[LG OPTIMUS L7 P705]Stock Jelly Bean/Root/Recovery/CM10 thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm dùng máy

aminana
16/3/2013 15:43Phản hồi: 6.313
6.313 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

khangkkn
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình lên 4.1.2 đã root xong, đã đóng băng gôgle máp và xóa youtube như bạn hướng dẩn nhưng vẩn quá tốn pin ko bit do lý do gì?. Máy để ko từ 21h đến 6h sáng tốn 20% pin, độ sáng để 10% ít dùng nhưng đến 3h chìu là hết pin tắt máy ( bình thường chưa root v10f dung dc 2 ngày) 😔
aminana
TÍCH CỰC
11 năm
@khangkkn Acc sao hao pin kinh vậy ta máy mình hoàn toàn bình thường pin mình như v10f mà pin wifi 3g khỏe hơn đó

Sent from my LG-P700 using Tapatalk 2
khangkkn
ĐẠI BÀNG
11 năm
thế bây giờ mình mún chuyển sang room khác cho bớt hao pin phải làm thế nào? bạn có thể hướng dẩn ko chứ cứ thế này chắc tiu cục pin sớm hix
aminana
TÍCH CỰC
11 năm
Hiện tại mình chưa thử nên chưa biết cách hạ rom để tối mình thử xem vì máy mình lại ko hao pin mới lạ chứ

khangkkn
ĐẠI BÀNG
11 năm
bạn có thể up lại mấy link google dóc dc hok mình nhấn vào toàn báo ko tìm thấy file. giờ mình muốn backup lại bản 4.0.3 bạn có thể cho link khác ko
aminana
TÍCH CỰC
11 năm
@khangkkn Backup dc nhưng ko flash lại rom .4.0.3 đâu và khi trở về sẽ bị mất sóng nên bạn đừng hạ nữa nhé cứ dùng tạm đi tí nữa mình thử hạ nếu đc thì mình se hướng dẫn luôn nhé

Mình lên cm10, thẻ nhớ tuy nhận,nhưng mà dùng root expl, es file manager ,vài cái quản lý file nữa ko nhớ, vào external_sd thì thấy file trống, ko có dữ liệu, mặc dù thẻ nhớ rõ ràng là có file
Có ai bị tình trạng này hem?
aminana
TÍCH CỰC
11 năm
@shennong ban phai dung trinh quan ly file manager cua 4.1.2 moi vao dc sdcard
Gửi từ LG-Optimus L7 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk2
aminana
TÍCH CỰC
11 năm
@shennong Bạn tải Astro file manager trong CH Play về là sẽ vào đc thẻ SD nhé

Chưa có 4.1.2 chính thức nữa 😔 29 rồi còn gì :(
@thvu.it Con 30,31 nua co ma. Cu binh tinh ban ak😃 Hien tai dug ban beta nay cung kha on. Moi toi chua root:(

Sent from my LG-P700 using Tinhte.vn
aminana
TÍCH CỰC
11 năm
@oostar.bk Cứ flash rom ở #5 xong là tự động có root cách làm xem trang đầu cứ đọc và làm theo là đc

@aminana Cảm ơn a. E làm được rồi. Sến 😁
aminana
TÍCH CỰC
11 năm
@oostar.bk Có nut like đó bạn ko cần like bằng lời đâu topic l7 của mình phải nói là rất ít người like bài:oops:

khangkkn
ĐẠI BÀNG
11 năm
theo mình sử dụng rom 4.1.2 thì vừa flash room xong máy hao ping kinh hoàng là do pin chưa bắt nhịp với room mới. bây giờ sao khi sạc vài lần đã thấy bớt hao pin đáng kể.mong bản chính thức sẽ khắc phục dc 😆
Công nhận bản 4.1.2 này hao pin . Sử xài đóng băng toàn báo lỗi chả chơi nữa. Nhưng được cái mượt . Đợi bản chính thức có tiếng việt thì thích . Mà lại root được nữa càng tốt .
buitung1512
ĐẠI BÀNG
11 năm
đã có rom 4.1.2 cho p705 nhưng chưa có ở việt nam. chắc phải một thời gian nữa
aminana
TÍCH CỰC
11 năm
@buitung1512 Chuẩn đã có bản v20a stable rồi chưa có 20f tiếng việt thoi

khangkkn
ĐẠI BÀNG
11 năm
vậy đã có bản v20a stable root chưa bạn. vì mình dang xai ban v20a beta root down bản v20a stable về flash thì mất root.
aminana
TÍCH CỰC
11 năm
@khangkkn Xda chưa ra có thì mình dẫn link luôn

the
thế đã có bản chính thức ak, có thì cho link lun đi bạn ơi
buitung1512
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tieubi001 đây bạn ơi. chưa có việt nam đâu
http://csmgdl.lgmobile.com/swdata/WDLSW/LGP705/ACISWH/V20a_00/V20A_00.kdz
aminana
TÍCH CỰC
11 năm
@buitung1512 Máy bạn restore xong giờ ổn định chưa

