[LG OPTIMUS L7 P705]Stock Jelly Bean/Root/Recovery/CM10 thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm dùng máy

aminana
16/3/2013 15:43Phản hồi: 6.313
6.313 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bây giờ con L7 của em màn hình vẫn là emergency mode !! mãi
khangkkn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tetocb bị thế thì nhấn phín nguồn volume + volume- và phím giữa màn hình xem
ai cứu em với 😔(((((((((((
em up tu` 4.0.3 len 4.1.2
buitung1512
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tetocb cài đẩy đủ driver chưa. xem lại cáp usb
anh ơi em cài Driver nó bị lỗi là LG USB WML Modern Driver InStalled Successfull
aminana
TÍCH CỰC
11 năm
@tetocb Vào chế độ emergency mode bằng cách tắt nguồn ấn phím
Nguồn+volum+ và flash bằng flash tool

Gửi từ LG-Optimus L7 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk2
@aminana bản 70520a-cis ko có tiếng việt 😆 phải xài tiếng anh
@thvu.it Ơ! Sao của em Tiếng Việt bác à 😔 Chỉ phần Setting là tiếng Anh :(
@vinhattieu1984 Có tiếng việt nhưng khi nhắn tin toàn ra bàn phìm tiếng la tinh hok ta :(
@thvu.it Máy em vẫn bình thường không biết máy bác bị làm sao :( Chắc phải tìm bạn nào tinh tế giải quyết cho bác 😃
Giúp mình với, Mình Up lên V20a và 4.1 ! Máy của mình đều ok hết, như mọi người ở trên nhưng lại không vào được Camera, ai có bị như thế không, sửa cách nào ạ !
khangkkn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Hoangdtu Bạn restart lại là dc. máy mình củng từng bị thế. còn cái maps mà bật gps ko nhận thì bạn xóa rồi lên CH play tãi lại là dc
@khangkkn Tks bạn, mình làm được rồi, phải vào setting -> app -> camera -> xóa cache mới được.
Cái 4.1 cảm nhận thật tuyệt
khangkkn
ĐẠI BÀNG
11 năm
Sau một tuần mò mẫm mình thữ nghiệm và phát hiện đễ pin ko bị hao thì sau khi Flash bằng KDZ bản v20a root hoặc ko root các bạn đều phải vào setting>>backup&reset>>factory data reset, đợi nó format xong thì mới bắt đầu sữ dụng và cài đăt. cẩn thận nhớ lưu danh bạ và dữ liệu qua thẽ nhớ hoặc laptop. Chúc các bác thành công và quyết thắng!
buitung1512
ĐẠI BÀNG
11 năm
@khangkkn thì bảo mọi người flash xong khôi phục lại cài đặt gốc mà. chắc chẳng ai nghe
ae đang xài L7 với rom cook cm jb thấy sao ....có dính bất kỳ lỗi nào không. Nếu ngon mềnh flash cho bà xã xài 😃 tks.

Sent from my Nexus 4 using Tinhte.vn
aminana
TÍCH CỰC
11 năm
@smallgent L7 lên v20a chưa có rom cook cm10 lên v20 dải tần sóng khác nên up vào sẽ không có sóng

@aminana cm10 thử tách bỏ file fls lấy fls của bản stock rồi flash xem được không?

Sent from my Nexus 4 using Tinhte.vn
buitung1512
ĐẠI BÀNG
11 năm
@smallgent rom cho l7 hình như không tách được file fls đâu bạn
aminana
TÍCH CỰC
11 năm
@buitung1512 Mấy hôm nữa là xda ra cm10 dải tần v20 ngay ấy mà cứ chiếm stock jelly bean đi 😃 bác thử bản của china chưa mình phải 8h30 mới chiến dc sốt ruột quá

khangkkn
ĐẠI BÀNG
11 năm
gio minh dang xai 4.1.2 nhung muon ve 4.0.3 thi ko flash rom dc. ai co ban backup 4.0.3 v10e hoac v10f da root up len cho minh voi. va backup tu 4.1.2 ve 4.0.3 bang rom manager co bi loi gi ko?.
aminana
TÍCH CỰC
11 năm
@khangkkn Backup thì có của mình có ở trang 1 nhưng sẽ ko có sóng đâu phải ở 4.1.2 bạn nhé

