Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[LG OPTIMUS L7 P705]Stock Jelly Bean/Root/Recovery/CM10 thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm dùng máy

aminana
16/3/2013 15:43Phản hồi: 6.313
6.313 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

aminana
TÍCH CỰC
11 năm
Đã có link 20d khác bạn nào có pc thì tải luôn nhé https://mega.co.nz/#!y8R1QIgB!C4o3C0FDnjkZ6rSBIuYdNlfb3SYbJNh1JhfOtk2faBU

MEGA

MEGA provides free cloud storage with convenient and powerful always-on privacy. Claim your free 50GB now!
mega.co.nz

Gửi từ LG-Optimus L7 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk2
dùng rom v20 hk chưa root dc ghê, hqa máy mình còn 5% , để qa đêm sáng dậy vẫn còn 5%, hihi, còn mình dùng rom v20 eu là tắt nguồn òi
aminana
TÍCH CỰC
11 năm
@phamthanhcong2510 Mình dùng bản đó lại thấy nó hơi lag. Sau nhiều lần sạc pin mình phát hiện ra 1 điều đó là l7 sạc pin đầy xong nên để thêm 5p nữa rồi hãy rút sạc nếu pin báo đầy rút sạc ngay thì để ko dùng 30p sau vẫn bị tụt mất 2 đến 3% còn sạc thêm 5p để cả buổi sáng cũng chỉ mất 1% hoặc ko mất 0% nào

@aminana cùng 1 máy mà nhìu cái khác nhau ghê. máy mình sạc đầy òi để miết kun chẳng mấy % nào. mình chọn rom này. ko cần root kun dc. Bạn dung rom v20 D chưa
factory data reset đều lại mất hết ứng dụng, game , bản root thì dùng titanium dc, còn chuyển qa rom ko root cài lại... bạn nào giúp mình vs. mỗi lần factory data reset là vẫn còn ứng dụng,game ?
aminana
TÍCH CỰC
11 năm
@phamthanhcong2510 Ko có cách nào giữ đâu bạn vì data mỗi rom mỗi khác để lại thì nó xung đột dẫn đến hao pin nóng máy.

@aminana uhm.
zzmmzz
ĐẠI BÀNG
11 năm
Các bạn muốn dùng 20b có tiếng việt thử up room 20a hk root, rồi làm theo hướng dẫn dưới thử xem lên 20b có giữ được tiếng việthoong nhé. Mình dùng 20a eu up lên nên không test được
aminana
TÍCH CỰC
11 năm
Bác cho cái review về bản 20d này cho ae tham khảo với 😃 Ưu nhược điểm (theo bác) so với 20a eu 😃
aminana
TÍCH CỰC
11 năm
Bản 20d này khi up bằng kdz sẽ lâu hơn các bản khác mấy phút
Máy chạy mượt mà ko giật lag mượt hơn 20a hk và v10f việt nam
Wifi bắt khỏe hơn v10f
Rom ko có tiếng việt đã đc root sẵn
Tích hợp sẵn ứng dụng nghe nhạc Play Music
Ram khi tắt hết app là >100mb
Khi sử dụng thông thường sẽ trống khoảng 60 >70mb
Rom là bản mới nhất của LG
Chưa có thời gian test nhiều nên ko biết pin thế nào nhưng nghịch đc 20p rồi nó mới mất 3% có thể thấy pin tốt nhé

@aminana nghe dc đấy chứ. đợi dùng chán rom v20 hk đã òi mình kun chuyển qa xem thế nào
các bác này, bây giờ thay pin tốt cho con p705 này thì mua ở đâu nhỉ?
thấy mấy trang này ko biết có tin tưởng được ko:
http://dienthoaisky.info/chi-tiet-san-pham/pin-dien-thoai-lg-pin-lg/pin-dien-thoai-lg-p705.htm
http://www.thuonggiado.vn/pin-lg/6289/pin-dung-luong-cao-3600mah-cho-lg-p705-p700-optimus-l7-high-capacity-battery.html
http://pindienthoai.vn/chi-tiet-22pin-3287/Pin-LG-Optimus-L7-P705.aspx
nhất là mấy cái pin dung lượng cao ảo quá!

Gửi từ LG-P705 của tôi
@toanbeo9x hàng made china, dùng hư máy . nóng pin. ko tốt.
aminana
TÍCH CỰC
11 năm
Chỉ có vào LG mua hàng chính hãng mới là pin.ngon còn mua ngoài toàn lừa tình.hết ko có hàng xịn đâu.va cũng chỉ có pin chính hãng là trâu nhất

Các bác cho e ý kiến xem các bác hay dùng launcher, theme nào k ah? Thíc cái next mà dùng thấy lag quá. Bác nào dùng cái nào đẹp mà nhẹ thì show ae dùng cùng 😃
@Trung_ManUtd nova lacher prime. mượt, nhẹ, đẹp
aminana
TÍCH CỰC
11 năm
@Trung_ManUtd Launcher nặng tốn ram lắm mình ko dùng toàn dùng launcher mặc định mình thấy chỉ co Spb shell 3d là đẹp nhất nhưng phải ..... trước khi sử dụng

tình hình là em nó đang xài bình thường thì tự nhiên bị đứng máy,tháo pin ra lắp lại thì xài bình thường nhưng để một lát không dùng thì lại bị lại
lúc bị thì bấm nut nguồn màn hình vẫn bật tắt bình thường nhưng ko kéo khóa để mở màn hình được.nút tùy chọn và trở lại cũng ko có tác dụng
em đã úp lên V10E ( chưa root)
bác nào biết chỉ em với.bị phần cứng thì oải lắm hix hix
lh; 0933276026 em tên nam ở thủ đức
aminana
TÍCH CỰC
11 năm
@chauobama Bạn chạy lại rom chưa? Thử chạy lại stock rom xong factory data reset xem hết ko hiện tượng này mình chưa từng bị. Nếu bạn chạy lại rồi vẫn bị thì thử factory reset xem hết ko? Bạn thử update lên v10f xem thế nào

