LG Optimus LTE - Hướng dẫn Root, thủ thuật, thắc mắc.

hoangnova
31/1/2012 14:29Phản hồi: 3.559
3.559 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thank bác chủ thớt nhé, mình đã root xong con LG của mỉnh rồi. Bây giờ cầm con này thấy tự tin hơn hẳn. Không sợ bị lỗi tin nhắn với một đống ứng dụng của U+ nữa.
Ah mình có chút thắc mắc mình kiểm tra trong cái appication manager mình thấy tổng RAm sử dụng và Ram free có gần 800MB mà thông số của con này Ram là 1G, vậy hơn 200mB ram kia nó đi đâu nhỉ. Tiện thể có bác nào biết cách remove mấy cái ứng dụng của nhà mạng bell không mình thấy nó cũng chả có tác dụng mấy.
Khi root rồi có thể dùng SystemApp Remover để gỡ bỏ những app của hê thống(nhớ backup trước khi remove nhé)
http://www.mediafire.com/download.php?0n39t3c24cnb19h
Đã cập nhật link mediafire nhé.
bee95
TÍCH CỰC
12 năm
Em đang tính mua con này. Bác nào cho em nhận xét với. Thấy lỗi gì k hiện contact vz tin nhắn đến gì gì đó ghê quá X_X
@Kenny Mình đang phan van e nay voi S2 mà thay ket e nay o cai 4.5 inch 720p,voi lai thay gia e nay o topic bui thi anh nguyet gia tot qua ma chi likenew thoi.Hinh nhu ban cug mua o do roi,cho minh xin cai danh gia dc ko?
Kenny
CAO CẤP
12 năm
@phadu hj.mình k mua bên đó bạn ^^~ mình thấy s2 hơn em này gpu là rõ,còn lại chẳng j hơn, bù lại em này màn hình đẹp hơn nhìu 😃, s2 nếu mua thì mua bản của Hàn quốc ngon hơn mấy bản kia,và k bị lỗi ám màn hình
usjusj
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hoangnova hic hic thế là sao hả bác ,
em đang định lấy con này nhưng mà chỉ biết dùng thôi chứ khoản up rom up riếc thì em chịu nên k dám làm vì sợ brick máy
không biết pin của bác ntn ?
của em đã up bản Canada rồi
nhưng sao từ sáng đến giờ, chỉ sms 5 cái, nghe 2 cuộc, lướt web chưa đến 5p. Đã taskkiller, để màn hình độ sáng 30%
Sáng 6h là 100%, đến 12h thì còn 60%.
hic, ngốn pin ghê quá.
hay pin của em bị lỗi các bác nhỉ
Đúng là bên XDA hỗ trợ cho dòng LG ít thật đấy bác ạ.
Có lẽ phải chờ thêm 1 tgian dài nữa mới có bản rom khác bác nhỉ
Em đã chuyển qua GSM, tuy nhiên không hiệu quả cho lắm
Nhất là so với tgian sử dụng của bác thì Pin của em có lẽ có vấn đề
KO lâu đâu, vì LG nó mới public source của P930 mà. http://www.lg.com/global/support/opensource/opensource-detail.jsp?detailCustomerModelCode=LGP930
Chỉ ít lâu nữa là sẽ đầy RCook thôi
phamhunghp
ĐẠI BÀNG
12 năm

bác xài Rom gì vậy chỉ cho em với, máy em pin cũng hao rất nhanh hệt như bác kia, em chạy Rom Bell canada Ver máy đang nhận là: LG-P930-V11a-NOV-04-2011.
@trungkien245 ROm canada ngốn pin lắm bác ạ, dùng rom Lamhoang_vt hoặc koxda cũng ổn lắm.
bee95
TÍCH CỰC
12 năm
Mà con LG này dùng bị nóng máy k bác :-/ Mấy con S2, lõi kép nóng khiếp lắm ==!
dùng mát bạn ạ, có ấm, nhưng ko nóng như S2
AnMayAnXin
ĐẠI BÀNG
12 năm
Máy này mình tìm hiểu kỹ rồi hóa ra nó ko hỗ trợ mạng 2G ở việt nam, chỉ hỗ trợ 3G thôi hixx thì tốn pin mà lại ko ổn định. Giống như trước xài 4S chỉ được xài 3G ko cho xài 2G mạng miếc rồi sóng chán, pin kém.
@lion_heart012 Bác cho e hỏi e đã cài xong 3g ngon lành nhưng sao no chỉ hiện lên sóng G thôi.ko chạy nổi.có tinh chỉnh gi ko vây bác.e cài đầy đủ APN rùi.thank bác.
@ngdatcuong Ấn
*#*#4636#*#*
Keis xuống chọn WCDMA only
3g phè phè nhé

