LG Optimus VU[F100L-F100S]-thủ thuật, giao lưu và chia sẻ kinh nghiệm

h.hung
23/9/2012 7:50Phản hồi: 1.168
1.168 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tổng hợp phần mềm ứng dụng PRO (UPDATE THƯỜNG XUYÊN):
https://www.box.com/s/k3cldwxymvsolhckt6bu
LG VU đọ dáng với Siêu mẫu Arc S

ủng hộ topic mới cho em VU hehe
ntnam1972
TÍCH CỰC
12 năm
đã chia tay e nó, nhưng vẫn thấy tiếc thương ghê! có bạn nào trích xuất được cái lock screen (full nguyên tháng) của em nó dùm mình với, nhìn cái đó đẹp mê!
;)
Vừa lột miếg dán zin chốg vân. Nhìn màn hình e nó đẹp hẳn!

Gửi từ LG VÚ
Bác H,hung ơi khi mình chỉnh chế độ Roaming như Bác hướng dẫn thì không chọn được mang nào hết vậy, chọn mạng nào nó cũng báo lỗi Location Load fail nên không chuyển được Roaming để chỉnh màn hình Lock screen như bác hươngd dẫn cả. Bác hướng dẫn kỹ hơn dùm mình nha, ví dụ: trước khi làm có cần phải tắt 3G hay gì khác không vậy.

Thanks Bác nhiều

Mình còn đang ức chế cái vụ LOck Screen này lắm ( đang sài F100S )
h.hung
CAO CẤP
12 năm
@tranquoctuan1981 hiện tại chỉ có dùng SIM Vinaphone hoặc Mobiphone (roaming lẫn nhau) là làm được thôi. mình làm trên Viettel cũng không được nên mới mượn 1 Sim mobiphone và đã thành công
H.hung up link Game vs app của mình lên trag đầu đi!

Gửi từ LG VÚ
h.hung
CAO CẤP
12 năm

it was done 😃
@h.hung Mới Up Game k cần DATA thôi! Còn những Game có DATA nặng quá - Up lên BOX lâu lắc
Bác Hung ơi mình đang dùng Sim Mobifone muốn roaming phải mua thêm 1 sim vinafone nữa a, khi search thấy mạng vinafone thì phải cho sim vina này vào sau đó mới chỉnh được roaming à, Bác hướng dẫn kỹ vụ này dùm Mình ha, đang mong đợi cái vu lock screen này quá.

thanks!
h.hung
CAO CẤP
12 năm
@tranquoctuan1981 Chỉ cần 1 sim mobiphone là okay rồi bác. Roaming là dịch vụ chuyển vùng, vi dụ khi dùng mobiphone mất sóng thì nó sẽ mượn tạm sóng của Vinaphone

- Bác vào T-Roaming/ System selection/Search networks sau đó chon mạng Vina (Vinaphone MCC 452 MNC 02)

- Sau đó bác sẽ thấy trên cột sóng có hiện chữ R nhỏ

- Sau đó trở lại màn hình T-Roaming sẽ thấy Roangming dual clock ko còn ẩn nữa và vào đó disable nó đi

chú ý: hình như SIM phải đăng ký Roaming (theo mình nghĩ thì cái này mặc định rồi chứ 😃 )
@tranquoctuan1981 Mình cũng xài Mobi - Vào tắt chế độ Roaming - Xài bt đc mà bạn!
Sáng nay đi học - Thằng bạn nó khoe vừa mua e LU6200 -
Do cầm VU quen rùi - Cầm LU6200 nhìn vui vui - Nhỏ xíu!
Mà phải công nhận cái màn hình LU6200 đẹp thật! Rom cook nhiều nữa, tha hồ mà vọc 😃
binhbich
ĐẠI BÀNG
12 năm
nhà mới bên này khang trang và update tốt hơn, bác hhung chịu khó cập nhật cho ae nhé
h.hung
CAO CẤP
12 năm
mới đi dán màn hình chu VU tại TGDD hết 150K 😃

mình đang cần 1 số phụ kiện cho VU như: Sạc jin, tai nghe jin và bút jin, bạn nào không có nhu cầu sử dụng thì để lại cho mình nha, pm inbox luôn.
@h.hung Vừa đi dán lại màn hình. Miếg dán ipad cắt ra. Có 50k. Trc có thằg ở SG pm mình. Hỏi mua phụ kiện VU k?! Gồm sạc,tai nghe,bút = 600k hay sao đó.

Gửi từ LG VÚ
h.hung
CAO CẤP
12 năm
@damtuan91091 bạn còn số dt người đó ko? còn pm giúp mình nha
@h.hung Chỉ nên mua củ sạc + dây usb thôi bạn. 300k. Ở Sg có bán đó.

Gửi từ LG VÚ
@h.hung ll với mình nè. 0934666550
ai da rôt dc vu thi up chi tiet cho ae hoc hoi di
h.hung
CAO CẤP
12 năm
@tho van hiện tại VU chua có rom cook và CWM nên root cung chẳng để làm gì cả. tuy nhiên mình sẽ tìm và up lên topic 😃
@tho van Hiện tại cách root VU đang bế tắc 😁
@h.hung Root VU h chỉ để xóa app Hàn + Fix mấy cái linh tinh ( Video call vv... )
Vẫn đang Update kho App & Game đều đều cho AE VU!
h.hung
CAO CẤP
12 năm
Đã update cách root LG VU trên page 2 (mình không có nhu cầu root nên dịch giúp các bác)

good luck
h.hung
CAO CẤP
12 năm
@damtuan91091 bạn tải link page 1 đó, link vẫn dùng tốt, để mai có time mình up lên medifire cho
chua root cung buc minh lam vi co nhieu app doi phai root
m down spb shell ve dung thich lam nhung cu bi google hoi tham
up cho nhà mới của em Vú nào!😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019