....
8644265
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ljnkjnp4rk_9x0 mac quan size 30 tro len la vua het
may e chân dài quan ngan thi ko dc roi
damhai
TÍCH CỰC
11 năm
Nhét túi sau :eek::eek:

Sent from my LG-F240 using Tapatalk 2
bay jo gpro xai ban nao tot nhat ha bac

Sent from my LG-F240S using Tinhte.vn
@dluanbn88 Nếu xài bản L thì stock 10v full tiếng việt là ngon nhất,bản K thì có v.1.51do lamhoang mod chính chủ bản k luôn,pin cải thiện
8644265
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Trau bo huhu e tìm mãi ko có chỗ nào bán cái quick cover mà có chống lưng giống trong video a share
@Trau bo máy mình flash kernel mod v1.0 cái unlock luôn rồi bạn à,đang tìm cách relock.ko biết có giống x10i và atrix 4g flash rom chính hãng bằng flashtool,RDS lock lại bootloader,đang tìm hiểu xem sao.
@8644265 35 trần xuân hòa p7q5.Đt:0862766864,gọi đt hỏi trước xem còn k rồi qua
alex2006
ĐẠI BÀNG
11 năm
@8644265 đầy ra bạn cầm mình ship cho.
tqt1986
TÍCH CỰC
11 năm
Đợi 4.2 thôi. Bản 1.51 của anh lamhoang xài ngon quá ùi.

Sent from my LG-F240 using Tapatalk 4 Beta
ninjadimoto
ĐẠI BÀNG
11 năm
muốn chờ đến khi nào f240 chạy đc rom của e980 😁
Xin gia nhập nhà mới. Chúc box luôn xôm tụ và đoàn kết. Nhân tiện hỏi các bác tư vấn giúp gpro của mình bản S thì up rom nào ngon nhất và cách up ntn? Trước giờ toàn dùng htc và sámung nên qua LG ko quen nên lúc mua nhờ cửa hàng họ làm luôn nhưng thấy ko sướng bằng tự up. Mong các bác nhiệt tình chỉ giáo
@danaminhtuan Ở trang đầu có hướng dẫn cách up rom stock,rom cook ntn,và cả những rom mới đó,bạn cứ đọc kỉ nhé,tự làm mới sướng,đến chổ nào k hiểu hỏi tiếp
Bác ở bên Phú Thái thenho.vn, mình lấy thẻ nhớ bên bác từ khi cty mới thành lập lận.
Bác đừng ngại ;) Cộng đồng rất cần những người trong nghề. 😃
Phung phiu qua lg viet,lấy rom v1.51 của lamhoang đưa lên trang đầu,để a e mới vào dễ theo dõi
@Trau bo Ok bác, mình muốn quote từ hôm qua rồi, nhưng còn đợi anh lamhoang đồng ý.
Để mình cập nhật lên luôn. 😃
Mình quần Jean, nhét bình thường, không cấn, quan trọng là có mẹo.
@Phung_Phiu mẹo gì vậy bác 😁
Mẹo của mình là cho nó nằm ngang. ;)
8644265
ĐẠI BÀNG
11 năm
e sinh viên nghèo nên kiếm cái càng rẻ càng tốt,cũ cũng dc :p
Kieu nay chac nhai hon 100mb ram. 😁
Vừa đi họp khoá về, vào topic thấy trôi nhanh phết. G9 thôi cả nhà
may e dung ban s thi rom nao ngon nhat vay ha bac.

@dluanbn88 Mình bản s đây thử qua rất nhiều rom rồi, bản stock V10W và LH V1.51 là ổn nhất.
hvkhvk68
ĐẠI BÀNG
11 năm
@huyenktv72 Minh cung ban S dang sai stock 10W cua ban,rat on dinh.Uoc gi co bac nao viet hoa cho em no thi qua ok luon.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019