Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

LG Optimus VU[F100L-F100S]-thủ thuật, giao lưu và chia sẻ kinh nghiệm

h.hung
23/9/2012 7:50Phản hồi: 1.168
1.168 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nguoimy2008
ĐẠI BÀNG
11 năm
cho mình hỏi là màn của SKy 820 so với màn của VU thì thế nào ạ
timcuaquy
TÍCH CỰC
11 năm
@nguoimy2008 vu hơn 😁
nguoimy2008
ĐẠI BÀNG
11 năm
về mật độ dpi? hay về độ to, mình cần so sánh độ nét, sáng và mịn. mình biết VU to hơn sky
binhbich
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nguoimy2008 VU: 256ppi
SKY 820: 335ppi
Sky win
timcuaquy
TÍCH CỰC
11 năm
@binhbich Đó là do VU màn to hơn thôi bạn
h.hung
CAO CẤP
11 năm
@binhbich Sky man hình có vẻ sáng hơn, nhưng chắc chắn 1 điều là ra nắng bị chói, ko nhìn rõ dc

VU màn hình mịn hơn, ra nắng vẫn nhìn rõ (giống Blackberry)

Sent from my LG-F160K using Tinhte.vn
binhbich
ĐẠI BÀNG
11 năm
kaka, tại vì thấy e lăn tăn vụ trắng đen nên mới nói vậy,2 cái này a mua cùng đợt nhưng màu trắng thấy mau cũ, màu đen đẹp hơn
bie​
Hiện tại VU đã có
Như 1 con voi đi so vs 1 con kiến 😁
binhbich
ĐẠI BÀNG
11 năm
số liệu gsmarena thì như vậy nhưng hình ảnh, độ sáng của em Vu thì hoàn toàn thỏa mãn, rất good
h.hung
CAO CẤP
11 năm
@damtuan91091 Vẫn đang dùng cả 2 mà, VU có những điểm mà lte2 ko bằng như kiểu dáng, wifi trâu hơn và camera tuy chậm nhưng chụp đẹp hơn 😃

@h.hung E sài 2 máy rồi. Cá nhân e thích màn hình Vu hơn, thấy sáng và mịn hơn
@h.hung T thì đang sầu vs con LTE 1 đây! Up rom mất tong IMEI rồi
h.hung
CAO CẤP
11 năm
@damtuan91091 thì up lại...chắc nhầm rom nên sai baseband dẫn tới mất imei.
Rom stock của máy sài dc rùi cần j phải cook nửa root xong xóa hết app hàn cài go launcher về cứ như là rom côk thôi 😆
Còn wifi thì mình thấy chẳng có vấn đề j cả
nguoimy2008
ĐẠI BÀNG
11 năm
cho mình hỏi của sạc của mình là sạc Lg với các thông số 5.0V-1.2A thì có sạc tốt đc cho Vú hok,có bị loạn cảm ứng hok
h.hung
CAO CẤP
11 năm
@nguoimy2008 Sạc jin lg của vu là lte2 thông số như của bạn nói đó, 1.2A

nguoimy2008
ĐẠI BÀNG
11 năm
uhm,tại sợ mua nhầm sạc lô.dòng điện ko đủ làm hư máy, pin của bác sạc khoảng nhiu tiếng thì đầy?
nguoimy2008
ĐẠI BÀNG
11 năm
có bác nào có tai nghe zin của VU hok?bán lại cho mình đi
Mình đủ cả bút và tai nghe,zin luôn,chưa mở lần nào,khoe thôi,ko có ý j khác 😁
binhbich
ĐẠI BÀNG
11 năm
đang xài 1e VU + Palm pre plus, rất thú vị
mới cưới một em của một bác trên đay ...màn hình đã phết
@đinh trung hiếu Chúc mừng bạn! 1 sự lựa chọn đúng đắn 😃
@damtuan91091 hiii thanks bác.. xài em nó ..thì ko mạc quần zin đc thôi còn lại rất tuyệt
Tình hình la con vú của em sao mà bắt wifi được nhưng mà chỉ được có chừng 5 10 phút gì đó nó lại không có mạng. Trong khi đó cột wifi vẫn còn sóng. Các bro cho em hỏi như vậy là bị sao thế và có cách nào khắc phục được không? Lúc trước xài galaxy y cũng tại chỗ này và wifi này nhưng sao con galaxy y chạy và kết nối wifi phà phà xem youtube ko 1 delay. Mong được sợ giúp đỡ của các bro thx trước