Sent from my LG-LU6200 using Tinhte.vn
DXPERIA
ĐẠI BÀNG
12 năm
@doccosauhan bác ơi bác nhớ e chứ ạ? lte 2 đó bác :p. bác giúp e tool root với ;)
@DXPERIA Tớ nhớ mà,hi,thong cảm tai dao này tớ rep bên lu6200 nhiều quá thông cảm chút nhé,tớ sẽ post bài cho cậu,cũng mong cậu.làm được để tớ có.kinh nghiệm hơn với em lte2
Có khi tớ lại xúc 1 em cũng nên hihi😁

Sent from my LG-LU6200 using Tinhte.vn
Ko phải treo đâu, bác ấn Voume+ là vào đc recovery, nó pause ở đó cho mình ấn để vào recovery mà. Có thể reboot vào chế độ Recovery bằng cách như ở bài 2, trang 1 em hướng dẫn.

Hay ý của bác là Phone bị lỗi, ko boot vào được và bị treo ngay ở đó ?!
Tôi đã root và cài đặt thành công, tuy nhiên có 1 số lưu ý như sau:
1. Chạy SPB Sell 3D có lỗi,
2. Khi root và update cũng như cài bản rom của Bell thì pin phải đủ trên 45% không là chết đơ ở màn hình khởi động.
3. khi chạy file msxml.msi thì không được update tự động theo Win không là không sử dụng được trên Win 7.
4. Sau khi cài đặt xong, Syn của LG sẽ bị lỗi báo không kết nối với mobile.

Hiện nay đã có bản rom chính thức của VS920 là VS920ZV4_04.S4_04.P58012.R5, file này có đuôi .cab, bác chủ thớt xem có cách để upgrade được lên LU6200 được không cho anh em khám phá.

Thank!
Bản VS920 là bản của con Spectrum, có thằng người tàu thử Flash và bị brick rồi. Đừng có vội vàng thử.
đúng rồi bác ạ, con LG white sáng e bán cho 1 bác, về bác ấy cài cái hiển thị pin giành riêng cho samsung vào, bị lỗi ở chữ LG khởi động, ấn phím ko vào dc recover.

lúc nãy bác ấy mang qua e chạy lại FW ok rồi, bác ấy ấn Power + nút volume - rồi ấn nút + ko được, sau ấn linh tinh kiểu j lại vào dc recover 😆.

bác mua ở đâu rồi mang qua em "ấy" sang bản Canada là ngon ngay. Chiều nay cũng có 1 bác qua em làm rồi.

Nếu ngại tìm thì qua e mà lấy, giá có 9tr thôi, cơ mà còn mỗi 1 con đen.
con này ở korea mấy tiền hả bác
Ko biết bao nhiêu, nhưng Bác Trung đang bán giá 9tr, giá đó là quá hời so với bên CellphoneS bán đấy.
Giao lưu mấy hôm nhưng thấy bác ấy nhiệt tình, có trách nhiệm như vậy nên mua luôn đi. Giá 9tr cho con ấy là quá được.
bee95
TÍCH CỰC
12 năm
Bác Hoàng hoạt động nhiệt tình ghê =p~
Cac bac cho em hoi, sau khi minh root xong va xai cai phien ban P930 Bell thi sau nay minh vao cai software update thi co so lien cai phien ban 135 gi do va lai roi vao tinh trang khong hien so nguoi gui tin nhan khong bac 😔 Em hoi ve cai khoan nay, mong cac bac bo qua cho
Không update được bản 135 nhé, nên bác yên tâm mà dùng.
Hiện tại đang dùng ổn định, rất mượt.
hungpvgas
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình khoái nhất khi chuyển sang rom P930 là không còn mấy phần mềm hàn quốc lằng nhằng nữa và đặc biệt nhất là chuyển được sang chế độ GSM only nên pin dùng ngon lành, mình ko nghịch mấy nghe gọi là chính dùng từ sáng qua đến bây giờ vẫn còn hơn 60%.
cho hỏi con SU640 sài chung cách hack up rom này luôn phải không bác cơ bản SU640 với LU62000 giống nhau điều là Optimus HD LTE cho thị trường hàn quốc
2 con này như nhau, chỉ khác tên do khác nhà mạng (SU640 cho SK/KT / LU6200 cho LG U+), bạn có thể xài cách này! ;)
Có thể dùng cách này, tuy nhiên ở phần Patch wifi và sensor thì chạy file patch640_EN.bat
@hoangnova còn tuỳ bác nhé, cẩn thận vẫn hơn, em mới dính đau thương với 1 em SU640 up rom của LU6200 đấy. kinh nghiệm sương máu 😔
hê hê, thanks bác, e bán hết veo rồi ạ. giờ chả còn j để nghịch luôn, giữa tuần sau mới về hàng mới

bản 135 kia là của U+ Hàn Quốc bác ạ, bản Canada ko có cái 135 đâu nên bác ko phải lo. Sau có bản nào cao hơn để update thì nó cũng ngon lành.

nó treo ko vào dc bác ợ, cơ mà e vào dc và up lại cho khách rồi.

