[LG OPTIMUS L7 P705]Stock Jelly Bean/Root/Recovery/CM10 thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm dùng máy

aminana
16/3/2013 15:43Phản hồi: 6.313
6.313 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

aminana
TÍCH CỰC
11 năm
Sang HD2 rất có thể lại là 1 bước lùi của bác đó

Gửi từ LG-Optimus L7 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk2
vudcpro1808
ĐẠI BÀNG
11 năm
@aminana không hẳn là bước lùi bạn ạ, mình thích vọc tất cả các máy chạy được nhiều rom, mình cần kinh nghiệm
aminana
TÍCH CỰC
11 năm
@vudcpro1808 Con.đó cảm.ứng điện trở hay điện rung vậy?

aminana
TÍCH CỰC
11 năm
@vudcpro1808 Con HD2 pin 1230mah thì chán.lắm pin.htc từ xưa đến.giờ luôn rất kem mà cục pin 1230 nữa thì yếu lắm giống y fục pin con HD7 của em trai mình lúc nào cũng cắm xạc
vudcpro1808
ĐẠI BÀNG
11 năm
@aminana hiii, chắc bạn sẽ nhận xét lại nếu cầm máy mình
các bác ơi l9 ló lên JB rồi. tiếp theo là l7 đó
mua cục pin dung lượng cao cho l7 mà tìm quanh huế ko có. huế nản thật
zzmmzz
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Nintendo pin theo máy của em nó cũng ổn mà, nếu không bác có thể mua thêm 1 em 1700 nữa, cò pin dung lượng cao thì ở HN em tìm mà cũng chả có luôn.
Bác muốn root thì nhàn nhất là up room 20A root sẵn. Nếu muốn dùng v10 thì flash v10e. Cắm kết nối chọn chỉ sạc, chạy file là oke. Nếu không root được thì chuyển sang kết nối pc suite rồi làm lại. Kiểu gì cũng được thôi
aminana
TÍCH CỰC
11 năm
@Nintendo Các loại pin dung lượng cao chỉ là ảo thôi bạn ạ mình ngày trước dùng lu6200 mua cục pin gù 3800mah mà dùng được mấy ngày đầu ngang pin theo máy 1800mah dùng khoảng nửa tháng sau nó đã yếu hơn cản pin theo máy trong khi dung lượng là gấp đôi ko gì bằng pin xịn chíng hãng đâu bạn à mà em nó sạc đầy mình ngồi lướt web chơi game liên tục phải trên 7h quá trâu rồi mà bạn

@aminana cám ơn chủ thớt, khổ cái là vào tgdđ lẫn fpt mua cục pin theo máy mà chúng nó không có bán😁
@zzmmzz phần mềm gì vậy bác
aminana
TÍCH CỰC
11 năm
@Nintendo Bạn đọc kỹ #1 gần cuối sẽ thấy FILE_ROOT_V10E

Maddock
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chủ thớt làm 1 bài hướng dẫn về cách chuyển hết file data và file obb qua thẻ nhớ đc ko zạ... xài link2sd chuyển ko hết data gì hết

Gửi từ LG-P705 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
aminana
TÍCH CỰC
11 năm
@Maddock Mình cũng chỉ biết mỗi Link2sd thôi và nó chuyển data đến hơn >90% rồi mà bạn

@aminana chuyển qua làm sao vậy bạn. mấy cái ứng dụng và game của mình vẫn ở trong bộ nhớ máy
Maddock
ĐẠI BÀNG
11 năm
@aminana Nhưng mà hình như nó ko chuyển đc file obb ad ơi

Gửi từ LG-P705 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
hik... sao máy mình tốn pin vậy nhỉ???
aminana
TÍCH CỰC
11 năm
@phamthanhcong2510 Bqjn đóng băng mấy app chạy ngầm như map hay facebook lúc nào cần thì bỏ đóng băng để sử dụng sẽ đỡ tốn ram và pin tốt lên ngay. Dùng titanium backup nhé

