Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[LG OPTIMUS L7 P705]Stock Jelly Bean/Root/Recovery/CM10 thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm dùng máy

aminana
16/3/2013 15:43Phản hồi: 6.313
6.313 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

khangkkn
ĐẠI BÀNG
11 năm
khi nào có bản 4.1.2 stable root nhi đợi mãi chứ xài 4.1.2 beta root hao pin quá. hôm qua hết pin ko kịp xạc giờ mở lên treo logo dang làm theo #4 hix
trời đây là bản chính thức từ lg mà đâu phải room cook đâu! stock firmware của lg đấy! không nghe thông tin lg l7 dc up lên jb 4.1.2 ah!
aminana
TÍCH CỰC
11 năm
Bạn ko nên spam như thế làm nhieu topic kieu này sẽ làm hỏng tinhte mất

Gửi từ LG-Optimus L7 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk2
ai thèm nói đối đâu. xem giao diện của nó đi!
aminana
TÍCH CỰC
11 năm
@tunghd10 Tức là bạn nên hướng dẫn chi tiết khi viết bài đó. Update qua tool là rom viet nam hay rom gi

@aminana room jb của lg là cho cả châu á những người đang sử dung p705. lg chỉ uu tiên china hơn thôi. nếu ko thích các phần mềm china thì bạn có thể xóa đi! bt thôi mà. đúng là làm ơn bị mắc oán!😔
aminana
TÍCH CỰC
11 năm
Tinhte đã có topic nên đọc kỹ trước khi viết bài rồi phải như nào mới mở 1 topic ai cũng viet 1 bài mà trong đó chả có gì thì diễn đàn nó sẽ thành cái chợ mất

uh mình up nó lên 4.1.2 khi mình đang ở 4.0.3 v10e. lg l7 ko có v20a dowload lgmobile support tool ở đây nhé. http://www.mediafire.com/download.php?68dq278yd8b7pq3
nhớ cài driver trước nhé. khới đông phần mềm rồi cắm cáp usb vào máy hỏi chon loại kết nối nào thì chọn dòng cuối nhé. phần mềm sẽ tự động nhận thông tin của máy. khi nhận xong thì nhấn start updating cho nó tự động dowload và cài thôi chẳng có j khó khăn cả!
Hi ! Cảm ơn bạn ! có điều máy mình đang bị trêu logo phải up rom lại đã !
cái này mình gặp rồi khi đang dùng room jb cyan up về ics bị lỗi treo ở logo lg bạn có úp cỡ nào nó cũng đứng ở logo lg. nếu bạn up mà treo ở logo thì dùng cái này nhé khi đang treo ở logo . http://www.mediafire.com/?1nr7u84nf44gagg
hoặc đang ở chế độ emergency mode. chọn wipe và chạy nhé.
khangkkn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tunghd10 Thế bạn có biết cách hạ rom xuống 4.0.3 v10e hay v10f hok vì mình đang ở 4.1.2 mà hao pin quá. mún hạ rom mà flash toàn báo lỗi
aminana
TÍCH CỰC
11 năm
@khangkkn Ko hạ đc đâu bạn đừng thử làm gì trước sau gì thì cũng phải lên 4.1.2 thôi còn bạn muốn hỏi cái ông đó thì nt pm riêng nhé vì mình ko muốn nó vào đây gây sự

Gửi từ LG-P705 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
buitung1512
ĐẠI BÀNG
11 năm
@aminana rom china có ứng dụng của china ko bạn
aminana
TÍCH CỰC
11 năm
flash xong v20a china rồi đang đợi máy khởi động xin thông báo 1 điều là đã có tiêng việt​
@aminana dow rom ở đâu á aminana ? dùng KDZ hả ?
buitung1512
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thvu.it ở china chứ ở đâu. link ở #1 nha bạn
vkl thằng này!
khangkkn
ĐẠI BÀNG
11 năm
da co ai haạ rom dc tu 4.1.2 xuong 4.0.3 ma co' song va khong bi loi khi flash kdz hok. chi minh voi
aminana
TÍCH CỰC
11 năm
@khangkkn hạ làm gì có rom của china có tiếng việt rồi nhé link ở #1
mr_z8t
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình cài v20a root ở #5 ngon rồi, mỗi tội camera mặc định ko chạy đc 😔:(:(
aminana
TÍCH CỰC
11 năm
@mr_z8t khôi phục cài đặt gốc xong la sẽ sử dụng như bình thường nhé
mr_z8t
ĐẠI BÀNG
11 năm
@aminana khôi phục thế nào thế bạn? 😃
aminana
TÍCH CỰC
11 năm
@mr_z8t trời vào cài đặt chọn backup and set đó chọn set
xin cho em hỏi câu hỏi ngỡ ngẩn là con Lg L7 này bật 3G ở đâu nhỉ, em mới mua cho vợ em mà đăng kí xong gói MIU của mobil rồi chẳng biết bật 3G ở đâu cả, kg thấy nó hiện chữ 3G lên ..

cảm phiền các bác chỉ giúp em cách bật ạ
aminana
TÍCH CỰC
11 năm
@noigi_191 O day keo tu tren xuong va danh dau vao du lieu

aminana
TÍCH CỰC
11 năm
Acc that rom ngon ma khong root dc du da thu toi gan 2h ma van bo tay

@aminana A ơi. Bản của China thế nào. Ram trống bao nhiêu? Có hơn bản châu âu ko?
aminana
TÍCH CỰC
11 năm
@oostar.bk Ram trống nhiều hơn bản châu âu nhưng lại chưa root đc được cái có sẵn tiếng việt sóng sánh wifi đều ok

@aminana Nhiều hơn là bao nhiu Aminana ? ông báo cụ thể đi 😁
E vẫn đang dùng bản beta+root. Sau khi xóa bỏ bớt app thừa+đóng băng GGMaps, GGPlay thì Ram trống tầm 150Mb. Của a trống bn? à mà nếu xóa hoặc đóng băng file hệ thống thì cái nào có thể xóa đc. A bảo e đc ko?Hj
aminana
TÍCH CỰC
11 năm
@oostar.bk Đóng băng thôi xóa 1 số thứ đi là có thể bị lỗi đó ram con của mình chỉ trống khoảng 100mb vì ko đóng băng app chạy ngầm đc

aminana
TÍCH CỰC
11 năm
Ram lúc ko dùng gì đây uploadfromtaptalk1364839912218.jpg nếu đóng băng đc google map nó sẽ lên khoảng 160mb

aminana mình hôm nay theo dõi con L7 này cả ngày để tìm hiểu tí, vì có ông anh mua nhưng k biết xài thế nào, bị thằng cháu nó hủy mail và rêset nên mất. giờ muốn cái cái rung khi kết nối cuộc gọi. Bác có thể cho link hay hướng dẫn mình chút. thanks
aminana
TÍCH CỰC
11 năm
@sungcuopco8x Bạn vào cài đặt âm thanh và đánh dấu như hình là ok uploadfromtaptalk1364842020580.jpg

@aminana cám ơn bác, nhưng ý em là nó rung 1 cái khi mà kết nối cuộc gọi ấy. VD mình gọi đi, đầu kia nghe máy nó rung 1 cái ấy.
bác aminana cho em hỏi là up rom v20a china như bác xong thì khi có v20a việt nam thì dùng kdz flash bình thường ạ?
aminana
TÍCH CỰC
11 năm
@toanbeo9x Chuẩn rồi khi việt nam ra v20 chỉ cần flash lại qua flash tool hoặc kdz là ok

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019