@chauobama em đã chạy lên Rom Cyanogen Mod CM10 mà lúc khơi động bị treo ở màn hình CyanogenMod chạy vòng vòng.haizzz ko pít làm sai chỗ nào
aminana
TÍCH CỰC
11 năm
@chauobama Khi up rom cm10 ta phải làm như sau
Trước khi up backup lại rom đang dùng bỏ qua nếu ta đã có 1 bản backup từ trước
Backup xong wipe data. Cache& dvil cache
Xong up rom up rom xong wipe 3 lần như lúc đầu up tiếp gapp 4.1.2
Up gapp xong wipe 3 lần nữa xong mới reboot đợi lần tiên khởi động hơi lâu khoảng gần 10p xong ta tận hưởng thaafnh quả nếu quá 10p mà nó vân chưa khởi động xong thì là thao tác up rom chưa đúng phải làm lại từ đầu hoặc nản thì wipe hết đi rồi restore rom cũ rồi nghiên cứu tiếp😃

aminana
TÍCH CỰC
11 năm
@chauobama
các bạn cho mình hỏi tí , máy dùng 1 thời gian lâu có viền kim loại xung quanh có bị bong tróc , trấy xước hay biến dạng gì nhiều ko vậy ?
aminana
TÍCH CỰC
11 năm
@Luong Trieu Viền của l7 rất bên và rât khó co thể sước nếu ko đánh rơi của mình dùng nửa năm rồi vẫn như mới;)

@aminana Tks bạn. Tại mình đang để ý l7 II dual. Mà thấy cái viền kim loại xung quanh lớn wa'. Phiên bản 1 sim th viền ít hơn. Nên ko biết chất lượng của viền đó như thế nào nữa
dùng bản v20 hk chưa root cũng hơi lag qá nhỉ. chắc chuyển qa v20D xem thế nào? pin dung tốt ko bạn aminana
msang
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình đang xài v20 hk stock ~ 2 tuần thấy thường bi đơ, có nên chơi luôn 20d không nhĩ? hay trở về 10e root
aminana
TÍCH CỰC
11 năm
@msang 20hk thì lag là đúng rồi mình đang dùng v20d nè từ sáng đến giờ rất mượt mà pin trâu ngang v10f nhé ko hề tốn pin hơn. Cảm giác vuốt trên màn hình home cứ như là đang dùng lõi kép

msang
ĐẠI BÀNG
11 năm
@aminana Đợi bạn làm chuột bạch vài ngày nữa xem sao 😃 . vì lúc mới ra 20v hk ai củng nói mượt ai ngờ....cám ơn aminana trước 😃
th
thật hả? nghe nói nghiền òi. mong lúc mình dùng đừng như v20 eu. tốn pin chết.
aminana
TÍCH CỰC
11 năm
@phamthanhcong2510 Chẳng nhẽ nó tốn pin mà mình còn xui anh em up nữa sao nó ma tốn pin là mình quay về v10f luôn chứ.

Mình làm chuột bạch hết 3 ngày rùi.@_@. Xài rất mượt.
Hi launcher LG nổi tiếng đầy đủ nhiều tùy chỉnh và mượt đẹp rồi sao có nhìu bạn vẫn hỏi đổi launcher khác nhỉ mình dùng s3 mini đây thấy cái launcher TW của SS là muốn đập😕 cũng may là root up rom đc nên cũng kiếm dc launcher LG để xài ^^
sao máy mình chụp ảnh ko có đèn flash vậy? có phải do rom ko? mình đang dùng rom v20 hk chưa root? hik hik
@phamthanhcong2510 @_@.Bật đèn flash chưa bạn.
@ltc3011 Vãi cái này 😁
@ltc3011 Bật rồi...

Sent from my LG-P705 using Tinhte.vn
Tình hình là em đã cài xong Rom Cyanogen Mod CM10 rồi nhưng vẫn bị lỗi đó..chắc bị phần cứng rồi...lại đem ra tiệm thôi
aminana
TÍCH CỰC
11 năm
@chauobama Ra tiệm làm gì up lại rom gốc đi ở hà nội qua mình làm giúp cho free nhé

@aminana lúc trước nó ở bản gốc 4.0.2 ( em ko nhớ lắm) đã bị rồi) sau đó em up lênJelly Bean bản beta vẫn bị- sau đó em up lên Rom Cyanogen Mod CM10 bị một lát nhưng sáng tới giờ ko bị nữa,,nhưng lắp sim vào ko có sóng.em phải cài gì nữa ko a ?
zzmmzz
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình up lên 20d, xong đến tối lại xuông 20b. Vì thấy 20d không có mấy tính năng hay ở trong 20b, mà lại có mấy cái pm của google chả dùng đến, mất công gỡ ra. Độ mượt + ram thì 20b ngang ngửa so với 20d luôn.
Vài nét về 20b nè
Bàn phím mặc định đẹp hơn

Ram free khi khởi động máy khảong 100mb

Hiệu ứng mở khoá hình giọt nước, cực cool. lên 20 d lại không có

qslide apps, truy cập nhanh ứng dụng từ thanh notification. Còn cái eco mode làm giảm hiệu năng của máy, tăng thời lượng pin nữa, chưa test nên chưa biết có hiệu quả không
aminana
TÍCH CỰC
11 năm
@zzmmzz Bạn dẫn links đi để mình update vào #2

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119