[ LG Optimust Black P970 - LG KU5900 Korea] Làm lại 3G cho các bác nào Up Rom mất 3G. Update Rom ICS

N-Trung Kiên
22/7/2012 10:28Phản hồi: 723
723 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

em up được rom v20f rồi giờ muốn root thì làm kiểu gì ah!
@vikingpro Bạn nên đọc kĩ theo hướng dẫn. Muốn root thì bạn phải chép file superuser.zip vào thẻ nhớ trước. Sau khi flash máy xong. máy vào chế độ recovery thì bạn chọn install from sd card rùi tìm đến file này và chọn yes để cài đặt là root được.
@N-Trung Kiên em chép vào rồi nhưng giờ muốn vào chế độ recovery thì ấn những phím nào ah vì lúc flash xong nó không vào màn hình boot recovery. Vào room manager nó cũng không cho reboot into recovery.
@vikingpro Vậy thì bác tìm link ROM V20E của em trong bài để flash lại rom này là được 😃
các bác ơi cho e hỏi.e dùng con ku5900,trước là android 2.2 sau nhờ người up lên 2.3 bản v20f.thấy nhanh hết pin lắm mà máy nóng nữa.mới dùng android nên cung k bít nhìu lắm.mong các bác chỉ giáo up bản nào thì ngon.mà nghe đau ku5900 dc lên ics rồi phải ko
@vuong161092 Vâng lên đc 4.0 rồi bác. Pìn dùng bền ngon và chuẩn thì chỉ có dùng rom V20E thôi bác. Bác tìm link bên trang 1 or 2 sẽ thấy rom V20E ạ
@N-Trung Kiên thế bác đã up lên ics chưa.dc thì cho hướng dẫn cho e với.khỏi up v20e làm gì nữa😃
Em chưa. Con máy của em bị thủ mất rùi nên chưa có máy để vọc ICS bác ah 😔
thế à.buồn nhể.nghe cai bon bên box lg optimus p970 nó ồn ào lắm.mình sang hỏi nó chả thèm trả lời.bực ghê cơ😔
@vuong161092 Hỳ hỳ. Máy em bị hack mất nên giờ k có cái vọc vạch gì cả
bkchem1
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hi anh em ! Mình mới xài em KU5900 được vài ngày, cho mình hỏi là khi up rom P970 Việt Nam cho máy là nó sẽ không còn nhận ra được bộ nhớ trong 8 Gb của nó nữa phải không ?

Mình thấy chỉ khi up rom gốc của KU5900 thì nó mới truy cập được bộ nhớ trong mà thôi ... 😔
@bkchem1 Lúc bác flash cẩn thận cái baseband. Chính cái đó làm cho các kết nối chập chờn ạg
bkchem1
ĐẠI BÀNG
12 năm
@N-Trung Kiên Mình chưa hiểu ý bạn lắm, vì khi up mình cũng kết hợp giữa fỉle bin P970 Việt Nam với file fls gốc KU5900 mà bạn đã post ... 😔
@bkchem1 cÁI DẤU TÍCH Ở Ô erazer entry cp ấy bác
PO8888
ĐẠI BÀNG
11 năm
@bkchem1 bac oi e cung bi y nhu bac vay, bac giai quyet the nao ?😔
haidtd
ĐẠI BÀNG
12 năm
có ai thành công nên cis với ku5900 chưa
@haidtd ạEm bị hack mất máy rùi nên không test thử được cho các bác 😔
haidtd
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình đã nên đc 4.0.4
@haidtd Dễ mà 😁 Có bác lên đc rồi này :p
haidtd
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đang test. Bản v30i
@haidtd Làm thế nào lên được ics vậy bạn???
OẠCH hôm trước em up rom 4.0.4 cho có GPRS thôi,sóng sánh ngon lành nhứng vụ 3 G thì không được. up lại bản khác 4.0.4 ngon ngay không cần cầu kỳ như bài của bác đâu. sóng sánh 3g vù vù...LH 0913001360
@tuanhanhminh Bác nên xem lại tiêu đề bài viết từ ngày nào và cái rom ICS chính thức ra từ ngày nào bác ạ
anh3vn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bản rom HQ đã fix lỗi tin nhắn rồi đó.
Hiện tại mình đang xài CM10 thấy cũng ổn, nhanh và mượt 😃