aminana
TÍCH CỰC
11 năm
@tieubi001 Bạn cứ qua đây theo dõi nhé

em dùng kdz-udpate add file v20a! Phần mềm kdz báo lỗi gì đấy, tuy nhiên vẫn update thành công nhưng thông tin phiên bản thì không hiển thị! Còn lại tất cả đều bình thường. Phiên bản mượt mà, không thấy chiếm nhiều ram so với bản beta mà mọi người nói nó chiếm quá nhiều ram. Đang làm chuột bạch hy vọng không sao :eek: Màn hình chính thì vẫn hiển thị tiếng việt! Nhưng vào phần cài đặt thì toàn tiếng Anh 😔
aminana
TÍCH CỰC
11 năm
@vinhattieu1984 Không phải nó báo lỗi đâu nó flash xong thì báo vậy đó thông tin nó vẫn hiện đây đủ chỉ có điều là khác trước thôi

Software version: p70520a-cis-xx 😃
aminana
TÍCH CỰC
11 năm
@vinhattieu1984 Bản đó có tiếng việt ko bạn:rolleyes::oops:

@aminana Softwave p70020a - EUR-XX
Như em đã nói với bác! Tất cả apps đều hiển thị Tiếng Việt! Nút cảm ứng cài đặt hiển thị toàn Tiếng Anh, vào phần Setting tiếng Anh toàn bộ. Nói chung em thấy như thế này là ok rồi. Hehe! Một điều nữa là camera trước chụp nét hơn nhiều so với 4.0.4 rất nhiều! Camera trước cũng vậy. Nói chung 4.1.2 không có nhiều cái để phàn nàn!!!
aminana
TÍCH CỰC
11 năm
@vinhattieu1984 App vẫn tiếng việt là bộ nhớ cache rom cũ 4.0.3 vẫn còn đó hiệu năng của 4.1.2 thì đương nhiên là siêu mượt bản của bạn Ram trống bình thường là bao nhiu

buitung1512
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vinhattieu1984 up rom lên nhớ khôi phục lại cài đặt gốc cho ổn định nha bạn
@buitung1512 Nếu có sao lưu trước thì khi up rom 4.1 nó tự động up cài đặt gốc. Như máy em thì em chả đụng gì, tự nó làm hết
@aminana Ko chạy nền, ko widget chạu trên màn hình chủ thì lượng ram còn trống là 170 mb bác à
aminana
TÍCH CỰC
11 năm
@vinhattieu1984 Vậy là ngon hơn bản beta 20a euro rồi tối mai chiến thử luôn vậy

aminana
TÍCH CỰC
11 năm
Không biết ngày mai lg có cho ra lò thêm mấy rom 20 b c d f ko nhỉ hi vọng:rolleyes::p;)

@aminana P705 không có NFC đúng không! Up room lại không có menu NFC nua!
@trantanphat987 Một số thị trường lg ko trang bị nfc cho l7. Phiên bản VN ko có, máy mình korea cũng ko có nốt 😔
@vinhattieu1984 Máy P700 có máy P705 không có. Ko biết tính năng nhưng tự nhiên ko có thấy thiếu thiếu. Buồn ghê. rom của P705 mới là của nứơc Nga hả? Thấy có tiếng Nga
zimihieu
TÍCH CỰC
11 năm
có rom chính thức 4.1 chưa anh.em xài l7 có mấy hôm à.cũng tự up tv ok như anh chỉ bảo.
Có ai bị không down được app trong google play ko?
mọi người ơi, em cũng đang dùng lg p705, phiên bản v10f. em muốn hỏi là nếu máy em ko root thì khi có cập nhật jelly bean tiếng việt chính thức thì máy có tự đọng cập nhật ko ạ? hay là mình phải làm thủ công?
tiện em hỏi luôn là thế nào là phiên bản khóa mạng và ko khóa mạng ạ? vì em thấy các trang tin đều nói là phiên bản không khóa mạng thì cập nhật đc luôn òn khóa mạng phải chờ thêm một thời gian nữa, cái này em chưa có kiến thức, mong mọi người chỉ bảo.
aminana
TÍCH CỰC
11 năm
@toanbeo9x Khóa mạng là chỉ dùng sim của 1 mạng đc. Và nó sẽ tự update nhưng sẽ hơi lâu vì việt nam chưa có update này nhưng chạy rom của châu âu vào đc

@aminana cám ơn bác nhé, thế thì của em không khoá mạng rồi
khangkkn
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình thấy 1 số người bảo full wipe sẽ giúp ổn định, bớt hao pin và một số ứng dụng chạy ổn định. thế làm wipe như thế nào sao khi flash room ?
buitung1512
ĐẠI BÀNG
11 năm
@khangkkn bạn phải root máy và cài recovery
cứu em với máy em bị lỗi rồi 😔( chạy KDZ chưa xong thì bị lỗi là MOD UptestEx MFC Application has stopped working
buitung1512
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tetocb bạn up từ rom nào lên. up lại thử xem

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019