LG Optimus G Pro •F240 L/S/K/E988•Thảo luận chia sẻ kinh nghiệm Sử dụng-Nâng cấp-Độ-Mod!

Phung_Phiu
19/7/2013 12:40Phản hồi: 2.490
2.490 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bản ở đầu trang ấy bạn 😃
Bản này trước máy mình mới về đã dùng luôn, giờ đã update đến 9 version rồi.
tqt1986
TÍCH CỰC
11 năm
@Phung_Phiu Bản này có bị lỗi gì không anh.

Sent from my LG-F240 using Tapatalk 4 Beta
hvkhvk68
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Phung_Phiu Y bac la ban v9 phai ko vay?Hom wa co down ve nhung ngai up,de cho ae test truoc roi up moi yen tam.

Sent from my LG-F240S using Tinhte.vn
Mình thấy không có lỗi gì, rất mượt và ngon, IMEI SV đầy đủ 😃
hvkhvk68
ĐẠI BÀNG
11 năm
May minh dang o stock S 10w,download v9 ve giai nen no ra:
Update.zip
Unicom-cn-v9.zip
F240s-v9-baseband.zip
V9-ui-black.zip
V9-ui-plus.zip
Nho bac huong dan cach up theo thu tu nhu the nao.xin cam on bac..

Sent from my LG-F240S using Tinhte.vn
Đúng ý mình đấy, mình chuột bạch thành công rực rỡ rồi ^^

Cách up giống bản rom zip trước, đồng tác giả, bạn up file update zip bằng cwm sau khi đã wipe đầy đủ như hướng dẫn mình up ở trang đầu. Sau đó cài baseband tương ứng với các bản L/ S/ K và cuối cùng là update UI .
Chính xác bác à. Mình phải đi ra ngoài, tối mình mới về. Chào anh em 😃

nãy mình chụp trời đang mưa bão, giờ mới nắng lên. Widget của LG thật hay ^^
hilaryteri
ĐẠI BÀNG
11 năm
hix mới cài xong mà ko có TV. thật tiếc . bù lại thì toàn diện nhất tuỳ biến quá ok. nhất là chỉnh clock center.
chính xác, bản ROM này phải nói là toàn diện nhất, chỉ cần enable tiếng việt nữa là hoàn hảo trên mọi góc độ. Lúc mới mua mình toàn dùng tiếng anh, cũng tốt vì quen xài windows desk rồi 😃
vodkamen1
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Trau bo Bản v9 thì chỉnh chỗ nào bạn ơi. Mời mãi không ra.

Sent from my LG-F240L using Tapatalk 2
@vodkamen1 thì bản v9 đó,làm như hình
vodkamen1
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Trau bo Thì ra là setting của trình duyệt thế mà cứ tưởng của máy. Làm mò hoài.

Sent from my LG-F240L
@vodkamen1 Cái đó là trình duyệt :p
Anh dùng từ hôm qua rồi, hình anh chụp luôn trong máy anh để up lên mà.
ROM cực kỳ tuyệt em à
Anh em cứ yên tâm sử dụng. Đang ở ngoài đường mà có G pro cứ như đang xài lap 😃
hilaryteri
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ủa, bản mình down về chỉ có Update.zip, BB F220 và 240, không có UI như bạn nói, chỉ có 1 Unicom-CN-V9.zip vậy có up cái này ko, hay chỉ dành cho nhà mạng Unicom thôi!

Ah, có ai thử Recovery trên XDA chưa, bản cứng TWRP đó
@huyenktv72 E down 30p
@tunguyenviethung Chuẩn không cần chỉnh ;)
@huyenktv72 Link baidu có lúc ớn thấy sợ, cũng có lúc nhanh như điện sét 😁
@damhai Này tuỳ thời điểm và nút mạng em ạ, có lúc anh down 30 phút là xong, cũng có lúc máy báo đến.... mấy tuần @__@
hôm qua mình down nhanh lắm, max speed , nhưng chắc tại lúc ấy giữa đêm không có ai. Chiều nay chưa ngủ ngáy gì đi mệt quá. Nhưng ngắm ngắm cái rom thấy đẹp đẹp vui vui. Nãy có bác tưởng iphone mới nên hỏi mình, mà công nhận g pro mỏng thật. Trước dùng con micromax a116 hd đã thấy khoái rồi, giờ xài g pro còn khoái hơn nữa. 😁
@huyenktv72 Hì hì đúng rồi, mình đi nhậu với gia đình thôi bác à. 97% thì bác resume lại, file 7zip không lo lỗi bit, vì có lỗi cũng recove lại được :D Mà file đã giải nén ra thì không bao giờ sợ lỗi bit, ko cần check MD5 ^^ Còn 3% nữa, tiếc thật T^T
@vodkamen1 Không sao đâu, sắp có bản mới up một thể bạn à ;)
@damhai Hic hic để anh up lên fshare.
@tunguyenviethung Mình toàn để 3G lướt cho nhanh, mà con G Pro lướt web nhanh gấp vạn lần con máy cũ của mình 😕 (3G, còn wifi thì chênh gấp đôi là cùng, wifi ngày trước range hơi thấp, rom mới cũng chưa test vụ này xem có cải thiện nhiều ko)