@aminana mình dùng òi mà không thấy hiệu quả j cho lắm
aminana
TÍCH CỰC
11 năm
@phamthanhcong2510 Bạn dùng bản nào vậy bạn đã factory reset trước khi dùng chưa

zzmmzz
ĐẠI BÀNG
11 năm
@phamthanhcong2510 bạn up room 20aEu ý. Sau đó Factory reset. Đêm qua mình vừa flash room nãyong. Từ sáng đến giờ bật màn hình + wifi liên tục để cài phần mềm và vẫn còn hơn 50% pin
@zzmmzz mình dung v20 euro mà
các bác cho hỏi là l7 sao ko có theme, widget nhạc gì hết vậy??? Sao thấy l7 của e hơi lag, cài launcher là giật lung tung. cho e xin cái rom 4.1 (đã root) tốt tốt với
aminana
TÍCH CỰC
11 năm
@soulhunter0901 Xem ở #2 tất cả rom và link cần thiết ở đó nhé

bạn nào cài rom v20aEU mà tốn pin thì nên up rom v20hk nhé kẻo sạc riết cục pin di tong đấy! mình đã cài đủ mọi loại rom nhưng chỉ v20hk là tiết kiệm pin nhất! bình thường dùng dc 2 ngày đấy. đừng nên up rom 20eu chỉ vì nó mượt hơn một chút chẳng làm dc j cả! nếu dùng bình thường thì v20aEU &v20AHk cũng ko có j khác biệt! còn bản rom 20ahk của mình, mình đã mod lại để nó hoạt động tốt và tiết kiệm pin nhất cho các bạn rồi! mình đã bỏ đi polaris office nếu bạn nào cần thì có thể cài lại nó với link này nhé! https://docs.google.com/file/d/0B44IrgNkLb0rdlZESjdJeW5Udmc/edit?usp=sharing
@slarkpro link ở dưới là polaris office bạn ơi không phải là rom!😔
@slarkpro rom của bạn là có root lun òi hả
@phamthanhcong2510 làm thử phát
@phamthanhcong2510 à có cần factory data reset ko bạn
root rồi bạn ơi!
các bạn khi cài bản rom v20ahk rooted thì đọc cái changelog này trước để không phải thắc mắc nhé!
https://docs.google.com/file/d/0B44IrgNkLb0rNU40N0FQUTVUSHM/edit?usp=sharing
@slarkpro Bạn giúp mình root bản 20a hong kong nguyên bản được không? Không mod hay delete bất cứ phần mềm nào trong đó, cái rom gốc của hong kong thế nào thì giữ nguyên thế ấy. Được không bạn? Hay bạn có thể hướng dẫn để mình làm không? Các app có sẵn trong rom gốc hongkong mình thấy rất hay, mong là dc bác giúp đỡ
@slarkpro bạn ơi. mình chọn lauch software update mà nó ra cái này nè ko chạy được. hồi pữa mình up dc sao bh ko up dc nhỉ
Mấy cái app này nó yêu cầu phải có app manager nó mới nhận, mà trong bản 20a hk rooted bác đã bỏ rồi, cái thời tiết cũng k xài dc lun.
tomyduc
TÍCH CỰC
11 năm
các bạn cho mình hỏi giờ bản 20 nào là ổn định nhất mình thấy bản v20aEU có 2 bản nên cũng ko biết up bản nào
mình cần bản mượt nhất ko lỗi bản hk thỉnh thoảng bị đơ
thank all
@tomyduc http://d-h.st/ZIA v20eu
bạn sài rom hk có ổn ko?
tomyduc
TÍCH CỰC
11 năm
@phamthanhcong2510 lúc đầu ổn nhưng thấy bạn mình kêu dùng lâu lâu tý là bị đơ máy
@tomyduc uhm . mình định up qa v20 china mà bạn ns vậy nên mình vẫn sài v20 eu vậy
Up bản 341Mb đi. bản lớn hơn ấy. Mình đang dùng. Thấy pin trâu hơn tí. Mượt hơn. Đặc biệt là công nhận bắt wifi tốt hơn bản HK thật. Thời dùng bản HK nó hay bị ngắt chập chờn. Cứ phải tắt bật lại wifi. Giờ qua đây thấy hết hẳn luôn
@Trung_ManUtd bản 314 Mb là sao hả bạn? rom ms hả
@phamthanhcong2510 Có 2 link v20a EU. Mình đang xài cái có dung lượng lớn hơn thôi. K có bản nào mới cả 😁
aminana
TÍCH CỰC
11 năm
@phamthanhcong2510 2 bản rom là 2 tác giả khác nhau 1 cái đã bỏ đi nhiều app mặc định nên nó nhẹ hơn thôi bạn ạ

