LG Optimus Vu F100L / S F200L/S/K / P895 Root and Recovery - Tiếng Việt - 4.1 jelly bean

md81
2/11/2012 3:54Phản hồi: 14.898
14.898 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

binhbich
ĐẠI BÀNG
11 năm
bác md81 thật tuyệt, mọi vấn đề e vu đã được giải quyết ngoại trừ lỗi ussd code, bác nghiên cứu tiếp đi
các bác khác thấy e vu hơi đỏng đảnh đã vội vã ly dị hết rồi
md81
TÍCH CỰC
11 năm
@binhbich Bên TQ nó còn mở rộng băng thông của em này lên và chia lại ổ cứng, nt theo lý thuyết 350 ký tự.
Vấn đề là mới up lại rom, giờ máy mình không cho root nữa, Echo off, hix
VipProPK
ĐẠI BÀNG
11 năm
md81
TÍCH CỰC
11 năm
@maquan may có bạn nhiệt tình không có cũng khốn khổ
Giờ fix được tin nhắn thì con Vu này ok
Còn mỗi vấn đề: nhảy mạng G - 3G là chưa xử lý được
@md81 Sống chung với lũ, dùng tổ hợp *#*#4636#*#* chuyển về WCDMA only, 3G căng đét.
Bất tiện khi di chuyển 3G fẽo.

Sent from my LG-F100L using Tinhte.vn
md81
TÍCH CỰC
11 năm
@abcviet
Mình đã root thành công nhưng có điều là dùng LGphone.apk mới thì em VU của mình ko rung.....Bạn có gặp điều này ko ?
md81
TÍCH CỰC
11 năm
@tungmc Đúng rồi khi mới cài nó đưa về mặc định, bạn vào setting --> sound --> tich chọn Ringtone with vibration là rung ok ngay
@md81 Khi nào fix được camera cho F100L thì báo sớm cho ae với nhé, mình mong chờ cái vụ mms quá !
Mình đang dung mạng Vina, sống xa nhà nên thi thoảng cũng muốn gửi MMS. Bạn có cách nào giúp mình dùng thêm MMS ko ? Hiện tại 3G thì dùng ngon lành rồi, chỉ còn thiếu MMS thôi.
Thanks bạn !!!
@md81 Ok, cám ơn bạn ! Bạn post sớm nhé.
md81
TÍCH CỰC
11 năm
@tungmc Mình có xem rồi, cái này chỉ là cài đặt thôi, bác vào vinaphone xem cách setup để gửi MMS nhé, nếu không được mới phải fix, gửi MMS mình thấy nó loàng ngoằng phết
@md81 ây zah....cái ở trong Vinaphone thì nó hình như ko có cấu hình riêng đâu nên khó cài lắm....Bạn tìm cách fix lỗi xem sao hộ mình với nhé.
@tungmc bác ơi sao làm đúng như hướng dẫn root ma k có super user thi làm sao bác. vậy là e đã root được chưa vậy?
tungco76
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bạn hay lắm! ;))
hi vọng bác việt hóa được e VU F100L thì đó là tin rất vui của ae xài VU đó, bác cố gắn nha, tôi ủng hộ giúp bác cái card 50😁:D của ít nhưng lòng nhiều đấy bác ;);)

bac nao fix duoc loi +84 roi zay , minh lam theo thi cu bi loi ung dung ko hoat dong hoai
ah minh lam dc roi , sry nay copy ma quen ko thay doi ten nen bi loi
Có ai biết xóa cái biểu tượng hình vuông cạnh cột sóng wifi không (ký hiệu video call), xóa nốt cho giống bản quốc tế????
6.Tổ hợp phím
+ Vào Factory Hard Reset: Power + Volum down (-)
+ Vào Dowload mode: Power + Volum up (+) hoặc Volume down + home key + power

Cách này đơn giản hơn nè :

C1: vào Tita tìm file ims rồi xóa đi
C2: vào root explorer tìm file ims.apk đổi thành đuôi .bak
khởi động lại máy, done
Vào bằng rootexplorer xoá nốt cái ims.dorx rồi restart = done.

@tungmc cái này làm gì vậy ạ? bác cho e hỏi là restart bằng cách nào ạ? máy đang chạy mún tắt nguồn hay restart thì làm như nào ạ?e mới sài còn gà nên chưa bít mong bác chỉ dạy

p/s: tinhte dao này chạy nhìu thứ quảng cáo hay host làm sao mà vào site chậm quá trời. mạng thì vẫn bt. vào site khác ầm ầm mà tinhte chậm quá
md81
TÍCH CỰC
11 năm
Có ai gọi được video call trên VU không. Mình gọi nó toàn báo là Thông tin sim không đúng. Mò mãi vào system mà không thấy dòng lệnh về network để cố định 3g khỏi nhảy lung tung.
VipProPK
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hix, sao cái Root mình chạy nó reset máy có 1 lần xong rồi cái Root.exe nó báo lỗi ko chạy nữa, nhưng mình kt thì máy Root OK rồi, ko bik xài có lỗi j ko
mấy bác cho hỏi có cách nào thay đổi khẩu lệnh điều khiển chụp hình ko, máy mình thì mặc định nói từ KimChi là chụp, mình muốn đổi thì làm gì nhỉ

mấy bác cho hỏi có cách nào thay đổi khẩu lệnh điều khiển chụp hình ko, máy mình thì mặc định nói từ KimChi là chụp, mình muốn đổi thì làm gì nhỉ

md81
TÍCH CỰC
11 năm
@hernyanhtu Cái này chắc làm được. Tìm file audio nào có âm kim chi, thay bằng khẩu lệnh khác rồi đặt tên giống file gốc là được thôi.
beobu
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bác chủ thớt thật cừ, em chờ Bác bghieen cứu giúp nốt vụ check tài khoản là em xử lý e VU của V. H có ng bán VU có 5.5tr, hix, rẻ quá. Khổ thân e này. VU2 thì nữ tính quá, hết mơ.
maquan
CAO CẤP
11 năm
@beobu 5.5 có fullbox ko bác. Công nhận em VU này dùng thích mà rẻ 😁
vào mục nào tìm file âm thanh đó bác, giúp luôn nha

quá đỉnhhhhhhhhhhhhhhhh. root máy chỉ trong 30p thôi các bác !!! 😆))))
md81
TÍCH CỰC
11 năm
Mình tưởng root máy trong 3 phút thôi chứ.
Đã việt hóa được một số app. Hĩ nó cứ dính tiếng hàn vào.
@md81 đang chờ tin vui của bác 😁

cho e hỏi có bác nào dư dùng hộp với tai nghe của Vu không - chia sẻ lại cho e nhỏ thiếu thốn với ạ 😔
@kenkul0901 vỏ bao silicon bác có cần ko? bác ở trong nam thì xa r. e ở hn ạ
@prui_priu Bác ơi. có bán ôp lưng cho VU k
ủa? sao khi root xog. tắt wifi xog nó không tự chuyển qa dùng mạng 3G cho mình vậy? 😔( có bác nào bị giống em ko

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019