[LG Optimus L3 E400] Cài driver, root, UP ROM, thủ thuật, phần mềm, games...

tuanendy
21/10/2012 5:38Phản hồi: 6.157
6.157 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

trời ơi sao xui quá vậy..tui mới tìm đc bài chỉnh độ phân giải điện thoai..anh em nào bị lổi màu test thử xem
http://softvnn.com/forum/threads/381027-Tăng-tốc-độ-Android-đáng-kể
truonganvo
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vudat06 Cái này hình như chỉ danh máy cấu hình cao, với lại bài viết chỉ đề cập đến những máy màn hình >4.3 inh.
cái room cm9 3g chập chờn thế nhỉ. ai biết fixx không. lúc được lúc ko hài
bác ơi cho em hỏi em đang dùng rom stock V10J vủa VN thẻ em 8GB liệu có phải phân vùng lại ko ạ hay ko cần phân vùng, vì thẻ em để luôn trong máy ko lôi đi đâu cả, đọc qua mấy post rùi nhưng chưa giám up CM9 vẫn run tay, mong bác sớm hồi âm cho em.
bác tư vấn cho em luôn là nên dùng rom Cm 28/10 hay là 21/10
@tuanendy cảm ơn bác nhé em hiểu rồi, khi chia vậy thì nếu mình up lại rom stock nó còn nhận thẻ nhớ ko hay lại báo ko có gì như bác AC_Khanh01 nói trong topic này ạ.
http://www.tinhte.vn/threads/1293127/page-49
với lại khi sử dụng Link2SD liệu khi set app nó có cho sang thẻ luôn ko hay vẫn ở rom mình phải Move sang đó.
tuanendy
TÍCH CỰC
11 năm
@hoangquyengroup Nếu về rom stock thì lại phải phân vùng lại bạn ạ...

Sent from my Optimus L3 using Tinhte.vn
@tuanendy Nhưng bác kia bảo là không cần phân vùng cũng đc vì em cũng chẳng cài game gì nặng lắm chỉ Face vs lại opera là đủ. nên cứ chia làm 2 phần bác nhỉ lên Cm9 xem nó thế nào nếu k đc thì về rom stock nó không nhận cũng ko sao vì bây h em đang dùng stock cũng chẳng cần chia gì
tuanendy
TÍCH CỰC
11 năm
@hoangquyengroup Nếu vậy thì cũng chả cần phân vùng làm gì. Lên CM9 cứ nhét thẻ vào dùng luôn

Nói chung k root đc bực @@ 😔

Sent from my LG-E400 using Tinhte.vn
@hoangquyengroup không root được còn do win nữa. dùng win xp root là ổn nhất. win 8 root ko được
@hoangquyengroup Hướng dẫn cụ thể đc k bác ##

mjjeje92
ĐẠI BÀNG
11 năm
@smokey0163 thực ra có rất nhiều cách root..dùng super oneclick cũng đc, mà dùng cái unroot j j đó cũng đc. qtrọng là pc nhận đc device hay k. driver ở trag đầu chuẩn r.. lên hỏi bác gugồ cách root = mấy cách kia nhé.. đừng làm ở wán net là đc.
@mjjeje92 minh root o quan suat co sao dau.
máy này có kén game k mn ?
chơi đc game nặnG & 3d (game nhẹ ) k ?
mjjeje92
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nguoi_thanbi chơi tẹt..t đag chơi nfs peed vs fifa12. data toàn trên 1gb vs 2gb..
@mjjeje92 tks bac' nhe' 😃
Oh. Nếu thế em chia làm 2 vùng ra. Về stock vẫn ok đúng ko ạ. Tối nay em lên cm9 luôn xem sao

@hoangquyengroup khuyên bác đừng lên làm gì. dùng 3g chập chờn. lâu lâu còn bị res máy. nó không ổn định giống như stock đuợc. còn lâu lâu mở khóa máy ko được nữa chứ nỗi bực
tuanendy
TÍCH CỰC
11 năm
@hoangquyengroup k cần chia...để nguyên thẻ đấy
@tuanendy Vâng để em up thử lên xem dao. Android để phá chứ để làm gì mà phải sợ

@hoangquyengroup vọc vạch thì chơi chứ phá thi thôi mình chả chơi.hề hề
Em đang định mua con này mà không biết mhình nó có bị rổ nhìu k. Với lại chơi game hình có đẹp k.
@freds.hrc dùng ngon lắm bạn à
@freds.hrc Màn hình cũng không phải là rổ quá, đọc báo online vẫn ok, còn chơi game thì hình ảnh ở mức chấp nhận. Cũng tùy game.