Mình dùng L7- P705 chưa đụng trạm gì cả. Hôm nay vào phần giới thiệu về điện thoai trong hệ thống thì vẫn thấy báo phiên bản phần mềm V10f - 0-2012.
Anh em cho hỏi phải làm thế nào để cập nhật được phiên bản phần mềm mới nhất vậy. Mình bấm vào cập nhật tự động thì máy vẫn báo đang dùng phiên bản mới nhất là sao?
buitung1512
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Quangdhq thì việt nam chưa có bản mới chứ sao. dùng tạm bản châu âu
aminana
TÍCH CỰC
11 năm
Chỉ có flash kdz mới có 4.1.2 thôi còn đợi việt nam có thì còn chờ dài bạn ạ

Tình hình là Mình xài fm 70520a-cic ... tạm ổn ! nhưng có nhìu ứng dựng chạy kèm theo quá, ví dụ Maps, những úng dựng của google... không biết có ai biết cách đóng băng nhưng apps đó lại, hoặc xóa đi ko ? để giải phóng bớt ram cho máy !!!
Còn 1 Điều mình thắc mắc nữa : đó là thong số trên các trang web bán L7 đều ghi là ram 512mb , nhưng khi vào máy, check thì chỉ tầm 380mb... Có bạn nào biết vấn đề này ko ?
aminana
TÍCH CỰC
11 năm
@thvu.it Chính thức đó

@aminana ram trống được bao nhiu mb bạn ?
aminana
TÍCH CỰC
11 năm
@thvu.it Mình chưa thử tối nay mới thử đc h mới ở quê lên

@aminana umh! vậy bạn thử nha ! có gì báo ae tham khảo nha !
và hnay là 1/4 mà lg vn vẫn chưa có đọng tĩnh gì về 4.1 cho l7. 😆
aminana
TÍCH CỰC
11 năm
@hunterproo Chưa có của việt nam còn châu âu có rồi bạn nhé

Rom dành cho máy P700 chạy ko mượt như rom p705 của Nga. Mình đang dùng thấy nhanh lắm. Nhưng phần báo thức hình như bị lỗi hay sao ấy. Nó làm mình trể giờ 1 lần
buitung1512
ĐẠI BÀNG
11 năm
\
bạn up từ rom 4.0.3 lên ak hay từ 4.1.2 của #5
@buitung1512 đầu tiên mình úp từ 4.0.3 lên 4.1.2 beta , sau đó từ 4.1.2 beta lên 4.1.2 chính thức fm 70520a-cis.
chạy khá ổn nhưng, ứng dụng chạy kèm nhiều, nhất là Maps và ứng dụng của google... chiếm khoảng 50mb rồi, nên h tìm cách tắt hoặc đóng băng.
root thì chưa có bản root của 70520a - cis chính thức mà 😔
aminana
TÍCH CỰC
11 năm
Hiện tại l7 đã có rom v20a của china bác nào flash thử chưa mình sốt ruột quá mà chưa có thời gian rom của china hình như có tiếng việt đó

buitung1512
ĐẠI BÀNG
11 năm
@aminana thông tin ở đâu mà nhanh thế bạn
aminana
TÍCH CỰC
11 năm
@buitung1512 Tìm ở trang test có mà 100% chuẩn luôn

ko lẽ cứ test hoài ta 😔
quote="aminana, post: 36147534, member: 1223744"]Hiện tại l7 đã có rom v20a của china bác nào flash thử chưa mình sốt ruột quá mà chưa có thời gian rom của china hình như có tiếng việt đó

Gửi từ LG-Optimus L7 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk2[/quote]
Cho mình hỏi.mình lên v20a rồi.
Mình vào setting - backup and reset.chạy lại bản gốc. Nhưng khi chạy lại bản rom gốc thì chọn ngôn ngữ lại không có tiếng việt. Nên mình tải Font instaler root về. Đã install font arai. Chạy xong thì máy báo phải reboot. Mình ok,khi khởi động lại thì máy treo logo rồi.giờ phải làm sao.giúp mình với
aminana
TÍCH CỰC
11 năm
Đọc và làm theo #4

@aminana TKS bạn, giờ đang bận, vứt cái điện thoại ở nhà lun rồi, tý về mình thử...
Có gì sẽ cho ý kiến sau..
Mà cho mình hỏi, bay giờ mình phải up lại rom gốc lun à ! Hay chơi lại con v20a được ko ?
A E SỬ DỤNG L7 NHANH TAY UPDATE JB 4.1.2 TỪ LG NHÉ CÓ RỒI ĐẤY! MÌNH ĐÃ UP XONG RỒI MÁY CHẠY RẤT MƯỢT!
buitung1512
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tunghd10 mình chọn update mà đã có đâu. cá tháng tư nói dối hả

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019