Sent from my LG-P970 using Tinhte.vn
bkchem1
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ah, vụ này thì mình cũng làm đúng như hướng dẫn ở trang 1: khi up rom gốc của KU5900 thì stick chọn ô này. Tiếp theo, khi up rom bản P970 Việt Nam V20E thì không chọn, nhưng có stick cho nó từ mờ thành đậm lên ... Tình trạng thực của em nó là vẫn nhận wifi full sóng, nhưng khi vào net hay Play Store thì rất chậm, có lúc đột ngột chạy cái ào, xong rồi ... chậm trở lại ... vậy mới điên :mad:

Vậy là khi up file fls của KU5900 + rom tiếng Việt vẫn phải stick chọn cho ô Erase Entire CP luôn hah bạn ??? Để mình thử wipe data/cache rồi up lại thử xem thế nào 😁
@bkchem1 Thế thì do mang bị chậm chứ ko phải do máy đâu bác ạ :D
mình tải dc bản v30i rồi nhưng khi dùng kdz để tách thành bin và fls thì ko dc.ai co cách nào chỉ cho mình với
haidtd
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vuong161092 Tách được nhưng không up được bằng cách đã trình bày đâu

@haidtd the ban da up dc chua.nhu the nao
haidtd
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vuong161092 Copy file zip vao the nho. Recover lại thôi. Nhưng dùng vẫn bị lỗi. Đang tìm cách up rom mới mà k đc

bai cau bac Trung Kien toi thay rat ok, toi da lam theo cach do?thank you!
mamtuan
ĐẠI BÀNG
12 năm
CÁC BÁC ƠI, E DÙNG KU5900 , HIỆN TẠI ĐANG XÀI 20G VIỆT NAM, MÀ BÂY GIỜ LÊN ICS GỐC HÀN LÀM THẾ NÀO MÀ UP, E ĐÃ UP QUA LG UPDATE BẰNG FILE KDZ,VIỆC NÀY THÀNH CÔNG NHƯNG LẠI BỊ TREO LOGO OLLEH,
RỒI CẢ TÁCH KDZ SANG BIN , FLS UP QUA SMARTFLS THÌ NÓ BÁO LỖI " MAGIC NUMBER DOES NOT CONCIDE"

HUHU, GIÚP E VỚI,XIN ĐÓ
@mamtuan Lỗi tách file KDZ sai code đây mà 😁
mamtuan
ĐẠI BÀNG
12 năm

thế tách kiểu gì vậy bác, em tách theo hướng dẫn như thường mà,hầu như chả làm gì để nó tự động tách
bác giúp e với chứ e mệt với cái máy này quá 😔(
bác còn bản 30i bác tách r thì cho e với
@mamtuan Mình chưa down đc V30I để tách dơn toàn 99% tạch nản 😆)
mamtuan
ĐẠI BÀNG
12 năm
em down bình thường mà bác, k hiểu sao luôn , chả ai thèm hỗ trợ cái ku5900 này, chắc bán đi thôi
@mamtuan Em thì bị móc mất máy chẳng còn gì nữa mà vọc chán 😔

Rom này phải up = cách khác không dùng đc cái này ạg
mamtuan
ĐẠI BÀNG
12 năm
còn cach nào khác nữa ngoài 2 cách up kdz qua lg và bin/fls qua smart nữa hả bác ??
@mamtuan Có. Bác qua bên forrum xda tìm hiểu ạg
😁
bạn chỉ mình cách cài rom ics đc ko?
ạgUpdate link down load ICS và cách Up ICS
@N-Trung Kiên Mình thử up về rom gốc rồi dùng support tool mà vẫn ko đc 😔
@philonely Bạn chép file zip đó vào thẻ nhớ. Sau đó vào chế độ recovery trên máy rùi flash file zip đó trong chế độ recovery là ok
@N-Trung Kiên
Ok. Để mình thử lại. Hum wa mình tải bản v30i.kdz về cài bằng smart tool mà toàn treo logo. Thank bạn nhé 😃​
@N-Trung Kiên Bạn có thể chuyển rom v30i thành file zip đc ko? 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019