Sent from Tinhte.vn using Nokia-1100√ https://lectracadviet.blogspot.com
Lg l3 là hàng made in vn à ???
tuanendy
TÍCH CỰC
11 năm
@locprohp1995 vãi ông này...hỏi câu này mấy lần rồi...made in china thích thì nó dán cái tem made in vietnam cũng đc quan trọng cái gì
=)) tình hình là lên rồi nhưng up lại stock thì hơi khó, bác chủ thớt cho em biết cái em ấn Power + volume- + Home sau đó logo LG hiện lên em thả Power vẫn ấn 2 nút kia nhưng nó cứ vào ROmanager nó ko sao Emmergency
mjjeje92
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hoangquyengroup up lại stock wa kdz từ cm9 khá fức tạp về việc driver này nọ.. tốt nhất là restore bản stock v10m đã root sẵn của ngta đã.. ruì thíc up rom stock j cũng đc.. đơn giản hơn rất nhiều.. các b cứ thýc tự làm khó mình. 😆))
@mjjeje92 Lúc đó e chưa đọc cái đó .. hối hận wá

Các bác giúp em với nhé, up nó cứ Notfound thế này ko biết có đc ko. Hic em đã disable rồi cái LG Moderm rồi nhưng khi bật Emmergency lên sau đó cắm cáp USB vào thìg nó k hiện nữa rồi em làm như bác CHủ thớt hướng dẫn
@hoangquyengroup nói rồi mà ko nghe cứ thích lên cm9 giờ về lại mệt nhọc chưa. có khi teo luôn máy nữa mới hài . đem ra nó ko bảo hành đâu
mjjeje92
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hùnggfdgdg đừng có dọa ngta nv... có tất cả cách khắc fục.. chả đâu fải sợ hỏng j cả. mua máy về xđ hỏng thỳ ra wán mà sửa, bh bảo hiếc j cho lâu.
@mjjeje92 ra quán sữa tốn tiền ^^
mjjeje92
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hùnggfdgdg dùng tẹt đy, lo sửa j... có hỏng thỳ rơi vỡ vỏ, hỏng loa, hỏng mic là cùng... chứ pm thỳ lo j.
@hùnggfdgdg ai cũng như bác thì cái Việt Nam này nó phát triển sao đc, sợ thì đã không làm, mấy bác viết bài này cũng sợ thì đâu có chỗ này để em vs bác bàn luận thế này. phải học mới biết được, khôn thì không mất học phí còn không khôn thì mới bị mất thôi
nothingkai
ĐẠI BÀNG
11 năm
Các bác cho mình hỏi xíu. Chả là lúc trước sim mình có lưu 1 vài tin nhắn để lưu số tài khoản ngân hàng ..., giờ vào android tìm hoài ko thấy chỗ nào lưu mấy tin đó. Mình dùng Go SMS Pro để làm ứng dụng nhắn tin.
ai giúp với .mình root xong bật máy lên thì nó hiện lên cái con màu xanh rồi chạy khang vậy . giờ làm sao đây T.T máy bị treo rồi bác nào giúp em với .
hoangthanky
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tình hình là mình phân vùng thẻ nhớ ( thẻ nhớ 2GB tặng kèm máy, có chứa dữ liệu từ trước) ,loay hoay mãi vẫn dư thừa ra 1 vùng 8 MB.Các bạn giúp mình được không:oops:

phan vung bi du.PNG
mjjeje92
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hoangthanky trời... vùng 1 fân nhiều vậy.. vùng 1 để 35mb thôi. thừa ra là do b fân sai đó
@mjjeje92 tui cũng có phân vùng 8mb đó. hình như cái đó nó mặc định rứa thì phải
Tầm giá của l3 có thể mua em 2nd nào tốt không mọi người. Đag dùng x6 200 mấy ppi mà chuyễn qua màn hình của l3 chắc đeo kính lun quá =)
mjjeje92
ĐẠI BÀNG
11 năm
@freds.hrc giá l3 bjờ là tầm 2,6tr. thêm tiền vào mua s1 tầm 3,5 tr cũ. t đag dùng 1e, m.hình super amoled. 480x800.
tuanendy
TÍCH CỰC
11 năm
@mjjeje92 3.5t làm con s1 nội địa hàn quốc mới 99% lun ấy chứ

@mjjeje92 ý mình nói là tầm giá của l3 chứ không phải thêm tiền. 2tr6 thôi ;).
@freds.hrc con l3 dùng rất ngon so với giá tiền mấy thím nhỉ. cầm máy họ nhìn vào cũng không phải đồ rẻ tiền, Không như cầm mấy con qmobi, qsmat, mobi star ^^
Đã có bản nightly CM9 ngày 11/11. Bác nào test rồi cho nhận xét nhé. Cảm ơn.

@duyhuanqn ai thử chưa kìa. giờ dùng room stock thôi. chờ bản chính thức rồi up. up đi up lại mệt ồm
tuanendy
TÍCH CỰC
11 năm
@hùnggfdgdg Vẫn là nightly thôi. Bđảm là k có tđổi gì nhiều so với bản trước

e xài xp nè ... vẫn k root đc
Ước j có ứng dụng restore k cần root mừng

e úp bản rom xong thì màn hình nó bị ngã màu chói chói . nó bị lỗi rom hay gì vậy cái bác .giúp em với
n
rứa thì ko up nữa. chạy theo tuần cài lại 1 lần có mà chết
tuanendy
TÍCH CỰC
11 năm
@hùnggfdgdg chuẩn đấy 😁
@tuanendy à nhạc sms mình tải trên mạng thì bỏ vào đâu trong thẻ nhớ nhỉ. room stock
tuanendy
TÍCH CỰC
11 năm
bỏ vào thư mục Notification nhé

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019