Sent from my LG-F100L using Tinhte.vn
trongngoc89
ĐẠI BÀNG
11 năm
các bác cho em hỏi ở sg thì mua con này ở đâu và giá rổ thế nào ah..thích e nó wa rùi
@trongngoc89 http://www.tinhte.vn/threads/789302/page-334#post-25362819
@trongngoc89 đang có 1 em vu đen đây😁
trucdemo
ĐẠI BÀNG
11 năm
- máy mình là f100s, link download rom V29G (F100S) bị hư rồi, có bạn nào có link khác ko cho mình xin với.
- mình dùng go sms pro vẫn ko fix được lỗi ký tự tin nhắn, lúc nhăn thì được, nhưng người nhận bị thiếu nội dung
- mình cài task manager vào thì thấy free ram có khoản 200mb, như vậy so với một em ram 1g mà dư 200mb là quá ít, free ram còn thua cả hd2 (ram 512 free hơn 200, lg g2x p999 512 free cũng hơn 200mb, em này 1g free ccuxng 200mb) hơi thất vọng
- chất lượng camera thì ban ngày thì đẹptuyệt vời, quay film cũng ko có gì phải phàn nàn vì chất lượng quá tốt, nhưng về đêm thì ko thể so bằng htc, thua luôn hd2 mới đau, lg làm mình hơi thất vọng chút
- mình hỏi một cái nữa, vì mình mới mua máy nên ko biết, thấy bài giới thiệu có nói là vú có 32gb bộ nhớ trong và hổ trợ khe thẻ nhớ ngoài, mình có cái thẻ 32g muốn gắn thêm thì làm thế nào, có phải bung 2 con ốc phía dưới máy ra ko?
forzet
TÍCH CỰC
11 năm
@trucdemo Bạn có thể dùng app khác về chụp ảnh nhưng Camera 360 để test thử ban đêm. Về bộ nhớ 32GB thì đây là bộ nhớ cố định của VU, ko thay đổi hay thêm bớt gì đc cho dù bạn có tháo máy ra thì cũng chỉ ngắm và lắp lại thôi 😁

Về GO SMS thì mình ko rõ vì với mình 80 ký tự là quá đủ, viết dài hơn thì thà gọi còn hơn 😃

Về RAM free thì bạn phải check lại xem máy bạn đang chạy những app nào mà tốn thế, RAM trên mỗi máy có thể có dung lượng bằng nhau nhưng app thì khác nhé bạn 😃 cái đó là do người dùng tùy chỉnh thôi
Em cũng chưa thấy cái chỗ cắm khe thẻ nhớ như quảng cáo nố 😁
@theanhk7wfn Bản VU F100L và F100S bộ nhớ cố định 32GB, không nâng cấp không có slot cắm SD.
Bản VU II F200 mới có slot cắm thẻ nhớ up to 32Gb mở rộng nữa. (bản này mới ra tháng 9/2012 - chắc là chưa có ở VN)
forzet
TÍCH CỰC
11 năm
@abcviet 32Gb cũng đủ dùng mỏi tay !
nguoimy2008
ĐẠI BÀNG
11 năm
cho mình hỏi sao trình nghe nhạc của VU không hiển thị được hết ifno(name+tên album) và cả cover của những bài hát file m4a itunes. trong khi những máy khác mình sài đều hiển thị đầy đủ như SKY 830 hay ip4, HTC XL. có cách nào để nó hiển thị đầy đủ ko?mình đã thử trình ngh nhạc khác những vẫn ko đc
forzet
TÍCH CỰC
11 năm
@nguoimy2008 dùng WALKMAN, trên tinhte đã có bài giới thiệu về player này rồi nhé bạn !
nguoimy2008
ĐẠI BÀNG
11 năm
@forzet Bn cho mình link bài viêt do duoc ko?tai mình search ko ra

Sent from my LG-F100S using Tinhte.vn
@nguoimy2008 Install từ recovery, àm con Vu này có vào recovery đc đâu, nếu được chắc có rom co0k rồi haha
forzet
TÍCH CỰC
11 năm
@nguoimy2008 http://www.mediafire.com/?ylp26p767kqph9l
trucdemo
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình hay nhắn tin cho ghệ mà xài e này nhắn tin kiểu này ko ổn, mình quyết định bán e nó đây, chúc ae ở lại vui vẻ nhé, ai cần mua thì lh mình. máy mình là f100s màu đen
nguoimy2008
ĐẠI BÀNG
11 năm
@forzet Có bán cái ốp riêng hok bác?đang cần cái ốp mà kiếm khắp HCM ko ra
forzet
TÍCH CỰC
11 năm
@nguoimy2008 Bạn thích thì mình để lại cho bạn 250k, ốp lưng hàng Pleomax, màu đen, vì mình cũng ko dùng 😁
nguoimy2008
ĐẠI BÀNG
11 năm
@forzet chất liệu cái cáe đó bằng gì vậy bác, mình ko dùng loại nhựa cứng
forzet
TÍCH CỰC
11 năm
@nguoimy2008 Hàng Pleomax là nhựa dẻo, sau lưng trơn bóng, nhưng là màu đen tuyền chứ ko phải trong suốt !
Nt binh thuong ma ta?
binhbich
ĐẠI BÀNG
11 năm
các bác lưu ý hôm nay mình root lại thấy máy báo lỗi này 'XXX' is not recognized as an internal or external command, operable program or batch file. ,tình trạng máy không root được, kiểm tra lại trong file rooting.bat thì thấy thiếu đường dẫn, vậy nếu bác nào bị tình trạng tương tự thì bổ sung dòng này vào rooting.bat nhé
C:\WINDOWS\system32;C:\WINDOWS\;
Lưu ý: mình test thấy bản update j hình như rất kém bắt sóng 3G, trong khi bản i ổn định hơn, cá nhân mình sau khi root vẫn giữ nguyên bản i

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019