Đi cả ngày mới thấy chẳng đâu bằng ở nhà 😁
alex2006
ĐẠI BÀNG
11 năm
link đâu lác nhỉ tìm mãi ko thấy 😔

Sent from my LG-F240 using Tinhte.vn
Bên choimobile có rom mới rồi đó.
@huyenktv72 Rom ngon không bác.
Mình vừa mới về, tắm xong lên tinhte luôn. Hôm nay về muộn dữ ^^
Cũng up luôn file đó bạn à, mạng của TQ giống mạng của VN , cái đó fix hoàn toàn vụ +84.
@Phung_Phiu Mình đâu cần up file unicom,vẫn bình thường,phung_phiu có thể fix đc lỗi chuyển 2g,3g k bị khởi động lại máy k
@Trau bo Bữa có đọc bên box Lg Vu thì phải, nói chỉnh đâu trong build.drop và ở đâu đó nữa, mà k wan tâm lắm nên k để ý. Nhờ bác lamhoang_vt fix thêm vài cái với việt hóa cho các bạn thích Tv nữa là ô sờ kê hjhj
vodkamen1
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tunguyenviethung Bác cho em cái link v9 đi bác chứ cái link bác cho bên topic kia đâu phải v9

Sent from my LG-E988 using Tapatalk 2
@Trau bo Cái này khác với lúc chuyển 2G 3G không có mạng, mà là máy nó đưa ra thông báo bắt xác nhận restart để có mạng. Hiện tác giả sắp ra bản mới là ok bác à. Mình thì toàn để auto.
vodkamen1
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ko biết có down nhầm rom ko mà vào thông tin xem thì là bản 988 ko phải v9 gì đó, cũng ko thấy tuỳ chỉnh đồng hồ ở giữa luôn.

@vodkamen1 K phải rom v9 rồi.v9 có 1.6G thôi.rom bạn đến 1.9G?
vodkamen1
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Trau bo Làm hì hục down nãy đến giờ. Bạn có link không cho mình với.

Ở trang 11 box này luôn nha bạn
diazblo
TÍCH CỰC
11 năm
Up cái TWRP F240K của XDA không hiểu sao nó báo Installation aborted với hình con Android ngã bổ chửng với cái chấm than đỏ ở bụng, sợ tí ngất 😕 May mà restart vẫn lên bình thường, k thì em đập đầu vào tường chết quá 😕 Mình vào file zip cũng thấy lạ lạ, ngờ ngợ rồi mà vẫn liều up, may không die 😕
damhai
TÍCH CỰC
11 năm
啊哦,你来晚了,分享的文件已经被删除了,下次要早点哟。

V9 bị xoá link rồi, ai có up lên dùm em với 😔
Nhà mình dùng ADSL fpt, mà chỉnh DNS nên xem youtube chậm lắm, chẳng bù nhà gấu xem mượt ầm ầm (ghen tị thế), mình thì phải táng video download manager vào mới ko bị đứng. Nút mạng mỗi nơi một khác, nên lắm lúc chậm vì cái vụ định tuyến. Anh em thấy file nào chậm thì cài sockchain kiếm proxy xịn là down ầm ầm thôi, bố thằng Tàu cũng không cản được 😁 hì hì

Nhưng công nhận lướt 3G, wifi bằng G Pro nhanh hơn máy tính nhiều @_@ giờ xem youtube toàn lấy điện thoại ra xem cho sướng con mắt.
Phim HD thì táng HD việt :D
Mình down cũng 650~700 kBps nói chung max speed, nhưng là mở 4 kết nối, còn mở 1 kết nối có hơn 200 kBps :p
Mở nhiều connection thì lúc nối file nó lâu và lag, còn mở ít quá lại chậm T^T
Vậy là các bác ở topic cũ up nhầm link rồi, cẩn thận, nếu đang là bản 988 mà up nhầm file hệ thống của bản version 9 thì sẽ bị mất toàn bộ setting không truy cập vào được nữa.

Bản Version 9 mình up sẵn ở trang 1 và trang 11 đó. Nhưng hiện giờ tác giả đang ra bản mới hoàn hảo hơn nên link đó bị disable rồi. Mình sẽ up link mới lên.

Cẩn thận, lần trước anh cài cái 3D chain fire vào một cái mà boot loop hỏng win luôn, báo hại phải dùng CWM file manager để chạy lệnh adb shell mới fix lại được, suýt nữa mất toàn bộ tin nhắn và danh bạ cập nhật của 3 ngày. Hic.

Anh đang up, mai em ngủ dậy là có link mới, mà sắp có bản mới nữa ra. 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019