ồ, chúc mừng bác, có bác nào thắc mắc về pin thì có thể làm như sau:

- Chuyển băng tần về GSM, tắt background data khi không cần thiết.
- Ko dùng hình nền động (dùng ảnh tĩnh)
- Tắt các app sau khi nghịch
- Dùng ít widget ở màn hình

e chắc là pin sẽ tốt hơn đáng kể, vì bọn LG này pin nó tần hơn 1800mAh nên dùng tương đối thoải mái.
Mình vẫn vào recovery bằng terminal bình thường mà! Bác check lại thử sau khi type su có dấu nhắc # ko? Nếu # thì chắc chắn đc trừ khi bác chưa flash cwm recovery....! 😃
Việc đó đã xong rồi, ý bạn Trung nói là việc lúc trước, ko phải bây giờ. Đống điện thoại của bạn ấy đã về với chủ mới hết rồi.
con LU6200 dùng thế nào thế, các bác cảm nhận phát
Cảm nhận là được.
Mình thấy trên XDA có 2 bản rom cho em LG Nitro là Kernelpan1c Nitro HD - 0.2 và rom DOMINATION HD, không biết đã có bác nào thử chưa nhỉ, liệu em LU 6200 của mình có up được không ?
Chắc là được 😁
Bản Domination ko ổn định, còn bản Kernelpan1c Nitro vẫn đang là alpha.
Mình vừa Root và flash rom P930 Bell, máy gặp phải một số vấn đề sau:
- Máy ko thể import/export contact từ SIM, nó hiện No left space ?
- Lúc mới khởi động, máy bị đơ ko thể chạm, bấm, phải nhấn nút power để khóa rồi mở lên lại mới chạm bấm dc ?
- Máy nóng khi sử dụng ?
- 3 phím vật lý (home,back,option) lúc run yếu, lúc run mạnh ?
Một vấn đề nữa là máy LU6200 nói gam 1gb, nhưng em thấy trong phần running app, cộng lại phần used và free thì dc khoảng 700 mấy mb à!

Hôm trước loay hoay up thử 2 bản roms Ernelpan1c Nitro HD - 0.2 và rom DOMINATION HD của LG Nitro trên diễn đàn XDA nhưng xong xuôi hết đến phần logo LG nhấp nháy mãi không qua được, đành phải quay về Bell, hic !
Có bác nào up thành công không nhỉ, đừng ngại restore lại được hết.
amkien
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em có up thành công, nhưng bị wifi error. còn lại ngon.
edit sau khi cài wifi patcher PATCH6200_EN thì wifi lại ok.
hieutthh
TÍCH CỰC
12 năm
Nếu cài rom côk bị bootloop thì bạn Hard reset là OK.
Cách làm tuơng tự như vào CWM Recovery.
Đầu tiên bạn tắt máy, sau đó nhấn giữ Volume down+Power, lúc logo LG hiện ra thì nhấn giữ nút Volume Up. Sau đó xuất hiện dòng LG Optimus LTE thì bạn nhấn Volune Down, đợi 1 lúc cho máy restart là OK!
các bác giúp em với, sau khi em cho con LU của em lên P930 thì tin nhắn đến nó có hiện tên người gửi, Nhưng giờ có các lỗi sau :
Để chế độ GSM thì nhận được cuộc gọi và tin nhắn, nhưng nếu chuyển sang chế độ khác thì sẽ chỉ gửi và gọi đi được chứ ko nhân được cuọc gọi và SMS. gọi đến sẽ thông báo thuê bao ngoài vùng phủ sóng dù cột sóng căng và tên nhà mạng vẫn có ( em dùng sim viette) và cho dù có chuyển các chế độ mạng vẫn ko truy cập GPRS được, để GSM thì ko có H+ còn các chế độ khác thì có hiện H+ nhưng ko vào mạng được dù em đã cài cấu hình bằng tay.
Mong các bác giúp em! thanks all!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019