@aminana bác aminana ơi. sao bh mình lại ko up dc rom nữa vậy ??? cứ ấn lauch software update òi nó chạy 1 hồi òi ra như thế này. hik hik 😔(
Mới cài xong bản v20 EU root . Khi mình factory data reset, Khi máy khởi động lên Logo LG , và đang chạy reset thì thấy Hình Con Android nhảy giựt giựt thấy kỳ kỳ.😃
có room gốc l7 trên ota kìa chủ thớt
aminana
TÍCH CỰC
11 năm
@Nintendo Vẫn là v10f mà bác uploadfromtaptalk1368241719244.jpg

@aminana đã có jlb cho l9 thì chắc sẽ có cho l7. hồi đầu năm lg nói 3 bản l7 l9 vs 4x mà. bác cứ đợi
aminana
TÍCH CỰC
11 năm
Bạn vừa gọi điện thoại phải ko hihi tải v10k ở #2 nhé về up là ok

@aminana ủa? mình đang v20 eu bh chuyển qa v20 hk thì phải up rom v10k trc' hả?
aminana
TÍCH CỰC
11 năm
Nếu cùng v20 thì ko cần đâu

@aminana Vậy sao bh mình up được j nhỉ? hik hik... làm giống như lần đầu mà bh ko up được? chả hỉu làm sao nữa
aminana
TÍCH CỰC
11 năm
Nếu bạn up sang v20hk mà bị lỗi đó thì nên kiểm tra lại tải lại link rom kiểm tra chế độ kết nối phải chọn là phần mềm pc
Cáp nên dùng cáp xịn mình toàn dùng cáp Nokia hihi và cẩn thận hơn thì bật cả file Enable.exe lên chọn ON

@aminana hik cáp của mình cáp rin của lg mà. vừa làm xong đã ko dc òi máy còn mất mạng nữa chứ. hik đen qá đi
aminana
TÍCH CỰC
11 năm
Bản v20a hk đó hơi lag đó bạn đặc biệt là khi mở khóa có độ trễ lưới facebook bằng Ucweb bị lỗi Font tiếng việt ở 1 số chữ đặc biệt là chữ T và cảm giác vuốt ở giao diện home cũng ko mượt mà như v20a eu thêm 1 lỗi nữa là nó đang bị lỗi hìng boot khởi động sau khi up xong bạn phải thay đổi lại hình boot nhé

aminana
TÍCH CỰC
11 năm
Bsjn chạy băng máy tíng của bạn hay online quán nét nếu ở quán nét thì bạn đã cài file
MSXML chọn repair
Chưa ?

@aminana mình sài lap . hồi trước mình up nên mình chạy MSXML rồi. mình làm đi làm lại hết rồi. vẫn ko dc ms đau .haizzzz
aminana
TÍCH CỰC
11 năm
@phamthanhcong2510 Bạn thử làm như #4 xem thế nào hoặc bạn đổ cáp khác xem sao bạn xem trong
Device manager
Xrm nó có đủ modems và cổng (COM) lg chưa uploadfromtaptalk1368244778863.jpg

Chính xác là bản v20a hk rooted xài còn k ngon bằng bản v20a hk chưa root. Một số app không kích hoạt được, lỗi, treo, hay bị đơ, cái mms bất tiện hơn cái sms có sẵn của lg (khi nhấn enter trong sms thì nó xuống dòng, còn này enter nó đi lun, hao tin nhắn nếu mình k để ý). 1 số phần mềm cài vào sử dụng bình thường, nhưng 1 lúc sau có hiện tượng đơ, treo máy, và văng luôn, khi chạy lại thì báo lỗi.

So sánh với các bản châu âu đã root thì bản này thua hẳn, nên các bạn có sử dụng mình khuyên nên xài v20a châu âu đã root, còn muốn xài tiếng việt thì xài 20a hk chưa root.

Và mong cao nhân nào biết root 20a hk hướng dẫn giúp mình và các bạn làm, chứ khi cai mà nó bị mod một số phần mềm xài khó chịu lắm
@aminana không dowload dc bạn ơi. bạn xem lại dùm mình vs
aminana
TÍCH CỰC
11 năm
@phamthanhcong2510 Link gốc đây http://....../M2sPL

@aminana vẫn vậy bạn. ko sài dc
aminana
TÍCH CỰC
11 năm
@phamthanhcong2510 Thế thì chịu rồi đó là link từ trang chủ firmware lg mà